Việt Nam Bus Club Parts 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

luckyboy

Xe container
CHÀO MỪNG CÁC BẠN ĐẾN VỚI

" Việt Nam Bus Club "

V.N.B.C

Việt Nam Bus Club nơi trao đổi, bàn luận, tìm hiểu về các xe khách chất lượng cao ở Việt Nam yêu dấu

Nay HBC và HKMĐ đã tìm lại được tiếng nói chung, chính vì thế em lập thớt này nhằm cho ae sinh hoạt đoàn kết, gắn bó, không còn hiềm khích nữa. Chính thì thế em mong các bác đóng góp xây dựng một Việt Nam Bus Club phát triển toàn diện
......................................................................................................................................................................

Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
Độc lâp- Tự do- Hạnh Phúc

KẾ HOẠCH

v/v: Tổ chức OFF Chào Đón Năm Mới 2012.

Kính gửi : Toàn thể các anh em là thành viên của Việt Nam Bus Club

Hôm nay ngày lành tháng tốt em mạn phép soạn thảo cái kế hoạch tổ chức off chào đón năm 2012 của ae VNBC.
Chẳng mấy chốc mà thời gian thấm thoát thoi đưa, VNBC cũng đã trải qua nhiều sóng gió và cuối cùng đã phát triển tốt đẹp đến ngày hôm nay. Thiết nghĩ anh em làm việc 1 năm qua chắc cũng có nhiều sự mệt mỏi, căng thẳng, nay em thay mặt BĐH VNBC đưa ra kế hoạch off nhằm tạo ra một sân chơi bổ ích lý thú cho anh em sau giờ làm việc giải tỏa những căng thẳng bấy lâu chất chứa trong một năm nay. Kế hoạch cụ thể như sau.
1. Địa Điểm: Thành Phố Mang Tên Bác. Hồ Chí Minh, BX Miền Đông, Miền Tây, Suối Tiên, Các khu tập trung nhiều chân dài
2. Thời Gian: Ngày 01-01-2012 lúc 8h00' tập trung tại BX MĐ
3. Thành Phần tham gia: toàn thể ae VNBC từ Bắc chí Nam.
4. Ngân Sách: tất cả theo thể chế Liên Bang Góp. 300.000/1 thành viên ( thiếu anh em ta tiếp tục góp )
5. Chuẩn bị: mỗi anh em chuẩn bị 1 súng ống loại hịn :D nếu không có thì camera điện thoại loại 3.2mp trở lên

Ghi Chú: Khuyến khích các anh em dẫn theo Gấu hoặc người yêu đi cùng để ra mắt ae, coi như là ae sẽ là người minh chứng cho tình yêu của Member đó.
+ Nếu hôm đó đông đủ có thể anh em ta thuê hẳn một chiếc Ford Transit để xuống Vũng Tàu bắn phá. Trường hợp không có thì ae ta không say không về.
+ Các anh em ở nơi xa xôi cụ thể có cự ly trên 600km tính từ thành phố SG đến nơi sinh sống, sẽ được miễn khoản đóng quỹ VNBC 300k. Số $ miễn đó chính là tấm lòng của ae VNBC gửi đến hỗ trợ Member tiền tàu xe để đến SG xe xôi off với ae.

Kế hoạch em đưa ra là như thế, có gì thiếu xót các Mem góp ý để em bổ sung thêm ạ.

Gia Lai ngày 09-12-2012

Người soạn thảo kế hoạch

LUCKYBOY

Chỉnh sửa cuối:

luckyboy

Xe container
NỘI QUY VIỆT NAM BUS CLUB​

1. Sử dụng tiếng Việt có dấu khi đăng bài.

2. Không bàn luận các vấn đề về chính trị, tôn giáo, tình dục và các nội dung khác mà pháp luật cấm. Không quá lạm bàn, bình luận hoặc đưa các thông tin có liên quan tới các lãnh đạo ****, Nhà nước, các bộ, ngành, địa phương. Nếu thông tin lấy từ các cơ quan ngôn luận, báo chí trong nước, cần ghi rõ nguồn gốc.

3. Hành xử đúng mực và dùng các từ ngữ công chúng chấp nhận được. Không có hành động khiêu khích, mạt sát, phỉ báng, chửi bới cá nhân dưới bất kỳ hình thức nào. Không gây mất đoàn kết giữa các thành viên trong diễn đàn. Không mạo danh người khác.

4. Tôn trọng ý kiến của Ban Quản trị VNBC và tuân thủ theo sự điều hành của Ban Quản trị VNBC.

5. Không có các hành động làm xáo trộn hoặc ảnh hưởng đến sự hoạt động của VNBC.

6. Các bài viết, hình ảnh trích dẫn, sưu tầm phải ghi rõ nguồn gốc.

7. Thành viên tự chịu trách nhiệm về nội dung thông tin mình đăng trên VNBC.

8. Nghiêm Cấm mọi thành viên sử dụng những cụm từ liên quan đến " Tem Phiếu" Ví dụ như " B..óc tem".
Không đc viết những bài chỉ toàn những icon ( ví dụ: :D :D :)) :)) )
Không bàn luận những, pots những bài không liên quan đến nội dung Bus

9. Tuyệt đối nghiêm cấm những bài viết mang nội dung " Xin lô mặt tiền, anh tranh đất nhé, xin miếng đất mặt tiền..."

10. Tuyệt đối không lấy hình của những thớt Bus khác mà không có sự đồng ý của chủ thớt đó và người đã chụp hình
Mọi vi phạm của Ofer VNBC sẽ có hình thức gửi thư nhắc nhở lần 1, lần 2, và lần 3 sẽ nhờ sự can thiệp của Admin, Mod

luckyboy

Xe container
Danh Sách thành viên VNBC.​

1. Luckyboy ( Ban Quản Trị VNBC )
2.Kien Binh ( Ban Quản Trị VNBC )
3.Dinhminhtan ( Thành viên tích cực )
4.County138
5.camry_muitran
6.wavechien ( Thành viên tích cực )
7.47V-4747 ( Thành viên tích cực )
8.Universe luxury ( Thành viên tích cực )
9.Hi-class ( Thành viên tích cực )
10. hoaanh2210 ( Thành viên tích cực )
11.xedonglanh6994 ( Thành viên tích cực )
12.Lái Máy Ủi ( Thành viên tích cực )
13. Ferari
14. dan 38 xi tin ( 1 thẻ phạt )
15. Honda tèo
16. Vip_sl7452
17. Phuongauto
18. Kylan
19.greendiver ( Nhắc nhở, khiển trách lần 1 )
20.76M-1146 ( Thành viên tích cực )
21.NH1G
22. Universe
23. xe cai hoan
24.Noble
25.Mrbeee
26.Ngocthang2124
27. Queen hi-class
28.Tiaudition
29.Beck_vn
30. Mini Tàu
31. Stavic
32.thewall821982
33. kiet_ac ( Thành viên tích cực )
34. 35N1169
35. nvt1289
36. Son_happy ( Thành viên tích cực )
37. Samco
38. hoabinhauto.com
.....................................

nếu có thêm Mem mới em sẽ bổ sung ngay :D

Chỉnh sửa cuối:

luckyboy

Xe container
Sau đây là hình chuyến off của các thành viên đã tổ chức tại SG

những khoảnh khắc đáng nhớ

Chỉnh sửa cuối:

luckyboy

Xe container
Kết Quả anh em VNBC đi dự Siêu OFF ngày 10-10-2011

Các bác thân mến, vậy là đại hội off ngày hôm nay đã khép lại, Hôm nay em thực sự rất lấy làm vui khi đại diện cho hơn 40 anh em nhà ta gia nhập đại gia đình OF, mặc dù chỉ có em và bác Lát đeo biển hiệu của VNBC, chú Phương auto phải đại diện cho nhà Yên Bái nên ko đeo được, Nhưng em tin hôm nay VNBC để lại 1 ấn tượng tốt, không chỉ với với các cụ bên ban điều hành mà cả các cụ, và các mợ ở chi hội khác.

Do nhà ta là nhà mới nên còn khá nhiều cụ, mợ còn lạ lẫm, tuy nhiên sau ngày hôm nay, khi mà nhà ta góp mặt tới 3 thành viên em cùng với sự ra mắt với các admin như cụ X_O, NAKIO, các mod, chánh tổng, chã thì nhà ta chính thức là nhà hoạt động 1 cách chính thống dành cho những người đam mê xe bus.

Công việc hiện nay là ổn định số thành viên cũ, cũng như phát triển thêm các thành viên mới. Nhân đây em cũng mong các bác đóng góp vào nội quy riêng của nhà ta, ngoài nội quy chung của OF, nhà ta cũng sẽ có những nội quy riêng để căn cứ vào đó sẽ có hình thức thưởng, phạt phân minh.

Đôi lời nhắn gửi các bác

Trân Trọng

Anh em chú ý, hãy đọc kỹ lời nhắc nhở của anh UAZ và từ đó rút kinh nghiệm lại nhé.

Các bác chú ý:
- Thớt này đã quá dài, em sẽ khóa lại, các bác mở thớt mới nhé.
- Đề nghị các bác không quote lại cả đống ảnh chỉ để nói mấy chữ, các bài đó sẽ được ưu tiên dọn trước.
- Các thể loại spam không nội dung (Hóng, chiếm mặt tiền, có mấy bác đang ngó thớt....) sẽ được dọn, người spam sẽ có 1 thẻ.
- Các bài đả kích, gây xích mích, đề nghị các bác bấm Report hoặc PM cho em

Chúc các bác vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện
ô chán cái nhà chú, chuẩn bị off nhớn ở Hà Lội, anh em đang viết diễn văn để chính thức khai sinh nhà xe khách của anh em mình, còn những cái thằng lèo tèo khác chỉ là ăn theo anh em ta thôi, có gì chú hỏi Boi nhá

Mà chọn được mẫu nào trong số link anh gửi cho chưa?
Em dạo này bận ôn thi nên ko theo dõi thường xuyên ạ.

camry_muitran

Xe máy

ai nghệ an - cửa lò <-->hà nội đê.:)).hôm nọ ai up ảnh của e mà ko xin phép e vậy nhỉ.e chưa cho qua đâu nha.:)):))(nhưng thôi bỏ qua.hehe)

Chỉnh sửa cuối:

vip_sl7452

Xe đạp
các bác nhà mềnh chạy tít quá ta em chạy đuổi theo mãi không kịp

vip_sl7452

Xe đạp

ai nghệ an - cửa lò <-->hà nội đê.:)).hôm nọ ai up ảnh của e mà ko xin phép e vậy nhỉ.e chưa cho qua đâu nha.:)):))(nhưng thôi bỏ qua.hehe)
nhà xe này hay nhỉ các cụ họ đầu tư mỗi giường một cái tai nghe

Lái máy ủi

Xe buýt

e chưn dài này rất đẳng cấp mặc dù đã độ lại giường nằm .....:> kính cụ 1 ly

Lái máy ủi

Xe buýt

luckyboy

Xe container

Nhòm cái chữ AN TĐ mà mất cảm tình :D nhược điểm chung của xe Miền Bắc ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng