Thảo luận Xe Renault Samsung QM5, SM7, SM5, SM3, Koleos, Fluence,.. vào đây cùng thảo luận nào.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Tình hình là em thấy các bác đi xe SS giờ cũng nhiều rùi mà trên box nhà mình thì thấy ít quá.
Tình hình nữa là em cũng vừa mới lấy QM5 cách đây 1 tháng và cũng đang có nhiều điều muốn trao đổi, thảo luận nhất là về phụ tùng, phụ kiện, đồ chơi.

Tình hình là chiều nay em có nói chuyện với một sâu của Renault Việt nam và được biết là nếu mình muốn đưa con xe Renault dòng nội địa này vào hãng thì phải mua thẻ member với cái giá 4000$ để được làm hội viên và được vào Gara của renault để sửa chữa, bảo dưỡng... thực sự choáng.

Kính mời các bác cũng đi SS vào thảo luận ạ.

Chỉnh sửa cuối:

M3E92

Xe điện
Nhìn cái interior SM3 mà phát chán :(( Nhưng mà cái SM5 thì đẹp ạh (l)

dapghim81

Xe máy
Tình hình là em thấy các bác đi xe SS giờ cũng nhiều rùi mà trên box nhà mình thì thấy ít quá.
Tình hình nữa là em cũng vừa mới lấy QM5 cách đây 1 tháng và cũng đang có nhiều điều muốn trao đổi, thảo luận nhất là về phụ tùng, phụ kiện, đồ chơi.

Tình hình là chiều nay em có nói chuyện với một sâu của Renault Việt nam và được biết là nếu mình muốn đưa con xe Renault dòng nội địa này vào hãng thì phải mua thẻ member với cái giá 4000$ để được làm hội viên và được vào Gara của renault để sửa chữa, bảo dưỡng... thực sự choáng.

Em nghĩ thẻ đó chỉ là nghi thức để bác trở thành hội viên được hưởng dịch vụ,linh kiện chính hãng theo tiêu chuẩn toàn cầu của hãng thôi,chứ bác kiểm tra hay sửa gì trả tiền đó,năm ngoái e cũng phải nhắm mắt mua thẻ Porshe

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Em nghĩ thẻ đó chỉ là nghi thức để bác trở thành hội viên được hưởng dịch vụ,linh kiện chính hãng theo tiêu chuẩn toàn cầu của hãng thôi,chứ bác kiểm tra hay sửa gì trả tiền đó,năm ngoái e cũng phải nhắm mắt mua thẻ Porshe
Dạ thưa bác, họ bảo nếu ko có thẻ đó sẽ ko đc vào, kể cả mình làm dịch vụ, chuối thật.

Tiện các bác đi SS cho em hỏi các bác hay bảo dưỡng ở Gara nào thế???

Culi

Xe đạp
Cũng đang định làm em QM5 như bác nhưng nghe bác nói mà em thấy nản quá.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Cũng đang định làm em QM5 như bác nhưng nghe bác nói mà em thấy nản quá.
Có gì đâu bác, giờ các gara đều có kèm service đi theo với phụ tùng phù hợp mà. Còn nếu bác có bị hư hỏng nặng thì order phụ tùng về thôi, cái này SR cũng support hết mà. Bà chị em đi con RX450 đợt rồi cũng phải chờ phụ tùng suốt...:P.

I30CW

Xe hơi
Tình hình Bác Ruồi phải hô hoán để thành lập Hội thôi, chứ vào buồn quá.
Chia buồn với Bác về quả thẻ hơi bị đắt, nhưng khi nào hỏng hãy tính, chứ không sao đâu. Như xe của em vào check chính hãng cũng thấy thế, chỉ được cái là service tốt.
Nhưng không sao mình đã tiết kiệm được khối rồi. Xe này bền lắm không sao đâu Bác ạ.

ManU

[Tịch thu bằng lái]

Chà chà,

TỐt nhất ta nên lập một hội xe Samsung đi chớ nhể.

E cũng đang đi xe SM3 mà.

Có nhiều chuyện để nói đấy.

Renault Nissan Samsung

I30CW

Xe hơi
Em ủng hộ nhiệt tình nhé. Thành lập hội đi. Bác Ruồi phát huy khả năng nào.

Captiva HN-SG

Xe buýt
90% các bác chưa thấy QM5, ở hà nội cách đây gần 2 năm salon Thành Lợi nhập về 1 em giá 44K obama, nhưng về Thành phố Bác Hồ rồi, nhìn kg kém Koleo

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
90% các bác chưa thấy QM5, ở hà nội cách đây gần 2 năm salon Thành Lợi nhập về 1 em giá 44K obama, nhưng về Thành phố Bác Hồ rồi, nhìn kg kém Koleo
Em mới thấy Koleos đã tít rùi, thấy QM5 cái là úp sọt luôn, chưa kịp tính đến những dịch vụ về sau....

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Có bác nào đi QM5 và Koleos mà không quan tâm đến những thứ này nhỉ. Các cụ đi QM5 và Koleos có ai có nhu cầu order ko thế?

Cản trước - 1

Cản sau - 1

Cản trước -2

Cản sau - 2

Chắn bùn

Ốp trang trí ống xả (Cái này em có rùi)

Ốp gương chiếu hậu

Quây body

Ốp trang trí đèn gầm trước, đèn phản quang sau.

Vè che mưa

Ốp chân ga, chân phanh

Bọc vô lăng

Bậc lên xuống có đèn​

Chỉnh sửa cuối:

Buyt

Xe tải
toàn cầu hóa triệt để các bác nhể

I30CW

Xe hơi
Bác Ruồi xem thế nào chứ hội ta có vẻ ít nhân viên quá hơi buồn.
Số phụ tùng Bác post trên em đã lắp hết rồi hàng chính hãng - giá cũng chính hãng luôn :)).
E bây giờ nhờ các Bác giúp cho 2 vấn đề :
- Lắp Ốp chỗ để chân trái
- Và lắp camera lùi cùng màn hình để xem đĩa hình.
Em sợ lắp vào tháo ra không biết có an toàn không???

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Bác Ruồi xem thế nào chứ hội ta có vẻ ít nhân viên quá hơi buồn.
Số phụ tùng Bác post trên em đã lắp hết rồi hàng chính hãng - giá cũng chính hãng luôn :)).
E bây giờ nhờ các Bác giúp cho 2 vấn đề :
- Lắp Ốp chỗ để chân trái
- Và lắp camera lùi cùng màn hình để xem đĩa hình.
Em sợ lắp vào tháo ra không biết có an toàn không???
Hì.... bác cho em hỏi hàng chính hãng và giá chính hãng là bao nhiêu đới ạ? Có hàng sẵn ko? Nếu là em vào mua ko bit có bị chính sách member VIP (4000$) không ạ?
Còn về ốp để chân trái (em chưa hiểu rõ lắm, có phải là chỗ chiếu nghỉ bên lái ko ạ) và camera + màn hình em nghĩ phải order chính hãng thôi ạ.
Hôm trc em đi xem con QM5 bản 2011 có màn hình và bộ điều khiên trung tâm như ở RX350 đẹp quá, nhưng mỗi tội là tiếng jun. Em cũng có ý định nhờ SR order hộ nhưng là bản TA ạ.

I30CW

Xe hơi
Có Cụ nào có vợ 2 cùng loại vào sinh hoạt cho vui vẻ nhỉ. Trước khi mua xe biết là sẽ ít bạn. Không ngờ ít hơn cả tưởng tượng. Bây giờ chỉ mong xe của mình bán được nhiều để có nhiều người cùng chết chung.
@ Cụ Ruồi : Cụ nghiên cứu nhé, nếu cần xem thực tế, thứ 5 tuần sau em đi công tác về , cụ xem trên xe em luôn nhé.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Có Cụ nào có vợ 2 cùng loại vào sinh hoạt cho vui vẻ nhỉ. Trước khi mua xe biết là sẽ ít bạn. Không ngờ ít hơn cả tưởng tượng. Bây giờ chỉ mong xe của mình bán được nhiều để có nhiều người cùng chết chung.
@ Cụ Ruồi : Cụ nghiên cứu nhé, nếu cần xem thực tế, thứ 5 tuần sau em đi công tác về , cụ xem trên xe em luôn nhé.
Cụ yên tâm... sắp tới chắc sẽ đông vui hơn. Hình như em thấy dòng xe này nó thực dụng, nên những người mua nó cũng thực dụng, ít quan tâm đến tính thời trang như huyndai-kia mà chỉ mải đi làm ăn nên ít lên diễn đàn thảo luận hơn, hehe...
Tuần tới cụ về có gì em sẽ ới cụ ạ, loanh quanh muốn hẹn cụ mà cũng bận quá.

batmaon

Xe đạp
Hôm nọ đi Auto Expo nghe nói Renault sắp ra mắt Latitude tại VN trong thời gian tới đấy, con này thuộc sedan hạng sang, chắc cùng họ với em Accord

batmaon

Xe đạp
Cụ yên tâm... sắp tới chắc sẽ đông vui hơn. Hình như em thấy dòng xe này nó thực dụng, nên những người mua nó cũng thực dụng, ít quan tâm đến tính thời trang như huyndai-kia mà chỉ mải đi làm ăn nên ít lên diễn đàn thảo luận hơn, hehe...
Tuần tới cụ về có gì em sẽ ới cụ ạ, loanh quanh muốn hẹn cụ mà cũng bận quá.
Hàng này thuộc dạng hàng hiếm nên ít người tham gia là phải rồi các bác ạ