[Funland] Vinhomes Cổ Loa hay Vinhomes Đan Phượng

raul135

Xe hơi
Các khu đô thị của Vinhomes thì có thế mạnh là đầu tư cảnh quan, tiện ích rất chỉn chu và đẹp. Tuy nhiên để đáp ứng cho nhu cầu của các gia đình BM vẫn còn đi làm, các con đi học thì lại phải tính đến việc con học ở đâu, BM đi đến công sở thế nào...
Nên khoảng cách vẫn là điều rất quan trọng đối với nơi ở - nơi làm việc - trường học
Chuẩn cụ! Tự mình mới biết mình thích gì thôi. Như em hay có thể cả các cụ ở đây, chúng ta chém gió cho vui chứ giả sử Vin Cổ Loa cty quyết bán đến 500/m thì là người ta quyết định mà, chả vì em cũng chả vì các cụ, chỉ vì đánh giá của Vin. Ke ke ae mình ai đọc được thì thuận lợi trong đầu tư. Đã là đâu tư thì là cả 1 chuỗi các lựa chọn. Vin Cổ Loa em đánh giá cũng là một trong những nơi đáng để quan tâm!

volvo.XC90

Xe tăng
Sẽ đến 1 lúc nào đó không xa, VN sẽ có nhiều căn nhà để không như ở Nhật Bản do:
- Dân số giảm (đã có cảnh báo)
- Vị trí căn nhà không phù hợp với nhu cầu sử dụng: ở xa nơi làm việc, xa trường học, khó khăn trong sinh hoạt
- Người thừa kế nhà đất không có nhu cầu sử dụng
- Nguồn cung thừa
Ở NHẬT BẢN ĐANG CÓ 9 TRIỆU CĂN NHÀ MA
Lượng đất nền và nhà liền kề biệt thự giai đoạn vừa qua và sắp tới đang tung ra rất ồ ạt cũng để đáp ứng cho nhu cầu trong 10-15 năm tới, còn phân khúc chung cư cỡ khoảng 3-4 năm tới cũng không còn là khăn hiếm bó cung nữa đâu, nhìn vào lượng cung hàng theo giai ddoan thowif gian để tự tính toán việc đầu tư của mình

Minh Quoc 79

Xe tải
Lượng đất nền và nhà liền kề biệt thự giai đoạn vừa qua và sắp tới đang tung ra rất ồ ạt cũng để đáp ứng cho nhu cầu trong 10-15 năm tới, còn phân khúc chung cư cỡ khoảng 3-4 năm tới cũng không còn là khăn hiếm bó cung nữa đâu, nhìn vào lượng cung hàng theo giai ddoan thowif gian để tự tính toán việc đầu tư của mình
Tư duy nhận xét này là hợp lý
Khi luật bđs được thực thi và công khai giá hàng năm cũng như công khai quy hoạch, kế hoạch đấu giá đất tại các tỉnh, thành phố sẽ tạo ra thị trưởng nhà đất công khai, minh bạch rõ ràng. Sẽ không còn có chuyện mua trước đón đầu quy hoạch để ăn chênh lệch vài lần như hiện nay.
Kết hợp với việc Nhà nước sẽ quản lý thuế đối với các bđs bỏ hoang hay các chủ sở hữu có nhiều nhà, đất cũng sẽ làm cho việc đầu cơ dần dần không còn là nhu cầu.
Tất cả những vấn đề trên sẽ làm cho thị trưởng nhà đất ở VN từ 2026 sẽ ổn định cả về giá cũng như tình trạng đầu cơ không còn nữa
Hôm qua sở hữu nhiều nhà, đất thì tốt nhưng hôm nay có khi lại là gánh nặng
Mỗi thời, mỗi khác. Không thể copy cách làm giàu từ đất của quá khứ để áp cho hôm nay!

thichlexus

Xe điện
Hà Nội với HCM thì giá nhà khó giảm.
Em đi làm với hội Hàn sang đây từ dăm năm trước nó đã bảo giá chung cư ở Hà Nội sớm muộn gì cũng tăng giống Seoul vì dân đông quá.
Thanh niên Hàn giờ số đông không có hy vọng mua được nhà vì giá nhà chỉ tăng không giảm

Fanta20

Xe hơi
Em đi làm với hội Hàn sang đây từ dăm năm trước nó đã bảo giá chung cư ở Hà Nội sớm muộn gì cũng tăng giống Seoul vì dân đông quá.
Thanh niên Hàn giờ số đông không có hy vọng mua được nhà vì giá nhà chỉ tăng không giảm
Rồi sắp tới còn việt kiều về mua nữa các cụ ạ. Điều tốt là tiêu chuẩn xây dựng nhà và tiện ích sẽ ngày càng cao hơn. Em thấy trong HCM nhiều dự án đẹp đẳng cấp, HN dự trong các năm tới cũng sẽ như vậy.

Minh Quoc 79

Xe tải
Giá nhà, đất tăng hay giảm là do cung, cầu quyết định
Giá nhà, đất ở các thành phố lớn như HN chủ yếu sẽ tăng là đúng, nhưng còn một yếu tố quan trọng của Cầu đó chính là khả năng có thể chi trả cho căn nhà, mảnh đất mà họ muốn sở hữu. Giá nhà, đất không thể tăng mãi vì sẽ bị chặn lại bởi yếu tố này. Ngoài ra thì còn vấn đề nữa khi Cung bị hạn chế ở nội đô thì việc hình thành các khu đô thị mới giúp cho việc giãn dân cục bộ tại địa phương nào đó cũng làm giảm Cầu một cách tự nhiên
Tóm lại, thị trường sẽ tự điều tiết một cách uyển chuyển như vậy.

cnvui2106

Xe buýt
Làm gì 170m cụ, nhà em đối diện phía sau trường, check sân chơi bóng rổ. Bên trong thêm cái thang máy, còn nội thất là tuỳ người sử dụng. Tin nhắn kia em ko trả lời vì em cũng thấy ảo láo nháo, chả buồn nhắn lại! Ke ke nội thất thì do tuỳ tâm, quan điểm của em bất cứ ngôi nhà nào mình cứ coi như mình sẽ ở đấy rất lâu đi, mình thấy thích thì người khác chắc sẽ ít chê!
Em thường ở bên Cầu Giấy hơn vì con em học hệ Vin e thấy ko ổn. Trong đấy có 3 trường mẫu giáo nhưng góc độ quan tâm các cô sẽ khác nhau. Về an ninh, an toàn thì e thấy ok, hàng xóm cũng rất văn minh, nhiều hoạt động chung. Mỗi người một tiêu chuẩn đánh giá, em thì để ý đến con cái hơi nhiều nên lại quan tâm đến chuyện trường lớp!
Bác đang cho các con học trường nào mà tốt hơn vin thế a

MrChildren

Xe tải
Sẽ đến 1 lúc nào đó không xa, VN sẽ có nhiều căn nhà để không như ở Nhật Bản do:
- Vị trí căn nhà không phù hợp với nhu cầu sử dụng: ở xa nơi làm việc, xa trường học, khó khăn trong sinh hoạt
- Nguồn cung thừa
Đợi như Nhật thì anh em mình rụng rết răng rồi cụ ạ.
Nhật nhà bỏ hoang thì về các địa phương xa thôi.
Chứ bds như Tokyo vẫn tăng ầm ầm

raul135

Xe hơi
Con em đang học archimedes cấp 1, trc học mẫu giáo ở ... bị cô tẩn nên e té luôn! Mỗi người 1 tiêu chí đánh giá, nếu các trường ổn thì e thấy có dewey, ngôi sao, archimedes ... việc học hành thì vợ e chuẩn hơn! Còn quan điểm của e mặc dù cô vs trò chỉ là sự việc mang tính cá nhân, nhưng e mất cảm tình thì ko chơi nữa. Quan điểm là mình có xin xỏ đâu, thuận mua vừa bán, con mình đi học ko nợ học phí, mua nhà mình cũng chả cần cho ít lấy lộc, hợp là khợp thôi.

MrChildren

Xe tải
Cụ có số má phân tích không.
Dựa vào đâu cụ nói 3,4 năm nữa chung cư ko khan hiếm

lpbank1990

Xe hơi
Cụ nói chuẩn. Cụ dự đoán xem Hà Nội và Sài Gòn sẽ phủ đc tới đâu với ạ?
E dự đoán phủ hết 12 quận và 5 huyện lên quận là căng!! Những chỗ khác quy hoạch này nọ xa vời lắm!! Còn tất nhiên những huyện thị xã của hà nội còn lại có dân số sống lâu đời thì cứ ổn định vậy thui chứ lượng nhập cư sẽ khôngn đáng kể!! Dân số nước ta đã qua giai đoạn tăng trưởng vàng rồi, đến 2045-2050 đi ngang, giờ cứ chỗ nào đô thị hoá xây dựng nhiều đến khoảng thời gian đó thì kéo được dân nhập cư còn vẽ hươu vẽ vượn hơn thì gần như hết cơ hội

tung1311 .

Xe điện
E dự đoán phủ hết 12 quận và 5 huyện lên quận là căng!! Những chỗ khác quy hoạch này nọ xa vời lắm!! Còn tất nhiên những huyện thị xã của hà nội còn lại có dân số sống lâu đời thì cứ ổn định vậy thui chứ lượng nhập cư sẽ khôngn đáng kể!! Dân số nước ta đã qua giai đoạn tăng trưởng vàng rồi, đến 2045-2050 đi ngang, giờ cứ chỗ nào đô thị hoá xây dựng nhiều đến khoảng thời gian đó thì kéo được dân nhập cư còn vẽ hươu vẽ vượn hơn thì gần như hết cơ hội
Xời phủ thế là kín vành đai 4 rồi. Vậy ai mua ở tận huyện của tỉnh thì lo, chứ quanh Hà Nội thì sao phải quan tâm Nhật Bản mà doạ dẫm cụ nhỉ?

Nên nhớ là vành đai 3 của Sài Gòn là tương đương vành đai 4 Hà Nội. Sài Gòn đang đông hơn Hà Nội tầm 30% dân số.

JunevsMon

Xe đạp
- Nguồn cung thừa
9 triệu hay 19 triệu đâu có quan trọng trong việc này, Ý hay Pháp đều có hàng vạn căn nhà 0 đồng mà ko tìm được người ở. Tại sao có 9 triệu căn nhà ma, vì đa phần họ bỏ những vùng đất xa xôi hẻo lánh tìm đến thành phố. Cụ thử hỏi bđs Tokyo nó đắt đỏ thế nào cả về mặt thuê hay sở hữu? Hàng ngàn năm nữa các thành phố lớn chỉ có ngày càng thiếu chứ ko có thừa ạ.

f1_hn

Xe container
Rồi sắp tới còn việt kiều về mua nữa các cụ ạ. Điều tốt là tiêu chuẩn xây dựng nhà và tiện ích sẽ ngày càng cao hơn. Em thấy trong HCM nhiều dự án đẹp đẳng cấp, HN dự trong các năm tới cũng sẽ như vậy.
Việt Kiều có dc trên 500k USD trong tk ở bên e nghĩ ko quá nhiều để trông chờ ah.

lpbank1990

Xe hơi
Con em đang học archimedes cấp 1, trc học mẫu giáo ở ... bị cô tẩn nên e té luôn! Mỗi người 1 tiêu chí đánh giá, nếu các trường ổn thì e thấy có dewey, ngôi sao, archimedes ... việc học hành thì vợ e chuẩn hơn! Còn quan điểm của e mặc dù cô vs trò chỉ là sự việc mang tính cá nhân, nhưng e mất cảm tình thì ko chơi nữa. Quan điểm là mình có xin xỏ đâu, thuận mua vừa bán, con mình đi học ko nợ học phí, mua nhà mình cũng chả cần cho ít lấy lộc, hợp là khợp thôi.
Bên lb nó chuẩn bị khai trương quả marie curie to nhất hệ thống ở việt hưng đó bác. Đủ các cấp từ mầm non đến cấp 3. Dewey thì hè này dưới ocp 1 tuyển sinh rồi, con e học vin ocp1 thấy đăng thông tin vậy ạ. Mà vin làm gì có chuyện cô giáo dám tẩn học sinh nhỉ? Như cô chủ nhiệm lớp 1 của con em vin ocp đây. Mới 2 tuần đầu dạy chỉ vì cô nói hơi ngọng n l mà phụ huynh họp cả cô chủ nhiệm và hiệu trưởng đòi đổi giáo viên chủ nhiệm thế mà trường đổi giáo viên chủ nhiêm thật luôn, cá nhân e hôm đó bỏ phiếu cho cô thêm cơ hội mà không ăn thua. Qua đó cho thấy vin khá chiều phụ huynh đó ạ nên bác kể việc con bác học vin mầm non bị tẩn e thấy kì kì. Riêng học trường tư có tiếng e thấy gần như các thầy cô giáo đều rất cẩn trọng trong cách ứng xử với học sinh vì hầu như toàn con cái nhà có điều kiện.

Chỉnh sửa cuối:

Cuabeo

Xe buýt
Cụ phải để ý đến lượng người Việt ở nước ngoài khoảng 30 năm, giờ họ khoảng 60 tuổi, rất nhiều người có 2 đến 4 nhà; họ mà về Vn thì chỉ cần bán 1 căn thôi là mua bt ổn ở Việt nam. Chỉ cần 50k người về tìm mua bt thôi cũng là cầu lớn. Tuy nhiên cũng phải tính đến là người có nhu cầu về thì có khi đã mua rồi.
Việt Kiều có dc trên 500k USD trong tk ở bên e nghĩ ko quá nhiều để trông chờ ah.

raul135

Xe hơi
Bên lb nó chuẩn bị khai trương quả marie curie to nhất hệ thống ở việt hưng đó bác. Đủ các cấp từ mầm non đến cấp 3. Dewey thì hè này dưới ocp 1 tuyển sinh rồi, con e học vin ocp1 thấy đăng thông tin vậy ạ. Mà vin làm gì có chuyện cô giáo dám tẩn học sinh nhỉ? Như cô chủ nhiệm lớp 1 của con em vin ocp đây. Mới 2 tuần đầu dạy chỉ vì cô nói hơi ngọng n l mà phụ huynh họp cả cô chủ nhiệm và hiệu trưởng đòi đổi giáo viên chủ nhiệm thế mà trường đổi giáo viên chủ nhiêm thật luôn, cá nhân e hôm đó bỏ phiếu cho cô thêm cơ hội mà không ăn thua. Qua đó cho thấy vin khá chiều phụ huynh đó ạ nên bác kể việc con bác học vin mầm non bị tẩn e thấy kì kì. Riêng học trường tư có tiếng e thấy gần như các thầy cô giáo đều rất cẩn trọng trong cách ứng xử với học sinh vì hầu như toàn con cái nhà có điều kiện.
Ở đời chuyện gì cũng có, như e nói ở trên em coi đấy là trường hợp cá biệt ko phải toàn bộ. Cả HT và cô giáo đều đã nhận lỗi và xin lỗi gia đình em. Chuyện chả ai muốn thôi, gia đình em cũng ko ngờ và ko muốn mình bị như thế. Việc phát hiện cũng rất vô tình khi tắm cho con mới thấy nhiều vết bấu ở bắp tay phần sát nách, rất kín. Để đi sâu chắc nên nêu ở thớt khác nếu em có nhu cầu, giờ quay lại chủ đề VCL thôi bác ạ!
Hiện giờ em đang ở quãng trương công giai, khúc thừa dụ. Em thấy ổn với vị trí này vì xung quanh tầm 1km có rất nhiều trường mẫu giáo, cấp 1 ổn. Với vị trí này kể cả con em học lên đến đại học nếu thi được vào các trường cấp 2, 3, đh tốt thì cũng chỉ loanh quanh 5km đổ lại (cầu giấy, ams, arc, nguyễn tất thành, chuyên ngữ, khoa học tự nhiên, đh quốc gia, báo chí ....)

Chỉnh sửa cuối:

Son.Hoang

Xe tăng
Trường Vin thì quá bình thường. Khối trường tốt hơn mà cụ như Archimedes, Ngôi Sao, Cầu Giấy. Em nói cùng giá tiền Học phí đó. Chứ chưa kể các trường có học phí cao hơn thì không cùng đẳng cấp để so sánh. V chỉ bds thui cụ.

cnvui2106

Xe buýt
Archimedes thì nổi tiếng rồi, vào dc thì học rõ ràng là hơn Vin.
Vậy là nhà cụ giờ chuyển ở chung cư gần trường, còn bt của Vin thì cho thuê có được giá ko cụ?