[Funland] truyền hình trực tiếp duyệt binh của TQ

cafesuada

Xe điện
Bây giờ có google earth, tên lửa nó phóng đến mục tiêu chuẩn từng cm. Sau màn giã tên lửa là biết kết quả rồi, bên bị giã giơ cờ trắng. Lúc đó lính bộ binh nó vào bắt sống thằng tướng thôi.

Civic to Merc.

Xe container
Thì đúng là nó đẹp vì toàn lính cảnh. Loại lính cảnh, lính con 1 vào trận nghe bùm chíu là chạy tán loạn.

Mấy cụ xem search cái clip công an bình thuận chặn bắn nhau với bon cướp có súng ấy đi sẽ thấy dân Việt Nam Anh hùng dũng cảm xem cái chết nhẹ tựa lông hồng ra sao. Ai đời đạn nó bắn cả băng mà bà con ta xúm xít leo trèo hò reo áp sát xem bắn nhau cho rõ cả trẻ em đàn bà mới tthấy yên tâm là chả có kẻ thù nào xâm lược nổi chúng ta đâu
=))

http://video.search.yahoo.com/search/video;_ylt=A0SO8xGDvelVATYA8hJx.9w4?p=giang+hồ+đấu+sung+cảnh+sát+bình+thuận+bản&fr=onesearchnew&fr2=piv-web&psqn=2

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Kỷ luật là sức mạnh của Quân Đội , ngày xưa nó thua mình vì quân nó ô hợp , bây giờ Tướng nó rèn quân kỹ hơn mình , lính mình trông rau nuôi lợn tốt hơn lính nó , cả ngày Vinh quang và tự hào rồi đi bộ , nó thì cưỡi xe tăng máy bay , may mà có mấy bác 3 tỏi hô hào chứ không éo ai tin mình
Nhưng mà tướng mình lại làm kinh tế giỏi cụ ạ, chưa biết mèo nào cắn mửu nào đâu.

S320

Xe điện
Cụ nhắc đến đặc công nước làm em nhớ đến f305 đối diện F của em trên xuân mai.
Phải thừa nhận F đặc công huấn luyện kỹ và kỷ luật thật sự. Ko nhởn nhơ như lính sư đoàn bộ bọn em. Trời rét căm căm của thời tiết cuối năm lạnh như vậy mà bên đặc công nước vẫn BÁO ĐỘNG luyện tập. Họ băng qua sông đơn giản? 8-x lạnh vậy mà từng tốp B cởi đồ cho vào bao và lội sông như chơi. Đêm ấy em gác mà thấy ghê cụ ạ.!!!!
Dười E và C cũng luyện tập nhưng ko sánh đc với F đặc công. Sư đoàn bọn em thì chỉ có D TRINH SÁT là luyện tập gần như là F305 đấy thôi.

giờ thì có oánh đâu mà biết, nhưng thực sự đừng đùa với chiến binh Vn, trông nhan nhở thế thôi, chứ dân Vn nó ăn vào máu rồi, thời bình hay chia thịt trâu thì bựa vậy, nhưng cứ hễ Tổ quốc lâm nguy coi, ngay mấy chú dặt dẹo mực tàu đầy người, lúc đó thành anh hùng hết đới. ko có cái máu đó Vn mình xoá xổ cả ngàn năm trc rồi cụ ạ.
cụ nhìn đội đặc công nước Vn coi, thằng nào thằng nấy trông như con nhái đói, vêu vao, độc cái quần tà lỏn nhưng thực sự là nỗi kinh hoàng cho kẻ thù đấy. họ chịu đc gian khổ, đói rét, và quan trọng nhất là éo sợ chết.... lính càng sướng càng dễ thành lính cảnh

meodenmatlua

Xe điện
Cái món đánh đấm nó có trong gen của người Việt. Và tại VN nó cũng theo vùng đấy các cụ.
Thời bình thì đấu đá tranh giành nhưng khi có chiến tranh thì lại đoàn kết.
Thế nên VN mới tồn tại đc đến bây giờ.
Quân đội chính quy Irax đc Mỹ trang bị tận răng mà bị bọn IS nó đánh cho te tua, toàn bỏ vũ khí chạy thục mạng.

Mycar222

Xe điện
Chiến tranh bây giờ thắng thua phụ thuộc
vào vũ khí công nghệ
e ko ưa gì khựa nhưng qđ của nó ko phải dạng vừa đâu

S320

Xe điện
Cụ nói vậy em thấy nặng lời.

Trong chiến tranh thì việc có người nhát đảm là chuyện thường cụ ạ.
Nhưng đều cả như vậy thì ko có chiến thắng nào cả. Đừng nói đến gp Đất Nước?!!!!!
Chiến tranh là tàn khốc và ác liệt. Em ko trải qua nhưng sự thật là nước ta có mấy thời được bình yên đâu????? Lịch sử còn đấy mà?

cụ e nghĩ thuộc diện bị nhồi sọ nặng, những chuyện kiểu như chỉ huy hô rút thì quân chạy như vịt, hay tự đâm chọc thương tật để khỏi ra trận chắc cụ chưa nghe bao giờ. sự thực nó ko giống sách vở tuyên truyền đâu.

NNS

Xe ngựa
Bây giờ có google earth, tên lửa nó phóng đến mục tiêu chuẩn từng cm. Sau màn giã tên lửa là biết kết quả rồi, bên bị giã giơ cờ trắng. Lúc đó lính bộ binh nó vào bắt sống thằng tướng thôi.
chắc cụ xem hơi nhiều film ... Star war=))
chiến tranh nó éo ngon xơi thế đâu ạ. kể cả giờ đây với vũ khí hiện đại, định vị vệ tinh... nhưng ko có bộ binh cũng ko bao giờ thành 1 cuộc chiến tranh mở rộng cả

longpn

Xe hơi
em công nhận là năm nay VN mình đánh tay hơi bị mạnh hơn mọi khi

cafesuada

Xe điện
chắc cụ xem hơi nhiều film ... Star war=))
chiến tranh nó éo ngon xơi thế đâu ạ. kể cả giờ đây với vũ khí hiện đại, định vị vệ tinh... nhưng ko có bộ binh cũng ko bao giờ thành 1 cuộc chiến tranh mở rộng cả
Nhưng vai trò của bộ binh cách đây vài chục năm chiếm 70% sức mạnh, thì giờ chắc chỉ chiếm 10-20% thôi, đại loại thế.
Cho nên, VN tự nhận là có bộ binh liều chết, thì cũng chả có nhiều ưu thế trong thời đại này.

Thời đại này mà chiến tranh, là cứ giã tên lửa, sau màn giã tên lửa thì đã xác định thắng - bại, bộ binh lúc đó chỉ hoàn tất công đoạn cuối thôi.
Thời xưa cũng đã xa rồi ...

NNS

Xe ngựa
Lính kiểu đó chỉ loanh quanh giữa nhà thôi cụ ạ. Mà đã vào nhà thì thằng nào chẳng phản ứng như thế, chẳng phải mỗi nước mình. Lại nói anh Tàu, bây giờ nó là cường quốc, quân đội nó ở đẳng cấp khác rồi. Không chỉ giữ nhà mà còn phải viễn chinh thì không có kỷ luật, không có tính chuyên nghiệp chỉ dựa vào sự chịu đói, chịu rét của lính thì làm sao mà viễn chinh.
em chưa thấy thằng tàu oánh thằng nào mà thắng cả, nó chỉ giỏi oánh lẫn nhau thôi.
ngay cả thời nguyên Mông, đánh bạt Âu châu, chiếm Maxcow, Hungari... nhưng lại ếu phải chiến tích của bọn Hán, mà là của bọn Mông Cổ

STElectrics

Xe lăn
cụ e nghĩ thuộc diện bị nhồi sọ nặng, những chuyện kiểu như chỉ huy hô rút thì quân chạy như vịt, hay tự đâm chọc thương tật để khỏi ra trận chắc cụ chưa nghe bao giờ. sự thực nó ko giống sách vở tuyên truyền đâu.
Hê hê, hồi bé nhà em ở cách doanh trại lính thủy đánh bộ khoảng 800m (các anh ấy đóng quân trên đỉnh đồi). Năm 88 chỉ nghe nói sẽ phải ra Trường Sa mà các anh ấy khóc đồng thanh ở nhà em vẫn còn nghe thấy đấy ạ.

Civic to Merc.

Xe container
Cụ nhắc đến đặc công nước làm em nhớ đến f305 đối diện F của em trên xuân mai.
Phải thừa nhận F đặc công huấn luyện kỹ và kỷ luật thật sự. Ko nhởn nhơ như lính sư đoàn bộ bọn em. Trời rét căm căm của thời tiết cuối năm lạnh như vậy mà bên đặc công nước vẫn BÁO ĐỘNG luyện tập. Họ băng qua sông đơn giản? 8-x lạnh vậy mà từng tốp B cởi đồ cho vào bao và lội sông như chơi. Đêm ấy em gác mà thấy ghê cụ ạ.!!!!
Dười E và C cũng luyện tập nhưng ko sánh đc với F đặc công. Sư đoàn bọn em thì chỉ có D TRINH SÁT là luyện tập gần như là F305 đấy thôi.
Những năm đầu 9x bọn e cũng đang ở học viện phòng ko, đi đá bóng giao hữu bên lục quân, tuy cùng là lính cả nhưng bọn ở học viện lục quân nó cao hơn cả cái đầu, da đen cháy và như thanh niên đá với thiếu niên vậy.
Sĩ quan lục quân, đặc công toàn mình đồng da sắt hết chứ ko chậu cảnh như mấy ông ở thành phố đâu.

greenkar

Xe tăng
Thằng tàu nó mạnh và kỷ luật thật đấy, nhưng mà nhà cháu nghĩ nó chả gây gổ gì với mình đâu, mình quá yếu nó đánh làm cái gì

herotran8

Xe tăng
Cách đi nghiêm của mình chân đánh cao hơn, rất khó thẳng gối đều, tốn sức nên độ đồng đều khó hơn. Tay cũng đánh quá cao. Theo em cần phải nghiên cứu lại cách đi đơn giản hơn.

NNS

Xe ngựa
Hê hê, hồi bé nhà em ở cách doanh trại lính thủy đánh bộ khoảng 800m (các anh ấy đóng quân trên đỉnh đồi). Năm 88 chỉ nghe nói sẽ phải ra Trường Sa mà các anh ấy khóc đồng thanh mà ở nhà em vẫn còn nghe thấy đấy ạ.
thế cụ nghĩ họ sẽ nhảy cẫng lên vì ra đó ạ? hô hố, tử biệt sinh li ai cũng có cảm xúc, nhưng ra đó rồi cụ xem họ sống, càm súng thế nào. cụ còn nhớ cái clip khựa nã đại liên vào bia sống là các chiến sỹ hải quân trên đảo Gạc ma ko? họ đứng đó ghì lá cờ hay họ quì hàng?
đây, lính khựa đi đều=))