Trải nghiệm thực tế của raize có ổn trong tầm giá 527 triệu không các cụ?

NguoiyeucuNTT

Xe hơi
Em tính đổi xe cho vợ từ khi con Raize và Sonet chưa về, nghiên cứu cả 2 con này, xem các review của youtuber thì 2 vợ chồng kết con Raize lắm rồi nhưng vẫn muốn tận mục sở thị rồi mới xuống tiền. Đến showroom xem thì cảm xúc tụt 40%. Vẫn biết là trong tầm giá thì nội thất không thể yêu cầu hơn được nhưng cũng là nhựa mà con Sonet nó làm đẹp hơn hẳn nhìn sang và xịn xịn :D . Raize em chưa được đi thử, được đề nổ và nghe tiếng máy tại chỗ - thấy chán chán. Sonet thì em chỉ được đi loanh quanh bãi xe mấy trăm mét thôi nên không có nhận xet gì. Nội ngoại thất thì xe Nhật cùng phân khúc khó qua được xe Hàn. Giống như rất nhiều người, em thích xe Nhật hơn, riêng với em Raize này thì em lăn tăn cụm động cơ hơn nữa lại kèm lạc một cách trơ trẽn và chưa chắc có xe đúng hạn ...và cuối cùng em chọn Sonet. (Càng đắn đo thì tỷ lệ hài lòng với sự lựa chọn cuối cùng càng thấp, chung quy nó cũng chỉ là cái xe :D , chúc cụ chủ có sự lựa chọn ưng ý )
Cụ mua sonet chưa, em đang tính con này mà chưa có thời gian trải nghiệm.:-/:-/:-/

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em đc lái và ngồi ghế phụ rồi (đợt rồi có con màu vàng cho mượn làm truyền thông suốt đấy). Nên cụ bảo nó ko rộng bằng i10 là em ko đồng ý. Còn i10 ngoài cục máy thì có rất nhiều thứ ko thể so với vios đc đâu.
Vác i10 để so sánh với Vios thì chịu rồi. Khác gì mang Sanfe, Sò so sánh với Hilander

SIGNUS

Xe container
Người OF
Hôm qua em đi sau con này, những thứ khác thì em kg biết nên kg dám phán nhưng điểm đầu tiên đập vào mắt em là xe dùng lốp bản hẹp trong khi đường kính lên đến 17 inch. Nó khiến cho cái xe nhìn rất mỏng manh

hieukon

Xe container
em cũng đang ngắm em này, thích toi vì sếp e đi lexus gx460, mua cho vợ và con cũng chỉ toy.
Thực ra mình phải hiểu được bản chất là họ thích sự đơn giản, bền bỉ, k cần option cầu kì.
Thì Toy là lựa chọn rất hợp lý. Loanh quanh thành phố, đi làm hàng ngày thì cần 1c xe lành.
Nhiều cụ cứ khuyên cố tí làm con 7 chỗ theo e k cần, tần suất dùng 7 chỗ bao nhiêu mà lấy con to làm gì, đi lại cồng kềnh, tốn xăng.

1 năm đc mấy lần cụ đi đèo? Đi Điện Biên, Sơn La??? Nên Raize 1.0 turbo e nghĩ ổn.
Ồn thì xe nào chả ổn, ồn ít hay nhiều thôi.

Quất thôi cụ, nhưng nên chờ 1 thời gian để hàng đỡ hot đã, và giảm tiền mua lạc cụ ak

Dr Thanh Bùi

Xe container
em cũng đang ngắm em này, thích toi vì sếp e đi lexus gx460, mua cho vợ và con cũng chỉ toy.
Thực ra mình phải hiểu được bản chất là họ thích sự đơn giản, bền bỉ, k cần option cầu kì.
Thì Toy là lựa chọn rất hợp lý. Loanh quanh thành phố, đi làm hàng ngày thì cần 1c xe lành.
Nhiều cụ cứ khuyên cố tí làm con 7 chỗ theo e k cần, tần suất dùng 7 chỗ bao nhiêu mà lấy con to làm gì, đi lại cồng kềnh, tốn xăng.

1 năm đc mấy lần cụ đi đèo? Đi Điện Biên, Sơn La??? Nên Raize 1.0 turbo e nghĩ ổn.
Ồn thì xe nào chả ổn, ồn ít hay nhiều thôi.

Quất thôi cụ, nhưng nên chờ 1 thời gian để hàng đỡ hot đã, và giảm tiền mua lạc cụ ak
Phố em chuyển hầu hết chuyển sang xe 7 chỗ dù các nhà cũng chỉ 3 - 4 người . Ngồi 7 chỗ quen rồi lại ko thích ngồi xe sedan cùng hạng đâu ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ ơi cái xe Raize sinh ra ko dành cho đối tượng những người mê xe 5+2, cá nhân em cũng ko bao giờ chọn Raize, nhưng nếu mua xe cho vợ hay bạn gái thì chỉ có Raize thôi =))

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
E cũng đang phân vân con Ecosport với XL7 của Suzuki. Eco dáng gọn hơn mà vận hành thế nào cụ? Cụ đi rồi cho e xin nhận xét với
Giá này em khuyên thật cụ mua con Ecosport, giá bán cao hơn tí nhưng phân khúc lớn hơn, đi xe Ford nó khác bọt, an toàn cực kỳ luôn.
Còn ra lăn bánh thì sẽ same Raize vì Eco lắp trong nước được ưu đã thuế trước bạ.
Còn này là con Daihatsu gắn mác Toyota, cụ đừng làm con lừa để người ta dắt cụ nhé.

Matizcoi

Xe cút kít
E cũng đang phân vân con Ecosport với XL7 của Suzuki. Eco dáng gọn hơn mà vận hành thế nào cụ? Cụ đi rồi cho e xin nhận xét với
Ecosport 5 chỗ và chật chội, kiểu dáng xấu, còn lại chấp XL7 1 mắt ;))
XL7 chỉ được cái rẻ hơn Xpander hay Rush thôi, nếu cần rẻ thế thì em tiến cử cụ mua Ertiga nhé, vừa đủ rộng để nhỡ phải chở 7 người, xe Nhật nên bền bỉ, điều hòa mát với 2 dàn lạnh.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Ecosport gầm cao, độ rộng kém nên đi tốc độ cao tròng trành. Xl7 ngon nhất phân khúc.
Tks cụ! Thêm vụ bảo dưỡng, vận hành thì XL7 tiết kiệm hơn cụ nhỉ? Lại 5+2 ngồi thoải mái khi đi chơi. E cũng nghiên về XL7 hơn

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Ecosport 5 chỗ và chật chội, kiểu dáng xấu, còn lại chấp XL7 1 mắt ;))
XL7 chỉ được cái rẻ hơn Xpander hay Rush thôi, nếu cần rẻ thế thì em tiến cử cụ mua Ertiga nhé, vừa đủ rộng để nhỡ phải chở 7 người, xe Nhật nên bền bỉ, điều hòa mát với 2 dàn lạnh.
Lúc đầu e cũng nghĩ Ertiga. Nhưng công nhận là dáng XL7 trông đẹp hơn cụ ạ. Nên thêm mấy chục lấy XL7 vì cái form cũng đáng :))

hieukon

Xe container
Phố em chuyển hầu hết chuyển sang xe 7 chỗ dù các nhà cũng chỉ 3 - 4 người . Ngồi 7 chỗ quen rồi lại ko thích ngồi xe sedan cùng hạng đâu ạ
chuẩn cụ ak, em ngồi expoler, gx460 quen, sang ngồi fotuner thấy cũng k thích cụ ak :D

Ni No Kuni 2

Xe điện
Lúc đầu e cũng nghĩ Ertiga. Nhưng công nhận là dáng XL7 trông đẹp hơn cụ ạ. Nên thêm mấy chục lấy XL7 vì cái form cũng đáng :))
XL7 em chưa đi nhưng ae ở đây khen chắc là cũng phải ổn :D. Giờ cứ xe nào ra biển rẻ nhờ ưu đãi trc bạ là mình nên tận dụng mà hưởng lợi chính sách. Ford hay Suzuki Toyota thì chi phí same same thôi, ko giàu lên đc vì mấy đồng chi phí này đâu.
Em đi 2 đời Ford gần 10 năm nay mà thấy lành hơn đất. Mỗi bệnh hết xăng là ko đi đc thôi =)).
Còn xe đi ít mà ko để ý kiểm tra thì cũng nằm đường hết.

huyhung123

Xì hơi lốp
Em ở xa chưa có điều kiện lái thử con RAIZE nên không biết trải nghiệm thật tế nó như thế nào, đọc và xem review thấy khen chê nhiều ý quá. Em đang quan tâm thực sự em nó vì thấy giá 527 em gồng được. Xe gầm cao, tính năng an toàn thì đầy đủ. Còn vụ máy móc thì có yếu không ạ? 1.0L có turbo và hộp số CVT chạy loanh quanh thị xã chắc ổn đúng không ạ? Xe nhiều cụ chê ồn thì ồn như thế nào vậy? Em mua xe lần đầu cũng không biết về xe nhiều, các cụ có trải nghiệm thật con RAIZE cho em xin ít chia sẻ với.

0-02-06-d58d241f6ac9fc183512d499855847019608ced10d0b4367362d3ea11f05641e_be5d440754ae55c8.jpg
Tầm tiền này nếu xe mới cụ múc con MG ngon hơn nhiều!

huyhung123

Xì hơi lốp
Lên SUV 7 chỗ thì em ko đủ tiền, nên chỉ xem mấy con gầm cao tầm 500 hoặc tối đa lên đc 600 thôi cụ. Để em chờ xem các cụ đã chạy rồi cho em tư vấn thực tế xem sao, chứ em thấy cái xe này giờ cũng khó mua
Mấy con này gầm đâu có cao đâu cụ? Dáng xe nó có vẻ cao thôi!

ubisapro

Xe trâu
E chưa thấy thực tế con nào :D