[Thảo luận] Vượt phải , đè vạch liền trên đường Phạm Hùng , có lỗi hay không ???????

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Từ ngày đường Phạm Hùng bịt ngã tư mở 2 lối rẽ chỗ qua keng nam trên đường vẽ 1 vạch sơn liền ngay sát chỗ rẽ ( trên đường chưa có mũi tên chỉ làn ) dành cho các xe rẽ trái , chỗ này ngay chỗ các chú áo vàng sáng sáng hay đặt lờ chờ bắt cá . Mấy lần em đi qua thấy 1 số xe thấy xe trước xi nhan thì vượt phải , chẹt vạch đều bị các chú vẫy lại không biết có phải lỗi chẹt vạch không . Chỗ này để đi đúng thì rất chậm nếu chú rẽ trái chưa rẽ xong hay gặp trở ngại thì mình cũng mắc ở đấy m còn nếu đi vào lane trong thì bị tóm vì sai lane . Không biết đã cụ nào bị vẫy ở đây chưa , cho anh em biết kinh nghiệm đi , xxx hay bắt lỗi gì trên đoạn này .

Ga_dap_nhu_Con

Xe tải
Nếu đi làn ngoài thì chấp nhận cho người ta rẽ trái xong rồi tới lượt mình. (c)
Hoặc chuyển làn trong từ rất xa. :)
Chỗ này xxx gọi chủ yếu vì tội vượt phải, đè vạch thôi cụ à

RUNE_1800

Xe buýt
Rẽ trái hay phải các cụ cứ xi nhan cho em. Khi có tín hiệu xi nhan thì các xxx ko có lí do gì bắt lán đường cả vì đoạn đường này vạch rời mà "cũng ko phân làn thì phải ".Lán đường là khi tạt trái tạt phải ko xi nhan "mà dân ta lại ko có thói quen này" :6:

Chỉnh sửa cuối:

ECO-arch

Xe tăng
Lối rẽ từ phía Keangnam sang CT5 thẳng ngay trước cửa công ty em. Đoạn vạch liền chỉ dài khoảng 50m, có vẽ mũi tên chỉ cho rẽ trái, cụ nào chạy lane này mà đi thẳng bị tóm ngay. Cụ nào chạy lane trong thì cứ đi thẳng không phải đợi đâu, nó không bắt vượt phải đâu ợ, miễn đừng loạng quạng chuyển lane ở đoạn vạch liền là được.
Hôm mới kẻ vạch em cũng bị thổi một phát nhưng cù nhầy xin được, vì em đỗ xe bên kia đường cả ngày chắc nó cũng quen biển số.

ECO-arch

Xe tăng
Rẽ trái hay phải các cụ cứ xi nhan cho em. Khi có tín hiệu xi nhan thì các xxx ko có lí do gì bắt lán đường cả vì đoạn đường này vạch rời mà "cũng ko phân làn thì phải ".Lán đường là khi tạt trái tạt phải ko xi nhan "mà dân ta lại ko có thói quen này" :6:
Đoạn này có vạch liền mà cụ. Chỉ có không phân lane phương tiện thôi, xe con chạy thẳng thì cứ chạy lane trong từ đầu sẽ không việc gì. Đoạn ngược lại, rẽ từ Phạm Hùng sang Keangnam đoạn trước tòa nhà CEO thì có cả mũi tên rẽ và thẳng, vạch liền khá dài, miễn đừng đè vạch là được.

thang soi

Xe tải
nếu đi làn ngoài thì chấp nhận cho người ta rẽ trái xong rồi tới lượt mình. (c)
hoặc chuyển làn trong từ rất xa. :)
chỗ này xxx gọi chủ yếu vì tội vượt phải, đè vạch thôi cụ à
:69::69::69:

thang soi

Xe tải
thảo nào cụ toàn rượu đỏ:P em đùa tí chứ ko đi như nàyy đc ạ

hieuhic

Xe điện
Tham gia giao thông HN cứ như đi trong ma trận ấy. Lúc trái, lúc phải, lúc thì làn trong lúc lại làn ngoài. Sểnh phát là con mình mất hộp sữa :'(:'(:'(

belancer

Xe buýt
Chỗ này ở làn ngoài có mũi tên đi thẳng+ rẽ trái, cụ đi vào làn ngoài thì chờ người ta rẽ trái rồi chạy thẳng thôi, tạt vào trong là dính vạch. Chỗ này khác gì cái bẫy, chắc XXX phím mấy chú GTCC kẻ cái vạch liền vậy, chỗ đó sao phải vạch liền, nó khác đếch gì bao chỗ quay đầu rẽ trái ở cái TP này đâu?

Djokovic

Xe điện
Không thể bắt lỗi vượt phải được vì trong trường hợp này được phép vượt phải vì các phương tiện đi trước đã có tín hiệu rẽ trái. Các cụ chỉ căn thế nào cho đi đúng làn và không đè vạch là được.. (b)(b)

walkman

Xe đạp
Đoạn này có vạch liền mà cụ. Chỉ có không phân lane phương tiện thôi, xe con chạy thẳng thì cứ chạy lane trong từ đầu sẽ không việc gì. Đoạn ngược lại, rẽ từ Phạm Hùng sang Keangnam đoạn trước tòa nhà CEO thì có cả mũi tên rẽ và thẳng, vạch liền khá dài, miễn đừng đè vạch là được.
Thế nó có biển báo làn đường trước khi có vạch liền không bác?
Nếu không có, cãi vô tư đi. Phi vào làn rẽ trái mà vẫn đi thẳng được!

dang_tim_xe

Xe điện
Thế nó có biển báo làn đường trước khi có vạch liền không bác?
Nếu không có, cãi vô tư đi. Phi vào làn rẽ trái mà vẫn đi thẳng được!
:77::77::77::77: cái vạch sơn trên đường nó làm cảnh hở cụ????

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
:77::77::77::77: cái vạch sơn trên đường nó làm cảnh hở cụ????

Ở Hà nội hiện nay rất nhiều điểm quay đầu, rẽ trái : mũi tên trên đường và biển gắn phía trên CÃI NHAU.

không biết lúc đó theo biển, hay theo kẻ trên đường ???

dang_tim_xe

Xe điện
Ở Hà nội hiện nay rất nhiều điểm quay đầu, rẽ trái : mũi tên trên đường và biển gắn phía trên CÃI NHAU.

không biết lúc đó theo biển, hay theo kẻ trên đường ???
Thường thì biển báo có trước rôi mới đến mũi tên kẻ trên đường, thế nên ta theo vạch sơn (vì có hiệu lực sau, với lại vạch sơn thường gần mấy chú xxx nên các chú hay chỉ theo vạch), đi thế cho lành cụ ạ.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Lối rẽ từ phía Keangnam sang CT5 thẳng ngay trước cửa công ty em. Đoạn vạch liền chỉ dài khoảng 50m, có vẽ mũi tên chỉ cho rẽ trái, cụ nào chạy lane này mà đi thẳng bị tóm ngay. Cụ nào chạy lane trong thì cứ đi thẳng không phải đợi đâu, nó không bắt vượt phải đâu ợ, miễn đừng loạng quạng chuyển lane ở đoạn vạch liền là được.
Hôm mới kẻ vạch em cũng bị thổi một phát nhưng cù nhầy xin được, vì em đỗ xe bên kia đường cả ngày chắc nó cũng quen biển số.
Vì ngay trước cửa công ty cụ nên cụ kiểm tra lại đi, nhà cháu nhớ không nhầm thì mũi tên đó là đi thẳng và rẽ trái chứ ợ

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Thường thì biển báo có trước rôi mới đến mũi tên kẻ trên đường, thế nên ta theo vạch sơn (vì có hiệu lực sau, với lại vạch sơn thường gần mấy chú xxx nên các chú hay chỉ theo vạch), đi thế cho lành cụ ạ.

Hiện nay nhiều chỗ mũi tên & vạch kẻ trên đường hết hiệu lực ( hậu quả của việc bỏ ngã tư), nhưng GTCC không xóa đi, và tiếp tục lắp thêm biển phân làn.

Như vậy là biển có sau cụ nhé, và vạch sơn vẫn còn rất rõ. Cụ đi theo cái nào ???

HangB2

Xe điện
Đường nào thì đường cụ ạ, trên lý thuyết thì cụ được vượt phải khi
1. làn cụ đang đi cho cả rẽ trái lẫn đi thẳng và vạch phân làn là vạch rời và
2. xe trước cụ xinhan rẽ trái và
3. cụ phải xinhan phải để vào làn trong
Còn trên thực tế thì cụ phải ngó nghiêng cẩn thận và tùy cơ ứng biến thôi

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Đường nào thì đường cụ ạ, trên lý thuyết thì cụ được vượt phải khi
1. làn cụ đang đi cho cả rẽ trái lẫn đi thẳng và vạch phân làn là vạch rời và
2. xe trước cụ xinhan rẽ trái và
3. cụ phải xinhan phải để vào làn trong
Còn trên thực tế thì cụ phải ngó nghiêng cẩn thận và tùy cơ ứng biến thôi
:21: "Trên thực tế " :21: sáng nay đi làm em vẫn thấy áo vàng nó vợt được 4 - 5 chú , chỗ này bây giờ kiếm còn hơn cả bắn tốc độ trên cầu rồi vợt ở bến xe Mỹ đình . Ngoài chỗ này ra còn đoạn chân cầu bên này và chân cầu bên kia cầu vượt , chuyên bắt vượt trên cầu , chuyển lane không xi nhan .
Phải nói 1 điều rằng nếu lái xe đi ở HN 1 năm mà không bị vịn lần nào thì kỹ năng nhìn biển , nhìn vạch , xi nhan , dừng đỗ chắc lên đến tầm kha khá rồi , chẳng xxx ở đâu bắt nạt được các cụ nhể ... đặc biệt biển cấm ô t ô và cấm ô tô rẽ trái , ở hanoi mình cứ loạn xà ngầu