[Funland] Trạm phát sóng điện thoại cạnh nhà

Cụ nào có cái mẫu đơn cho em xin với.
Em thảo theo mẫu để còn nộp lên phường

kufits

Xe buýt
Mạng kém sóng yếu thì lên đây lập thớt hỏi nhà mạng nào chất lượng tốt. Nhà mạng nó sợ mất KH lắp thêm trạm để nâng cao chất lượng thì lại ko cho. Như này thì gọi thế nào cho đúng hả cụ dưới???
Bây giờ đi đâu cũng thấy sóng yếu, ai cũng chửi mạng viễn thông ABC, nhưng đến lúc lắp trạm thì ông nào cũng đồn thổi. Theo em được biết thì sóng từ trạm so với cái điện thoại các cụ/mợ ấy đút túi quần chả hơn kém nhau đâu ạ. Được cái bà con toàn tin thầy dùi là giòi :D

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ hỏi bên chính quyền. Khu em đợt lắp người dân có ý kiến đến lúc chính quyền kiểm tra Ko có giấy phép nên đang thì công phải dừng đó cụ. Còn hỏi ra có giấy phép cấp rồi thì chịu cụ ah nhưng quyền lợi mình hỏi thì mình cứ hỏi thôi
Chắc họ xin phép chưa hoàn thiện giấy tờ thôi chứ nhà mạng họ xử lý vấn đề này phút mốt.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Lại ngậm ngùi nhớ chiện ở 1 khu tập thể nọ (thuộc Hà Đông quận, Hà Nội phố), nhà mạng làm hợp đồng với 1 nhà lắp đặt cột trên nóc, kí cá tiền bạc xong, nhưng cả khu ko đồng ý, nhà kia và nhà mạng cương quyết lắp, thế là cả khu lập rào chắn bằng sắt vào khu tập thể, thay phiên nhau canh 24/7, chiến đấu bằng cả đơn thư khiếu nại, cuối cùng nhà mạng đành rút vì ko muốn dây vào làng Vũ Đại thu nhỏ ;))
Nghe đâu khu tập thể ấy toàn cán bộ giáo viên 1 trường cao đẳng :D

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ nào có cái mẫu đơn cho em xin với.
Em thảo theo mẫu để còn nộp lên phường
đầu tiên cứ làm phát thế này
Ông Phan Hữu Đức, người dân khu tái định cư, lo lắng: “Cột ăng-ten được xây dựng trên nóc nhà, diện tích nhỏ, có nguy cơ không an toàn trong khu dân cư. Nếu có giông bão làm gãy đổ cột ăng-ten gây thiệt hại tài sản, con người thì ai sẽ đứng ra chịu trách nhiệm?”.

chieubuon

Xe tăng
Nhiều cụ bỉ bôi thế nhỉ.
Nó ảnh hưởng đến mình, ảnh hưởng đến con cháu mình. Không làm gì được hàng xóm có khi còn phải chuyển nhà.

Các cụ nào bỉ bôi đến lúc đó em để rẻ cho. Đến mà mua nhé
Em không ngờ ofer lại có người thiếu hiểu biết thế

Vietex

Xe điện
Dạ thưa các cụ là nhà ngay sát cột phát sóng là lành nhất đấy. Nhà nào bị cái anten phát sóng nó bắn thẳng vào nhà mới đáng lo vì búp sóng chính cường độ mới mạnh, chứ sát cột toàn búp sóng phụ, yên tâm mà ở.
Các sếp Viettel ngày xưa ông nào kêu sóng yếu, nv nó quay thẳng cái anten vào nhà là kêu oai oái, chửi ầm lên ngay.
Cu em trai em học ngành vô tuyến điện tử cũng bảo thế. Mấy nhà xung quanh chân cột là yên tâm.

Vietex

Xe điện
Nhiều cụ bỉ bôi thế nhỉ.
Nó ảnh hưởng đến mình, ảnh hưởng đến con cháu mình. Không làm gì được hàng xóm có khi còn phải chuyển nhà.

Các cụ nào bỉ bôi đến lúc đó em để rẻ cho. Đến mà mua nhé
Cụ đang kết luận không có căn cứ. Sóng điện thoại hay sóng wifi đều chưa có bằng chứng khoa học gây ảnh hưởng thì cụ không thể kết luận nó ảnh hưởng đến gia đình, con cháu đc. Còn mấy ông kĩ sư vô tuyến bảo với cháu càng gần chân cột sóng càng yếu.
Có cụ nào có cái máy xịn xịn đi đo sóng cho sáng tỏ, công bằng. Ảnh máy đo sóng cháu cắt trên youtube về.

hoanptp

Xe điện
Chắc họ xin phép chưa hoàn thiện giấy tờ thôi chứ nhà mạng họ xử lý vấn đề này phút mốt.
Thật sự là không phép cụ ah, từ năm 2017 tới giờ Ko thấy triển khai tiếp cụ ah. Khi Thi công có 1 thanh sắt to rơi từ tầng 5 xuống lúc trẻ em đang chơi ở dưới rất nguy hiểm nên mọi người mới biết và gọi Công an phường vào ghi nhận sự việc. Thực sự em chỉ muốn nói nếu đã có giấy phép thì Ko ai có thể ngăn cản được và chưa có giấy phép thì Ko được làm vì sai quy định.

Euro2CityStar

Xe lăn
Thật sự là không phép cụ ah, từ năm 2017 tới giờ Ko thấy triển khai tiếp cụ ah. Khi Thi công có 1 thanh sắt to rơi từ tầng 5 xuống lúc trẻ em đang chơi ở dưới rất nguy hiểm nên mọi người mới biết và gọi Công an phường vào ghi nhận sự việc. Thực sự em chỉ muốn nói nếu đã có giấy phép thì Ko ai có thể ngăn cản được và chưa có giấy phép thì Ko được làm vì sai quy định.
trạm này
hình như nó cũng là dịch vụ mua ngoài chứ hãng cũng không sở hữu mấy

Thap1

Xe hơi
Nghe đồn ko tốt cho sức khoẻ, chả biết thực hư thế nào

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Quan điểm của em là bên nhà mạng nên kiếm chỗ công cộng, nói gì nói hàng xóm sát cái cột đấy chênh vênh kinh bỏ xừ. Bên cạnh cái cột có nhiều nỗi lo chứ không chỉ là chuyện hàng xóm có tiền người phàn nàn Gato đâu các cụ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
trạm này
hình như nó cũng là dịch vụ mua ngoài chứ hãng cũng không sở hữu mấy
Chuẩn đấy cụ, xưa bên Ericsson có mảng đi phát triển trạm BTS này, nhà mạng họ đấy cho bên thứ 3 vừa tiện, vừa khỏe vừa nhanh.

No Problem

Xe tăng
Được cái quanh nhà êm trả có cái BTS nào gần gần để em đâm đơn cụ ah :D
Thì cụ kiện thuê ông thớt xem sao :)) :)) :)) , đùa cho vui chứ tôi cũng 1 thời hay đi xây nhà trạm cho Viettel. Thực ra không phải trực tiếp nó làm đâu, mà có 1 bọn chuyên làm dịch vụ, nó là sân sau của các đại ca. Tức là nó sẽ tự tìm địa điểm, tự hợp đồng thuê đất hoặc nhà của dân, nó tự nhà trạm tự dựng cột phát sóng. Nhà mạng sẽ thuê lại hạ tầng của bọn này và chỉ việc lắp thiết bị trong buồng máy và vận hành thôi