[Funland] Vaquarius Văn Giang cạnh Ecopark và UBND

lpbank1990

Xe tải
Cụ cứ nói quá, e có thế nào nói thế nhưng bây giờ tim đc chỗ nào như thế mà giá hơn trăm 1 m thì hơi khó!
Chỗ cụ nói thì e đi xem nó từ thời có hơn 3 tỏi 1 căn 75m2 cơ ạ!! Vị trí cuối đường lê văn lương lại gần sát đê gần như cụt! Từ khi có cái vđ4 thì vống lên chứ tiện ích gần như chẳng thay đổi gì!! Cụ nói lê quang đạo thì nó cũng cách khu đô nghĩa này đến 5-6km!! Dương nội giờ vẫn loanh quanh 170-180 mà đó là đã tăng theo lqđ kéo dài thì đô nghĩa đòi lên được 200!! Gele khu a đẹp nhất nó cũng mới hơn 200, khu d xấu nhất nhưng vị trí nó vẫn hơn đứt đô nghĩa mà cũng mới 110!! Thiết kế của đô nghĩa là quá lỗi thời, đường nội khu cũng kiểu cũ nốt, bé hẹp!!

Bunbung

Xe hơi
Chỗ cụ nói thì e đi xem nó từ thời có hơn 3 tỏi 1 căn 75m2 cơ ạ!! Vị trí cuối đường lê văn lương lại gần sát đê gần như cụt! Từ khi có cái vđ4 thì vống lên chứ tiện ích gần như chẳng thay đổi gì!! Cụ nói lê quang đạo thì nó cũng cách khu đô nghĩa này đến 5-6km!! Dương nội giờ vẫn loanh quanh 170-180 mà đó là đã tăng theo lqđ kéo dài thì đô nghĩa đòi lên được 200!! Gele khu a đẹp nhất nó cũng mới hơn 200, khu d xấu nhất nhưng vị trí nó vẫn hơn đứt đô nghĩa mà cũng mới 110!! Thiết kế của đô nghĩa là quá lỗi thời, đường nội khu cũng kiểu cũ nốt, bé hẹp!!
Đây là khu D mà cụ! Chắc ngày xưa cụ xem nó là cái phần liền kề phân lô mà bây giờ cũng tăng khối rồi đấy! Xấu đẹp tuỳ quan điểm mỗi người nhưng đây là khu lấp đầy và đông đúc nhất của nam Cường mà quan trọng là giá nó hợp lý!

tung1311 .

Xe điện
Vành đai 4 phía tây nó hơn đứt vành đai 3.5 phía đông
Nếu so sánh đi vào trung tâm thì em đồng ý. Nhưng đó là những gì hiện hữu còn trong tương lai khi vành đai 3.5 thì hạ tầng, tiện ích trong vành đai 3.5 nó vẫn khác vành đai 4 chứ cụ.

Bên này đều là các đại dự án qui hoạch bài bản, tốc độ đô thị hoá đang là số 1 hà nội và vùng ven. Mỗi khu vực nó sẽ tự phát triển và định hình thành 1 trung tâm riêng chứ không nhất thiết phải đi vào trong nội thành. Giống như phía Hà Đông giờ có ai cần đi sang Hoàn Kiếm mấy đâu.

Giá rẻ thì mua, giá này ngang giá Vin 2, 3 với giá này nếu cụ thích mạn Văn Giang thì sao không chọn Vin cho nó chắc, an toàn dù có thắng hay thua thì cũng dễ thanh khoản ạ. Chứ đất Tỉnh thì cứ ăn chắc, mặc bền ạ. CĐT họ yếu kém ko kéo được dân về hoá đô thị ma tiền thì mất mà thanh khoản khi đó cũng ko dễ. Còn ko cứ để họ hoàn thiện hết ưng mắt thì mua cũng chưa muộn ạ.
Em có so sánh với Vin thì thấy lựa chọn này tốt hơn hẳn vì
- Dự án nhỏ nên việc phủ kín và tăng giá sẽ tốt hơn 1 dự án lớn. Trong thực tế vị trí có chút khác biệt của Vin2 thì giá nó rất chat.
Em lấy ví dụ loại rẻ nhất của Vin hiện là vào full tiền liền kề bình thường, diện tích xây bé đơn giá tầm 110T/m2. Trong khi ở dự án này liền kề tầm 100T/m2 sẽ có 2 mặt tiền xây 5 tầng với mật độ xây dựng 85% và chờ 2 năm mới trả nốt 85% tiền.
- Vị trí này của nó nằm trung tâm Văn Giang, đối diện ubnd, cạnh ecopark, quanh nó sẽ là các giai đoạn tiếp cả 1 đại đô thị nên dân nó về đây là điều không phải bàn
E thấy giá khá cao, cụ mua bao tiền và căn như nào cụ bật mí dc k, sau khi thấy cụ mua e có tím hiểu, nhưng e thấy nó k hợp lý giá lắm
Mợ inbox em nếu cần thông tin nhé.

tung1311 .

Xe điện
Cái cụ nói nếu là hàng của Vin, Eco hay là sân sau của mấy ông Eco thì đúng. Nhưng với dự án của cđt lạ lẫm thì khó nói lắm. 1 dân Văn Giang họ sẽ ko mua ở đó và cũng ko vào đó sống còn dân Hà Nội thì nó phải đáp ứng được xanh như Eco Park hoặc hiện đại, tiện ích như Vin. Ở VN mình để làm được như 2 ông trên thì rất hiếm. Còn nó nhùng nhằng như mấy khu Hà Đông để kéo dân Hn về ở thì quá khó.
Bây giờ nói thì khó nên mình chờ thôi. Em mua ở Louis Đại Mỗ ngày xưa cũng vậy thôi, chủ đầu tư vậy nhưng lên hình hài sao thì cụ biết rồi, hồi đó cũng lắm Drama lắm.

Bossman

Xe hơi
Đã về đến đây rồi thì sao k mua ocp 2-3 , CDT uy tín và đầy đủ các tiện ích k thiếu thứ gì, giá lại rẻ hơn. Còn ông kia thì dự án bé tý, CDT cũng bé tý chả có hạ tầng gì cả mà chỉ ăn nhờ vào xung quanh. Túm lại là nesxt , trừ khi giá cả xây thô khoảng 60-70 thì xem xét

tung1311 .

Xe điện
Đã về đến đây rồi thì sao k mua ocp 2-3 , CDT uy tín và đầy đủ các tiện ích k thiếu thứ gì, giá lại rẻ hơn. Còn ông kia thì dự án bé tý, CDT cũng bé tý chả có hạ tầng gì cả mà chỉ ăn nhờ vào xung quanh. Túm lại là nesxt , trừ khi giá cả xây thô khoảng 60-70 thì xem xét
Cụ thử lấy 1 vị trí, giá ra đem so sánh rồi mới nói đc, còn chung chung thì em đã phân tích ở trên.
Xung quanh dự án vẫn là đất của nó thôi nhưng pháp nhân khác, dự án khác.

Cukhoai9

Xe buýt
Các dự án ăn theo ntn thường cdt bán xong là buông, về lâu dài cơi nới nhếch nhác lắm

tuan2681

Xe điện
em hơi ngại các dự án quảng cáo kiểu "hàng xóm ông A, ông B" xong hỏi giá thì bán cao hơn cả ông A, ông B đó.
vậy tôi dại gì k mua luôn bên ông A, ông B đó cho an toàn? :))

dog.fearless

Xe buýt
Cụ thử lấy 1 vị trí, giá ra đem so sánh rồi mới nói đc, còn chung chung thì em đã phân tích ở trên.
cụ đã tự tin thế rồi thì chắc không fomo đâu

lpbank1990

Xe tải
Văn giang giờ theo quy hoạch mới nhất của hà nội là sát ngay đô thị trung tâm nên tiềm năng không phải nghĩ rồi!! Hơi đâu cãi nhau nhiều với đội nghịch suy nghĩ của mình cụ ơi!!

tung1311 .

Xe điện
Văn giang giờ theo quy hoạch mới nhất của hà nội là sát ngay đô thị trung tâm nên tiềm năng không phải nghĩ rồi!! Hơi đâu cãi nhau nhiều với đội nghịch suy nghĩ của mình cụ ơi!!
Cụ chắc là sales hay gì rồi, em thấy nó cũng bình thường thôi, có tiềm năng và giữ tiền được, có giá trị sử dụng, so với Ecopark và Vin e đánh giá có triển vọng và lợi thế hơn vì quanh nó còn các giai đoạn tiếp và là vị trí trung tâm của Văn Giang chứ cũng không dám chém như cụ.

Em không thích nói gì quá lên.

lpbank1990

Xe tải
Cụ chắc là sales hay gì rồi, em thấy nó cũng bình thường thôi, có tiềm năng và giữ tiền được, có giá trị sử dụng, so với Ecopark và Vin e đánh giá có triển vọng và lợi thế hơn vì quanh nó còn các giai đoạn tiếp và là vị trí trung tâm của Văn Giang chứ cũng không dám chém như cụ.

Em không thích nói gì quá lên.
E có chém gì đâu cụ!! Sự thật thì văn giang giờ tính sát đô thị trung tâm hà nội là đúng mà cụ!! Gia lâm lên quận thì nó sát luôn quận!! Đô thị long biên- gia lâm thì nằm trong đô thị trung tâm của hà nội chứ e chém thêm gì đâu!! Văn giang thì 2025 lên thành phố rồi!! Em có thêm bớt gì đâu, còn thông tin là chính phủ nhà nước họ đưa ra chứ đâu ra mà chém được

Bossman

Xe hơi
E có chém gì đâu cụ!! Sự thật thì văn giang giờ tính sát đô thị trung tâm hà nội là đúng mà cụ!! Gia lâm lên quận thì nó sát luôn quận!! Đô thị long biên- gia lâm thì nằm trong đô thị trung tâm của hà nội chứ e chém thêm gì đâu!! Văn giang thì 2025 lên thành phố rồi!! Em có thêm bớt gì đâu, còn thông tin là chính phủ nhà nước họ đưa ra chứ đâu ra mà chém được
Ông nói phét vừa thôi, ô nghe ở đâu 2025 Văn Giang lên TP vậy ? Thành phố trưc thuộc tỉnh Hưng yên ah ? Hay hà nội ?

lpbank1990

Xe tải
Ông nói phét vừa thôi, ô nghe ở đâu 2025 Văn Giang lên TP vậy ? Thành phố trưc thuộc tỉnh Hưng yên ah ? Hay hà nội ?
Tp trực thuộc tỉnh hưng yên chứ phét gì?? Đáng nhẽ lên rồi bạn ơi nhưng ra luật mới văn giang nó không đủ diện tích theo quy định mới( quy định giờ phải 150ha còn diện tích văn giang giờ chỉ 80ha))!! Tốc độ đô thị hoá, thu ngân sách 5 năm qua văn giang nó thừa đủ rồi bạn ạ!! So nó ngay với thành phố của mấy tỉnh miền núi xem nó chẳng hơn đứt rồi!! Còn văn bản 2025 văn giang lên thành phố thì của bộ xây dựng đây chứ phét lác gì! https://moc.gov.vn/vn/tin-tuc/1184/79867/huyen-van-giang-hung-yen-no-luc-phan-dau-tro-thanh-do-thi-hien-dai--sinh-thai.aspx!! 3 cái đại đô thị ocp2-3 và ecopark đầy thành phố tỉnh lỵ của nhiều tỉnh còn mơ chẳng có!! https://baomoi.com/hung-yen-do-thi-van-giang-co-tinh-chat-la-trung-tam-kinh-te-c48126422.epi!!

xuanhieu7292

Xe buýt
Tp trực thuộc tỉnh hưng yên chứ phét gì?? Đáng nhẽ lên rồi bạn ơi nhưng ra luật mới văn giang nó không đủ diện tích theo quy định mới( quy định giờ phải 150ha còn diện tích văn giang giờ chỉ 80ha))!! Tốc độ đô thị hoá, thu ngân sách 5 năm qua văn giang nó thừa đủ rồi bạn ạ!! So nó ngay với thành phố của mấy tỉnh miền núi xem nó chẳng hơn đứt rồi!! Còn văn bản 2025 văn giang lên thành phố thì của bộ xây dựng đây chứ phét lác gì! https://moc.gov.vn/vn/tin-tuc/1184/79867/huyen-van-giang-hung-yen-no-luc-phan-dau-tro-thanh-do-thi-hien-dai--sinh-thai.aspx!! 3 cái đại đô thị ocp2-3 và ecopark đầy thành phố tỉnh lỵ của nhiều tỉnh còn mơ chẳng có!! https://baomoi.com/hung-yen-do-thi-van-giang-co-tinh-chat-la-trung-tam-kinh-te-c48126422.epi!!
?
Cụ hình như HLB khinh khỉnh đúng không nhỉ? Thảo nào đọc lõm ba lõm bõm =))
Trích cái văn bản "2025 văn giang lên thành phố" lên đây đi.

Cụ biết "phấn đấu" và "kế hoạch" là cái gì không? :))

Tuấn 1105

Xe đạp
Cụ có nhầm k đấy, cả huyện Văn Giang gì mà có 80ha? Nguyên cái ecopark đã gần 500ha r chưa kể vin 2 3 cũng 7 800ha nữa, r đất dân cư mà có 80ha?

Bossman

Xe hơi
Tp trực thuộc tỉnh hưng yên chứ phét gì?? Đáng nhẽ lên rồi bạn ơi nhưng ra luật mới văn giang nó không đủ diện tích theo quy định mới( quy định giờ phải 150ha còn diện tích văn giang giờ chỉ 80ha))!! Tốc độ đô thị hoá, thu ngân sách 5 năm qua văn giang nó thừa đủ rồi bạn ạ!! So nó ngay với thành phố của mấy tỉnh miền núi xem nó chẳng hơn đứt rồi!! Còn văn bản 2025 văn giang lên thành phố thì của bộ xây dựng đây chứ phét lác gì! https://moc.gov.vn/vn/tin-tuc/1184/79867/huyen-van-giang-hung-yen-no-luc-phan-dau-tro-thanh-do-thi-hien-dai--sinh-thai.aspx!! 3 cái đại đô thị ocp2-3 và ecopark đầy thành phố tỉnh lỵ của nhiều tỉnh còn mơ chẳng
có!! https://baomoi.com/hung-yen-do-thi-van-giang-co-tinh-chat-la-trung-tam-kinh-te-c48126422.epi!!
Bây giờ là tháng 5/2024 rồi mà cụ nói 2025 Văn Giang lên TP ? Mình ngừoi con quê Hưng yên đây nhưng cũng chưa từng nghe văn giang lên Tp. Còn cái dẫn chứng cụ đưa ra chỉ là cái phấn đấu trở thành đô thị loại 3 thôi, mà phấn đấu thì chỗ nào chả phấn đấu, còn đc hay k thì k biết đến mùa quýt năm nào ?

lpbank1990

Xe tải
Bây giờ là tháng 5/2024 rồi mà cụ nói 2025 Văn Giang lên TP ? Mình ngừoi con quê Hưng yên đây nhưng cũng chưa từng nghe văn giang lên Tp. Còn cái dẫn chứng cụ đưa ra chỉ là cái phấn đấu trở thành đô thị loại 3 thôi, mà phấn đấu thì chỗ nào chả phấn đấu, còn đc hay k thì k biết đến mùa quýt năm nào ?
Quy hoạch đến 2030 của hà nội- bắc ninh- hưng yên!! Kính cụ!! Nếu đúng quy hoạch nhất 2030 văn giang còn lên quận cơ!! Bác cứ google thoải mái không lại kêu e bịa!! Văn bản do chính bác nghĩa bí thư ký!! 2030 phấn đấu hưng yên lên tptw với 3 quận là văn giang, mỹ hào, tp hưng yên đổi là quận phố hiến!!

lpbank1990

Xe tải
Cụ có nhầm k đấy, cả huyện Văn Giang gì mà có 80ha? Nguyên cái ecopark đã gần 500ha r chưa kể vin 2 3 cũng 7 800ha nữa, r đất dân cư mà có 80ha?
E viết nhầm!! 80km2 mới đúng!! Sorry cụ nhá!! Thank cụ đã chỉ ra điểm sai!! 80km2 tương đương 8000ha ạ!! E nhầm lẫn!! Quy định thành phố thuộc tỉnh giờ là 150km2 ạ!!

LongNguyễn8x

Xe tăng
?
Cụ hình như HLB khinh khỉnh đúng không nhỉ? Thảo nào đọc lõm ba lõm bõm =))
Trích cái văn bản "2025 văn giang lên thành phố" lên đây đi.

Cụ biết "phấn đấu" và "kế hoạch" là cái gì không? :))
Thế quái nào, e tưởng cụ và cụ HLB là cùng team. :D Nhưng theo e để ý thì nick trên ko phải cụ HLB nhé.
PS: chào mừng cụ trở lại, xin đừng "lợi hại" như xưa