[Funland] Toy cà rốt, top 4 xe bán ế tháng 4

Thắng Formosa

Xe tăng
Hỏng ko đáng kể đó là dành cho xe mới dùng ít năm thôi; càng lâu càng dễ lỗi :D. Với em, cực kỳ ngại đi sửa xe, đặc biệt mấy cái lặt vặt; mất thời gian, tốn công. Ngay như lốp xe, e ko thích dùng lốp Mít vì dễ ăn đinh. Đi lốp cứng tí cho an toàn, đỡ mất thời gian vá lốp. Kiểu vậy :D
Vâng cụ, Toy sản xuất xe hướng đến những người như cụ đấy ạ.

civic trần 1987

Xe điện
Toy có con altis mới giá cả tương quan chất lượng ổn nhất nhưng lại ế sml
Thì Honda civic cũng rứa. Nói chung nếu xét tương quan kiểu tiền nào thịt đó thì altis và civic đều đáng mua. Nhưng lái hay ko phải tiên quyết. Gầm cao sẽ lấn át những thứ như lái hay + full adas nhưng gầm thấp!

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Thì Honda civic cũng rứa. Nói chung nếu xét tương quan kiểu tiền nào thịt đó thì altis và civic đều đáng mua. Nhưng lái hay ko phải tiên quyết. Gầm cao sẽ lấn át những thứ như lái hay + full adas nhưng gầm thấp!
Lái altis không bằng civic nhưng ngồi sau êm ái thoải mái hơn. Civic mang hơi hướng thể thao còn Altis kiểu êm ái.Xu hướng bây giờ lf Suv với Cuv vì nó thoáng và đường mình vẫn xấu. Sedan giờ gầm thấp quá nên nhiều lúc rón rén, còn phi cao tốc thì ok

phamhungbs

Xe điện
Đôi đi Toy toàn chạy dịch vụ, làm gì có thời gian rảnh vào đây đâu cụ ;))
Bọn chạy dịch vụ ngồi ngáp chờ khách mới vào đây nhiều chứ nhỉ. Mấy ông đi Toy đang bận làm việc, ký hợp đồng, quản lý nhân viên (dù đi con camry, altis, prado cũ). Tỉnh ngủ đi cụ trẻ.

civic trần 1987

Xe điện
Lái altis không bằng civic nhưng ngồi sau êm ái thoải mái hơn. Civic mang hơi hướng thể thao còn Altis kiểu êm ái.Xu hướng bây giờ lf Suv với Cuv vì nó thoáng và đường mình vẫn xấu. Sedan giờ gầm thấp quá nên nhiều lúc rón rén, còn phi cao tốc thì ok
Ấy thế mà altis mới bản giữa dàn chân lại chiến hơn civic mới bản giữa đấy cụ!

vin_tq

Xe đạp
Bọn chạy dịch vụ ngồi ngáp chờ khách mới vào đây nhiều chứ nhỉ. Mấy ông đi Toy đang bận làm việc, ký hợp đồng, quản lý nhân viên (dù đi con camry, altis, prado cũ). Tỉnh ngủ đi cụ trẻ.
Em trẻ nên thích ngủ lúc nào là ngủ, cụ già nên muốn ngủ ngon cũng khó, nhẩy? :D

thongnv

Xe điện
Thằng toy rất tinh vi, nó thừa sức để làm xe ngon hơn, nhưng chỉ làm ở mức "thòm thèm ", nhưng giá trị cốt lõi là bền bỉ thì nó là vô địch cmnr
Em chả hiểu sao con mux mới lại ế, đi sướng hơn Fortuner, giá rẻ hơn, kỳ lạ thị trường mình. Mà con này trông cũng hầm hố chả thua ai
con này hãm lắm cụ ơi
thử phanh tự động khẩn cấp thì ko ăn, kém xa phanh tự động của Ford

HI_CLASS

Xe điện
Mux mới e thấy 1 con chạy trên đường, trông cũng tạm được. Chứ Mux mấy năm trước thì về kiểu dáng chả tính tiền; còn thua cả pajero chứ đừng nói Phò tủn. Chả phải e đi Phò tủn e khen ngoại hình nhưng trong 3 con xe trên e ưng mắt nhất Phò tủn về ngoại thất. Eve đời trước cũng tròn tròn, nói chung cũng ko hợp mắt em. Eve mới này hiện tại e nhìn thấy đẹp, trông ra dáng 1 con Suv.
Thề chứ nhìn nội thất chiếc MuX chán luôn, k nghĩ nó là xe Suv 7c tầm giá trên tỏi. E it lái Fortuner nhưng hay dc ngồi sau xe thì đi đường dài khá thoải mái, kể cả hàng ngồi hàng 3 ( 1 lần ngồi lên tận Sapa, 1 lần vào tận trog Quảng Bình). Lái chiếc Ever cũng mấy lần thấy thích, chắc xe và bốc nhưng vài lần ngồi hàng 2 thì lắc, chòng chành hơn Fortuner. Tuy nhiên nếu xuống tiền mua hạng D Suv này thì chắc e vẫn chọn Ever nhưng ko phủ nhận Fortun là chiếc xe khá tốt.

DCCHA

Xì hơi lốp
Thề chứ nhìn nội thất chiếc MuX chán luôn, k nghĩ nó là xe Suv 7c tầm giá trên tỏi. E it lái Fortuner nhưng hay dc ngồi sau xe thì đi đường dài khá thoải mái, kể cả hàng ngồi hàng 3 ( 1 lần ngồi lên tận Sapa, 1 lần vào tận trog Quảng Bình). Lái chiếc Ever cũng mấy lần thấy thích, chắc xe và bốc nhưng vài lần ngồi hàng 2 thì lắc, chòng chành hơn Fortuner. Tuy nhiên nếu xuống tiền mua hạng D Suv này thì chắc e vẫn chọn Ever nhưng ko phủ nhận Fortun là chiếc xe khá tốt.
Nhiều lúc còn phụ thuộc vào người lái cụ ơi. Em chạy Fortuner hỏi người hàng ghế sau có thấy lắc ko đều bảo ko. Mà em toàn chạy đường núi, năm xuyên việt 2 lần.

DCCHA

Xì hơi lốp
lạ nhỉ, e thấy con crv khá dầy dặn, đầm mà lại ù hơn con cross
CRV nó có đặc sản là ù. Mà cái turbo của nó thì điên tiết ko chịu đc vì nó như 1 cái động cơ nữa, cứ lên xe là nó kêu o o. Con này turbo cũng lởm, độ trễ cao.

ubisapro

Xe trâu
Mux e chưa được ngồi vì nó hiếm quá. Còn về lái thì eve ăn đứt phò tủn; ngồi sau thì e cảm nhận như cụ, ngồi Phò tủn thích hơn. E mua xe phục vụ gia đình, e đặt việc lái, hưởng thụ xuống dưới nên e chọn phò tủn. Mà e thích máy xăng hơn dầu :D

Go on

Xe điện
CX5 nó đc Tha cô nội địa hóa khá nhiều nên mới có giá ngon như vậy đó cụ. cái này phải cảm ơn anh Tha cô :)
Kể mà Thaco ra mắt thương hiệu xe con của họ thì ngon. Mua máy của kia, mazda luôn. Chắc có ràng buộc với mấy hãng đó không được làm xe con

Chỉnh sửa cuối:

quangzizi

Xe buýt
Kể mà Thaco ra mắt thương hiệu xe con của họ thì ngon. Mua máy của kia, mazda luôn. Chắc có ràng buộc với mấy hãng đó không được làm xe con
Thị trường bé thuế khoán cao không đủ để Thaco thấy đáng làm, cũng không đủ để mang ra mặc cả với hãng nên họ chọn lắp ráp ăn tiền thôi cụ. Cũng hợp lý.

doctor103

Xe điện
Thành công ra mắt thương hiệu tcmotor mà cũng chưa thấy làm hay ra mắt xe riêng, chắc cũng có ràng với hyundai

Trungpv

Xe tăng
ko phải ràng buộc gì đâu cụ. mà là ở tính kinh tế ko hiệu quả thôi, chi phí đầu tư quá lớn mà chẳng biết có bán đc xe ko, xe có đủ chất lượng ko. thật sự thì em thấy VF rất dũng cảm khi tự làm ô tô thương hiệu riêng, đầu tư quá lớn luôn

Go on

Xe điện
ko phải ràng buộc gì đâu cụ. mà là ở tính kinh tế ko hiệu quả thôi, chi phí đầu tư quá lớn mà chẳng biết có bán đc xe ko, xe có đủ chất lượng ko. thật sự thì em thấy VF rất dũng cảm khi tự làm ô tô thương hiệu riêng, đầu tư quá lớn luôn
Với Thaco em thấy rủi ro với họ rất thấp. Bởi dây chuyền sẵn có rồi, không phải đầu tư mới. Có thất bại thì vẫn dùng dây chuyền đó lắp xe các hãng. Cứ quảng cáo máy móc của Kia, Mazda mà giá rẻ hơn kha khá thì em nghĩ cũng túc tắc kiếm cơm được

Go on

Xe điện
Thị trường bé thuế khoán cao không đủ để Thaco thấy đáng làm, cũng không đủ để mang ra mặc cả với hãng nên họ chọn lắp ráp ăn tiền thôi cụ. Cũng hợp lý.
Biết là vậy nhưng nhỡ 1 ngày hãng nó cắt hợp đồng tự nhảy vào làm tận gốc ăn tận ngọn thì cũng đau lắm cụ. Rất nhiều bài học kiểu như vậy rồi. Lúc thị trường sơ khai nó thấy không thơm nên nó cấp phép cho công ty trong nước làm. Lúc xây dựng ngon rồi, hết hợp đồng nó không gia hạn. Chả làm gì được nó vì nó căn cứ hợp đồng. Vậy là nó tự vào làm

civic trần 1987

Xe điện
Biết là vậy nhưng nhỡ 1 ngày hãng nó cắt hợp đồng tự nhảy vào làm tận gốc ăn tận ngọn thì cũng đau lắm cụ. Rất nhiều bài học kiểu như vậy rồi. Lúc thị trường sơ khai nó thấy không thơm nên nó cấp phép cho công ty trong nước làm. Lúc xây dựng ngon rồi, hết hợp đồng nó không gia hạn. Chả làm gì được nó vì nó căn cứ hợp đồng. Vậy là nó tự vào làm
Cụ lại cứ đi lo hộ cho tỉ phú Trần Bá Dương rồi. Ông Dương chả nhẽ lại ngu đến thế! Mà kể cả có thế thì ổng cũng có đầy phương án khác!

Accent3590

Xe tải
Đi chạy grab kiếm cơm đi, lên đây bàn chuyện xe làm gì. Trên này khá nhiều cụ chạy Phò thu nợ, trong đó có em đấy. Chả có con xe nào ngon, bổ, rẻ ... tựu chung là hoàn hảo trong phân khúc đâu, chọn cho phù hợp nhu cầu của mình. Như em đi Phò thu nợ xăng 2019, cái con xe mà nhiều người bảo uống xăng hơn uống bia; còn e đi quá bình thường. Đường trường 9L, nội đô chả tính. Ấy thế mà nhiều ông chưa đi, toàn nghe nói rồi phán, có người bảo 14-15L đường trường. Đến chịu. Mà mua con xe phục vụ gia đình thì lăn tăn quái gì mấy cái chênh xăng, thế cho nhanh. :D E đi đến nay gần 5 năm, bảo hay thì chả hay, nhưng nó cũng chẳng có gì để chê. Nói chung xe Toy là vậy, mọi thứ cứ dừng mức được trong phân khúc,đủ phục vụ gia đình.
Lập hội Phò thôi các cụ, em ké 1 chân