Thảo luận Xe Vin cứng thật.

ekuoi

Xe buýt
Em có câu chuyện thực thế này:
Em đi con Lux SA bản Premium, muốn lắp cái thanh nóc cao cho giống bản President nhưng lại ưng cái thanh nóc Land Cruiser hơn nên em đặt về lắp.
Bên xưởng độ khoan vào khung xe gãy bao nhiêu mũi khoan các loại...bó tay hết. Cuối cùng phải hàn chấm mấy cái pad inox vào rồi khoan lên inox mới bắt được giá nóc vào.
Chúng nó bảo chưa từng thấy cái khung xe nào cứng đến thế, vỏ thì em ko rõ
dùng mũi khoan và máy khoan tàu rồi. e chuyên đi lắp đặt xây dựng e biết, đội thợ toàn mua mũi có vài chục ngàn thôi, mũi xịn nó mấy trăm k nên bọn nó ko đứa nào dám đầu tư

intheclub911

Xe máy
dùng mũi khoan và máy khoan tàu rồi. e chuyên đi lắp đặt xây dựng e biết, đội thợ toàn mua mũi có vài chục ngàn thôi, mũi xịn nó mấy trăm k nên bọn nó ko đứa nào dám đầu tư
Xe đẹp,cứng ,tot nhà bán ít bên mua,rồi dừng sản xuất,chuyển lĩnh vực , rồi ...thì có lẽ bây giờ nhiều người cũng hiểu. Trừ 1 số 😁

khoa.le

Xe máy
1 xe nặng hơn xe bth mấy trăm kg nó lại chả cứng. Đâm vào xe vin ko khác gì ủn 1 anh Sumo. Khen bất chấp bản chất cái xe là me Ta chứ ko phải me Tây ;))
Kể cả Land đâm vào 1 em vf8 hay 9 cũng có hậu quả be bét thôi.
Nặng hơn thì phần lớn là do Pin đấy cụ. Cục pin xe điện rất nặng. Mà lại còn đặt ở gầm xe, nên so với xe xăng cùng loại thì xe điện xe đầm và ổn định hơn.