[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Tien NN

Xe hơi
View attachment 8512774
Các siêu nhân đã quay ngược thời gian để giúp đỡ thế giới nên mỗi lần khảo sát khác nhau các cụ ạ.
Vũ khí truyền thông của PT có sức sát thương ko kém gì VKHN dội liên tục xuống trái đất.
Nó còn ưu việt ở chỗ biến đc đối thủ thành tay sai cho mình chứ ko phải chỉ biết giết người như VKHN

Chỉnh sửa cuối:

congchi

Xe điện
Hình thức phát thông điệp mới trên chiến trường của Nga; Thông điệp mừng ngày chiến thắng, sử dụng công nghệ laser;

Sao làm được vầy ta.
E cũng biết chút ít về laser trình diễn, phải có màn khói để phạn xạ, tia cơ bản cũng là phối tia thẳng từ nguồn.
Chứ tạo điểm sáng trong không gian để tạo hình thì chưa hiểu cách nào họ làm được

Nhiephong_205

Xe đạp
Lâu lâu vòng hóng các cụ vẫn đều đặt đá đểu qua lại.

duongtver

Xe tăng
Đợt này chả thấy bản đồ chiến sự gì nhỉ, có bản đồ xem nó trực quan hơn các cụ ạ.

bigradeon

Xe tải
Mấy em ngồi sau ko phải cận vệ đâu cụ. Đây là những người lính có thành tích đặc biệt trong chiến dịch quân sự đặc biệt của Nga đấy. Em có thể điểm danh 2 khuôn mặt điển hình luôn
Thanh niên có khuôn mặt đông á kia là kíp trưởng của chiếc xe tank T72 đơn độc 1 mình giao chiến và hạ 8 xe thiết giáp của Ukraina, còn thanh niên ngồi ngay bên cạnh phía tay trái có biệt danh là Struna, chỉ huy 1 đơn vị xung kích đánh ở Mariupol, rất gan dạ và lập được nhiều thành tích trong trận này, cu này cũng nổi tiếng vì luôn khoác theo mình chiếc balo dã chiến kiểu Nga nhưng màu đỏ, sau bị thương mất 1 bên chân
ông Struna ko phải đeo balo kiểu Nga, thanh niên trẻ này ảnh hưởng game nhập vai PUB nên đeo như thế, rất xông xáo nhưng ông bà ko độ ai mãi

Hanoi1919

Xe tăng
Tổng chỉ huy chiến dịch Kharkov là Surovikin kìa các bác.
Mong tay trọc này quay lại chỉ huy tấn công Kharkov cho nhanh gọn. Cứ vác các loại bom ngu, pháo ngu to nhất ra táng thật mạnh vào mõm bọn dân tộc cực đoan, cách mạng màu với đám tay sai của PT là em ưng. Tiêu diệt hết đám đó đi đỡ phải cải tạo, cải táng mất thời gian.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Cậu Balo đỏ này gan dạ thật.
Lính thủy quân lục chiến mà cụ. Xem đoạn phim tư liệu của 1 nhà báo Nga đi theo nhóm xung kích do cậu ta chỉ huy thì mới thấy độ lỳ của cu cậu này, nhiều người sẽ bảo em nó liều mạng nhưng với tư cách là trưởng nhóm xung kích mà cứ chúi đầu dưới hào thì bố thằng nào dám vận động nữa 😆

tongphe

Xe tải
Nói là nói thế thôi. 15 tới Putin lại sang thăm Trung Quốc
Gì chứ cả thế giới lạy lục nài nỉ thế này thế kia là bác Tập sướng nhất. Tha hồ cho bác chọn phe. Mắt bác sáng, dáng bác hiền, mỉm cười ưu tư
Nỗi phiền muộn lớn nhất của bác là lỡ tay Trump cuối năm lại lên lại. Dễ bị trả thù đợt Covid lắm. Bác lo
Để xem lần tới a Tin sang thăm bác Tập vai vế có thay đổi nhiều không? em e là có :)

tourist678

Xe tải

NGHIXDBT

Xe tăng
Thế kỷ 20 khi phe trục Đức Ý Nhật muốn thay đổi trật tự thế giới, trong 3 năm đầu phe trục đã có những kết quả nhất định Đức chiếm gần hết châu âu, Ý lấn sang cả châu Phi, Nhật chinh phục được cả trung quốc đông nam á, các quốc đảo Thái bình dương. Khi Mỹ Anh nhảy vào đoàn kết phe đồng minh cùng, Liên xô chặn đứng bước tiến quân Đức lúc bấy giờ phe trục đi đến bại vong.
Thế kỷ 21 phe trục Nga, Iran, Triều Tiên cũng đòi thay đổi trật tự thế giới, sau 2 năm Iran hậm họe chút rồi lại ngoan ngãn với cái trật tự cũ - Anh Is khắc chế quá tốt, Anh Triều cũng chỉ dám dừng lại ở mức hô khẩu hiệu và ném đá dấu tay - Vì bên cạnh có anh xẻng quốc quá khỏe. Mỗi Anh Ngố với hào quang năm xưa là còn máu, đen cái là phe đồng minh lần này nó đoàn kết và chủ động hơn, quan trọng là Mỹ nó vào ngay từ đầu phủ bóng trên đầu cả 3 anh phe trục. Tóm lại là trục bây giờ không thế đưa nhân loại đến W3 được.

NGHIXDBT

Xe tăng
Mong tay trọc này quay lại chỉ huy tấn công Kharkov cho nhanh gọn. Cứ vác các loại bom ngu, pháo ngu to nhất ra táng thật mạnh vào mõm bọn dân tộc cực đoan, cách mạng màu với đám tay sai của PT là em ưng. Tiêu diệt hết đám đó đi đỡ phải cải tạo, cải táng mất thời gian.
Cụ quên hay không nhớ tay Trọc này là tư lệnh chiến trường Uk, trực tiếp ra lệnh cho lính Nga rút chạy vô tổ chức khỏi khackiv, Líman, sau đó ltiếp tục rút khỏi Kherson có trật tự hơn chút. Quân Nga lúc bấy giờ chuyển công sang thủ nấp phía sau phòng tuyến Slovekin đó, Cụ nhớ chửa

NHA-MINH

Xe tăng

NGHIXDBT

Xe tăng
Hóa ra đây là lần thứ 2 nhà máy lọc dầu này bị tấn công. Sao Nga ko phòng thủ nhà máy sau lần 1 thế các cụ nhỉ.

Nga: Máy bay không người lái của Ukraine đã làm ngừng hoạt động một nhà máy lọc dầu khác ở vùng Kaluga chỉ cách Điện Kremlin 155km.

Nhà máy lọc dầu Pervyy Zavod ở vùng Kaluga, Nga bị máy bay không người lái Ukraine tấn công. C
ó thể nhìn thấy một đám cháy lớn.
Đây là lần thứ 2 sau ngày 15/3 năm nay nhà máy hóa dầu này bị tấn công.
Nguồn: Telegram / Big_Bang_Medi

Chiến trường trải dài hơn 2000 km, các cơ quan đầu não, các công trình quân sự, các trọng điểm kinh tế quốc phòng, đất nga vô cùng rộng lớn làm quá tải hệ thống phòng không. Có nhà máy lọc dầu phàn nàn không trông chờ gì quân đội, chính phủ mà phải tự lo cho mình thôi. Mà sao quân Uk nó học ở đâu mà ác thế chứ. đánh thăng xương sống của nền kinh tế đào xúc hút bán.

Orisis

Xe tải
Hóa ra đây là lần thứ 2 nhà máy lọc dầu này bị tấn công. Sao Nga ko phòng thủ nhà máy sau lần 1 thế các cụ nhỉ.

Nga: Máy bay không người lái của Ukraine đã làm ngừng hoạt động một nhà máy lọc dầu khác ở vùng Kaluga chỉ cách Điện Kremlin 155km.

Nhà máy lọc dầu Pervyy Zavod ở vùng Kaluga, Nga bị máy bay không người lái Ukraine tấn công. C
ó thể nhìn thấy một đám cháy lớn.
Đây là lần thứ 2 sau ngày 15/3 năm nay nhà máy hóa dầu này bị tấn công.
Nguồn: Telegram / Big_Bang_Medi

Phòng thủ làm gì cụ. Nga đang dùng nhà máy lọc dầu và deport để nhử và làm tiêu hao UAV của Ukraine. Đang đánh tiêu hao luộc ếch mà cụ >:)

Hanoi1919

Xe tăng
Cụ quên hay không nhớ tay Trọc này là tư lệnh chiến trường Uk, trực tiếp ra lệnh cho lính Nga rút chạy vô tổ chức khỏi khackiv, Líman, sau đó ltiếp tục rút khỏi Kherson có trật tự hơn chút. Quân Nga lúc bấy giờ chuyển công sang thủ nấp phía sau phòng tuyến Slovekin đó, Cụ nhớ chửa
Tay này hồi đầu là chỉ huy cánh Nam thôi. Khi quân quá ít không thể đánh mãi trên tất cả các hướng thì tạm rút để bảo toàn lực lượng là chính xác. Tổ chức rút quân khó hơn chỉ huy tấn công nhiều nhưng tay trọc này chỉ huy quân Nga rút khỏi Khê sơn mà không có bất kỳ thiệt hại gì. Khác hẳn mấy chỗ kia cụ nhé. Chính vì vậy mà sau đó lão đc phong làm tổng chỉ huy. Phòng tuyến do lão lập ra cũng chặn đứng cuộc phản công mà Ukr dồn toàn lực với tất cả các loại vk hiện đại nhất mà Ukr có.

1.25 ton

Xe điện
Bom dẫn đường đời mới UMPB D-30SN của Nga 3 quả nổ chính xác cùng chỗ tại khu vực Kherson .
Loại bom UMPB D-30SN tính năng tương tự như bom dẫn đường GBU-39 SDB của Mỹ nhưng vượt trội về trọng lượng thuốc nổ ( 100 KG so với 62 KG ). UMPB D-30SN là loại đạn lượn tầm trung đa năng có thể phóng từ máy bay hoặc phương tiện mặt đất như Tornado-S .
Loại bom này có đường kính 300mm, đầu đạn nặng 100 kg và dài 2,7 mét, có tầm bắn từ 50 - 90 km, dẫn hướng bằng hệ thống định vị GLONASS

Chỉnh sửa cuối:

NHA-MINH

Xe tăng
Tay này hồi đầu là chỉ huy cánh Nam thôi. Khi quân quá ít không thể đánh mãi trên tất cả các hướng thì tạm rút để bảo toàn lực lượng là chính xác. Tổ chức rút quân khó hơn chỉ huy tấn công nhiều nhưng tay trọc này chỉ huy quân Nga rút khỏi Khê sơn mà không có bất kỳ thiệt hại gì. Khác hẳn mấy chỗ kia cụ nhé. Chính vì vậy mà sau đó lão đc phong làm tổng chỉ huy. Phòng tuyến do lão lập ra cũng chặn đứng cuộc phản công mà Ukr dồn toàn lực với tất cả các loại vk hiện đại nhất mà Ukr có.
Ai cũng biết, Phương tây còn công nhận mà cụ, chỉ vài người không biết thôi.