[Funland] Xếp hạng kết quả thi Olympic các trường cấp 3

PDlong

Xe tăng

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em thời còn đi chăn trâu rất ngưỡng mộ chuyên Lam Sơn - Thanh Hóa, Phan Bội Châu - Nghệ An và Quốc Học - Huế :))

Kinnnnn

Xe tải
VN ta bị Tây nó chê là học gạo đó cụ :D Tức là học rất giỏi nhưng hành thì... :D
Thi HSG quốc tế VN top 5 luôn nhưng các nhà khoa học có tên tuổi thì VN thua xa các nước phát triển.
Tây của cụ thì kinh rồi

PDlong

Xe tăng
Các bố mẹ 7x, 8x ở các Tỉnh và trụ lại được Hà Nội, con cái sinh ra ở HN nhưng gốc đúng như cụ nói có thể Thanh Hóa, Nghệ An, Hải Phòng... Hà Nội đầu tư giáo dục hơn các tỉnh nên kết quả cũng phản ánh đúng thôi. Đất lành chim đậu :)
E có ông sếp 84 Thanh Hóa, con cũng học cấp 2 Acimed , có khi cũng vào c3 Ams
Dân 8x Thanh Hóa thành đạt nhiều lắm

TieuFu

Xe container
thống kê theo địa phương thì HN nên bỏ 2 cái trường chuyên KHTN và Chuyên Sư phạm ra vì 2 trường này ko thuộc Sở GDĐT Hà Nội và họ tuyển sinh toàn quốc
Số liệu này là lũy kế, nên có thêm số liệu 2-3 năm vừa rồi như thế nào để thấy xu thế tỉnh nào đang lên tỉnh nào đang xuống, tỉnh nào huy chương vàng nhiều hơn...
Nhưng mấy cái tên như Am, Lam Sơn, Phan Bội Châu, Lê Hồng Phong thì đúng là khét thật
PBC là chuyên của SP Vinh, lấy cả TH, NA. đúng ra thì phải tính Huỳnh Thúc Kháng !

cái dì cũng to

Tháo bánh
Đề " ngoài đó " ra mà :)) . Với lại trong SG tinh hoa ẩn mình du học hết . Trừ những tinh hoa con nhà siêu giàu thì học trong nước :) mà thành phần này lấy kiệu rước tụi nó cũng chả đi thi.
Tôi Nói vậy cả of này phản đối cho xem ;))

TieuFu

Xe container
Hà Nội học giỏi, thành tích cao là đương nhiên. Và nó phải như thế mới tương xứng với vị trí là trung tâm văn hóa, giáo dục, được đầu tư rất nhiều tài nguyên. Chỉ lấy đơn giản con cháu của các giáo sư, tiến sĩ, bác sĩ, chủ các doanh nghiệp lớn,...(Cứ nhìn số trường đại học, bệnh viện lớn nhỏ ở HN thì suy ra). Chúng nó vốn đã thông minh hơn người, lại còn được đầu tư vượt trội hơn các vùng khác. Nếu không thành công được thì thực sự quá thất vọng.
Còn ở các tỉnh thành địa phương khác thì có nhiều yếu tố đặc thù: như đất học Thanh Hóa, Nghệ An, Nam Định,...nhưng thành công rồi cũng đổ về HN, tp.HCM hoặc ra nước ngoài hết. Nên nhiều khi giỏi mà vẫn nghèo là vì thế á.
KK ! TH, NA nó nghèo không phải vì cái cụ nói đâu. Chứ nghèo thì đánh nhau thế mẹ nào được !

TamchieumoI

Xe buýt
PBC là chuyên của SP Vinh, lấy cả TH, NA. đúng ra thì phải tính Huỳnh Thúc Kháng !
Cụ nhầm…Phan Bội Châu là trường PTTH chuyên của tỉnh Nghệ An. Ở Nghệ An còn trường Chuyên Bộ nằm trong Đại học Sư phạm Vinh (cũ, giờ là Đại học Vinh) ngay từ thời đất nước còn chiến tranh cơ ạ.

PDlong

Xe tăng
Mấy cái món thi HSG này vô bổ, mất bao thời gian chả gq gì ngoài cái danh hiệu :D
nghe đc giải HSQ QG cũng oai mà cụ :)), kỉ niệm thời học sinh
Chứ ra ngoài đời thì cứ thằng nào nhiều tiền hơn , khỏe mạnh hơn là thằng đấy chiến thắng , chả ai hỏi thời học sinh đc giải gì cả :))

TieuFu

Xe container
E thấy Ams hơi hụt nhỉ , dân các tỉnh Thanh Hóa , Nghệ An xuất sắc thế :D
Ams thì bị chuyên tổng hợp mí sư phạm nó vợt mất rồi, mấy ông TH, NA cũng có giai đoạn bị chỗ này vợt đi một số giỏi nhất lứa ! KK

TieuFu

Xe container
Cụ nhầm…Phan Bội Châu là trường PTTH chuyên của tỉnh Nghệ An. Ở Nghệ An còn trường Chuyên Bộ nằm trong Đại học Sư phạm Vinh (cũ, giờ là Đại học Vinh) ngay từ thời đất nước còn chiến tranh cơ ạ.
Vậy thì nhầm thật ! cảm ơn cụ nhé !

PDlong

Xe tăng
Đề " ngoài đó " ra mà :)) . Với lại trong SG tinh hoa ẩn mình du học hết . Trừ những tinh hoa con nhà siêu giàu thì học trong nước :) mà thành phần này lấy kiệu rước tụi nó cũng chả đi thi.
Tôi Nói vậy cả of này phản đối cho xem ;))
Công nhận, e có đứa bạn ở Bình Dương mà nó bảo nhà nó cho thuê cái xưởng gạch thôi mà tháng 500 củ , gấp mấy chục lần học giỏi đi làm thuê

TamchieumoI

Xe buýt
Vậy thì nhầm thật ! cảm ơn cụ nhé !
Hồi chiến tranh nhà cháu là nơi nhà trường sơ tán về ở trong nhà mà, mặc dù cháu lúc ấy chỉ 3-4 tuổi. Các thầy học nước ngoài về có cái đài quay đĩa to bằng nửa cái giường một. Sau trường chuyển đi các thầy để lại nhà cháu một chồng đĩa than nhạc nước ngoài.

tunglam2806

Xe buýt
Chuyên Ams thì chưa chắc đã gốc HN, bố mẹ có khi toàn Thanh hóa, Nghệ an, Hải phòng...:))
Mấy cháu HN gốc (3 đời) ít cháu học xuất sắc lắm.
Hì hì. Bác nói cảm tỉnh quá. Vậy thế hệ các cụ sinh năm 4x, 5x sống ở HN có được gọi là gốc HN không cụ?

Khoá ông cụ nhà e ( toán TH) thì những bạn ông cụ nhà e phục nhất lại toàn dân HN cụ ạ. Ông cụ e học cùng lớp cụ Lương ạ.

TieuFu

Xe container
Chứ ra ngoài đời thì cứ thằng nào nhiều tiền hơn , khỏe mạnh hơn là thằng đấy chiến thắng , chả ai hỏi thời học sinh đc giải gì cả :))
Một thằng dành cả tuổi trẻ đi học mí lo kiếm giải thì cửa nào so với thằng va vập ngoài đời kiếm tiền từ sớm ! Học xong vớ vẩn đi làm còn bị đuổi vì đếch được việc ! :))

phuongmit

Xe cút kít
Người trọng tri thức, người yêu đồng tiền. Học đỉnh của chóp rồi mà vẫn k rung động dc các bác ốp phở, nhưng khả năng sau này các cháu ra đời nó sẽ thành công chứ k lên quán rain về tiền nong, lương bổng, khó khăn như các bác, thế là thành công và là mơ ước của cả vạn các bạn cùng trang lứa rồi ;))

BacQuePhuong

Xe tải
Vậy ạ, nếu thế thì cũng nên loại ra, kiểu trường của cả vùng, em lại cứ tưởng chuyên PBC là chuyên tỉnh của Nghệ An