Tin??? Không Tin???

sidecardesigner

Xe điện
Cháu kể chuyện của cháu cho các cụ các mợ nghe xem cháu có nên tin vào chuyện thần thánh , âm dương và cõi trên không ạ?
Chuyện trước đây xa xôi cháu không kể vì quá dài và nhiều nhưng từ hôm qua tới nay thì cháu đang sợ quá.
Chả là hôm qua cháu vốn định hôm nay sẽ khai trương cái cửa hàng nhỏ tí nên định bụng sáng hôm qua đi chợ mua hương hoa về thắp hương cúng ngoài đó nhưng do dậy muộn và công việc lu bu nên cháu đã quên mất. Thế là đến trưa lẽ ra đến giờ chuyển tủ kệ đến để bày hàng thì bên giao tủ nói với cháu là "quên đơn hàng" nên không có tủ . Cháu đành dời lại ngày vào hôm sau nữa tức là ngày mai. Nhưng đến tối qua cháu lại định bụng 1 lần nữa là hôm nay sẽ đi chợ mua đồ cúng và lại tiếp tục quên và không nhớ ra. Cả ngày nay cháu cứ bồn chồn và không làm được việc gì ra hồn. Sau cả ngày chạy đi chạy lại đã hơi hòm hòm thì y như sét đánh ngang tai : khoan tường bắt vít khoan ngay phải đường điện . Phải đục tường ra để làm lại toàn bộ vì đấu lại dây bật mãi không lên:(( :(( :(( Đúng là số khổ. Bỗng nhiên chồng cháu hỏi : Thế em thắp hương chưa ? Cháu mới nhớ ra là chưa thắp hương ( Lúc này có 1 cụ tên Ndhieu đến lấy hàng hộ mợ Huongnhanvan) sau khi cụ í về cháu vội vàng đi mua lễ và lên thắp hương cùng đọc bài khấn. Đọc xong cháu thấy như bị ai giáng vào đầu, lạnh hết tóc gáy và rét run cả người khoảng 3 , 4 lần. Sợ quá cháu khấn thêm 1 bài nữa . Vừa khấn xong thì có điện luôn. Không hề phải thay dây hay làm gì cả.
Cháu sợ mặc dù đây không phải lần đầu tiên. ( Các cụ, mợ thấy chồng cháu hỏi :"thế em đã thắp hương chưa "ngay khi có chuyện thì có thể biết ạ.) Cháu băn khoăn lắm. Liệu trên đời có chuyện tâm linh không? và chuyện của cháu thì là như thế nào???
Toàn bộ chuyện cháu kể là 100% không có sai ạ.

NGOCLAN79

Xe hơi
Chuyện tâm linh là có mợ ạ, mợ may mắn là đã tìm ra nguyên nhân để xử lí ngay còn e gặp rắc rối bao nhiêu lâu rồi, làm gì cũng ko được đến nơi đến chốn mặc dù e đã gắng hết sức mình... E cũng linh cảm là có vấn đề gì đó về tâm linh chưa ổn nhưng ko biết cụ thể chính xác nó là gì để hóa giải. Hiện tại e vẫn đang rất băn khoăn vì chả biết phải làm thế nào ?

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Oạch, thế mà em cứ tưởng mợ...chưa có gì, lần sau nếu mợ Huongnhanvan có lấy gì thì...cứ gửi qua em cũng được nhé! =))
Chuyện tâm linh với em thì tin ạ!:P

Canon_s3is

Xe điện
Cháu kể chuyện của cháu cho các cụ các mợ nghe xem cháu có nên tin vào chuyện thần thánh , âm dương và cõi trên không ạ?
Chuyện trước đây xa xôi cháu không kể vì quá dài và nhiều nhưng từ hôm qua tới nay thì cháu đang sợ quá.
...
. Bỗng nhiên chồng cháu hỏi : Thế em thắp hương chưa ? Cháu mới nhớ ra là chưa thắp hương ( Lúc này có 1 cụ tên Ndhieu đến lấy hàng hộ mợ Huongnhanvan) sau khi cụ í về cháu vội vàng đi mua lễ và lên thắp hương cùng đọc bài khấn. Đọc xong cháu thấy như bị ai giáng vào đầu, lạnh hết tóc gáy và rét run cả người khoảng 3 , 4 lần. Sợ quá cháu khấn thêm 1 bài nữa . Vừa khấn xong thì có điện luôn. Không hề phải thay dây hay làm gì cả.
Cháu sợ mặc dù đây không phải lần đầu tiên. ( Các cụ, mợ thấy chồng cháu hỏi :"thế em đã thắp hương chưa "ngay khi có chuyện thì có thể biết ạ.) Cháu băn khoăn lắm. Liệu trên đời có chuyện tâm linh không? và chuyện của cháu thì là như thế nào???
Toàn bộ chuyện cháu kể là 100% không có sai ạ.
Sợ quá! Chiện của mợ làm cháu ớn lạnh!
Cháu chả dám bình luận gì, chỉ góp thêm mấy cái ý còm dư sau: Cháu nghe người ta nói: chuyện lễ lạt, hương khói đã nói là phải làm. Nói rồi mà để đó là không tốt tí tị tì ti nào đâu. Việc đi cầu, đi xem ở ngoài cũng thế, trước khi đi là phải lên hương tại gia, khấn báo thỉnh xin thì ra đi mới được việc.
Cháu cũng trải qua nhiều chiện khó tin lắm rồi, cơ mà đêm thanh khuya vắng, lại là lúc gió lạnh sương rơi cháu chả dám góp chữ buôn những chuyện đó đâu.
Sợ lắm X_X

Chỉnh sửa cuối:

sidecardesigner

Xe điện
Oạch, thế mà em cứ tưởng mợ...chưa có gì, lần sau nếu mợ Huongnhanvan có lấy gì thì...cứ gửi qua em cũng được nhé! =))
Chuyện tâm linh với em thì tin ạ!:P
Óe, mợ í nổi tiếng quá cụ cũng quen ạ?. Em chưa được gặp mợ ấy mà chỉ qua đt thôi nhưng em ấn tượng rất tốt về mợ ấy.
Dù vào QB bận rộn nhưng biết chuyện của em vẫn nt, alo an ủi :x híc, em cảm động cực kì. Hiếm có người được như mợ ấy lắm ạ.

RUNE_1800

Xe buýt
Tin hay không thì tùy vào cái TÂM của mỗi người mợ ạ.Đôi khi cũng vấp phải sự ngẫu nhiên nào đó điều này cũng khó tránh khỏi.Chuyện tâm linh này trước nay có rất nhiều ý kiến trái triều nhưng kết quả là ko ai giải thích dc hiện tượng đó cũng như các nhà khoa học đôi khi chỉ là phản bác nhưng trong thâm tâm mỗi người thì cái sự duy tâm đều được đặt lên trước hết.Mợ cứ bình tĩnh cái j đến nó cũng sẽ đến quan trọng ở đời sống sao cho ko hổ thẹn với lương tâm là tốt còn chuyện khác mợ cứ coi như tham khảo đừng quá nâng cao vấn đề tránh ảnh hưởng tới sức khỏe.Chúc mợ buôn may bán đắt

sidecardesigner

Xe điện
Sợ quá! Chiện của mợ làm cháu ớn lạnh!
Cháu chả dám bình luận gì, chỉ góp thêm mấy cái ý còm dư sau: Cháu nghe người ta nói: chuyện lễ lạt, hương khói đã nói là phải làm. Nói rồi mà để đó là không tốt tí tị tì ti nào đâu. Việc đi cầu, đi xem ở ngoài cũng thế, trước khi đi là phải lên hương tại gia, khấn báo thỉnh xin thì ra đi mới được việc.
Cháu cũng trải qua nhiều chiện khó tin lắm rồi, cơ mà đêm thanh khuya vắng, lại là lúc gió lạnh sương rơi cháu chả dám góp chữ buôn những chuyện đó đâu.
Sợ lắm X_X
Cháu cũng sợ nhưng nếu kể những chuyện khác ra chắc cụ còn sợ hơn.
bản thân cháu luôn cho rằng chỉ là trùng hợp nhưng hôm nay thì thật là : "xanh mắt mèo" và trên nóc cửa hàng nhà cháu là 1 cái miếu rất to ạ :)

OF vì cộng đồng
Chỉnh sửa cuối:

Canon_s3is

Xe điện
Cháu cũng sợ nhưng nếu kể những chuyện khác ra chắc cụ còn sợ hơn.
bản thân cháu luôn cho rằng chỉ là trùng hợp nhưng hôm nay thì thật là : "xanh mắt mèo" và trên nóc cửa hàng nhà cháu là 1 cái miếu rất to ạ :)
Nhà cháu lỡ sợ mất rồi, mợ kể nốt đi chứ đằng nào cháu cũng không ngụ được :P

sidecardesigner

Xe điện
Em cũng ngủ được vì...sợ đây! :P
Dư lày là sao hở cụ? Cháu thì đang không thể nhắm mắt được.
Tin hay không thì tùy vào cái TÂM của mỗi người mợ ạ.Đôi khi cũng vấp phải sự ngẫu nhiên nào đó điều này cũng khó tránh khỏi.Chuyện tâm linh này trước nay có rất nhiều ý kiến trái triều nhưng kết quả là ko ai giải thích dc hiện tượng đó cũng như các nhà khoa học đôi khi chỉ là phản bác nhưng trong thâm tâm mỗi người thì cái sự duy tâm đều được đặt lên trước hết.Mợ cứ bình tĩnh cái j đến nó cũng sẽ đến quan trọng ở đời sống sao cho ko hổ thẹn với lương tâm là tốt còn chuyện khác mợ cứ coi như tham khảo đừng quá nâng cao vấn đề tránh ảnh hưởng tới sức khỏe.Chúc mợ buôn may bán đắt
Cháu cảm ơn cụ ạ.

nhadatuytin

Xe container
cháu thì tin 100%.
Vì có hàng chục chuyện trải qua rồi

OF vì cộng đồng
Dư lày là sao hở cụ? Cháu thì đang không thể nhắm mắt được.

Cháu cảm ơn cụ ạ.
Xin lỗi vì em đánh thiếu chữ "c" đã sửa rồi ạ, có lẽ do hôm nay em uống mãi mà vẫn chưa...buồn ngủ! :P

sidecardesigner

Xe điện
Nhà cháu lỡ sợ mất rồi, mợ kể nốt đi chứ đằng nào cháu cũng không ngụ được :P
Cháu kể cụ nghe chuyện ngày trước lúc cháu chuẩn bị lập gia đình thì ông ngoại của bạn trai (tức chồng cháu bây giờ ) mất.
Hôm đó do về viếng muộn và xa nên cháu đã ở lại và ngủ cùng mẹ bạn rai( mẹ chồng bây giờ :)) ) cháu thì chỉ nhớ đến đấy còn mọi chuyện là do người khác ( Gia đình chồng) kể lại.
Nửa đêm cháu khóc ầm lên và khi mẹ chồng cháu (gọi thế cho anh nhé) dậy lay hỏi thì cháu mếu máo bảo : Bác H ơi, ông Hiền, ông ấy vừa về đây đòi gặp bác nhưng gọi mãi không được nên đi rồi. Ông ấy còn dặn luộc trứng sống ăn tanh lắm... Và sau khi tìm hiểu thì đúng là 1 đứa trẻ con ăn quả trứng ấy nói trứng luộc lòng đào không chín, rồi ông Hiền cháu nói thật chưa nghe tên bao h vì ngày ấy toàn thấy kể : "Ông ngoại anh " và hôm đó mới biết ông tên Xuân nhưng ở quê lấy tên con trưởng để gọi bố mẹ luôn. Và nghe nói em còn bảo : Ông không theo được người nhà về do bị làm phép gì đó... nên theo em. Còn nói bị bọn trẻ xin tiền với dọa, đi ra mộ xem thì thấy nằm ngay cạnh 1 anh chết vì Dẹo :(
Đấy là 1 chuyện nữa. kể cụ nghe xong em nhớ lại cũng gai gai người.
Em kể chuyện thật 100% ko có nói sai 1 câu nào đâu đấy.

Chỉnh sửa cuối:

quynhanh03

Xe điện
X_XEo ôi, mợ làm em són hết cả ra đây này! Em đang ơr công trường hu hu hu.Bên The Manegr ngủ hết cả òi!

Taihoatu

Xe lăn
Em không biết nên không dám bình luận, nhưng mà đêm hôm nọ em chạy xe từ Nình bình ra Hà nội, có những lúc em có cảm giác như có ai đó đang ngồi phía sau xe mình, cùng huýt sáo theo mấy giai điệu chế linh mà em đang nghe, lên đến cao tốc PV-CG một đoạn thì bảo là cho tôi xuống, cũng vô giác em gạt signal phải tấp xuống lề đường đi lái, định thần suy nghĩ lại em thấy lạnh hết cả người, rút chai lavie ra đổ vào mặt và lau, nhìn xung quanh chẳng thấy ai và chắc chắn rằng lúc chạy xe ở nhà đi mình chỉ đi một mình. Quãng đường còn lại về HN em thấy bình thường.

BMW_TN

Xe buýt
E cũng có câu chuyện này kể với các cụ (chuyện thật 100%) ! cuối tháng 11/2011, ông anh trai của sếp e ở quê trên đường đi chơi từ thôn khác về nhà, bị tai biến và ngã xuống con mương cạn ven đường, do lúc ấy tầm 18h, trời nhá nhem tối, với lại giữa cánh đồng ít người qua lại nên ko ai phát hiện kịp thời và ông ấy mất ! Sau đó khoảng gần 1 tuần, thằng cháu ông ấy (cũng hơn 30 tuổi rồi) đêm ngủ nằm mơ thấy ông ấy về nói: Mày ra chỗ tao ngã mà lấy tiền về. Nói rồi ông ấy đi luôn. Thằng cháu sợ quá gọi bố mẹ dậy và kể lại câu chuyện, cả nhà đều ko ngủ được đêm ấy. Đến sáng sớm hôm sau, họ hàng mấy a e trai trong nhà dậy sớm kéo nhau ra chỗ ông ấy ngã, mò dưới nước một lúc thì thấy 1 túi ninong nhỏ, giở ra trong đó có 6,3triệu đồng ! cả nhà sợ quá mang về để trên bàn thờ ông ấy, ông sếp e biết chuyện cũng toát mồ hôi hột luôn vì ông ấy từ trước tới nay chẳng tin những chuyện thế này ! Bản thân e cũng chưa bao giờ gặp chuyện như thế này nhưng e luôn tin chuyện tâm linh là có thật !

vuahe77

Xe điện
Cũng tùy duyên, tùy phận, tùy người, tùy hoàn cảnh, thời gian và địa điểm mà chuyện tâm linh hiển linh hay không tôi mợ ơi...

vutamhoan

Xe tăng
Mợ chủ có số lập điện hầu đồng đây :D
Cháu cũng bị vài lần rồi nên cháu tin. Chả là cháu làm về phần mềm, lắm lúc gặp những cái lỗi rất tình cờ và bất ngờ (kiểu như đường dây điện của mợ chủ ấy) - tìm mãi không ra lỗi nào, đập bàn đập ghế 1 lúc nó lại chạy như chưa bao giờ bị lỗi. Không hiểu tại sao, chắc cô thương :P