[Funland] Tuổi 50 về hưu sẽ như thế nào?

starsn

Xe điện
Chúng ta cùng hội cùng thuyền rồi, nhưng hóa ra nợ cũng ko ngoan lắm, kiểu cùng lắm thì bán nhà tiêu ấy :D
Em bán là lỗ ngay 1 núi tiền nên không bán được, mợ còn đỡ hơn em :D

Hôm qua ngồi đọc luật xây dựng chóng hết cả mặt.

Smile1102

Xe container
Em bán là lỗ ngay 1 núi tiền nên không bán được, mợ còn đỡ hơn em :D

Hôm qua ngồi đọc luật xây dựng chóng hết cả mặt.
Thế thì đúng là ngoan thật mợ ạ, qdiem cùa em mua là đc nên mua xong vứt đó ko nghĩ nhiều.

Dream Thai

Xe điện
Em đính chính rùi, 55 hoặc có từng đó tiền, cái nào đến trc thì nghỉ trc :D
E cũng chốt 55t là nghỉ, có bao nhiêu saving dùng bấy nhiêu, BHXH cũng đóng đủ mức tối thiểu 20 năm, đủ tiền mua gạo + điện nước, thiếu thì đi khất thực ;)

Chứ e ko phải người lấy lao động làm niềm vui, mà lấy việc ngao du thiên hạ đọc sách thánh hiền là ý nghĩa cuộc sống, thì thấy 55t là ta đã hết nghĩa vụ với đời ;)

Chỉnh sửa cuối:

Aug3

Xe máy
Nếu không có gì thay đổi thì em còn hơn 20 năm nữa, nhưng chắc phải hơn 30 năm nữa em mới nghỉ được vì em còn quá nhiều dự định. Về già em thích chọn một nơi yên tĩnh, vắng vẻ để nghỉ ngơi, làm nốt những việc mà khi trước đang phải gác lại, như là viết sách, trồng🌲, nuôi 🐟, nấu ăn, và xem tivi :D

Aug3

Xe máy
E cũng chốt 55t là nghỉ, có bao nhiêu saving dùng bấy nhiêu, BHXH cũng đóng đủ mức tối thiểu 20 năm, đủ tiền mua gạo + điện nước, thiếu thì đi khất thực ;)

Chứ e ko phải người lấy lao động làm niềm vui, mà lấy việc ngao du thiên hạ đọc sách thánh hiền là ý nghĩa cuộc sống, thì thấy 55t là ta đã hết nghĩa vụ với đời ;)
Đi đây đó sống và trải nghiệm thì em nghĩ là nên đi sớm.

Isu_zu

Xe container
Em cũng đang tính nghỉ về ship muối vừng cho gấu. Gấu nhà em làm mấy món này đảm bảo sạch, ai ăn cùn khen mà em lại không thích.
Trời gần nhà là em đặt hàng luôn, nhưng phải vầy nha cụ:
- Vừng lựa loại ngon, mới, đãi sạch với nước sạch rồi phơi ráo. Rang lên rồi giã và lại sẩy cho bay vỏ, sau ăn muối vừng ko bị xác.
- Lạc ngon ko mốc, rang lên để nguội xoa bóp tách vỏ lụa rồi giã
- Muối trắng rang rồi giã mịn
Trộn chung lại vừa đủ ăn, mà nhạt thôi, chứ mặn thì ai ăn nổi =)). Em rất thích cơm nắm muối vừng.
Ăn trong hạn dưới 3 tuần, sau đó sẽ mất mùi lên dầu, ko thơm ngon nữa đâu.

Isu_zu

Xe container
Em cũng cơm trắng muối vừng ăn sáng hoặc trưa. Muối vừng giờ nhiều bếp online họ làm sạch mà cụ. Thấy bảo vinmart cũng có mà em chưa thử bao giờ.
Em ko kiểm tra đc chất lượng vừng lạc là em ko yên tâm, rất hay bị mốc.

prado2012

Xe điện
Sao ở An Bàng mợ lại bị tra tấn thế?
Cái phòng kiểu homestay nó xây kiểu nhà 2 tầng nóng lắm mợ ạ, bật điều hoà mãi mới mát đc, nước thì rỉ rỉ như đái dắt, trông thì trang trí kiểu việt nam nhìn thì thích nhưng ở không comfort. Để thật sướng cho kiểu nhà gỗ thì phải như bọn sixsense đầu tư cao chứ không trần cói, cột gỗ rồi cũng mốc hay cong vênh. Tính ra một home giá đất tầm 15 tỷ cộng xây tầm 19 tỷ. Nhưng thu nhập từ home đợt này ko ngon lắm mợ ạ. Được cái thuê quản gia rẻ và chuyên nghiệp vì bà con quen làm.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Em ko kiểm tra đc chất lượng vừng lạc là em ko yên tâm, rất hay bị mốc.
Ăn mốc biết ngay, mất khach. Giờ các bếp cạnh tranh nhau, mấy cái này họ làm cực cẩn thận, mẻ mới ra là mình mua chứ ko mua hàng lâu trên kệ. Có loại em rất thích nó cho cả macca, hạt thông, vừng, lạc ăn cùng cơm đủ chất luôn.

hưvô

Xe lăn
Báo cáo các cụ là sau khi lập thớt này và suy nghĩ chán chê thì em bắt đầu tìm hiểu về đất biển. Từ cuối 2021 đến tháng 5/2022 em lang thang dọc biển miền trung. Có đợt môi giới gửi thông tin hôm trước là sáng sau em bay vào xem đất rồi tối lại bay về HN, sau bao đợt bay đi bay về cuối cùng em đã chốt được mảnh đất nhỏ ở biển An Bàng với dự tính xáy 1 homestay nhỏ để sau ko đi làm nữa thì vừa ở vừa cho thuê lấy tiền ăn ngày 3 bữa 🤣. Lúc đó mua xong đất là hết tiền. Mục tiêu đi làm thêm 3 năm đủ tiền xây là nghỉ. Giờ đủ tiền xây rồi nhưng nghĩ xây xong lại hết tiền nên cũng đang nghĩ xem có nên cố làm thêm 3 năm nũa ko!
Như này nếu bảo nghỉ thì cũng có vẻ khó đấy cụ, có cái này rồi lại muốn thêm cái kia

Dream Thai

Xe điện
Như này nếu bảo nghỉ thì cũng có vẻ khó đấy cụ, có cái này rồi lại muốn thêm cái kia
Cố hết lần này đến lần khác, mợ ấy sẽ cố đến cái cố cuối cùng, đó là quá cố :)

Trong mọi plan phải có threshold, có lằn ranh đỏ, ko các plan sẽ lan man, vô định, vì bản chất con người là thế

Grandtouring

Xe điện
Em 51, nhưng vẫn thấy như trẻ trâu. Có lúc chỉ muốn nhanh nhanh nghỉ hưu cho đỡ mệt. Có lúc thì lại nghĩ, nghỉ hưu chắc buồn lắm :)
Kệ, đến đâu tính đến đó. Tiền không còn là áp lực lớn, chỉ mong sao có sức khỏe ổn, sống vui là được.

Dream Thai

Xe điện
Em 51, nhưng vẫn thấy như trẻ trâu. Có lúc chỉ muốn nhanh nhanh nghỉ hưu cho đỡ mệt. Có lúc thì lại nghĩ, nghỉ hưu chắc buồn lắm :)
Kệ, đến đâu tính đến đó. Tiền không còn là áp lực lớn, chỉ mong sao có sức khỏe ổn, sống vui là được.
Như messi, Ronaldo thôi, ko đá đỉnh cao nữa, đá chơi ăn tiền giữ dáng :)

hưvô

Xe lăn
E cũng muốn nghỉ ngay ngày mai, khốn nỗi em lại đang làm thuyền trưởng đoàn tàu há mồm, nghĩ ló trán :( :-j

hưvô

Xe lăn

Dancingwiththewind

Xe điện
Uầy, em thèm nhất cơm trắng muối vừng ăn sáng đấy mợ. Mà vk chả chịu làm muối vừng cho em ăn :(, mua sẵn thì chạ biết họ mần ra răng.
cụ mà ở gần Phan Đình Phùng có 1 em làm đồ ăn sạch (Em ý làm chỗ em) có muối vừng ngon và sạch

phuongmit

Xe cút kít

my.eb

Xe điện
Nhiều cụ cầu kì, muối vừng chứ đặc sản gì mà cứ sợ up sợ down thế cho bạc đầu ;))
Em cũng thế. Mấy lần mua muối vừng (người trong khu dân cư họ làm nên ok vệ sinh sạch sẽ), nhưng em ăn chậm nên toàn đến 1/2 là đã có mùi hơi hôi nên em bỏ đi. Cũng hơi phí nhưng chưa có cách khác, mà thèm ko ăn vì sợ nọ sợ kia thì khổ thân mình :D