Chi hội Tự thay thế phụ tùng cho xe Civic - Phần 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

meodenmatlua

Xe điện
Cụ nhắc em mới nhớ ngày cá tháng 4. Dù sao cũng chúc mừng cụ đã thay được hàng ưng ý, cụ đi thử vào các chỗ xóc, gờ giảm tốc xem chất lượng cái chân máy mới thế nào nhé.
Nhân tiện cụ tìm hộ em link cái chân máy cho xe với, hàng của cụ là cho 1.8, xem em 2.0 đời 2007. mã là 50820-SNA-033 hoặc SNA-P01. Honda Mỹ Đình báo mã là: 50820-SNG-J02.
Thanks cụ trước.
Em search trên mạng thì mấy mã của cụ đều dùng cho 1.8 cụ nhé. Cụ thử check lại xem

meodenmatlua

Xe điện
Cảm ơn cụ mèo đen. Em định vodka cho cụ mà không được vì phải vodka cho 20 cụ khác thì em mới vodka cho cụ lần nữa được.
Cảm nhận ban đầu như thế là ngon rồi cụ nhỉ. Hàng tàu mà nó vẫn kiên cường dán nhãn tàu, không chịu nhái nhãn khác thì em nghĩ nó phải có lý của nó, mà lý ở đây là chất lượng phải tốt hơn hàng nhái. Em nghĩ nó cứ được 70% hàng hãng là tốt rồi, vì giá nó chỉ bằng 1/4 hàng hãng thôi mà.
Cảm ơn cụ, em hy vọng nó được 50% của hãng là ngon lắm rồi cụ ạ. :D

meodenmatlua

Xe điện
Em làn căn tầng 1 xí chỗ để update

meodenmatlua

Xe điện
Em làm căn tầng 2 xí chỗ để update

meodenmatlua

Xe điện
Khuyến mãi thêm cái tẩu mở bugi hả cụ?
cụ in box hướng dẫn em cách mua cao su chân máy với, xe em cũng 1.8mt sx năm 2009
Vâng cụ ạ, mua 4 cái bugi khuyến mãi tẩu mở bugi. Nhưng mà cái này mở hơi yếu, em phải thêm cái tay công nhỏ mới mở được cụ ạ.
Nó là khẩu lục giác 16 dài.
Còn cao su chân máy em chưa có thời gian trải nghiệm độ bền nên cũng chưa kết luận được tốt hay xấu. Nếu cụ muốn mạo hiểm như em thì em sẽ chỉ cụ :D

meodenmatlua

Xe điện
Cụ có thể chi tiết hơn nơi bán, rổ giá, và cách lắp ko ạ? Trước em cũng vào gara lắp 1 lần, dùng được khoảng 2 năm thì tỏi. Thi thoảng để xe ngoài trời quên không lên kính, qua đêm trời mưa... úi giời :(
Em mua shop bên tàu khựa, giá về HN khoảng 650k cụ ạ.
Cách lắp thì đơn giản, tháo 2 con vít và cạy tấm nhựa bên trong cửa lái, rút và cắm vào là ok cụ ạ.

meodenmatlua

Xe điện

meodenmatlua

Xe điện
vẫy mà hôm bữa vô hãng hỏi,,tụi KTV nó báo 1 củ đó các bác,,,tiền công nó lấy thêm 200k
đau lòng xót lòng thật,,mà e để chạy luôn,,may ko là làm mồi cho các chú ấy xẻ thịt lun rồi
Cái này thay cực dễ cụ ạ. Em ship về tự thay có 15 phút.

meodenmatlua

Xe điện
vẫy mà hôm bữa vô hãng hỏi,,tụi KTV nó báo 1 củ đó các bác,,,tiền công nó lấy thêm 200k
đau lòng xót lòng thật,,mà e để chạy luôn,,may ko là làm mồi cho các chú ấy xẻ thịt lun rồi
Cái này thay cực dễ cụ ạ. Em ship về tự thay có 15 phút.

meodenmatlua

Xe điện
Chào các cụ, em mò được tên các loại bóng đèn của Civic 2006 để cụ nào muốn mua về tự thay thì tìm tên bóng cho dễ. Cụ nào thấy hay ho thì mời em rệu nhá

Chào các cụ
Mùa hè đỏ lửa đã đến rồi, miền Trung nắng hạn đã mấy tháng, nhà nước đang phải kêu gọi Quốc tế hỗ trợ để chống hạn.
Dự báo mùa hè năm nay sẽ nóng hôi hổi, các chuyến du lịch sẽ thêm phần mệt mỏi nếu điều hòa chỉ âm ấm man mát.
Theo như nhà sản xuất, mỗi năm lượng ga trong điều hòa sẽ tiêu hao một chút do các mối nối. Vì vậy công suất làm lạnh sẽ giảm dần.
Em dự định mua một bộ dây nạp, đồng hồ nạp ga khoảng 350k.
Một bình ga R134a 250g loại tốt để bổ xung khoảng 150k. (1 bình này nếu bổ xung chắc đủ cho 3 xe).
Một bình dầu máy nén, mỗi lần nạp cho mấy giọt theo khuyến cáo của Honda khoảng 150k.
Tổng cộng cho lần nạp đầu tiên là 650k.
Lần sau chắc chỉ tốn 150k.
Hàng về rồi các cụ ơi =D>

Không biết có nên không các cụ nhỉ ?

Một cái hay của bộ nạp ga này là ta có thể mua ga R22 để bổ xung cho điều hòa ở nhà các cụ.
Mùa nóng các cụ muốn gọi thợ đến cũng khó, ga lại giởm và bị chém cũng khá đau.

Có cụ nào thích chuột bạch với em không? Em miễn phí công và ga cho 2 cụ. Các cụ mang xe đến để em làm thí nghiệm :D:D:D.
Em không lấy công và tiền ga :D:D
OK thì em ship hàng về, cuối tuần sau em thí nghiệm.

Em thông báo trước, ga của Mỹ, sản xuất tại tàu khựa các cụ nhé.

Cụ ở đâu cụ có nghề không nếu đảm bảo an toàn em ok
Dạ em không có nghề cụ ạ. Cái này chỉ bổ xung nên em nghĩ ok.
Tây lông nó tự làm nhiều lắm.

Cái này tuy không khó, nhưng chính vì nghĩa nó đơn giản, nên ít cụ chia sẽ, và các cụ chưa từng làm thì cũng băn khoăn.
Các cụ yêu xe, được tự tay rửa ráy, vệ sinh lau chùi, thay mấy mục đơn giản: lọc giá đcơ, lọc gió điều hòa, dầu động cơ, nước rửa kính... Tự làm các mục này thấy hiều cái thú.
Vâng, tự làm thấy vui lắm cụ nhỉ. Em cũng hay lọ mọ nghịch vào 2 ngày nghỉ cuối tuần. Vừa rẻ, vừa đảm bảo (Đối với những mục đơn giản thôi).

Cụ chủ cho em hỏi chút với, em mới lấy civic 2015 được 1 tuần nhưng chưa biết chạy bao nhiêu km thì nên thay dầu, thay lọc gió...... Cụ chủ chia sẻ cho em chút kinh nghiệm về các mốc phải thay dầu? loại dầu nào tốt ? và nên thay ở đâu thì tốt ạ.
Em tks cụ nhiều.
Xe cụ mơi như vậy thì cứ theo sổ hướng dẫn sử dụng và sổ bảo hành mà thay cụ ạ, vào hãng thay cho yên tâm.

Điều hòa xe e dạo này lạnh không ổn định, đang lạnh sâu tự nhiên hơi ấm ấm...Không biết có phải thiếu gas không cụ nhỉ
Em không chuyên nhưng mà nó vẫn lạnh sâu thì chắc không phải thiếu ga cụ ạ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

meodenmatlua

Xe điện
Thanks cụ nhiều nhé. Lúc nào rỗi cụ chụp em xem mấy cái lỗ cụ rút ra cắm vào cho để em yêu khoa học cùng với nhé :)
Cuối tuần này em lắp sẽ chụp ảnh post cho cụ nhòm

meodenmatlua

Xe điện
Hàng về rồi các cụ ơi, em đang phân vân có nên chuột bạch không :-ss

meodenmatlua

Xe điện
:x Vâng cụ, em đặt rồi, chắc sang tuần có hàng. Hóng ảnh cụ.
Hôm qua em thay ngon lành rồi cụ.
Em đã chụp ảnh, quay clips khi thử nhưng ở nhà không up lên đc.
Mai em up hầu các cụ

meodenmatlua

Xe điện
Cụ cũng cho em xin đường link được ko cụ, em có tự lắp được không cụ?
Link mai em gửi cụ. Lắp thì em sẽ post hướng dẫn cách lắp, cũng rất đơn giản, chỉ có 2 con vít. Khó nhất là tháo tấm ốp bên trong cửa lái, các cụ chỉ cần bạo tay một ít là ngon. Ra gara họ cũng bạo tay như vậy thậm chí còn hơn vì không phải xe của họ cụ ạ.

meodenmatlua

Xe điện

meodenmatlua

Xe điện
Xe em lạnh bình thường nhưng ko hiểu sao cứ lúc tắc đường hoặc đi số thấp tốc độ rùa bò là ko thấy lạnh.
Em luôn để gió nấc 3 hoặc 4, AC để nấc 3 từ nhỏ về lớn hoặc nấc 5 theo chiều lớn -> nhỏ.
Theo các cụ thì bị sao ạ??
Cụ xem quạt giải nhiệt của giàn nóng điều hòa xem còn quay mạnh không. Vì khi đi chậm hoặc tắc đường giàn nóng không được giải nhiệt bằng gió mà phụ thuộc vào quạt cụ ạ.

meodenmatlua

Xe điện
Cám ơn cụ ak.
Civic nhà cụ lúc đóng/ngắt ac tiếng kêu có mạnh ko ak?
Xe em lúc nó đóng ngắt máy rung nhẹ và có tiếng ồn. Mấy ông đi xe To toàn bảo điều hoà xe em kêu to hơn...
Lúc nó đóng quạt cục nóng nó kêu rú lên ấy cụ. Đặc sản của Civic đấy cụ :))

tuuquy

Xe tải
Mờ các cụ vào xem em lắp điều khiển lên kính nhé
Đâu hả cụ? (edit: à em thấy rồi, ad mod gộp các bài của cụ vào #1 thớt này).
Em cũng vừa nhận được hàng vừa ship về, cơ mà nó hơi khác của cụ 658k + 30k ship :)

Trạng thái
Thớt đang đóng