Thảo luận Tư vấn mua xe đạp gấp (Xếp)

Minh Hằng

Xe tải

clicklacp

Xe buýt
Em cũng hóng ạ. Em tính mua 2 con, chắc chắn một chút để hai bố con đi chơi ạ. Cụ nào có cao kiến quăng gạch em với ạ.

Pham Hang27

Xe máy
Em có biết địa chỉ chuyên về xe đạp gấp. Có rất nhiều mẫu, tùy vào giá tiền khác nhau. Bác vào đây mà lựa chọn nè http://papilo.vn/xe-dap-gap/xe-dap-gap-audi-2017/. Thấy nó cũng thời trang, thể thao, phù hợp với nhu cầu của bác đấy.

thuyphongthanh

Xe lăn
Em mua con Audi hàng chính hãng này bác. Giá hơn 9 triệu tý, bác tham khảo nhé!
Ảnh đẹp lắm.Nhưng ở Hà Nội mưa gió bụi bẩn nó bám vào đầy xe mà cái anh sơ mi trắng quần âu,giầy đen xách như thế kia thì...
Xe buýt chạy như ăn cướp,đông như nêm trong giờ cao điểm thì cụ cũng không có chỗ mà nhét cái xe gấp của mình...

Pham Hang27

Xe máy
Xe gấp có nhiều loại xe bánh nhỏ, chỉ cần cho vào túi là xách lên bus được. Mình nghĩ thế

thuyphongthanh

Xe lăn
Bác ạ, xe gấp nó thiết kế thời trang với dễ đi chứ có trùng chân mỏi gối như xe mini đi chợ đâu.
So với nhích từng bước trên đường khi đi xe máy thì thế này đỡ hơn nhiều.
Em ủng hộ xế độp mà.Em vẫn đi xe đạp đi làm hàng ngày đây nhưng vì em là dân tự do nên diện quần sooc ,áo phông ,dép lê. Khi nào đi công tác mới dùng ô tô.
Em sợ các bác văn phòng cầm vào cái xe dính bùn dính đất thì nó bẩn tay thôi....

thuyphongthanh

Xe lăn
Cửa hàng cụ ở đâu,show lên đây đi ????

Joni Nguyễn

Xe tải
Em ủng hộ xế độp mà.Em vẫn đi xe đạp đi làm hàng ngày đây nhưng vì em là dân tự do nên diện quần sooc ,áo phông ,dép lê. Khi nào đi công tác mới dùng ô tô.
Em sợ các bác văn phòng cầm vào cái xe dính bùn dính đất thì nó bẩn tay thôi....
Ảnh đẹp lắm.Nhưng ở Hà Nội mưa gió bụi bẩn nó bám vào đầy xe mà cái anh sơ mi trắng quần âu,giầy đen xách như thế kia thì...
Xe buýt chạy như ăn cướp,đông như nêm trong giờ cao điểm thì cụ cũng không có chỗ mà nhét cái xe gấp của mình...
úi tự dưng thấy có người cũng hóng xe đạp gấp như mừn nên e mò lên đây xem hihi :-*
Mấy năm nay rồi k biết còn cụ mợ nào còn hóng k ạ?

Joni Nguyễn

Xe tải
ủa cụ/mợ Thanh_bui đâu rồi ạ? Sao e thấy trích dẫn mà không thấy cái comment của cụ/mợ ấy đâu ạ?

Joni Nguyễn

Xe tải
ủa cụ/mợ Thanh_bui đâu rồi ạ? Sao e thấy trích dẫn mà không thấy cái comment của cụ/mợ ấy đâu ạ?
Đây là 1 thớt của e từ dạo trước, có nhiều cụ mợ tư vấn cho cách chọn xe đạp gấp Audi mà k bị lẫn hàng giả hàng nhái đấy ạ.
https://www.otofun.net/threads/xe-dap-gap-cua-hang-audi-co-xin-that-khong.1256405/#post-37544210
Thấy cụ/mợ Thanh_bui nhắc đến Audi mà e k biết cụ/mợ review cái gì O.o

Joni Nguyễn

Xe tải
Không biết mấy năm nay cụ đã mua được xe chưa :'( Tại ở VN mới nhập khẩu con xe đạp gấp lại được, nhẹ 7.6kg thôi vì là khung cacbon cụ ạ. Mà quan trọng nhất là nó dùng dây curoa chứ k phải dùng xích nên e nghĩ sẽ tiện cho cụ đó ạ

Joni Nguyễn

Xe tải
Không biết mấy năm nay cụ đã mua được xe chưa :'( Tại ở VN mới nhập khẩu con xe đạp gấp lại được, nhẹ 7.6kg thôi vì là khung cacbon cụ ạ. Mà quan trọng nhất là nó dùng dây curoa chứ k phải dùng xích nên e nghĩ sẽ tiện cho cụ đó ạ
à suýt quên ;v nó tên là xe đạp gấp Jaunty.
Giá thì em không rõ lắm, vì nó mới nhập khẩu về nên có khi giá còn bị dao động ấy ạ

nab2195

Xe tăng
có mấy cây bọ đạp luôn cho nhanh, xếp làm gì, cụ làm con mtb, city là xong, tất cả các thể loại xếp ra xếp vào kiểu đa di năng đều ko bền, cơ khí là cứ phải fix cứng

oto.hanoi

Xe hơi
Em cũng đang có 1 con xe đạp gấp đây. Theo kinh nghiệm thì đừng tin mấy cái quảng cáo xe đạp gấp lên xe bus hay mang vào chỗ làm, vì rất phi thực tế: VN không cho mang xe đạp gấp lên xe bus, còn mang vào chỗ làm/nhà hàng thì cụ đi xe cả ngày ở ngoài đường bẩn rồi làm sao để cạnh chỗ làm của mình được.

Xe đạp gấp chỉ tiện khi đi du lịch bỏ vào xe oto rồi đạp đi quanh đây đó thôi, hoặc đi từ nhà đến chỗ để xe (nếu nhà cụ không có chỗ để).

laichamchetcham

Xe buýt
Em cũng đang có 1 con xe đạp gấp đây. Theo kinh nghiệm thì đừng tin mấy cái quảng cáo xe đạp gấp lên xe bus hay mang vào chỗ làm, vì rất phi thực tế: VN không cho mang xe đạp gấp lên xe bus, còn mang vào chỗ làm/nhà hàng thì cụ đi xe cả ngày ở ngoài đường bẩn rồi làm sao để cạnh chỗ làm của mình được.

Xe đạp gấp chỉ tiện khi đi du lịch bỏ vào xe oto rồi đạp đi quanh đây đó thôi, hoặc đi từ nhà đến chỗ để xe (nếu nhà cụ không có chỗ để).
chuẩn đó bác. e ủng hộ xe đạp nhiệt thành

Ngocanh109

Đi bộ
Tắc đường như ở thủ đô Hà Nội thì thời gian bác ngồi chờ xe bus cũng dài cổ. Kinh nghiệm mấy lần e rút ra, có 4km mà hơn 1 tiếng mới đặt chân đến cửa phòng được.
Cứ thế mà đạp xe đến thẳng chỗ làm thôi bác ạ.

mr.tunglam

Xe máy
Website
mrtunglam.com
Chào các cụ sau một thời gian em lại có nhu cầu. Giờ ko biết thế giới xe đạp nó thay đổi sao. Còn cụ nào có nhu cầu giống em ko. Hồi đó định mua xong lại chuyển công tác. Giờ lại cũng gặp hoàn cảnh tương tự, lại bus và xe đạp :)

Thanh0112

Xe đạp
Em cũng đang tính mua con xe đạp gấp để đi làm tuy làm ở gần nhưng ăn cơm nhà lên đạp đi đạp về cách (600m) với thỉnh thoảng đi loanh quanh thay xe máy !
Nguyên nhân nữa là em nhỏ con 161cm-62kg có lẽ đi xe đạp gấp nó vừa người mà nhìn nó năng động ( em mới 30 )
Xem xe đạp gấp loại không trợ lực của cụ gì bán xe đạp trợ lực trên ọp mà thấy giá chát quá 5-6 triệu,cũng kiểu xe đạp gấp nhật bãi đấy xem người ta bán trên youtube có 3triệu hoặc hơn tý thêm cả tiền ship ra bắc nữa vẫn rẻ chán,các cụ ngoài bắc đôi khi quát giá mặn quá !
Các cụ đi xe đạp gấp loại bình dân nào gửi hình với giá lên em tham khảo tý loại đắt quá em không với được đâu- mong các cụ tư vấn ! Trân trọng cảm ơn các cụ !