[Thảo luận] Vụ này mà còn phải điều tra làm rõ?

lopbeo

Xe tải
Cái này em đọc báo giùm các cụ thôi nhưng đọc câu kết mới thấy chán cho cái luật ở Viêt Nam:
Vào hồi 6h 15 phút sáng 6/5, trên cầu Bến Thủy (bắc qua Sông Lam, nối liền Nghệ An và Hà Tĩnh) đã xảy ra một vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng.

Vào giờ trên, anh Trần Minh Thìn (SN 1988, trú tại thị trấn Xuân An, Hà Tĩnh) điều khiển xe máy mang BKS 38 F8 - 8325 trên đường từ Hà Tĩnh sang Nghệ An, khi đi qua 2/3 cầu Bến Thủy, thì đâm chính diện vào đầu chiếc xe ô tô chở hàng mang BKS 49C - 016.72 (chưa rõ danh tính) chạy ngược chiều.

Sau cú đâm trực diện, chiếc xe máy dắt vào đầu ô tô, nhiều phụ kiện tung tóe ra đường. Riêng anh Thìn bị bật trở lại, rơi xuống đường và chết ngay tại chỗ. Theo người nhà nạn nhân, anh Thìn đang trên đường từ Hà Tĩnh qua thành phố Vinh mua bánh mỳ cho cả nhà ăn sáng.
http://dantri4.vcmedia.vn/SS0wAZA6MW6ccccccccc/File/2012/thang-5/tuan-2/tainan1_c7713.jpg
Căn phải
Vụ tai nạn khiến giao thông trên Quốc lộ 1A đoạn qua cầu Bến Thủy ách tắc gần 2 tiếng

Vụ tai nạn đã khiến giao thông ách tắc cục bộ gần 2h đồng hồ trên cầu Bến Thủy. Công an TP. Vinh đã có mặt để khám nghiệm hiện trường, phân luồng xe ở 2 đầu cầu. Nguyên nhân vụ tai nạn đang được điều tra làm rõ.

Nguồn( Dân Trí)

Chỉnh sửa cuối:

thangld2801

Xe buýt
Amen. Người nhà chác ân hận vì để anh đi mua bánh mì lắm. Hu

Pigwalk

Xe container
Em thấy đúng, có gì đâu nhỉ. Tai nạn xảy ra, nhất là lại chết người thì phải điều tra nguyên nhân là dúng rồi. Thế theo cụ chủ thì nguyên nhân tai nạn là gì?

soul 9133

Xe tăng
Em thấy đúng, có gì đâu nhỉ. Tai nạn xảy ra, nhất là lại chết người thì phải điều tra nguyên nhân là dúng rồi. Thế theo cụ chủ thì nguyên nhân tai nạn là gì?
Theo e thì chắc là cụ 2B sai rồi. Khổ thân

lopbeo

Xe tải
Trên cầu chỉ có hai làn ngược chiều nhau,đương nhiên là sẽ có vạch liền và cấm vượt, lấn tuyến.Cụ định điều tra 4b không làm chủ tốc độ chắc.

Chỉnh sửa cuối:

Canon_s3is

Xe điện
Cụ chuẩn!

Cái này em đọc báo giùm các cụ thôi nhưng đọc câu kết mới thấy chán cho cái luật ở Viêt Nam:
...
Bẩm cụ, cụ khó tính và hay "soi" quá. Tiếc là cụ "soi" chưa thấu.
Với những thông tin ban đầu như cụ đã "cọp và bết" thì chưa thể đầy đủ và chính xác tất cả nguyên nhân của vụ tai nạn đâu cụ ơi.
Vì sao xe máy lại đâm chính diện vào ô tô? Người điều khiển say rượu? Choáng? Sử dụng chất kích thích nào đó?
Hay vì xe máy nổ lốp mất kiểm soát? Hay lỗi kỹ thuật nào khác?
Có phần nào lỗi của ô tô hay không? Ô tô có chủ động phanh hay bị động?
...
Túm lại trong việc này, liệu với những thông tin ban đầu cụ có được như báo đưa thì theo cụ đã có thể kết luận đầy đủ và chính xác nguyên nhân để đưa ra cách xử lý hợp lý, hợp tình cho các bên liên quan?

HUNGSMUN

Xe container
Trong vụ việc này xxx không thể chỉ đơn thuần căn cứ vào hiện trường để đưa ra kết luận nguyên nhân tai nạn mà còn phải điều tra thêm và làm rõ thêm là đúng rồi chứ còn gì nữa ạ.

anhtho

Xe ngựa
Tai nạn nghiêm trọng dẫn đến chết người là phải điều tra làm rõ rồi. Em ví dụ nhé: anh 2b nhỡ đâu tranh thủ làm vài chén vốt ca, cũng ngà ngà say... thì đương nhiên là tội anh xe tải từ nặng sẽ thành nhẹ, hoặc từ nhẹ thành ra gần như không có gì. Còn lý do mặt đường xấu, hoặc có thể do ảnh hưởng của phương tiện thứ 3... nói tóm lại là không thể cứ thế mà xong được, một mạng người cơ mà.

kazome

Xe buýt
Còn điều tra dài dài - " Nếu điều đó xảy ra cả 2 ta cùng khổ " ..... Amen!

coolpix8700

Xe ngựa
Đang được điều tra làm rõ... là cách nói của báo chí!
Nhưng đi đường nhiều em cũng chứng kiến nhiều "chiến sỹ cảm tử" đường vắng, có mình em một hướng và cái xe máy ngược chiều. Ai đi đường nấy thì quá dễ, nhưng cậu "chiến sỹ cảm tử" kia không những chỉ chạy sang làn mình mà còn ga mạnh lên lao thẳng vào đầu xe mình đến gần sát mới lao sang làn ngược chiều tránh. Cho tới bây giờ chưa xảy ra điều gì, nhưng giả sử đến phú cuối cùng, trên mặt đượng một viên đá, hay bất cứ vật gì bị lốp xe chẹt lên đúng lúc vòng gấp thì cái xe máy kia xẽ lao thẳng vào mũi xe mình.
Hay nhưng cái xe máy dù đường rất xấu vẫn bất ngờ từ sau đuôi những cái xe ngược chiều vòng ra vượt và không thể tránh kịp bị đâm thẳng vào đầu ô tô!
Luật Việt Nam cứ xử lái xe ô tô mắc lỗi "không làm chủ tốc độ" dù có cả vài người làm chứng để ngày càng nhiều tai nạn như vậy!

Tuan beo

Xe đạp
Thông thường khi có tai nạn chết người ----> chết do tai nạn giao thông: cái đó là do mọi người nghĩ.
nhưng CA họ nghĩ khác: có khi nào người đó chết trước khi xảy ra tai nạn? -----> có án mạng ví dụ đầu độc làm người đó chết từ từ -----> gây tai nạn giao thông
Nhà ta đọc báo xong cứ nói nhanh như thế chưa chính xác CA điều tra như thế là đúng quy trình nghiệp vụ

lopbeo

Xe tải
Híc xem cái ảnh thì rõ như ban ngày luôn.Lái xe 2b chạy nhanh ,lấn tuyến không làm chủ tay lái đâm trực diện vào đầu 4b có mà trời đỡ. Cầu Bến thủy này gần giống cầu Chương Dương ở Hà Nội ,2 bánh chạy hai ben cánh gà

ezup

Đi bộ
Hihi đây là tai nạn nghiêm trọng cụ ạ, cái này phải cơ quan điều tra làm còn csgt hỗ trợ thôi, ngoài yếu tố phần đường còn phải xem tình trạng 2 lái xe, giấy tờ, xe có đủ đk vận hành không

Thiepk32

Xe tăng
em thấy cậu đi mua bánh kia lấn sang bên kia đường vì có vạch kẻ liền.

lambogi79

Xe điện
điều tra là đúng rồi, nhưng kiểu gì anh xe tải cũng mất ối tiền

HaJolie

Xe buýt
Đã có tử vong (dù là TNGT) là phải điều tra và có kết luận nguyên nhân cụ thể.
Cụ chủ thread chắc chỉ nhìn thấy hiện trường mà cho rằng không cần phải điều tra là không đúng đâu.