[Funland] Tổng hợp các vấn đề HLV ĐT VN Philippe Trousssier

Cụ/Mợ có ủng hộ HLV Troussier tiếp tục dẫn dắt ĐT Việt Nam?

• Tổng bình chọn
    208
  • Thời gian đóng: .

vuquochung74

Xe hơi
bóng đá việt nam nên trở về mặt đất để xây dựng lại, nên tổ chức cúp giao hữu đông dương để vn có khi đứng đầu.

lx125_black

Xe container
Cổ động viên thì tương cả trọng tài, tương cả người đi đường, hehe

tratida

Xe container
phản ứng quá chậm, chỉ vì tiếc tiền bồi thường hợp đồng mà ko dám thay đổi để đối thủ vượt mặt lấy mất cơ hội trong 2 trận vừa qua, 2 trận gặp indo chỉ cần hoà là 99% cầm chắc vé vào vòng tiếp theo
làm nhanh hơn thì thắng được à? ảo tưởng nhỉ? làm thì ko làm, cầu may vãi. Cuối tuần ra sân xem vleague mà chứng minh mình mạnh hơn Indo xem sao. Hi vọng vòng đấu tưng bừng bàn thắng

Sent from Other Universe via OTOFUN

lx125_black

Xe container
Những hành động, động tác của cầu thủ thế hệ vàng mang tính triệt hạ đồng đội thì thiếu gì :)

tratida

Xe container
Vâng, em nghe cụ, còn ai nữa ko ah?
Em có cảm giác vụ này anh Trâu đang là vật tế thần
toàn thằng ăn quen nhịn không quen, người ta làm thì người ta ăn, mình nhịn chứ đổ tại cái quái gì. riêng như tầm cdv, so được với đội nào không? toàn hãm.

yamaha-x8

Xe tăng
Em nhất trí với cụ và hôm qua em ko xem, đi chơi cho thoải mái. Tối về dự đoán kết quả và coi như đúng sau khi mở bản tin ra xem. Xem tin họp báo thì không hài lòng nhưng sáng nay thấy hủy hợp đồng lại ok. Cái vê ép ép chắc bổng lộc kinh khủng lắm nên đấu đá, cứ cho ông đại gia nào làm để bớt tham nhũng. He he
Thả tù cho bầu Kiên bạc ra làm bóng đá, nhằm lấy công chuộc tội, có ok không cụ?
Vẫn nhờ bầu Kiên chửi bọn VFF này như cờ- hó ấy.

tratida

Xe container
Em nghĩ trực tiếp cũng nhiều, ngoài HLV thì còn do đào tạo trẻ, cầu thủ, truyền thông..., em ví dụ nhé
- Có những cầu thủ tài năng của đất nước, chưa vươn tầm khu vực đã nảy sinh ngôi sao, tên tuổi gắn liền với những câu chuyện xấu, mới rồi có cầu thủ HLV cho xuống đội trẻ vì thái độ. Trong khi truyền thông tâng bốc đưa các em lên mây, tạo tâm lý hưởng thụ, không rèn luyện, có em còn được ví hơn cả Messi cơ mà
- Về Câu lạc bộ: với kiến thức ít ỏi của em, em chưa thấy giải nào mà nhiều CLB vừa lên hạng đã vô lịch, với giải đấu như vậy thì kỳ vọng gì ở ĐTQG? cùng với đó đào tạo trẻ mang tầm quốc tế hình như chưa thấy có
Em gợi ý 1 tẹo để các cụ định hướng cho em chửi với
Kaiserlautern và 1 số đội, em gợi ý là cụ ra sân vleague căng biển chửi Trous tiếp, trong lúc chửi nhớ xem bóng

trungthu2020

Xe tăng
Kaiserlautern và 1 số đội, em gợi ý là cụ ra sân vleague căng biển chửi Trous tiếp, trong lúc chửi nhớ xem bóng

Tiếc là em không theo được gợi ý của cụ, em chưa chửi cụ Trâu bao giờ, và cũng chưa chửi ai ở nơi công cộng, đông người

tratida

Xe container
Đuổi là đúng, ông sau chưa chắc đã ngon nhưng cũng ko thể tệ mà bố láo như tay này đc :)
Bố láo thế nào cụ. Còn đúng là ông Trous tệ (ít nhất về giá cả) so với mấy ông đang làm việc, còn so với mấy ông thất nghiệp thì tất cả như đánh lô tô thôi. Nhưng mà mấy ông cdv hãm nhà mình cứ đòi sính ngoại cơ, chứ tầm này bảo ông Chung gái sang ngay từ đợt gia hạn với ông Park là ổn rồi, chuyên gia đổ bô và không ai dám chê

Milan1899

Xe điện
Ông Trâu lại bỏ cày rồi, giờ mong VFF chọn ai cũng đc đừng nghe lời truyền thông chọn ông Park.
Theo em nên chọn 1 HLV trẻ
Dựa vào thành công của Indo thì nên chọn ekip người Hàn, hoặc Nhật - tụi này vốn có gen háo thắng và tự trọng cao.
Theo ngu ý của em, ngoài chuyên môn phải đưa thêm các tiêu chuẩn về ngoại hình, phong cách, tự trọng... ví dụ:

-Phải là người có dáng đi, đứng vững chãi chắc chắn
-Là người không thích ngồi, đặc biệt ghét cabin có mái che
-Kiên quyết loại bỏ những ứng viên có bộ mặt thất thần, ánh mắt vô hồn
-Xem xét kỹ lý lịch trước đó từng từ chức hay mất việc do bị đuổi...:))

Mời các cụ tiếp,

G.O.D Pro

Tháo bánh
Theo ngu ý của em, ngoài chuyên môn phải đưa thêm các tiêu chuẩn về ngoại hình, phong cách, tự trọng... ví dụ:

-Phải là người có dáng đi, đứng vững chãi chắc chắn
-Là người không thích ngồi, đặc biệt ghét cabin có mái che
-Kiên quyết loại bỏ những ứng viên có bộ mặt thất thần, ánh mắt vô hồn
-Xem xét kỹ lý lịch trước đó từng từ chức hay mất việc do bị đuổi...:))

Mời các cụ tiếp,
Chuẩn rồi cụ, Trâu Dê kém về mọi mặt luôn: chiến thuật, tác phong, đạo đức ... nhưng kém nhất là không có tự trọng :))

tratida

Xe container
Không phải tự nhiên ông Park đang hái quả ngọt lại ko ký giả hạn hợp đồng khi người ta nhìn thấy lứa trước đã no danh hiệu, cũng đã xuống phông độ trong khi lứa kế cận tậm tịt và đối thủ mạnh hơn trước rất nhiều.
Với lứa cầu thủ hiện tại thì có thuê HLV Park quay lại hoặc HLV tầm cỡ thì cũng không gặt hái được gì.
Ký 1 lần rồi cụ ơi

Mũi tên bạc

Xe container
Nhưng cái khó giải thích là sao cứ người ngoài VFF chọn thì lại ngon cụ? Phải chăng là vì người ngoài chọn thật làm thật?
Em không rõ nhưng có mỗi cụ Park là người ngoài chọn thôi còn những HLV trước đây toàn VFF chọn chứ nhỉ? Mới chọn 1 người thì biết sao được cụ; các liên đoàn trên thế giới họ cũng thay HLV đội tuyển quốc gia của họ suốt mà cái chính nhiều nước có nền bóng đá tiên tiến; họ toàn chọn HLV nội địa của họ thôi mà còn chưa đâu vào đâu. Em chả bênh cho ông Trâu hay VFF nhưng trước có thời gian làm công tác nhân sự em mới thấy nhiều khi tưởng chọn đúng người nhưng chỉ sau thời gian làm việc thấy chả ổn và có lúc thì ngược lại cụ ạ!

tratida

Xe container
Có thể nói sa thải Trâu Dê là sai lầm của VFF.

Hôm qua đồng loạt fan hâm mộ bóng đá Đông Nam Á đã phản đối thông tin này.

Đặc biệt là fan bóng đá Indo, họ muốn Trâu Dê tiếp tục HLV của VN thêm 3-4 năm nữa.
CLB Sing nó thắng CLB Việt, CLB Việt out ngay vòng bảng Đông Nam Á nhờ Trâu Dê chắc. Cuối tuần ra cổ vũ các cầu thủ chứng minh chỉ duy nhất ông Trous kém nhé.

G.O.D Pro

Tháo bánh
CLB Sing nó thắng CLB Việt, CLB Việt out ngay vòng bảng Đông Nam Á nhờ Trâu Dê chắc. Cuối tuần ra cổ vũ các cầu thủ chứng minh chỉ duy nhất ông Trous kém nhé.

Fan indo đang gọi Trâu Dê là người hùng dân tộc, vì những cống hiến dành cho bóng đá Indo 1 năm qua.

Chỉ trích fan VN không biết cách nhìn người, ủng hộ Trâu Dê tiếp tục làm HLV VN trọn đời :))

tratida

Xe container
thầy Trâu zê chiến thuật như cc thì cầu thủ nó ko muốn đá là phải rồi, tối qua Văn Thanh nó đang chơi tốt và tạo đc cơ hội, mới có hơn 2 chục phút đầu mà HLV đã thay mẹ ra. Cầu thủ và Khán giả đều bất ngờ ko hiểu luôn, thay kiểu đấy cầu thủ nó ấm ức là phải.
Em xem các trận trước và mấy trận CAHN gần đây thì thấy Văn Thanh ngáo ngơ bị thay ra không lạ lắm, chỉ lạ sao được đá chính và thay sớm quá, còn Trương Tiến Anh đá khá tốt lại cho nghỉ? Đằng nào cũng có nguy cơ bị nghỉ việc mà cứ chiều lòng người hâm mộ mấy cái lặt vặt này làm gì, ko bao giờ chiều hết được.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
thầy Trâu zê chiến thuật như cc thì cầu thủ nó ko muốn đá là phải rồi, tối qua Văn Thanh nó đang chơi tốt và tạo đc cơ hội, mới có hơn 2 chục phút đầu mà HLV đã thay mẹ ra. Cầu thủ và Khán giả đều bất ngờ ko hiểu luôn, thay kiểu đấy cầu thủ nó ấm ức là phải.
Cảm giác ông này chắc bị tượng đài Park đè nặng quá, nên bị sao ấy

G.O.D Pro

Tháo bánh
Em xem các trận trước và mấy trận CAHN gần đây thì thấy Văn Thanh ngáo ngơ bị thay ra không lạ lắm, chỉ lạ sao được đá chính và thay sớm quá, còn Trương Tiến Anh đá khá tốt lại cho nghỉ? Đằng nào cũng có nguy cơ bị nghỉ việc mà cứ chiều lòng người hâm mộ mấy cái lặt vặt này làm gì, ko bao giờ chiều hết được.

Trâu Dê là HLV huyền thoại , chỉ có thần thánh mới thấm nhuần được , người thường không hiểu đâu.