LienPhuong

Xe điện
Bên em cũng đang bắt đầu triển khai đăng ký vaccine tại VN rồi, chưa biết của nước nào.

Imei

Xe buýt
Dạo này hình như vắc xin phòng cúm mùa đã hết loại của Pháp, hỏi vài nơi chỉ còn của Korea. Mà các cụ khốt còn chê ko thèm tiêm, chỉ quất hàng EU đổ lên :(
thôi e cứ chờ hậu tiêm vắc xin con cô vy này khoảng mấy năm xem có những tác dụng phụ ko đã

Fortuner2019

Xe tải
Dạ bẩm cụ. nhà em thì chưa ai bị dính em cô vy này hết, nhưng ảnh hưởng về mặt kinh tế của em vy này thì quá khủng khiếp. nhà em làm ăn buôn bán có nuôi thợ và nhân viên. khi covy đến là nhà em rụng hết đơn hàng, sa thải phần lớn nhân viên, chỉ giữ lại người lâu năm thôi, doanh thu không có nhưng vẫn trả lương cho mọi người đầy đủ để họ có cái nuôi gia đình. bác phải vô tình cảnh của các doanh nghiệp mới hiểu được. thở oxy cả năm nay rồi, nếu 1 hoặc 2 tháng thì còn không sao chứ cả năm nay rồi, sao chịu thấu hả cụ. không có vacxin thì thêm 1 năm nữa thì có nước ra gầm cầu cả chủ cả nhân viên luôn ấy chứ. covy thì có thể không chết hoặc vài người chết chứ nếu kinh tế trì trệ như này thì hàng triệu người đói bác ạ.
Thưa cụ dân mình còn đầy tiền vẫn đang mua nhà ầm ầm cụ không phải lo

Dream 100

Xe ngựa
Nhà cháu chả tin truyền thông và số liệu của anh Tàu.

Covid bùng phát ở Vũ Hán từ đầu năm nay, sau đó lây ra nhiều thành phố lớn. Tàu phải đóng cửa nhiều địa phương, áp dụng nhiều biện pháp cực đoan để chống dịch. Có những lúc, nhiều quận huyện, thành phố Tàu coi như chết rồi.

Thế nhưng, không biết có điều thần kỳ gì mà tính tới ngày 19/11/2020, cả nước Tàu mênh mông, đông đúc chỉ có 91,7 ngàn người nhiễm, trong đó 4739 tử vong? Đặc biêt, bệnh dich dường như đã kiểm soát gần như hoàn toàn từ đầu tháng 5?

Nếu anh Tàu làm tốt như vây thì họ phải chia sẻ phác đồ điều trị, các loại thuốc,... cho thế giới chứ? Hơn nữa, có lẽ anh Tàu sản xuất vacxin là để bán ra nước ngoài vì tình hình trong nước đẹp như vậy thì cần gì phòng với tiêm?

Xin lỗi các cụ mợ, nhà cháu chả tin anh Tàu tẹo nào! Nếu có vacxin Tàu về Việt Nam, nhà cháu kính nhường các cụ mợ dùng trước ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Sắp thôi chứ cụ thể thì ko ai biết. Chủ quan để covid quay lại thì mới chết

chithanhn

Xe đạp
Vac xin của TQ chẳng rõ chất lượng thế nào, tác dụng phụ ra sao, nhỡ đâu tiêm vào không bị Covid nhưng mấy năm sau lại bị ung thư thì sao? Vac xin TQ nó tác động vào gen có gây ra ung thư không ai mà biết được?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cái sự "OK lắm", với vaccine là cực khó đánh giá, bác Trè ạ.

Vì nó phòng bệnh.
Nếu là thuốc đặc hiệu, trị cúm Corona khi đã mắc, thì dễ đánh giá hơn.
Em chả phải dân chuyên môn, khoa học mảng y, với em có vắc xin, tiêm ko chết người, dân đi lại tung tăng chả sợ gì, thế là ok lắm rồi.
Chứ giờ chết như ngả rạ ở EU, đặc biệt người V ở Nga ngố (thông tin vỉa hè em nghe được), cho nên ảnh hưởng mọi ngành kinh khủng, thì em cho là e dè quá cũng chả giải quyết gì được :(
Ngành em, nguyên liệu lên như bị rồ, giờ bán ra đúng giá mua ko được, sống dở chết dở, hix.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả những thứ liên quan trực tiếp đến sức khỏe (ở hiện tại và cả vấn đề trong tương lai) là em không chơi với hàng Tàu.
em e là cụ ko mua hàng tàu, ko phải giá tàu, nhưng vẫn là hàng tàu mới đau ý :D

shiluo

Xe container
Nhà cháu chả tin truyền thông và số liệu của anh Tàu.

Covid bùng phát ở Vũ Hán từ đầu năm nay, sau đó lây ra nhiều thành phố lớn. Tàu phải đóng cửa nhiều địa phương, áp dụng nhiều biện pháp cực đoan để chống dịch. Có những lúc, nhiều quận huyện, thành phố Tàu coi như chết rồi.

Thế nhưng, không biết có điều thần kỳ gì mà tính tới ngày 19/11/2020, cả nước Tàu mênh mông, đông đúc chỉ có 91,7 ngàn người nhiễm, trong đó 4739 tử vong? Đặc biêt, bệnh dich dường như đã kiểm soát gần như hoàn toàn từ đầu tháng 5?

Nếu anh Tàu làm tốt như vây thì họ phải chia sẻ phác đồ điều trị, các loại thuốc,... cho thế giới chứ? Hơn nữa, có lẽ anh Tàu sản xuất vacxin là để bán ra nước ngoài vì tình hình trong nước đẹp như vậy thì cần gì phòng với tiêm?

Xin lỗi các cụ mợ, nhà cháu chả tin anh Tàu tẹo nào! Nếu có vacxin Tàu về Việt Nam, nhà cháu kính nhường các cụ mợ dùng trước ạ.

View attachment 5663967
Thử xem thằng Tây nào áp dụng biện pháp được như thằng Tàu chưa
À quên biện pháp đó độc tài, dùng là vi phạm nhân quyền, vi phạm cốt lõi giá trị phương Tây

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sáng nay dậy còn đang lọ ngọ thì đọc tin vui sướng chảy cả nước mắt các cụ ạ. Vậy là Trung Quốc đã tiêm được 1 triệu liều vacxin cho 1 triệu người rồi. Theo em biết là vacxin của tàu dựa vào nguyên lý vacxin được nghiên cứu từ xưa đến giờ tạo kháng thể chống các chủng vi rút corona, nên em nghĩ là về độ an toàn là tốt hơn các vacxin dựa theo nguyên lý mới chưa được kiểm nghiệm. Về độ an toàn thì do vacxin tàu dựa vào nguyên lý đã được kiểm nghiệm rồi nên khá an toàn, có thể hiệu quả thì chưa bằng các vacxin mới sáng chế.
Giá thì tầm hơn 70 usd 1 mũi tiêm, phải tiêm 2 lần là 145 usd( tầm 3 triệu đồng 1 người), cũng khá là mắc. Em thì kệ các bác chửi tàu và chê không chích chứ với các nền kinh tế thế giới cả năm nay ngồi hít không khí đủ rồi. nhà em thì còn cầm cự qua bữa được, cố gắng giữ trả lương cho 1 số nhân viên còn lại. chứ em biết họ hàng em nhiều người vã lắm rồi ạ. bây giờ chỉ cần có vacxin và được triển khai diện rộng là kiểu gì cũng chơi thôi. chứ chờ tới cuối 2021 các vaxcin mỹ âu thì lâu quá, em sợ các bác, các cụ trụ không nổi đâu. dù sao khựa nó cũng ra sớm nhất và triển khai được diện rộng nhanh nhất rồi. cuối cùng thì tia sáng đã thấy trong đường hầm tối thui.
Em hóng bao giờ họ tiêm đủ tỉ 4 người mới vui dc cụ ạ.

huyen141292

Xe điện
Em chả phải dân chuyên môn, khoa học mảng y, với em có vắc xin, tiêm ko chết người, dân đi lại tung tăng chả sợ gì, thế là ok lắm rồi.
Chứ giờ chết như ngả rạ ở EU, đặc biệt người V ở Nga ngố (thông tin vỉa hè em nghe được), cho nên ảnh hưởng mọi ngành kinh khủng, thì em cho là e dè quá cũng chả giải quyết gì được :(
Ngành em, nguyên liệu lên như bị rồ, giờ bán ra đúng giá mua ko được, sống dở chết dở, hix.
Kẻ chế ra độc dược thì khắc có thuốc khử độc, hình như bác Kim Dung bẩu thía. Người ta đi lại tung tăng, chớ thấy đỏ mà đã cho là chín. Tiêm vào khỏi được nhà em Vy, biết đâu khuyến mại vài liều vô sinh hay con cái đần độn. Lúc ấy mới thấy ước gì đừng quá lo về làm ăn để mà liều mạng tin vào quân xâm lược

TPS

Xe điện
Liệu vắc xin có kiểu hàng tàu trung ương với hàng xuất biên không cụ nhỉ :D :D :D
Có Vắc xin hàng Tàu Trung ương, xuất biên, fake 1, fake 2, fake 3...
Thuốc để.... phòng mà cụ, ai biết đấy là đâu đâu.
Đến dễ kiểm duyệt như cái khẩu trang mà đợt đầu dịch TQ còn bán khẩu trang dởm cho bao nhiêu nước kia kìa.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
vác xin tàu sang Việt Nam tiêm chắc sẽ vô sinh, giống uosng bia vạn lực nhỉ.
Cái thời uống bia vạn lực là cái thời nhiều ông bị phạt vì vỡ kế hoạch nhất luôn :))

Truongxuan190

Xe đạp
Sáng nay dậy còn đang lọ ngọ thì đọc tin vui sướng chảy cả nước mắt các cụ ạ. Vậy là Trung Quốc đã tiêm được 1 triệu liều vacxin cho 1 triệu người rồi. Theo em biết là vacxin của tàu dựa vào nguyên lý vacxin được nghiên cứu từ xưa đến giờ tạo kháng thể chống các chủng vi rút corona, nên em nghĩ là về độ an toàn là tốt hơn các vacxin dựa theo nguyên lý mới chưa được kiểm nghiệm. Về độ an toàn thì do vacxin tàu dựa vào nguyên lý đã được kiểm nghiệm rồi nên khá an toàn, có thể hiệu quả thì chưa bằng các vacxin mới sáng chế.
Giá thì tầm hơn 70 usd 1 mũi tiêm, phải tiêm 2 lần là 145 usd( tầm 3 triệu đồng 1 người), cũng khá là mắc. Em thì kệ các bác chửi tàu và chê không chích chứ với các nền kinh tế thế giới cả năm nay ngồi hít không khí đủ rồi. nhà em thì còn cầm cự qua bữa được, cố gắng giữ trả lương cho 1 số nhân viên còn lại. chứ em biết họ hàng em nhiều người vã lắm rồi ạ. bây giờ chỉ cần có vacxin và được triển khai diện rộng là kiểu gì cũng chơi thôi. chứ chờ tới cuối 2021 các vaxcin mỹ âu thì lâu quá, em sợ các bác, các cụ trụ không nổi đâu. dù sao khựa nó cũng ra sớm nhất và triển khai được diện rộng nhanh nhất rồi. cuối cùng thì tia sáng đã thấy trong đường hầm tối thui.
Chờ nó khỏi hẳn đã cụ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác chuẩn.
Tôi cũng ủng hộ "liều" 1 tẹo.
Như tụi EU + FDA, với quy trình cấp phép khẩn cấp, là khá "liều" rồi.
Tụi Nga + Tàu hơi nhanh quá - nhưng có thể nó gặp may.