[Funland] Vinhome gardenia có chuyển lại slot oto dưới hầm cho người mua được không ?

Mô kích 50

Xe tải
Điền cái phiếu 5p sau xong luôn bác nhé.
Mình ko rõ đến thời điểm này như thế nào vì ông anh cũng chuyển nhà rồi, nhưng thời điểm mua thêm xe đã làm hết những cách sau:
- Đề nghị đổi biển số xe cũ (đang có slot trong hầm) sang biển xe mới: KHÔNG ĐƯỢC - XẾP HÀNG
- Nhờ 1 ông bạn khác (đang có 2 căn ở Park) đăng ký slot hộ: KHÔNG ĐƯỢC - XẾP HÀNG
- Nhờ LĐ cấp cao của Vin hỗ trợ: KHÔNG ĐƯỢC - CHỜ
Và phương án cuối cùng như mình đã chia sẻ: sang tận hầm bên TTTM thì có chỗ vì gửi qua đêm bên đó rất ít xe, tất nhiên p/a này có lợi thế là giúp chủ xe tập thể dục được hàng ngày bằng cách đi bộ gần 1 km.
Mình note lại là tình trạng ở Park nhé, còn bên T thì mình ko rõ

4vnpro

Xe buýt
Mua nhà có slot thì chỉ cần điền phiếu đổi thông tin biển số xe thôi mà, tôi cũng có 1 căn slot từ chủ cũ, chỉ cần khai phiếu ở Lễ Tân là chuyển sang bx xe mới.

sieunhancutchan

Xe tăng
Mua nhà có slot thì chỉ cần điền phiếu đổi thông tin biển số xe thôi mà, tôi cũng có 1 căn slot từ chủ cũ, chỉ cần khai phiếu ở Lễ Tân là chuyển sang bx xe mới.
Tuỳ chung cư, chung cư nào BQL dễ tính và chưa bị hàng dài chờ thì họ vẫn linh động xử lý vậy chứ chung cư mà hàng chờ dài hoặc BQL làm đúng thì họ sẽ xếp chủ mới vào hàng chờ và đẩy 1 người đầu tiên trên hàng chờ lên được gửi xe.

Còn chắc chắn được thì chỉ có chung cư nào bán slot riêng và slot là slot cố định cho riêng chủ xe thì mới có thể như bác nói thôi. Với các chung cư ko bán slot xe thì không có gì chắc chắn là chủ mới mua nhà sẽ nghiễm nhiên dùng ngay được slot đỗ xe của chủ cũ. Cái này phụ thuộc bên BQL họ quyết định, mỗi toà nhà nó lại khác nhau.

4vnpro

Xe buýt
Tuỳ chung cư, chung cư nào BQL dễ tính và chưa bị hàng dài chờ thì họ vẫn linh động xử lý vậy chứ chung cư mà hàng chờ dài hoặc BQL làm đúng thì họ sẽ xếp chủ mới vào hàng chờ và đẩy 1 người đầu tiên trên hàng chờ lên được gửi xe.

Còn chắc chắn được thì chỉ có chung cư nào bán slot riêng và slot là slot cố định cho riêng chủ xe thì mới có thể như bác nói thôi. Với các chung cư ko bán slot xe thì không có gì chắc chắn là chủ mới mua nhà sẽ nghiễm nhiên dùng ngay được slot đỗ xe của chủ cũ. Cái này phụ thuộc bên BQL họ quyết định, mỗi toà nhà nó lại khác nhau.
Ah cc mình nói đây là vin gardenia ấy, hiện tại cho người thuê nhà sử dụng slot theo biển số, ko gặp khó dễ gì cả, mà vin này thì xếp hàng 2-3 năm rồi chưa nhảy số đâu.

hieuhic

Xe điện
Chỗ đỗ xe.
Bộ phim dài tập của cư dân Vin.

tuan2681

Xe điện
nghe vô lý nhỉ, nếu mua xe mới , vẫn là xe chính chủ thì đương nhiên phải được thay chỗ vào slot cũ chứ các cụ?
trường hợp k phải xe chính chủ của chủ sở hữu căn hộ còn có thể có tranh cãi.

KeanuR

Xe tăng
Các khu cc Vin nội đô theo e dc biết còn đúng 2 dự án còn đăng ký dc chỗ đỗ xe, còn lại là chờ và chờ

trongkhanh09

Xe tăng
Mua cái nhà mà ko có chỗ đỗ xe thì nan giải nhỉ.
cho nên nhiều người thà mua nhà đất nhỏ chút trong ngõ oto vào còn hơn leo lên chung cư :)

Tuan129

Xe tải
Em đang ở Vin đây trả lời luôn các bác.

Bán nhà và chuyển nhượng slot đỗ xe thì có, nhưng nó rất bất tiện cho chủ mới:

- Chủ cũ bán nhà cho chủ mới nhưng ko thông báo cho BQL
- Làm thủ tục đổi số xe ở BQL từ xe chủ cũ sang chủ mới (nhưng ko nói là bán nhà)
- Chủ mới vào dùng thẻ xe của chủ cũ cho xe mới. Tuy nhiên các dịch vụ các kiểu nó vẫn gắn với tên chủ cũ các thứ hết (do chủ cũ không khai báo bán nhà). Lằng nhằng vl phết. Nhân viên Vin cũng ko dám can thiệp hay giúp gì đâu đừng hi vọng.

-> Tốt nhất tìm cc có slot xe mà mua cho tử tế.

spyhunter88

Xe máy
theo e biết thì cũng vẫn phải xếp hàng lại từ đầu ah. Như ông anh nói trên, chờ mãi ko được cuối cùng phải mang xe sang hầm chỗ Mega Mall để gửi mặc dù nhà ở Park. Được cái đi bộ tập thể dục sáng chiều lúc lấy xe luôn.
Em nhớ là vẫn được nhé cụ, trước bố vợ em có cho thuê ở GreenBay, cho 1 đồng chí thuê và đồng chí này có dùng slot ô tô luôn, sau bán nhà cho 1 bà, bà này cũng cần slot ô tô thì nó bắt cam kết con ô tô bà kia thuộc sở hữu của đồng chí thuê cũ hoặc phải có giấy tờ chuyển nhượng blah blah gì đó, còn không thì xếp hàng.

sopeace

Xe tải
nghe vô lý nhỉ, nếu mua xe mới , vẫn là xe chính chủ thì đương nhiên phải được thay chỗ vào slot cũ chứ các cụ?
trường hợp k phải xe chính chủ của chủ sở hữu căn hộ còn có thể có tranh cãi.
Như cụ nói mới là vô lý chứ ạ vì có nhiều người nhà ở đó và xe là của họ chính chủ mà vẫn phải xếp hàng bao nhiêu năm còn chưa có slot

bmwp0wer

Xe tăng
Thường thì bán nhà xong người mua tiếp theo ko đc nhận lot đâu mà sẽ phải xếp lot lại từ đầu để đảm bảo công bằng. Vì cdt ko bán nhà kèm lot nên lot thuộc sở hữu của bql, họ sẽ nhập lại vào quỹ lot phân phối lại theo hàng đợi.

tuan2681

Xe điện
Như cụ nói mới là vô lý chứ ạ vì có nhiều người nhà ở đó và xe là của họ chính chủ mà vẫn phải xếp hàng bao nhiêu năm còn chưa có slot
sao lại thế hả cụ? e lấy dc slot trước, e chỉ đổi xe thôi, vẫn là xe nhà e , chứ có phải e gửi thêm xe khác đâu mà phải xếp hàng lại từ đầu nhỉ?
trừ khi e bán nhà, chuyển tên slot đó cho xe ng khác thì mới phải xếp hàng lại chứ?

sopeace

Xe tải
sao lại thế hả cụ? e lấy dc slot trước, e chỉ đổi xe thôi, vẫn là xe nhà e , chứ có phải e gửi thêm xe khác đâu mà phải xếp hàng lại từ đầu nhỉ?
trừ khi e bán nhà, chuyển tên slot đó cho xe ng khác thì mới phải xếp hàng lại chứ?
đó không phải là slot của riêng cụ, cụ không mua slot đó, nên phải có chút công bằng chứ. Thực tế là vậy đó cụ, các khu chung cư thiếu chỗ để xe thì đều vậy, mua xe mới xin mời xếp hàng đợi slot từ đầu ạ

tuan2681

Xe điện
đó không phải là slot của riêng cụ, cụ không mua slot đó, nên phải có chút công bằng chứ. Thực tế là vậy đó cụ, các khu chung cư thiếu chỗ để xe thì đều vậy, mua xe mới xin mời xếp hàng đợi slot từ đầu ạ
em cũng ở chung cư 6-7 năm rồi, hay do em may mắn ở chung cư mà BQL thoải mái :))

Shine30121

Xe đạp
Em đang ở Vin đây trả lời luôn các bác.

Bán nhà và chuyển nhượng slot đỗ xe thì có, nhưng nó rất bất tiện cho chủ mới:

- Chủ cũ bán nhà cho chủ mới nhưng ko thông báo cho BQL
- Làm thủ tục đổi số xe ở BQL từ xe chủ cũ sang chủ mới (nhưng ko nói là bán nhà)
- Chủ mới vào dùng thẻ xe của chủ cũ cho xe mới. Tuy nhiên các dịch vụ các kiểu nó vẫn gắn với tên chủ cũ các thứ hết (do chủ cũ không khai báo bán nhà). Lằng nhằng vl phết. Nhân viên Vin cũng ko dám can thiệp hay giúp gì đâu đừng hi vọng.

-> Tốt nhất tìm cc có slot xe mà mua cho tử tế.
Nó như kiểu mua nhà nhưng lách luật nên thông báo với ban quản lý coi như là thuê thôi. Tên trong dữ liệu của ban quản lý vẫn là chủ cũ. Nhỡ có chương trình tặng voucher gì đó thì chủ cũ hưởng

xoai2019

Xe buýt
Vấn đế này thông chưa các cụ