[Thảo luận] Trương Tuần lại bắt láo ở ngã tư Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đã nhiều cụ nói về việc Trương Tuần bắt láo ở ngã tư Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn thì hôm nay em dính ợ! b-(

Em sang Việt Hưng có việc về đến đó thì không thể vào nổi làn giữa để đi thẳng cho nhanh vì đông xe quá đành đứng sát giải phân cách và qua ngã tư thì bị tóm!

Họ Trương ngồi trong bốt sau một hồi cãi nhau và không nêu nổi điều luật nào cấm em "dừng trên làn cho cả xe đi thẳng và rẽ trái sát giải phân cách để đợi đèn đỏ" thì dám bảo em là tôi không lập biên bản mà mời anh về đội làm việc!b-(

Em bật luôn: tôi không chống người thi hành công vụ, tôi yêu cầu anh lập biên bản với ý kiến của tôi trong mục ý kiến người vi phạm là đúng luật và đúng mực! Anh làm thế là vi phạm nghiêm trọng quy trình làm việc của CAND!:))

Lại quay sang bắt em "xin" thì em bẩu nhất định không xin! Cứ lập biên bản đi rồi chúng ta nhờ trọng tài phân xử sau!\:D/

Chú xxx xanh hỗ trợ thì quên cả nhiệm vụ và sán lại cười cười nghe em bật Trương Tuần vàng!

Dọa dẫm mãi không xong họ Trương đành trả em giấy tờ!

Trước khi đi em bẩu họ Trương nếu thấy bất cập thì có quyền yêu cầu GTCC cắm biển và kẻ lại vạch sơn thì TT bảo là yêu cầu rồi nhưng không được đáp ứng!

Các cụ nhớ mấy mánh khóe như dọa về đội làm việc không lập biên bản tại chỗ, kết tội rất vu vơ là cấm dừng đợi đèn đỏ trên làn sát giải phân cách,...

Em không ghi âm vì chuyện nó chả có gì to tát nên không có cho các cụ nghe, chỉ nêu chút kinh nghiệm, nhất là chuyện dọa đưa về đồn!

Cheers

[video=youtube;-oBoiE9o6xM]http://www.youtube.com/watch?v=-oBoiE9o6xM&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Lovestory1008

Xe tăng
Chỗ này là miếng ngon kiếm ăn của xxx.

nvthu

Xe buýt
Mềm thì cắn mà rắn thì buông thôi

KYNGLISH

Xe tăng
Cụ Ngoc Phan làm việc với xxx lần nào cũng chắc nịch, em học hỏi được rất nhiều từ những chia sẻ của cụ, nhất là ở thớt cụ dạy dỗ xxx Hải Dương. Em mời cụ 1 ly để cảm ơn cụ nhá.

one2fi

Xe tải
Xe cụ ngày CN tưởng o ngoại thành về nên tranh thủ dọa chút, nếu không sợ thì thôi.
Tôi hàng ngày qua đây thì đến 99,9% các Bác đều ko chú ý và ko thuộc luật nên cứ chờ đợi và bị xxx vin.

ndkhoivtv

Xe tăng
So di cụ!

Cháu đang sì bam cố để đi rao vặt ợ!:))
Hớ hớ, mấy cái chỗ mà hiện trường với luật lá mông lung như cụ bảo ý... nhà cháu chỉ ngại mất thời gian thôi chứ có mà bố bảo cũng chả lập được "biên bẩn"! :))

ducquyet

Xe hơi
quen ăn ở địa điểm này rồi các cụ ạ

Dibo2012

Xe đạp
Chào các bác OF!
Em là mem mới hôm nay xin gia được gia nhập gia đình OF. Có gì các bác tha cho em đừng ném gạch vào em nhé.

Thiepk32

Xe tăng
nhiều cụ bị vin ở chỗ này rồi em vod cụ cái.

giacmoxe4

Xe điện
Cụ Ngoc Phan XLS là chuyên gia cãi Trương Tuần đấy nhé.:P.Em ủng hộ Cụ

riah N.T

Xe đạp

sieutoc123

Xe tải
Hihix. Cụ cũng cao thủ nhể. Nhiều người cứ thấy mấy chú xxx là mặt cũng vàng như áo của mấy chú nên chẳng dám biết đúng sai nữa mà bật.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Đã nhiều cụ nói về việc Trương Tuần bắt láo ở ngã tư Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn thì hôm nay em dính ợ! b-(

Em sang Việt Hưng có việc về đến đó thì không thể vào nổi làn giữa để đi thẳng cho nhanh vì đông xe quá đành đứng sát giải phân cách và qua ngã tư thì bị tóm!

Họ Trương ngồi trong bốt sau một hồi cãi nhau và không nêu nổi điều luật nào cấm em "dừng trên làn cho cả xe đi thẳng và rẽ trái sát giải phân cách để đợi đèn đỏ" thì dám bảo em là tôi không lập biên bản mà mời anh về đội làm việc!b-(

Em bật luôn: tôi không chống người thi hành công vụ, tôi yêu cầu anh lập biên bản với ý kiến của tôi trong mục ý kiến người vi phạm là đúng luật và đúng mực! Anh làm thế là vi phạm nghiêm trọng quy trình làm việc của CAND!:))

..............................................

Em không ghi âm vì chuyện nó chả có gì to tát nên không có cho các cụ nghe, chỉ nêu chút kinh nghiệm, nhất là chuyện dọa đưa về đồn!

Cheers
Ở ngã tư đó, biển phân làn trên cao cũng cho làn sát dải đi thẳng và rẽ trái (kiêm quay đầu), vạch sơn trên đường cũng có mũi tên đi thẳng và rẽ trái! Trong khi đó đèn tín hiệu của 2 hướng đó lại riêng biệt! Em chả hiểu sao mấy thằng xxx vẫn cứ đứng đó kiểu "đười ươi giữ ống" để bắt bậy bạ nhể, em để ý các cụ ở nơi khác đến bị vợt nhiều nhất vì chưa quen đường, đi theo biển báo, không biết có cãi được như cụ không!

Ở đây có 1 bốt gác cố định, người vượt đèn đỏ giờ cũng ít, xe quá khổ quá tải bị cấm từ cầu chui không vào được đến đây...! Chỉ còn mỗi sự mập mờ của biển báo+vạch sơn+đèn tín hiệu đèn để cho xxx dựa vào đó để làm xiền!

Sprinter 1626

Xe buýt
Chẳng qua cụ lách luật thôi! Đứng thế cũng khó coi lắm.ủng hộ cụ bật nhưng không ủng hộ cụ đứng.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ở ngã tư đó, biển phân làn trên cao cũng cho làn sát dải đi thẳng và rẽ trái (kiêm quay đầu), vạch sơn trên đường cũng có mũi tên đi thẳng và rẽ trái! Trong khi đó đèn tín hiệu của 2 hướng đó lại riêng biệt! Em chả hiểu sao mấy thằng xxx vẫn cứ đứng đó kiểu "đười ươi giữ ống" để bắt bậy bạ nhể, em để ý các cụ ở nơi khác đến bị vợt nhiều nhất vì chưa quen đường, đi theo biển báo, không biết có cãi được như cụ không!

Ở đây có 1 bốt gác cố định, người vượt đèn đỏ giờ cũng ít, xe quá khổ quá tải bị cấm từ cầu chui không vào được đến đây...! Chỉ còn mỗi sự mập mờ của biển báo+vạch sơn+đèn tín hiệu đèn để cho xxx dựa vào đó để làm xiền!
Em bảo nếu thấy không ổn sao không kiến nghị GTCC sửa lại biển báo thì Trương Tuẩn bảo là làm rồi nhưng không được! Xuống hố cả nút nó thế!

Chẳng qua cụ lách luật thôi! Đứng thế cũng khó coi lắm.ủng hộ cụ bật nhưng không ủng hộ cụ đứng.
Em biết hết cụ ạ!
Nằm ở đó bất lực nhìn làn xe bên phải đi vèo vèo vì đã là vạch liền rồi không chuyển làn được nữa!

Em không khuyên các cụ đi như thế, nhưng khi đã chẳng may vào thế thì phải làm như em chứ không được để Trương Tuần giết oan!

Việc của họ Trương không phải là rình vồ giết mà góp ý với GTCC để đảm bảo an toàn mới là quan trọng thì họ đếch làm!b-(

fishbed4

Xe tăng
Thế thì đèn xanh đèn đỏ có phần đèn mũi tên rẽ trái bị thừa mất rồi cụ Phan nhỉ. Mấy cái ông khác cứ đi ra làn giữa xếp hàng theo hướng dẫn đèn giao thông cưỡng bức chán nhỉ, xếp hàng rồng rắn chẳng chịu đi ra làn ngoài sát giải phân cách cho nó đỡ dài.
P/s: Cụ có quyền xi nhan phải xin nhập lần giữa một cách từ tốn, miễn sao không đè vạch liền là được. Trên đường cũng có nhiều người lịch sự sẵn sàng nhường đường cho xe khác nhập làn, miễn sao mình xi nhan xin sớm và chờ đợi 1 cách từ tốn. Lâu rồi (2 tháng nay) E chưa đi đoạn đấy nên cũng không nhớ rõ lắm tín hiệu đèn mũi tên rẽ phải và đèn đi thẳng có hoạt động đồng bộ cùng nhịp với nhau nữa không. Thêm nữa: về vạch kẻ đường nhiều nơi không đồng bộ với đèn giao thông, giải phân cách phân làn, còn bất cập ở rất nhiều nơi. Kể cả hình vẽ làn dành cho xe đạp, biển báo khu vực dành cho người tàn tật.
Mà nói thật là VN mình còn kém xa Tây, bọn Tây Khách sạn sang trọng nó còn có phòng dành cho người khuyết tật, có phòng VIP với hệ thống kính chống đạn. VN mình tự phong là nhiều không thể đủ điều kiện chuẩn mực hoàn toàn đâu.
Tây nó giáo dục 1 câu rất hay: Người tàn tật nói rằng: "Chúng tôi sẽ không bao giờ có thể trở thành các bạn, nhưng rất có thể một ngày nào đó các bạn sẽ thành chúng tôi." Do vậy hãy quí trọng bản thân mình, những người thân và cộng đồng. Đặc biệt là đối với người khuyết tật.
Nếu cụ nào không tin, chờ sắp tới tuyến phố Hùng vương thử nghiệm dành cho người đi bộ, còn rất lâu mới xóa các vạch kẻ đường và dỡ biển báo - vì thử nghiệm nếu thấy không phù hợp hoặc không còn cần thiết nữa thì sẽ trở lại như cũ. Việc phân làn đường bằng GPC trên các tuyến phố cũng thế thôi, nếu người dân đã nang cao ý thức thì tự khắc sẽ dỡ bỏ. Còn không thì cứ để thế- chỉ thiệt hại nhiều cho các cụ KD trên mặt phố đó.
Đèn rẽ trái và đi thẳng khác nhịp cụ ợ. Cụ Phan không sai khi đi thẳng, nhưng cụ đã gây khó khăn cho xe rẽ trái rồi đấy ợ.. Cụ đứng đấy khi đèn rẽ trái xanh thì các xe sau đi kiểu gì? Mà đèn xanh rẽ trái chỉ có 16 giây thôi nhá, chỉ đủ 3 xe qua là đỏ.