[Thảo luận] trò mới của các bác tài bus

R300808

Xe hơi
Sau một thời gian chuyên đánh bóng mặt đường, nhà cháu chợt nhận ra trò mới rất hay...........dùng của các bác tài xe bus. Tại chỗ dừng đèn đỏ đông người hay chỗ tắc đường giờ các bác ấy chán bóp còi mà thay vào đó là về mo rồi rồ ga thật mạnh làm khói đen mù mịt dày đặc phía sau. Bà con như được đưa vào trong một thế giới huyền ảo chẳng biết đường nào mà ra, chỉ có bác tài bus mới hiểu được sự sung sướng thế nào khi tạo ra nó. Trò này làm nhà cháu nghĩ đến cái vụ kiểm tra khí thải xe bus, không hiểu đi về nơi nao các cụ nhỉ?

Anh_UK

Xe tăng
Đúng cụ à cái vụ kiểm tra khí thải xe bus không thấy nói gì đễn nữa

Phờ Râu

Xe điện
hôm qua có ông xe buýt bóp còi liên tục hết cả đường Tôn Đức Thắng ạ, em quay lại lườm thì thấy đang nc đt, cười tít mắt :102:

mintoo

Xe tải
cái lũ mất dậy ấy, nó thải ra cho vợ con nó hít đây mà. Mấy chục k cái xe bus thì kiểm tra thế nào cụ, mà kiểm tra rồi thì nó vẫn cứ đi thôi, ai làm j dc nó :mad:

Cường già

Xe tải
cho nó 1 hòn đá đi loại xe này k mua bảo hiểm thân vỏ đâu, nếu kính vỡ thì LX tự bỏ tiền thay, thay 1 lần chừa đến già hahaha:))

Anh_UK

Xe tăng
Đi trước mấy cụ xe bus này thì các cụ ý còi thì to đến điếc tai, đi sau thì các cụ về số rồi cho hít khói đen kiệt, đi bên cạnh thì không để ý là các cụ ý đánh lái vào rồi đánh lái ra. Thấy mấy cụ xe bus là em tránh xa, đằng trước thì cố đi nhanh không thì mình dẹp vào, nếu đi sau thì thôi lùi lại đi từ từ cho các bác ý đi trước

Chelski

Xe điện
Bọn này lắm trò thật :mad:

Pitt

Xe điện
2 Bánh mà cứ chèn đầu nó ý à. Một là bị chèn lại. Hai là cho hít khói.:6:

thienphuc

Xe điện
hôm trước em còn nhìn thấy chỗ bãi xe cầu giấy lái xe lái đến bùng binh gần AIA xe có dán kính đen đi xuống phía cửa sau lái 1 bãi rồi đi tiếp.chắc nó nghĩ của nó là nước hoa nên xịt ra đó.xong vẫn lái xe đi :21::21::21:

Dogia

Xe điện
Đúng một số thằng lái bus cực mất dạy, hôm nọ em đi đến đoạn dừng đèn đỏ đường Láng - Láng Hạ dừng ngay sau thằng bus, lúc bà con 2B 4B đang chen nhau đông đúc xung quanh thì nó rồ ga lên, chao ôi mây khói mờ ảo đen sì kinh tởm. Thật may là em đã chuyển điều hòa sang chế độ lấy gió trong từ trước, chỉ thương những người đi 2B xung quanh và lúc đó chỉ muốn lên túm cổ thằng **ó chết kia xuống để dí *** nó vào ống xả cái xe bus của nó thôi:mad::mad::mad:

Chip&Nghe

Xe tải
Còn 1 trò nữa mà các bác ý hay chơi anh em ta, đó là vặn tai vợ 2 mình. Các bác chú ý nếu đỗ xe cạnh bến xe buýt nhá, em bị 2 phát rồi. Vào ra ngay nên không gập gương lái thế là ý như rằng bị vặn tai ngay. Nói chung thấy xe buýt là tránh từ xa, như kiểu công nông ngày xưa...chán

R300808

Xe hơi
Đúng một số thằng lái bus cực mất dạy, hôm nọ em đi đến đoạn dừng đèn đỏ đường Láng - Láng Hạ dừng ngay sau thằng bus, lúc bà con 2B 4B đang chen nhau đông đúc xung quanh thì nó rồ ga lên, chao ôi mây khói mờ ảo đen sì kinh tởm. Thật may là em đã chuyển điều hòa sang chế độ lấy gió trong từ trước, chỉ thương những người đi 2B xung quanh và lúc đó chỉ muốn lên túm cổ thằng **ó chết kia xuống để dí *** nó vào ống xả cái xe bus của nó thôi:mad::mad::mad:
Trò này được diễn hơi nhiều rồi cụ ạ, có điều bà con ta chẳng biết bấu víu vào đâu để dẹp được nó. Nhà cháu chưa bị phát nào nhưng cũng chim cú lắm, đầu đất chẳng biết xử lý kiểu gì nên phọt lên đây tìm ý các cụ thôi ạ. Hồi trước nhà cháu chứng kiến một vụ thằng lái xe bus trẻ còi inh ỏi chỗ đông người, đi lên trên bị hai cụ đi 2b phân khối lớn rất ngầu dừng xe lại, chỉ mặt mắng chửi mà không dám ngo ngoe gì. Lúc ấy chỉ ước gì có tí cơ bắp như mấy cụ ấy. :P

haoach

Xe tải
Em cũng rất bức xúc với một số chú tài xe bus, nhất là các hành vi thiếu văn hóa trong ứng xử và điều khiển xe. Nhưng cũng rất thông cảm cho đại bộ phận anh em lái xe bus: đường thì hẹp, người thì đông lại mạnh ai nấy đi. Thử tưởng tượng nếu các bác mà trèo lên điều khiển con xe với kích thước khoảng: 2,2mx12m mà chạy đường Hn giờ tan tầm với yêu cầu thời gian như vậy xem cứ gọi là.. cỗ xe tử thần ngay(không dám tưởng tưởng tiếp):mad:. Em khẳng định nếu không "gấu" một chút chỉ có nước đỗ xe tại chỗ hoặc di chuyển 5km/h thôi. Nghề này áp lực lại nhiều mà lương lậu có bao nhiêu đâu!
Em không phải dân xe bus nhưng cũng mong anh em mình có chút thông cảm với cánh tài lao động vất vả nhất trong ngành xe (ấy là theo quan niệm của em)(c)

Chỉnh sửa cuối:

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Sau một thời gian chuyên đánh bóng mặt đường, nhà cháu chợt nhận ra trò mới rất hay...........dùng của các bác tài xe bus. Tại chỗ dừng đèn đỏ đông người hay chỗ tắc đường giờ các bác ấy chán bóp còi mà thay vào đó là về mo rồi rồ ga thật mạnh làm khói đen mù mịt dày đặc phía sau. Bà con như được đưa vào trong một thế giới huyền ảo chẳng biết đường nào mà ra, chỉ có bác tài bus mới hiểu được sự sung sướng thế nào khi tạo ra nó. Trò này làm nhà cháu nghĩ đến cái vụ kiểm tra khí thải xe bus, không hiểu đi về nơi nao các cụ nhỉ?
Không chỉ xe bus mà các hung thần xe bồn cũng hay làm trò này và thỉnh thoảng báo lại đăng có vụ đang đứng đợi đèn đỏ thì bị xe mất phanh hoặc ngủ gật hoăc ... cán chết mấy mạng đấy thôi . Nghịch dại đấy các cụ ạ

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Trò này hay đấy cụ ạ nhưng phải đi xe tải nặng cơ chứ toàn xe con thì cũng k ăn thua đâu ạ:)