TYCG chuyện tình bên bản Lìm (Mông)

Thông tin lóng hổi: Tối hôm ở MCC, có lão ôm em lày lại gọi tên em kia. Cụ thể là thía lào em biết nhưng em ứ lói đâu. :21::21::21:
(Em mà lói ra hắn ứ chuốc rệu em nữa):P
nguội ngắt roài chú ơi, :D

silence_night

Xe đạp
Ở Bản La Pán Tẩn:

Hòa mình với phong cảnh hữu tình và tiếng suối reo, bác QF đã thả hồn vào không gian với những vũ điệu mang đậm đà bản sắc dân tộc:

:41::)):69::21:

Chỉnh sửa cuối:

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Kỷ niệm chuyến đi lên MCC

Túp lều tranh với 2 trái tim vàng (hình như con 26.5tr/lượng):21:

Nhảy xuống đi, anh đỡ

Bố em dạy là ứ tin bố con thằng nào sất:))

Phát huy tinh thần hoa hoét, hoa mứt lơn cũng chơi

Làm duyên

Suy tư

Tác nghiệp

Lân la làm quen

OF vì cộng đồng
Sương mù Suối Giàng

Chàng trai Mường Tè bên gốc cây

Chụp ảnh bên gốc cây chè cổ thụ (hình như là cây chè lâu năm nhất và to nhất VN)

Đường lên Suối Giàng

son_pm

Xe tải
Vấn đề chắc là không biết CM thể nào :))
Có gì mà không làm được? Nhìn tổng thể là biết ảnh có mỗi 2 chủ thể để comment, thế bác muốn em ném đá vào chủ thể nào ạ :21: Hay là cả hai :21:

mr Q

Xe đạp
Thi thoảng bác cứ đi theo em, em cho xài tý độc dược dạng 138 là say mồi ngay mà (chủ tịt Q cũng thử rồi đấy bác 105mm VR N phê tuyệt) :))
công nhận ống 105 hơn bị được đó ,ảnh trong veo:41::41::41:cho vào danh mục cần mua ngay

son_pm

Xe tải
Bác cứ giãi bày cái học thuyết của bác em nghe thử xem có lọt tai không nào?(c)

Cái này cần thời gian và thực nghiệm để kiểm chứng thêm, nhưng có thể kết luận sơ bộ như sau (ngắn gọn)
Anh áo trắng - tay chống ngang hông - tâm trạng thoải mái và bất cần :)
Em áo xanh - áp tay lên đỉnh đầu - tâm trạng lo âu và suy nghĩ mải miết về một điều mơ hồ vô định :^)
Em áo trắng - tay buông thõng - tâm trạng trống trơn, không gì cả
Em áo đen - áp tay vào cổ - tâm trạng uể oải nọng trong ngừi +o(
Anh áo xám quần cộc - tay chỉ xuống - tâm trạng hưng phấn, dáng dấp lãnh tụ XHCN :21:

OF vì cộng đồng
Anh áo trắng - tay chống ngang hông - đầu hơi nghiêng, súng đã bắt đầu thò ra phía trước ngực (súng ống gì lạ nhể:^)) - đang duyệt em áo xanh :^)
Em áo xanh - áp tay lên đỉnh đầu - người hơi ưỡn về phía trước, tay giơ lên, có vẻ đang cố gắng nâng cao giá trị bổn thân (k)
Em áo trắng - xếp hàng chờ anh áo trắng duyệt đến mình - hơi xấu hổ không dám nhìn anh áo trắng, tâm trạng hơi lo lắng chờ đến lượt mình
Em áo đen - áp tay vào cổ - mặt mũi hơi cau có - có vẻ như vừa bị anh áo trắng loại ra ngoài :'(
Anh áo xám quần cộc - tay chỉ xuống - dáng dấp má mì - tâm trạng bực tức:mad: - "gặp khách mà mặt mũi cau có, có điên nó mới chọn mày, biến ngay cho tao nhờ " :21:

son_pm

Xe tải
Thăm Suối Giàng

Cả đoàn hẹn nhau ở Nghĩa Lộ ăn trưa, nhưng nhìn mãi, gọi mãi chục cuộc mà chỉ biết aSơn còn lang thang ọp rốt, khám phá về không kịp. Thôi thì cả làng (5 xe, trừ xe bác aSơn) chén bữa trưa trước. Ăn trưa xong lệnh khởi hành luôn, không đợi cánh chim bạc dẫn đầu nữa :69: Lộ trình chuyến về là ghé thăm địa danh Suối Giàng, cách Nghĩa Lộ khoảng 10km, nổi tiếng về chè và những gốc chè cổ thụ. Trong lúc 5 xe đi Suối Giàng thì xe aSơn sẽ đuổi và dừng lại đợi ở đoạn ngã 3. Leo tới đỉnh núi, đoàn 3 xe lọt thỏm trong thị trấn mù sương, hỏi dân bản mới biết con đường rẽ thăm gốc chè cổ thụ.

#58 Rẽ vào rừng chè

#59 Ao nước nhỏ trên núi

Chỉnh sửa cuối:

son_pm

Xe tải
Từ lúc này, bạn sẽ có cảm giác mình đang khám phá một rừng chè lâu năm với những gốc thân to bằng bắp chân, phủ lên một lớp sương bí ẩn mê hoặc.
#60 Rừng chè trong sương

Đi thêm một chút nữa gặp một căn nhà sàn mái lợp, bên trái là một bãi đất rộng đang san đường. Cả đoàn dừng xe và ùa ra ghi lại khoảnh khắc huyền ảo hiếm hoi này.
#61 Hỏi đường lên cây chè cổ thụ

son_pm

Xe tải
Hỏi mợ U50 dân tộc không xong, đang loay hoay thì từ dưới dốc lững thững đi lên một bác U50, người gầy, mặc chiếc áo lao động xanh nước biển, tóc muối tiêu để lâu ngày, bết lơ phơ. Tay trái bác cầm chiếc điện thoại mở đài phát những bài nhạc dân tộc í e. Viking nhanh nhảu bắt chuyện, bác này nói là biết "cây chè du lịch" (chứ không phải là "cây chè cổ thụ"), hứa sẽ hướng dẫn đoàn và cười hề hề khi rao giá 40k :) Viking bla bla bla xuống còn 20k, sau đó đồng chí dân tộc được ngồi vào xe em làm hoa tiêu. Hic, lúc ngồi vào mới thấy hơi thở rượu của đồng chí nồng nặc cả xe :102: nhưng cái bụng người dân tộc thật là tốt (l)

#62 Đoạn dừng xe để đi bộ vào

#63 Con đường bộ dài khoảng 100m

#64 Gốc chè cổ thụ
Theo lời của người bản xứ, gốc này chưa đến 100 năm :^) Trông dáng cũng khá cổ quái.

son_pm

Xe tải
Một lúc sau thì xe bác Ford và Namcuif cũng tìm được tới điểm đỗ và hai đoàn hội ngộ (b) Đoàn 3 xe khởi hành xuống trước.

#65 Cây gạo bên đường đi

son_pm

Xe tải
4h chiều, 7/3, gặp lại tại ngã 3 Suối Giàng

#66 Tường thuật trận ọp rốt vừa qua

#67 :eek:

son_pm

Xe tải
Km 120

#68 Dừng chân đánh dấu đường về

8h tối đoàn về tới ở Hà Nội, mọi người đều an toàn.
Kết thúc một chuyến đi đầy ý nghĩa, mọi người tạm chia tay nhau, hẹn với Mù Căng Chải mùa lúa nương chín vàng, và hẹn lại cùng gặp nhau trong những chuyến đi tới gần nhất (b)

Hết.

son_pm

Xe tải
Anh áo trắng - tay chống ngang hông - đầu hơi nghiêng, súng đã bắt đầu thò ra phía trước ngực (súng ống gì lạ nhể:^)) - đang duyệt em áo xanh :^)
Em áo xanh - áp tay lên đỉnh đầu - người hơi ưỡn về phía trước, tay giơ lên, có vẻ đang cố gắng nâng cao giá trị bổn thân (k)
Em áo trắng - xếp hàng chờ anh áo trắng duyệt đến mình - hơi xấu hổ không dám nhìn anh áo trắng, tâm trạng hơi lo lắng chờ đến lượt mình
Em áo đen - áp tay vào cổ - mặt mũi hơi cau có - có vẻ như vừa bị anh áo trắng loại ra ngoài :'(
Anh áo xám quần cộc - tay chỉ xuống - dáng dấp má mì - tâm trạng bực tức:mad: - "gặp khách mà mặt mũi cau có, có điên nó mới chọn mày, biến ngay cho tao nhờ " :21:
Động tác thể hiện tâm trạng mà bác lái sang được chuyện đấy thì đúng là tài thật :))

Haibinh

Xe điện
Quả CM này hay nhất trong ngày :77:

Haibinh

Xe điện
Em xin tiếp tục cho liền mạch đây:

Rời khỏi bản Lìm mông cả đoàn tiến về đèo Khau phạ, một vài hình ảnh chụp cánh đồng khau phạ

Haibinh

Xe điện
Hoa gạo nghiêng mình đón nắng chiều tại cánh đồng Khau phạ