VW Scorocco Launch Control

The Beetle

Xe máy
Chào cả nhà,
lượn tới lượn lui, em chọp được clip này giới thiệu cả nhà tính năng Launch Control trên Scirocco.
Và Chế độ này chỉ với DSG gear box mà thôi
Một số thao tác cần lưu ý:
- Khởi động động cơ
- Vị trí tay số S
- ESP off
- Điều kiện xung quanh an toàn, seat belt
- Vòng tua máy 2400 - 3000; rpm< 1200 sẽ không thể có Launch controll
- Vận hành cả 2 chân: 1 phanh và Ga cho đến khi đạt được vòng tua máy phù hợp.
- Nhả phanh và tiến.
[video=youtube;TaJ0_IQDYo8]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=TaJ0_IQDYo8[/video]
[video=youtube;MpHsaQkkAJU]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=MpHsaQkkAJU[/video]

Chúc các bác có sự trải nghiệm thú vị

Thân chào!

Sid

Xe tăng
cái này em thử lâu rồi và kết quả là: KO ÁP DỤNG CHO 1.4TSI :P

Sid

Xe tăng
Ko phải sợ mà là ko có chế độ này trên DQ200 - hộp số 7 cấp cho 1.4tsi :P

soduvol

Xe tải
cái này em thử lâu rồi và kết quả là: KO ÁP DỤNG CHO 1.4TSI :P
E hỏi ngu tí, cái này trải nghiệm thì được gì ah?
Xe E có chức năng này ko, để hôm nào off các Cụ thử cái xem thế nào???

The Beetle

Xe máy
Thử vụ này để thêm mòn lốp tí các bác nhỉ. Hihi;))

coolpix8700

Xe ngựa
E hỏi ngu tí, cái này trải nghiệm thì được gì ah?
Xe E có chức năng này ko, để hôm nào off các Cụ thử cái xem thế nào???
Trong hướng dẫn của Tiguan thì có bác ạh!
Em cũng chưa bao giờ thử, nhưng nếu muốn thử thì bác theo sếp Sid, đến mấy khu "Đô thị mới hết tiền". Trước khi nhấn ga nên đi bộ một đoạn xem có con trâu, con bò hay những thứ gì khác bất ngờ nhảy vào "đường đua" trước mặt không!

nhatcoiasia

Xe hơi
đã cụ nào thay dầu AT em này chưa ạ ?

coolpix8700

Xe ngựa
đã cụ nào thay dầu AT em này chưa ạ ?
Chắc là chưa, vì VW (AT) cũ ở VN mình hơi ít!
Nhưng dầu AT rất khác nhau giữa AT và DSG đấy. Mà VW cũng chẳng quy định thời gian phải thay đâu vì có thể nhiều cái xe cả đời nó (đời bình thường chắc phải hơn bảo hành thân vỏ là 12 năm) chủ không phải quan tâm!

oto16ahn

Xe điện
Chắc là chưa, vì VW (AT) cũ ở VN mình hơi ít!
Nhưng dầu AT rất khác nhau giữa AT và DSG đấy. Mà VW cũng chẳng quy định thời gian phải thay đâu vì có thể nhiều cái xe cả đời nó (đời bình thường chắc phải hơn bảo hành thân vỏ là 12 năm) chủ không phải quan tâm!
thế mà vừa rồi em đc nhìn 1 xưởng ở Mỹ Đình thay ạ,tháo cả đáy ,cái đáy con này k nằm như các xe khác mà nó lại nằm dọc.tháo rất khó,rồi xả chỉ đc 3 lít.
Cắc chắn là chưa hết đc,rồi lúc chạy test (em đc phép ngồi test) đi 10km đầu chả vấn đề gì,ra đến Pham Hùng đang đi tự dưng làm đến phập phát chết máy,đề mãi k nổ.mấy anh em nhẩy xuống đủn vào vỉa hè thế nào 1 lúc sau nó nổ.từ đó chạy ra Đại Lộ thăng long lên đc cấp 7 xe bình thường.em cũng thở phào cho gara đó.thợ toàn thợ cùi mà thay dầu kiểu đó thì chết ng,may chủ xe k có ở đó.nếu xe em chắc em phát điên lên.còn chả biết sau có làm sao k nhưng em chỉ biết họ thay dầu AF bình thường thôi.

Sid

Xe tăng
Em cũng chưa bao giờ thử, nhưng nếu muốn thử thì bác theo sếp Sid, đến mấy khu "Đô thị mới hết tiền". Trước khi nhấn ga nên đi bộ một đoạn xem có con trâu, con bò hay những thứ gì khác bất ngờ nhảy vào "đường đua" trước mặt không!
Trải nghiệm chứ, cảm giác vọt hơn rất nhiều, nhất là ghét thằng nào dừng đèn xanh đèn đỏ muốn cho nó hít khói. Cơ mà lạm dụng nhiều sẽ hại côn. Tất cả 2.0 tsi đều có chức năng này

vinhpc

Xe hơi
Em chưa làm theo hướng dẫn nhưng như này có được không ạ [video]http://m.youtube.com/watch?feature=plcp&v=3tC20gg1yD8[/video]

tranvuhoang2005

Xe điện
hại côn nhưng sướng chứ, thằng nào chạy sau bị gọi đúng là hít khói, nhưng là khói lốp :D

soduvol

Xe tải

Hi cụ Cool, xe E là CC 2.0, hôm trước off với các cụ ở nhà cụ Chiểu đới ah.

Trải nghiệm chứ, cảm giác vọt hơn rất nhiều, nhất là ghét thằng nào dừng đèn xanh đèn đỏ muốn cho nó hít khói. Cơ mà lạm dụng nhiều sẽ hại côn. Tất cả 2.0 tsi đều có chức năng này
Thế này thêm bộ điều khiển chân ga gì đó nữa thì thế nào cụ Sid ơi... :-h

The Beetle

Xe máy
NGoại trừ những trường hợp đặc biệt mới thay dầu hoặc bổ sung dầu thôi. Dầu hợp số tự động thuộc loại longlife service nên các bác cứ yên tâm mà dùng.
Xưởng ở Mỹ Đình là xưởng nào vậy cụ chủ.

Thân chào

Sid

Xe tăng

Hi cụ Cool, xe E là CC 2.0, hôm trước off với các cụ ở nhà cụ Chiểu đới ah.

Thế này thêm bộ điều khiển chân ga gì đó nữa thì thế nào cụ Sid ơi... :-h
Cụ cứ từ từ, đảm bảo em sẽ có đối thủ ở vành đai 3! Còn thêm cái kia thì lưng và ghế hòa làm một thôi chứ có gì đâu cụ :))))

@anh bít tờ: xưởng gara BTek của cụ Chiểu anh ạ

The Beetle

Xe máy
Đúng là trải nghiệm cảm giác thôi, chứ hại thì hại thật
Với 1.4 ly hợp khô sẽ kém cõi hẵn về sức chịu đựng so với 2.0 ly hợp ướt. Lâu lâu sướng phát thoai.
Bộ booster tác động vào chân ga. Xem ra cái này lợi bất cập hại. Vì nó đánh lừa tính hiệu. Khi lắp bộ này vào hộp DK hầu như không độc được tín hiệu nào cả. và cứ thế lỗi dễ dàng phát sinh _ misfire. Em lưu ý các bác.

Thân chào

vinhpc

Xe hơi
Eos không làm được như vậy hay sao ý. Khi chân trái đạp phanh, thì khi đạp ga động cơ chỉ tăng lên một tí rồi tụt về chế độ không tải.và có đạp ga thế nào cũng không lên trừ khi nhả chân phanh.

coolpix8700

Xe ngựa
Eos không làm được như vậy hay sao ý. Khi chân trái đạp phanh, thì khi đạp ga động cơ chỉ tăng lên một tí rồi tụt về chế độ không tải.và có đạp ga thế nào cũng không lên trừ khi nhả chân phanh.
Cũng chẳng cần như vậy đâu nếu các bác không theo sếp Sid đi đua tốc độ với mấy cái xe khác ở mấy cái khu đô thị bỏ hoang!
Bình thường với động cơ TSI, hệ 2 cầu dẻo gí ga lên thì chưa cần bánh xe phải "dríp" trên mặt đường xe đã lao vọt lên khá nhanh rồi. Mấy cái xe 1 cầu mà gí ga nhanh khi đang đỗ ở đèn đỏ như vậy, máy có khỏe thì bánh xe quay tít, khói bốc mù mịt trên mặt đường chứ sao mà theo cái xe của các bác được!