[Vì cộng đồng] Từ thiện xây dựng điểm trường Dìn Phàn Sán

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vu Son

Xe tăng
Em mở thớt này xin ý kiến các bác cũng như toàn thể các thành viên:

Theo truyền thống các năm trước đây chúng ta đều tổ chức các chương trình " Đến với đồng bào vùng cao hoặc Mái ấm biên cương, các năm trước chúng ta đã làm ở Lai châu, Tây giang- Quảng nam năm nay em đưa ra dự kiến kiến tổ chức tại Hà giang.
Xã Sơn vĩ là một xã đặc biệt khó khăn của huyện biên giới Mèo vạc - Hà giang, toàn Xã có 19 thôn trong đó 9 nằm liền kề dọc theo 17.7 km dọc biên giới với Trung quốc, địa hình nơi đây phức tạp hiểm trở, đi lại khó khăn đặc biệt là vào mùa mưa, từ trung tâm Huyện lỵ Mèo vạc đến Xã Sơn vĩ dài 50km đường cấp phối, từ Xã sơn vĩ lên đến Dìn Phàn Sán dài 7km trong đó ô tô có thể đi được 4-5km còn lại 2-3km là đường dân sinh đi bộ hoặc xe máy, toàn Xã có 7 dân tộc sinh sống nơi đây trên 50% là các hộ đặc biệt đói nghèo, đời ssóng rất khó khăn, lạc hậu . Dự kiến chúng ta sẽ làm 3 lớp học cho các cháu tại Thôn Dìn Phàn Sán, theo dự toán sơ bộ ban đầu từ BCHQS Hà giang thì kinh phí làm việc này sẽ từ khoảng trên 100 triệu đến khoảng 350 triệu tuỳ theo kiểu làm và qui cách vật liệu, (cụ thể và chi tiết, qui cánh, kinh phí, trên đó các đồng chí Biên phòng sẽ thông tin trong tuần này), xin ý kiến các bác về việc triển khai trương trình, nếu thống nhất tuần sau em sẽ lên đó tiền trạm khảo sát và báo cáo để triển khai.

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Em ủng hộ toàn thân ạ :D. Chờ thớt quyên góp của cụ Cua em sẽ góp cả phần cá nhân lẫn phần "đi xin" như năm ngoái ạ. Cụ cần chân lon ton mua sắm đóng gói thì gọi em ạ :) Cụ cần Bác Sĩ đi khám bệnh và phát thuốc cho bà con thì em cũng ủng hộ được ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

Black & White

Xe hơi
Em ủng hộ nhiệt tình ý kiến của Bác ạ. Em xin đăng ký 1 xe Escape 3.0.
Em là Dũng, Sđt 090.433.9948, năm trước đi Ka Lăng em đi Caren cùng Cụ Lý ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
em nhớ ra cụ đen trắng rồi, lúc từ kalang về, em ngồi sau cụ
[video=youtube;2pxkbhx7y-E]http://www.youtube.com/watch?v=2pxkbhx7y-E&feature=player_embedded#at=14[/video]

Lason

Xe hơi
Website
www.nguoitoicuumang.com
Bác này là em cảm phục nhất đấy .

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Nghe cụ cua tả có vẻ đường dễ đi hơn Kalang nhể?

Black & White

Xe hơi
em nhớ ra cụ đen trắng rồi, lúc từ kalang về, em ngồi sau cụ
[video=youtube;2pxkbhx7y-E]http://www.youtube.com/watch?v=2pxkbhx7y-E&feature=player_embedded#at=14[/video]
Vâng, em chào Bác.
Hy vọng năm nay em lại được tham gia với các bác.
trong quá trình chuẩn bị, em có thể giúp gì đc xin các bác cứ alo ạ.

Black & White

Xe hơi
Em cảm ơn Mợ, không có Bác Cả thì em chả lên được chỗ ngủ ở Mường Lay đâu ạ.
Năm nay em đi xe khác cho các bác đỡ lo lắng hơn ạ.

Gamechip

Xe điện
Em cảm ơn Mợ, không có Bác Cả thì em chả lên được chỗ ngủ ở Mường Lay đâu ạ.
Năm nay em đi xe khác cho các bác đỡ lo lắng hơn ạ.
Cụ nổi tiếng thế nhỉ, mà hình như em....không biết cụ :P Cụ cho em làm chã cho người nổi tiếng với nhá :))

Black & White

Xe hơi
Cụ nổi tiếng thế nhỉ, mà hình như em....không biết cụ :P Cụ cho em làm chã cho người nổi tiếng với nhá :))
Em sẵn sàng phục vụ Mợ, chỉ có điều 3 ngày liên tục Mợ có chịu được không thôi ạ.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Bác Cua ơi! Nếu mình làm sớm 1 chút để khai giảng đầu năm học, các thầy cô cũng như các em học sinh có lớp mới để học thì tốt biết bao! Bác lên chương trình đi khảo sát rồi về cùng bàn bạc phương án triển khai bác nhé!

Vu Son

Xe tăng
@XO tuần sau anh lên thống nhất chương trình, mình làm và nghiệm thu vào ngày Nhà giáo Việt nam 20.11.2011, lớp mới sẽ xây cạnh lớp cũ, yêu cầu giữ lại lớp cũ cho đến khi mình lên nhận bàn giao

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
@XO tuần sau anh lên thống nhất chương trình, mình làm và nghiệm thu vào ngày Nhà giáo Việt nam 20.11.2011, lớp mới sẽ xây cạnh lớp cũ, yêu cầu giữ lại lớp cũ cho đến khi mình lên nhận bàn giao
Đề nghị hai bác lên kế hoạch phối hợp với 4r"Người cưu mang tôi" nhé! :P
Cụ thể thì sau chuyến tiền trạm của bác Cua, chúng ta tính tiếp ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Black & White

Xe hơi
Bác Cua cho em hỏi, em có thể xin tài trợ ( tiền mặt, đồ dùng học tập và thuốc men) từ một số trường tiểu học và các công ty Dược phẩm tại địa bàn quận Đống Đa cho chương trình nhưng cần có Văn bản hoặc Công văn của tổ chức, cái này mình có không ạ?

Gamechip

Xe điện
Bác Cua cho em hỏi, em có thể xin tài trợ ( tiền mặt, đồ dùng học tập và thuốc men) từ một số trường tiểu học và các công ty Dược phẩm tại địa bàn quận Đống Đa cho chương trình nhưng cần có Văn bản hoặc Công văn của tổ chức, cái này mình có không ạ?
Cái này cụ yên tâm là sẽ có cho cụ, năm ngoái em đã xin bằng văn bản do Đương Kim Tổng Giám Đốc XÔ ký, cụ tỷ cụ "làm việc" với em nhé ;))

Lason

Xe hơi
Website
www.nguoitoicuumang.com
Bọn em đi tiền trạm về sẽ gặp các bác để bàn bác nhé .Cảm ơn bác nhiều.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bọn em đi tiền trạm về sẽ gặp các bác để bàn bác nhé .Cảm ơn bác nhiều.
Sao lại là "Bọn em" Anh Cua chuyến này đi tiền trạm có một mình thôi! Về viết báo cáo kèm...bản kiểm điểm luôn! =))

Lason

Xe hơi
Website
www.nguoitoicuumang.com
Sao lại là "Bọn em" Anh Cua chuyến này đi tiền trạm có một mình thôi! Về viết báo cáo kèm...bản kiểm điểm luôn! =))
Về xưởng sửa xe ngay !!! Để giấy viết bản kiểm điểm của các ông cho các cháu miền núi làm giấy viết cũng được mấy năm -Đây cóc cần......X_X

doikocodon

Xe tải
Về xưởng sửa xe ngay !!! Để giấy viết bản kiểm điểm của các ông cho các cháu miền núi làm giấy viết cũng được mấy năm -Đây cóc cần......X_X
Ý kiến của mợ hay ạ. Hay OF phát động chương trình tiết kiệm giấy viết kiểm điểm giúp các cháu miền núi có giấy học nhỉ. Lợi đơn lợi kép. ;))
Hóng tin tiền trạm của 2 cụ mợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng