Chi hội Xe honda city sản xuất như nào?

Lê Văn Lâm

Xe đạp
Các cụ các bậc bô lão các cao nhân thâm niên trong việc vợ 2. Các cụ cho em hỏi xe sản xuất honda city ở việt nam là được lắp ráp nguyên chiếc hay việt nam chỉ gia công vỏ xe và sơn thôi. Và thứ 2 e thắc mắc là honda city có bản nhập nguyên chiếc bán ở đại lý nào không. Các cụ giải ngố hộ e với nhé

vempham

Xe hơi
Em thấy option bị cắt ko thương tiếc nên chắc là VN lắp ráp từng bộ phận. Còn bản nhập hình như toàn thị trường tay lái nghịch thì phải, e cũng chưa thấy ai rao

Mr Bách

Đi bộ
Em có ra Honda Giải Phóng hỏi. Thấy sale bảo nhập khẩu toàn bộ linh kiện và chỉ lắp ráp tại Việt Nam!

Kiabuoisang

Xe container
Nhập hết; chỉ tội về chất lượng nó méo giống nhau thôi :D; Các cụ cứ tin vậy đi.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
tất cả các xe ô tô Honda sx tại VN đều ráp từng chi tiết rời hết từ động cơ đến khung , vỏ , option ... nhưng chất lượng thì ngang thailan đấy cụ ợ .. các cụ cứ nhìn civic từ 2006 đến giờ nó vẫn chạy lỳ lỳ mà nhìn vẫn cứng cáp thì biết

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Cụ sợ gì? Sợ phải thả còm cho đủ 100 để vào chợ à :))
City 99,999% chạy ngoài đường là xe lắp ráp trong nước cụ chủ nhé!
2010 2011 có mấy em nhập khẩu nhưng loanh quanh 7 lít thì bán cho ai

futureneodo

Xe buýt
Em
Vây 1 câu hỏi nữa đặt ra Honda city với em huyndai accent nhập khẩu nguyên chiếc em nào hơn các cụ nhỉ :) :) :)
Accent này nhập nguyên con Korea như RIO HB thì chất lượng đồng sơn lắp ráp phải hơn anh Vịt ráp tí chút. Xài hộp số CVT lun. Nhưng trở lại bài toán Nhựt-Hàn thì em chọn City vì em tin động cơ và hộp số Honda hơn

dangthuan1912

Xe đạp
Website
xe.chotot.com
Vây 1 câu hỏi nữa đặt ra Honda city với em huyndai accent nhập khẩu nguyên chiếc em nào hơn các cụ nhỉ :) :) :)
Nếu xét về khoản ngoại hình thì accent thời trang hơn, option nhiều hơn. Về động cơ, máy móc, không gian sử dụng và tính năng an toàn thì city hơn cụ ạ :)

Sealno1

Xe hơi
Em
Accent này nhập nguyên con Korea như RIO HB thì chất lượng đồng sơn lắp ráp phải hơn anh Vịt ráp tí chút. Xài hộp số CVT lun. Nhưng trở lại bài toán Nhựt-Hàn thì em chọn City vì em tin động cơ và hộp số Honda hơn
Em là em cứ thấy nhập ngon hơn cụ ạ

Q3 city

Đi bộ
Nếu xét về khoản ngoại hình thì accent thời trang hơn, option nhiều hơn. Về động cơ, máy móc, không gian sử dụng và tính năng an toàn thì city hơn cụ ạ :)
Mình đang thấy DVD trong hãng mắc quá nè, ở ngoài Trần Bình Trọng rẻ hơn nhiều, chẳng biết sao....

picaso182

Xe buýt
Các cụ các bậc bô lão các cao nhân thâm niên trong việc vợ 2. Các cụ cho em hỏi xe sản xuất honda city ở việt nam là được lắp ráp nguyên chiếc hay việt nam chỉ gia công vỏ xe và sơn thôi. Và thứ 2 e thắc mắc là honda city có bản nhập nguyên chiếc bán ở đại lý nào không. Các cụ giải ngố hộ e với nhé
VN chỉ sản xuất được rất ít chi tiết. Như dây điện, hàn khung, tôn, sơn vỏ...!

Tuy nhiên chất lượng lắp ráp là VN kém hơn nhiều, một số chi tiết cắt giảm, cái băng dính bó dây điện còn nham nhở.

Dây chuyền lắp xe xuất khẩu bên họ hiện đại, quy trình kiểm soát chất lượng ngặt vì lắp cả triệu xe/năm. VN lắp được vài trăm - vài nghìn xe.

Xe nhập chạy thấy chắc chắn hơn, đỡ ồn, an toàn hơn, bền hơn. Đặc biệt chạy qua 5 năm sẽ rất khác nhau.

Cháu đã chạy mấy đời xe cả nhập và lắp ráp nên thấy:
Nếu kết mẫu nào quá mà ko có nhập, hoặc nhập đắt quá ko đủ xèng mới mua lắp ráp VN. Còn không cứ chọn mẫu nào nhập mà mua cụ à, xe đi lâu dài chứ ko phải 5_7 năm.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com

Tuy nhiên chất lượng lắp ráp là VN kém hơn nhiều, một số chi tiết cắt giảm, cái băng dính bó dây điện còn nham nhở.

Dây chuyền lắp xe xuất khẩu bên họ hiện đại, quy trình kiểm soát chất lượng ngặt vì lắp cả triệu xe/năm. VN lắp được vài trăm - vài nghìn xe.

Xe nhập chạy thấy chắc chắn hơn, đỡ ồn, an toàn hơn, bền hơn. Đặc biệt chạy qua 5 năm sẽ rất khác nhau.

Cháu đã chạy mấy đời xe cả nhập và lắp ráp nên thấy: đúNếu kết mẫu nào quá mà ko có nhập, hoặc nhập đắt quá ko đủ xèng mới mua lắp ráp VN. Còn không cứ chọn mẫu nào nhập mà mua cụ à, xe đi lâu dài chứ ko phải 5_7 năm.[/QUOTE/]
cđúng vậy cụ nên lấy vợ nhập , vợ việt nó rất chán , dù cụ có trang bị cho nó nào nhà cửa , son phấn , option .... vì chán ngay từ nhà sx ra nó mà cụ , lấy về có khi trả lại nhà sx họ cũng ko thèm nhận lại . mà bỏ nó rất khó ko p

Cháu đã chạy mấy đời xe cả nhập và lắp ráp nên thấy:
Nếu kết mẫu nào quá mà ko có nhập, hoặc nhập đắt quá ko đủ xèng mới mua lắp ráp VN. Còn không cứ chọn mẫu nào nhập mà mua cụ à, xe đi lâu dài chứ ko phải 5_7 năm.

đúng vậy cụ nên lấy vợ nhập , vợ việt nó rất chán , dù cụ có trang bị cho nó nào nhà cửa , son phấn , option .... vì chán ngay từ nhà sx ra nó mà cụ , lấy về có khi trả lại nhà sx họ cũng ko thèm nhận lại . mà bỏ nó rất khó

Lê Văn Lâm

Xe đạp
đúng vậy cụ nên lấy vợ nhập , vợ việt nó rất chán , dù cụ có trang bị cho nó nào nhà cửa , son phấn , option .... vì chán ngay từ nhà sx ra nó mà cụ , lấy về có khi trả lại nhà sx họ cũng ko thèm nhận lại . mà bỏ nó rất khó
Vậy cụ có thể cho em biết ở đâu bán city nhập ko :)

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vậy cụ có thể cho em biết ở đâu bán city nhập ko :)
vầng city nó sx chủ yếu ở thai lan .. nên vợ thái hay vợ việt nó cũng giống nhau thôi cụ , 1 số sx ở ấn độ , mà vợ ấn thì khá béo đen và hôi mùi cari chắc cụ không chịu đc lâu

Jimmy Thái

Xe đạp
VN có sản xuất city. Ko biết có cho nhập city ko nữa?