Tư vấn: Con em bị gãy tay, phải bó bột nhưng khi tháo bột lại không được chụp x-quang

langtuzx

Xe hơi
Kính gửi các cụ, các mợ, chuyện là thế này ạ.
Con em bị gãy tay phải chuyển viện lên xanhpon, họ chụp x-quang và cho đi bó bột, sau 1 ngày kiểm tra, thêm 1 tuần kiểm tra, thêm 2 tuần kiểm tra (tổng là 22 ngày) thì họ cho đi tháo bột nhưng không cho đi chụp x-quang kết quả xem đã khỏi hay chưa (mặc dù e đã hỏi lại bác sĩ có phải chụp x-quang kiểm tra kết quả hay ko), hiện tại chỗ tay gãy e vẫn thấy to hơn tay bên kia nên băn khoăn quá, muốn đi chụp x-quang để biết kết quả cho chắc chắn, chứ giờ cứ ngày lo đêm lo, ko làm được việc gì cả, vậy kính xin các cụ các mợ cho em hỏi đi đâu chụp x-quang xem kết quả cho tốt bây giờ ạ
Cảm ơn các cụ, các mợ!!!

Ở xanh pon thì cụ chụp dịch vụ luôn cho tiện

langtuzx

Xe hơi
em về 2 hôm nay rồi ạ, em có ngại gì chuyện tiền nong đâu, nhưng mà hỏi họ là chụp lại xem kết quả thế nào thì họ bảo ko cần, vậy mới chết chứ

Nam Tào

Xe điện
Cụ đi chỗ khác mà chụp thôi !

meoluoi

Xe điện
Bác sĩ bảo ok thì thôi, Cụ chưa yên tâm thì cho cháu ra chụp lại, nếu nó vẫn bị vênh thì đến cho Bác sĩ 1 trận

langtuzx

Xe hơi
Thì em ko yên tâm nên muốn đi chụp lại đây, em đang hỏi nơi chụp mà, tối qua em lên bạch mai chỗ cấp cứu nhi làm ngoài giờ ý, họ bảo ko có chuyên môn, em sang đối diện bạch mai mấy cái phòng khám đó chẳng có máy chụp cho trẻ 1,5 tuổi, lại phải đi về, cụ nào, mợ nào biết chỗ nào tốt giới thiệu cho e đi chụp với ạ

Điệp Lưu

Xe máy
Cụ lưu ý là bs họ có thể ktra qua thăm khám bằng tay chứ ko nhất thiết phải chụp chiếu cụ nhé
Tai X bức xạ cao, rất nguy hiểm tới sức khoẻ, nên bs họ hạn chế cho bé chiếu chụp là có nguyên nhân đấy ạ.
Cụ cứ cho bé ở nhà tập luyện thêm để phục hổi chức năng sau tgian bất động vì bó bột nhé. Uống bổ sung calci như loại Calci corbier dạng ống sirup nhé.
Nếu tay bé hơi phù thì có thể mua Alpha chymotrypsin cho bé ngậm tan trong miệng nhé (ngọt), ngày ngậm 3 viên thôi.
Trẻ con lành xương nhanh lắm, thậm chí nếu bó bột ko đc chuẩn thì 1 tgian sau xương sẽ tự hồi phục nguyên trạng nhé.
Chúc bé nhà cụ mau lành

vuongminhgian

Xe buýt
Sao cụ cứ lo quá như vậy, gãy sờ cái là biết rồi chứ chưa cần phải chụp xquang. Chụp là để xem nó gãy đơn giản hay phức tạp còn xử trí, nếu bác ấy sờ thấy liền rồi thì thôi. Chụp ăn tia hại bỏ xừ chứ có sung sướng gì đâu, bọn em làm mặc cả áo giáp chì mà còn chóng hết cả mặt đây nè :))

dtl01

Xe tăng
Trẻ con 1.5 tuổi sau 22 ngày thì chắc là liền xương rồi còn gì. Giờ, vấn đề là kiểm xem chỗ bị gãy trước đó của cháu nó có bị lệch hay không thôi. (Nếu chẳng may mà bị lệch thì cũng ảnh hưởng ít nhiều đến vận động sau này.)

Điệp Lưu

Xe máy
Sao cụ cứ lo quá như vậy, gãy sờ cái là biết rồi chứ chưa cần phải chụp xquang. Chụp là để xem nó gãy đơn giản hay phức tạp còn xử trí, nếu bác ấy sờ thấy liền rồi thì thôi. Chụp ăn tia hại bỏ xừ chứ có sung sướng gì đâu, bọn em làm mặc cả áo giáp chì mà còn chóng hết cả mặt đây nè :))
Chính xác cụ ạ

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Kính gửi các cụ, các mợ, chuyện là thế này ạ.
Con em bị gãy tay phải chuyển viện lên xanhpon, họ chụp x-quang và cho đi bó bột, sau 1 ngày kiểm tra, thêm 1 tuần kiểm tra, thêm 2 tuần kiểm tra (tổng là 22 ngày) thì họ cho đi tháo bột nhưng không cho đi chụp x-quang kết quả xem đã khỏi hay chưa (mặc dù e đã hỏi lại bác sĩ có phải chụp x-quang kiểm tra kết quả hay ko), hiện tại chỗ tay gãy e vẫn thấy to hơn tay bên kia nên băn khoăn quá, muốn đi chụp x-quang để biết kết quả cho chắc chắn, chứ giờ cứ ngày lo đêm lo, ko làm được việc gì cả, vậy kính xin các cụ các mợ cho em hỏi đi đâu chụp x-quang xem kết quả cho tốt bây giờ ạ
Cảm ơn các cụ, các mợ!!!
- Đã chụp kiểm tra 3 lần nên bác sĩ đã nắm được tình trạng can xương của con bác là tốt, vì vậy không cần chụp lại nữa.
- Giai đoạn mới can xương, canxi tập trung nhiều để kết nối 2 đầu gẫy nên có hiện tượng nổi cục tại chỗ. Sau vài tháng nó sẽ tự trở lại bình thường, bác yên tâm.

Moving

Xe tải
Con em 5 tuổi , bị gãy xương quay ở tay phải. Bó trên Việt Đức 3 lần rồi mà chụp lại vẫn bị đi lệch. Các cụ mợ bác sỹ of tư vấn giúp em có giải pháp điều trị nào khác không ạ? Cứ nắn đi nắn lại sót ruột quá