Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

LETRUNG-AID

Xe hơi
Hơn lít cờ à???
Thế để em xịt mấy cái cửa trong nhà xong rồi hẵng giả bác
Ấy từ từ để em mượn xịt nốt mấy cái xe độp của mấy đứa f1 con đứa em con nhà hàng xóm nữa nhá. Hí hí

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Chào các kụ Vịt
E có một câu hỏi muốn nhờ các cụ ạ.
E đang xem một e vịt biển 29V, công tơ mét chỉ 5,6 vạn. Nhưng như các bác biết là công tơ mét thì k tin được. Quan sát bộ lốp bridgestone 195/70r15 là mòm đều gần hết. theo các bác đấy có phải lốp zin theo xe k? và nếu chạy ở điều kiện bình thường (k off road) thì e nó đã chạy được bi nhiêu cây chuối ạ? Máy móc vẫn khô ráo sạch sẽ, chạy thử thấy cũng tương đối ngon ợ.
Chủ xe đang đòi 315 củ, giá đấy có được k ạ?
Rất mong các cụ giúp.
E xin cảm ơn ạ.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chào các kụ Vịt
E có một câu hỏi muốn nhờ các cụ ạ.
E đang xem một e vịt biển 29V, công tơ mét chỉ 5,6 vạn. Nhưng như các bác biết là công tơ mét thì k tin được. Quan sát bộ lốp bridgestone 195/70r15 là mòm đều gần hết. theo các bác đấy có phải lốp zin theo xe k? và nếu chạy ở điều kiện bình thường (k off road) thì e nó đã chạy được bi nhiêu cây chuối ạ? Máy móc vẫn khô ráo sạch sẽ, chạy thử thấy cũng tương đối ngon ợ.
Chủ xe đang đòi 315 củ, giá đấy có được k ạ?
Rất mong các cụ giúp.
E xin cảm ơn ạ.
Chào cụ,
Theo như thông số cụ mô tả thì em nó đăng ký trong khoảng 2004 -2005, lốp theo xe lđúng à lốp Bridgestone như cụ nói, Cụ xem thông số lốp của nó xem sản xuất lâu chưa, nếu tương đương với thời gian đăng ký thì hoàn toàn là chuẩn.
Nếu bình thường thì con này tầm khoảng 7 -10 vạn, còn gần 6 vạn thì cũng có thể xảy ra với chủ đi ít, quan trọng là nhìn xe xuống đều là yên tâm.
Giá đó nếu đúng xe chất thì múc được, có thể cứng giá một chút còn hơn mua con rẻ rồi về sửa chữa cụ ạ.

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Chào cụ,
Theo như thông số cụ mô tả thì em nó đăng ký trong khoảng 2004 -2005, lốp theo xe lđúng à lốp Bridgestone như cụ nói, Cụ xem thông số lốp của nó xem sản xuất lâu chưa, nếu tương đương với thời gian đăng ký thì hoàn toàn là chuẩn.
Nếu bình thường thì con này tầm khoảng 7 -10 vạn, còn gần 6 vạn thì cũng có thể xảy ra với chủ đi ít, quan trọng là nhìn xe xuống đều là yên tâm.
Giá đó nếu đúng xe chất thì múc được, có thể cứng giá một chút còn hơn mua con rẻ rồi về sửa chữa cụ ạ.
CẢm ơn cụ rất nhiều. E sẼ nghe theo lời khuyên của cụ ạ

nguyenanhson113

Xe tăng
Chào cụ,
Giá đó mời kụ xem con VIT 29V-1194.
Không ưng được mời bia miến phí!

bo_vang

Xe tải
Hqua nóng quá, VIT em đỗ 1 chỗ bật điều hòa thì có các hiện tượng:
1. Ngồi trong xe thấy nước sôi ùng ục, em chạy ra sờ vào nắp capo thì nóng giãy tay (đồng hồ nhiệt k hề lên nhé, hik) -> em tự phán đoán là cái van gì gì đó k mở dẫn đến nước không lưu thông, khônng chạy lên két nước.
2. Em tắt máy và nổ lại ngay thì vẫn đề được song phải ga thốc k thì chết máy ->>??
3. Để nguội tí (sau 15p) thì máy nổ bthg nhưng không thể vào đc số, trong khi tắt máy đi, vào số nguội thì vẫn vào số bthg ->>??
4. Sáng nay em nổ máy và vào số, ra số bthg ->>>
Các bác bị thế này chưa và giải ngố giúp em cũng như bổ sung kiến thức chung cho ae với. Giờ VIT em lại bthg, song liệu cần chếch choác gì không ah?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Viking

Xe điện
Hqua nóng quá, VIT em đỗ 1 chỗ bật điều hòa thì có các hiện tượng:
1. Ngồi trong xe thấy nước sôi ùng ục, em chạy ra sờ vào nắp capo thì nóng giãy tay (đồng hồ nhiệt k hề lên nhé, hik) -> em tự phán đoán là cái van gì gì đó k mở dẫn đến nước không lưu thông, khônng chạy lên két nước.
2. Em tắt máy và nổ lại ngay thì vẫn đề được song phải ga thốc k thì chết máy ->>??
3. Để nguội tí (sau 15p) thì máy nổ bthg nhưng không thể vào đc số, trong khi tắt máy đi, vào số nguội thì vẫn vào số bthg ->>??
4. Sáng nay em nổ máy và vào số, ra số bthg ->>>
Các bác bị thế này chưa và giải ngố giúp em cũng như bổ sung kiến thức chung cho ae với. Giờ VIT em lại bthg, song liệu cần chếch choác gì không ah?
Sôi nước là cực kỳ nguy hiểm
Xe của bác em dự thế này:
Quạt ĐH chết ---> giải nhiệt kém ---> Sôi nước, kim nhiệt lên nhưng ko để ý ---> nước bốc hơi ----> cạn nước dưới tầm cảm biến. kim nhiệt lại về bình thường nhưng máy bó nên nổ phải đệm ga mới giữ được cầm chừng, khoang máy cực nóng làm mềm vỏ côn, không vào được số.
Sáng ra máy nguội, mọi thứ có vẻ như lại bình thường nhưng thực tế nứoc đã cạn kha khá.

Việc cần làm ngay: Châm thêm nước cho két nước bằng Aquafina hoặc nước cất mua ngoài Lò Đúc.
Kiểm tra thay thế ngay quạt điều hòa

Cuonghadhxd

Xe buýt
Sôi nước là cực kỳ nguy hiểm
Xe của bác em dự thế này:
Quạt ĐH chết ---> giải nhiệt kém ---> Sôi nước, kim nhiệt lên nhưng ko để ý ---> nước bốc hơi ----> cạn nước dưới tầm cảm biến. kim nhiệt lại về bình thường nhưng máy bó nên nổ phải đệm ga mới giữ được cầm chừng, khoang máy cực nóng làm mềm vỏ côn, không vào được số.
Sáng ra máy nguội, mọi thứ có vẻ như lại bình thường nhưng thực tế nứoc đã cạn kha khá.

Việc cần làm ngay: Châm thêm nước cho két nước bằng Aquafina hoặc nước cất mua ngoài Lò Đúc.
Kiểm tra thay thế ngay quạt điều hòa
Thảo nào hôm trước em ngồi xe cụ ấy thấy điều hòa không mát như xe em, hôm ở DL sau khi lội nước còn bị tụt vòng tua nữa.

ViTk

Đi bộ
Cháu chào các cụ ah.! Cháu xin hỏi các cụ:
Vịt nhà cháu cứ khi nào vòng tua dưới 1000 thì cái đèn "check engine" nó lại báo.!! Vậy mong các cụ chỉ cho cháu là vịt nhà cháu mắc bệnh gì và cách khắc phục thế nào?!
Cháu xin cám ơn.!!

Viking

Xe điện
Lỗi lạ
Mặc định của VIT khi vòng tua tụt dưới 500 rpm thì đèn check engine nó mới sáng.

DENSOVN

Xe tải
Các cụ vào tư vấn giúp em tí ạ. Vịt của em bị mất đèn lùi và đèn phanh, vào su QH thì bác thợ ở đó chế cho em cái công tắc riêng đèn lùi và đen lùiô cũngn chế đường điện riêng. E thì ko muốn thế, các cụ tư vấn cho em chỗ nào sửa chuẩn cho em với ạ.