Tư vấn xuyên nửa Việt tháng 6/2019

cakiem8x

Xe buýt
Chào CCCM,

Em dự định tháng 6 đi chơi 9 ngày. Em đã lên lịch trình tuy nhiên các điểm ăn ngon hoặc những chỗ phải đến ở các điểm dừng nghỉ thì em chưa có kế hoạch gì cả. Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ. Nếu phần lịch trình có chỗ nào chưa ổn các cụ cũng góp ý giúp em luôn để em chỉnh sửa lại cho nó hợp lý.

Link lịch trình của em ở đây: https://docs.google.com/spreadsheets/d/1TutZV-rq71zb9pLUsnYJUeprdhAdRVix6pi-EngM8ac

Em cảm ơn các cụ nhiều :)

P/s: nhà em 2 xe đi.

BINH MINH 07

Xe điện
Chào CCCM,

Em dự định tháng 6 đi chơi 9 ngày. Em đã lên lịch trình tuy nhiên các điểm ăn ngon hoặc những chỗ phải đến ở các điểm dừng nghỉ thì em chưa có kế hoạch gì cả. Nhờ các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ. Nếu phần lịch trình có chỗ nào chưa ổn các cụ cũng góp ý giúp em luôn để em chỉnh sửa lại cho nó hợp lý.

Link lịch trình của em ở đây: https://docs.google.com/spreadsheets/d/1TutZV-rq71zb9pLUsnYJUeprdhAdRVix6pi-EngM8ac

Em cảm ơn các cụ nhiều :)

P/s: nhà em 2 xe đi.
Tháng 6 là nóng đỉnh điểm mà ngày nào cụ cũng check in thế thì mệt lắm !
Em ko biết cụ có trẻ em đi ko, nếu có thì khả năng vỡ kế hoạch hơi cao. Mùa nóng chỉ phù hợp nghỉ dưỡng, ko phải mùa check in, đi 1-2 điểm thôi còn để thời gian nghỉ ngơi ăn chơi cho sướng.
Đi chơi có kế hoạch là tốt nhưng quá chi tiết làm bó buộc thì cũng mất khoái.

cakiem8x

Xe buýt
Tháng 6 là nóng đỉnh điểm mà ngày nào cụ cũng check in thế thì mệt lắm !
Em ko biết cụ có trẻ em đi ko, nếu có thì khả năng vỡ kế hoạch hơi cao. Mùa nóng chỉ phù hợp nghỉ dưỡng, ko phải mùa check in, đi 1-2 điểm thôi còn để thời gian nghỉ ngơi ăn chơi cho sướng.
Đi chơi có kế hoạch là tốt nhưng quá chi tiết làm bó buộc thì cũng mất khoái.
Nhà em có trẻ nhỏ ạ. Đáng ra tuần này đi nhưng lùi lại 1 tuần.

Thang_cus

Xe đạp
E cũng có kế hoạch đi như cụ nhưng chiều ngược từ sg - Đn cụ ah. E dự định 31/5 xuất phát

VietCK

Xe tăng
Chắc là cụ nên bỏ bớt điểm tham quan check in đi ạ, đi nhiều mệt và tụi trẻ con rất mau chán
e đi vài chuyến xa, 2 đứa nhà e nó chỉ khoái nhất là biển và ks nào có bể bơi.
chứ tụi nó khg quan tâm đến điểm nọ điểm kia, đi nhg chỗ đó là mặt mày bí xị ngay

cakiem8x

Xe buýt
Chắc là cụ nên bỏ bớt điểm tham quan check in đi ạ, đi nhiều mệt và tụi trẻ con rất mau chán
chứ tụi nó khg quan tâm đến điểm nọ điểm kia, đi nhg chỗ đó là mặt mày bí xị ngay
Vâng, em cũng đang tính lại mấy option cụ à. Cảm ơn cụ :)

BINH MINH 07

Xe điện
Nhà em giống nhà cụ, mùa nóng thì cứ resort-bể bơi-ăn uống-nghỉ ngơi và hôm sau lại thế, thi thoảng đi 1-2 điểm gần đổi gió và khám phá gần nơi mình ở thôi. Thích check in thì mùa khác, không phải hè, đến mặt mình còn xị ra chứ không phải bọn nhỏ !

bii1008

Xe hơi
Theo ý kiến của e thì ngày 1,2 nên gộp vào 1, chạy thẳng vào Quảng Bình thăm mộ cụ Giáp rồi về Nhật Lệ ăn nghỉ luôn :D
Ngày sau lên đường vào Huế chơi sớm đc thì tốt vì ở Huế cũng buồn, nhưng e nghĩ sẽ khó vì e thấy đi xiên vịt ít khi dậy đi sớm được :))))

cakiem8x

Xe buýt
Theo ý kiến của e thì ngày 1,2 nên gộp vào 1, chạy thẳng vào Quảng Bình thăm mộ cụ Giáp rồi về Nhật Lệ ăn nghỉ luôn :D
Ngày sau lên đường vào Huế chơi sớm đc thì tốt vì ở Huế cũng buồn, nhưng e nghĩ sẽ khó vì e thấy đi xiên vịt ít khi dậy đi sớm được :))))
Em bổ sung thêm mấy option đó cụ. Tks cụ à :)

Tranhoa24

Xe hơi
nhà cụ đi chưa ạ? lịch trình chi tiết quá em xin tham khảo :D