Xe đạp Down Hill Sapa - Lào Cai có nên không?

ớt đỏ

Xe tăng
Dear các cụ chả là nhà em dự định tết tây này đưa cả nhà lên SAPA thăm thú 1 chuyến mang theo cả Xế độp để đổ dốc Sapa-Lào Cai lịch trình dự kiến như sau:

Nhà em gồm 2VC + 2F1 5T và 10T định mang theo 2 con xe đạp của em và của F1 lớn (tháo bánh ra đóng gói đến nơi lắp lại)

21h Tối Thứ 7 - Người và xe đạp Lên tàu đi Lào Cai

Ngày thứ nhất

- 6h Sáng CN đến Lào cai Ăn sáng .. đi oto lên Sapa (tất nhiên cả người và XĐ)

- 9h đến Sapa nhận phòng - đi quanh thị trấn và ăn trưa tại thị trấn
- Chiều thăm vườn Lan vườn địa đàng (đi cả bằng Xe đạp đã đi và biết đi đc = Xe đạp); tìm hiểu tour đi bản .. phù hợp cho hôm sau

- Tối lượn Chợ tình = Xe đạp (dự định mang 2 cái đi)

Ngày thứ 2

- Thăm bản chọn tour phù hợp nếu thời tiết tốt dự kiến ăn tại bản (thuê Xe máy cho 3 mẹ con còn em đi Xe đạp cùng)

Ngày thứ 3
- ăn sáng nghỉ ngơi 3 mẹ con đi Oto xuống Lào Cai còn 1 mình em thả dốc Xe đạp xuống Lào Cai.
- Thuê phòng ăn trưa tại Lào Cai
- Chiều thăm Lào cai

Tối lên tàu về sáng hôm sau có mặt tại HN

Mời các cụ cho lời khuyên và giới thiệu các điểm đi phù hợp cho tour bản ngày thứ 2 tour đến các bản

Fiat_ELX

Xe điện
Thả dốc chả có gì thú vị, Sa pa lạnh run cả người, tai nạn rất dễ xảy ra ở các góc cua trời lạnh, phanh khó khăn, và hậu quả là nặng, cụ nên suy nghĩ cẩn thận, và nếu đi thì chuẩn bị rất cẩn thận, thả dốc không phải trò chơi đâu ạ.
Sau lưng cụ là vợ con, gia đình đang trông cả vào cụ.

ớt đỏ

Xe tăng
Thả dốc chả có gì thú vị, Sa pa lạnh run cả người, tai nạn rất dễ xảy ra ở các góc cua trời lạnh, phanh khó khăn, và hậu quả là nặng, cụ nên suy nghĩ cẩn thận, và nếu đi thì chuẩn bị rất cẩn thận, thả dốc không phải trò chơi đâu ạ.
Sau lưng cụ là vợ con, gia đình đang trông cả vào cụ.
Vâng cảm ơn cụ chính thế em mới đăng lên đây xin ý kiến các cụ

2R+

Xe điện
Cụ thích món đổ dốc thì hôm nào tham gia mấy cung đường như Hòa Bình, Tây Yên Tử, Chùa Ngục thì mới thú, mới sử dụng được đúng chức năng của cái thụt
Chứ đổ dốc đường nhựa vừa nguy hiểm, vừa tốn má phanh

ớt đỏ

Xe tăng
Cụ thích món đổ dốc thì hôm nào tham gia mấy cung đường như Hòa Bình, Tây Yên Tử, Chùa Ngục thì mới thú, mới sử dụng được đúng chức năng của cái thụt
Chứ đổ dốc đường nhựa vừa nguy hiểm, vừa tốn má phanh
Vâng trình em chưa đủ theo mấy cung đó hôm T7 vừa rồi có bác Yuki cũng rủ đi HB nhưng em chưa dám hơn nữa xe em cũng cỏ. Chỉ là em muốn kết hợp đi nghỉ gia đình có thêm tý xe đạp

dhtoan

Xe tải
Em nghĩ nếu cụ muốn thả dốc thì trước đó nên leo dốc. Như thế mới có cảm giác tận hưởng thành quả của việc hì hục leo :D Còn có nguy hiểm hay ko thì các cụ ở trên cũng đã có lời khuyên rồi :)

2R+

Xe điện
Vâng trình em chưa đủ theo mấy cung đó hôm T7 vừa rồi có bác Yuki cũng rủ đi HB nhưng em chưa dám hơn nữa xe em cũng cỏ. Chỉ là em muốn kết hợp đi nghỉ gia đình có thêm tý xe đạp
Bác Yuki chạy XTC 750 mà vẫn theo tốt từ đầu đến cuối. Hôm đấy còn có chú em SV đi Trek 3400 chạy 6km đường nhựa đã kêu xa nhưng vẫn theo được đoàn đến cuối cụ ạ.

Vác xe đạp lên Sapa chạy lòng vòng cũng thú cụ à. Chỉ có khoản đổ dốc đường nhựa thì em thấy vừa nguy hiểm, vừa tốn má phanh thôi

topbike

Xe tăng
Đi theo hội, các mem với nhau thì chuẩn bị kỹ và đổ dốc được chứ cụ đi cùng vợ con thì đừng thử cảm giác mạnh cụ ah. Hậu quả không lường được đâu.
Chúc gia đình cụ có chuyến đi vui vẻ và an toàn.:)

quocviet

Xe container
nguy hiểm quá cụ Ớt ơi!

cuonghbb

Xe hơi
Website
shopso.vn
gần 40 km đổ dốc đường nhựa là hơi oải đấy, quá nguy hiểm cụ ạ.

ớt đỏ

Xe tăng
Bác Yuki chạy XTC 750 mà vẫn theo tốt từ đầu đến cuối. Hôm đấy còn có chú em SV đi Trek 3400 chạy 6km đường nhựa đã kêu xa nhưng vẫn theo được đoàn đến cuối cụ ạ.

Vác xe đạp lên Sapa chạy lòng vòng cũng thú cụ à. Chỉ có khoản đổ dốc đường nhựa thì em thấy vừa nguy hiểm, vừa tốn má phanh thôi
Đi theo hội, các mem với nhau thì chuẩn bị kỹ và đổ dốc được chứ cụ đi cùng vợ con thì đừng thử cảm giác mạnh cụ ah. Hậu quả không lường được đâu.
Chúc gia đình cụ có chuyến đi vui vẻ và an toàn.:)
gần 40 km đổ dốc đường nhựa là hơi oải đấy, quá nguy hiểm cụ ạ.
Vâng thank các bác em suy nghĩ lại việc đổ dốc, còn mang xe đi xuống bản có ổn không, em đi sapa rồi nhưng chưa đi tour xuống bản, có cụ nào biết vào tư vấn em nhá
để qua tết em kêu gọi LDT và mấy bạn nữa đi sapa rồi kết hợp luôn anh :D cho xe lên tàu, mang lên đó đi lòng vòng là đẹp :D
Đang tranh thủ tết tây đc nghỉ mấy ngày

thanhac

Xe hơi
Cụ Ớt ơi . Dốc bản cũng khá nguy hiểm đới . Độ dốc lớn mà cũng khá quanh co+ trẻ nhỏ đi tung tung nên phải rất cẩn thận . Nói chung đạp loanh quanh thì ok . Em bị 1 lão xe ôm cho xuống rãnh rùi . Xướt xát hết cả người vì xe phanh ko ăn. Nhưng khi đi bộ tiếp thì mới thấy mình ngã ở đó vẫn là may . Ko thì downhill xuống vực . Hú hồn luôn

quietman76

Xe tải
Em nghĩ là thích thì lên Sapa và vác xe đạp chạy loanh quanh cho vui thôi, thay vì thuê xe máy ý mà, xe như em với cụ Ớt thì đau hìu cái nỗi dì

Bác nào thích thì chúng ta làm 1 cung leo sapa 1 ngày

Đêm hôm trước 9g đóng gói xe đạp lên tầu, 5h sáng hôm sau đến Lào cai, ăn sáng rồi leo Sapa, độp chơi loanh quanh, chiều đổ đèo về Lào cai ăn tối rồi lên tầu ngủ đêm về HN.

Fiat_ELX

Xe điện
Đêm hôm trước 9g đóng gói xe đạp lên tầu, 5h sáng hôm sau đến Lào cai, ăn sáng rồi leo Sapa, độp chơi loanh quanh, chiều đổ đèo về Lào cai ăn tối rồi lên tầu ngủ đêm về HN.
Cung này chuẩn, có leo, có đổ. Leo rồi đổ sẽ an toàn hơn, vì đã thuộc đường đi.

Sắp có nick

Xe buýt
độp như cụ ớt thì e can ạ . Các con dốc vào bản khá dốc ( ~ 15 độ ) cua gắt và rất trơn vào đợt tết . Nếu 0 có thể lực tốt và xe tốt thì rất nguy hiểm nhất là khi cụ còn kèm cả gấu . Thời tiết trên sapa rất ẩm và lạnh nên 0 tốt cho sức khỏe của f1 . Mang đc xe từ lào cai lên sapa theo xe khách cũng khá lích kích vì xe từ lào cai đa phầ n là xe 15 chỗ , chở đc 4 cái xe đạp nhà cụ thì cũng tốn khá khá xiền đấy ạ . Đổ dốc từ Sapa xuống thì e càng can vì hơn 30 km đèo dốc , sưong mù , trời thì lạnh nên rất khó điều khiển . Theo em thì cụ bỏ ý định vác xe đạp lên sapa để đi chơi đi , hehe

ớt đỏ

Xe tăng

Cung này chuẩn, có leo, có đổ. Leo rồi đổ sẽ an toàn hơn, vì đã thuộc đường đi.
Em cũng thích nhưng leo dốc 40Km thì em sợ kô có sức

killua

Xe buýt
Đổ dốc SP - LC đúng là có hơi nguy hiểm ạ, nhưng cảm giác thì tê lắm :D ... bọn em trên này có mấy anh em cũng thỉnh thoảng cuối tuần độp lên SP rồi lại vìa ... cụ Ớt Đỏ lên đây có gì cho bọn em đàn đúm chém gió xế độp với cụ nhé
@ A Nakio : Hội xe độp trên này bọn em cũng đang nho nhe phát triển, hôm nào có dịp tổ chức lên đây đi anh ơi

Fiat_ELX

Xe điện
Đổ dốc SP - LC đúng là có hơi nguy hiểm ạ, nhưng cảm giác thì tê lắm :D ... bọn em trên này có mấy anh em cũng thỉnh thoảng cuối tuần độp lên SP rồi lại vìa ... cụ Ớt Đỏ lên đây có gì cho bọn em đàn đúm chém gió xế độp với cụ nhé
@ A Nakio : Hội xe độp trên này bọn em cũng đang nho nhe phát triển, hôm nào có dịp tổ chức lên đây đi anh ơi
Nhân có cụ thổ dân, cụ cho em hỏi: Em định làm chuyến xa xa 3 ngày 3 đêm. Đi tàu lên Lào Cai, sáng đạp lên Sa Pa, rồi ngược thẳng lên đỉnh để sang Lai Châu, qua đèo Ô Qui Hồ ... sau đó theo đường 32 về Hà Nội. Tổng quãng đường LC - Sa Pa - Lai Châu - HN là 450km, dự định đạp trong 3 ngày.

Cụ tư vấn giúp em kế hoạch có ổn không? trên đường có nhiều quán để dừng chân ăn uống, ngủ 2 đêm trên đường.

2R+

Xe điện
Mốc đi cung này bằng Rốt hay Yến Vi :D