Thảo luận Tiếng lục cục từ gầm

Civic18AT

Xe hơi
Chả là xe em đã đi được 14 vạn (E250-W212), vừa rồi em đã thay giảm xóc trước, càng nhôm, càng gang (thay trong hãng) tuy nhiên khi vào chỗ xóc đột ngột như gờ giảm tốc, hoặc xuống chỗ hõm sâu trên đường thì có tiếng cục vọng lên từ gầm. Em nhờ các cụ tư vấn giúp em nên kiểm tra hoặc thay thế bộ phận nào tiếp. Em cảm ơn trước ạ.

Chỉnh sửa cuối:

quan_service

Xe buýt
của bác còn quả rô tuyn cân bằng nữa ah, cái đấy hỏng cũng gây ra tiếng kêu cục cục, bác tiện chỗ mỹ đình qua xưởng em ktra cho ah.

Website
phutungotoducmy.com
cụ nên thay 2 thanh rotuyn cân bằng trước, nặng hơn là phải thay cả thanh cân bằng trước liền cao su thanh cân bằng cụ nhé
xe W212 hay hỏng 2 món này

https://phutungotoducmy.com/

Civic18AT

Xe hơi
của bác còn quả rô tuyn cân bằng nữa ah, cái đấy hỏng cũng gây ra tiếng kêu cục cục, bác tiện chỗ mỹ đình qua xưởng em ktra cho ah.
em đã thay chân số, chân máy lúc 12 vạn. Rotuyn cân bằng cũng thay cùng với càng nhôm, càng gang. Còn mỗi thanh cân bằng chưa thay.

Nguyendung1987

Xe tải
Cụ ơi rất nhiều chi tiết gầm có thể kêu cục cục nhưng cũng thay gần hết rồi thì còn một cái e khẳng định chắc chắn là rôtuyn lái trong hoặc lái ngoài.

toán mercedes

Xe tăng
Cụ qua em 30p tìm chính xác 100% bệnh , bệnh gầm bệ kêu lục cục là loại bệnh rễ phán và rễ sửa nhất trên các xe nhà mercedes
- thợ chỗ cụ làm thay ngần đấy đồ rồi mà chửa hết thì đại loại là thợ chưa đủ kinh nghiệm =))

Civic18AT

Xe hơi
Cụ qua em 30p tìm chính xác 100% bệnh , bệnh gầm bệ kêu lục cục là loại bệnh rễ phán và rễ sửa nhất trên các xe nhà mercedes
- thợ chỗ cụ làm thay ngần đấy đồ rồi mà chửa hết thì đại loại là thợ chưa đủ kinh nghiệm =))
chào cụ Toán, hôm lâu rồi em cũng qua nhà cụ, cụ cũng xem và chạy thử xe em rồi, cụ cũng đưa ra chuẩn đoán là giảm xóc, nhưng giảm xóc em vừa thay bên Haxa xong chẳng lẽ lại hỏng ngay. Em đã quay lại bên Haxa và bóc tem một cặp giảm xóc mới nhưng vẫn kêu như vậy. Sau đó em cũng đã cho thay hết rotuyn cân bằng, càng nhôm, càng gang nhưng vẫn kêu. Chỉ còn rotuyn lái là em chưa đụng tới. Em sẽ bố trí rẽ qua cụ nhờ cụ kiểm tra thêm giúp em.

tổ lái HP

Xe máy
em đã thay chân số, chân máy lúc 12 vạn. Rotuyn cân bằng cũng thay cùng với càng nhôm, càng gang. Còn mỗi thanh cân bằng chưa thay.
Khả năng cao là rotuyn hoặc thanh cân bằng. Xe em trước cũng kêu như vậy (đứng lên bệ bước chân nhún thấy kêu lục cục) sau thay cả 2 là ngon luôn.

toán mercedes

Xe tăng
chào cụ Toán, hôm lâu rồi em cũng qua nhà cụ, cụ cũng xem và chạy thử xe em rồi, cụ cũng đưa ra chuẩn đoán là giảm xóc, nhưng giảm xóc em vừa thay bên Haxa xong chẳng lẽ lại hỏng ngay. Em đã quay lại bên Haxa và bóc tem một cặp giảm xóc mới nhưng vẫn kêu như vậy. Sau đó em cũng đã cho thay hết rotuyn cân bằng, càng nhôm, càng gang nhưng vẫn kêu. Chỉ còn rotuyn lái là em chưa đụng tới. Em sẽ bố trí rẽ qua cụ nhờ cụ kiểm tra thêm giúp em.
Ok OK túm cái váy lại nếu chưa hết thì qua khoán cho em đúng 2h đồng hết bệnh không hết không tính tiền . Tội các cụ là chưa làm chưa thể biết tới khi hết đường muốn làm đã mất cả quyển tiền
- cụ thay lốt 4 cái roty lái cho đủ bộ giá nó chỉ 700-1,200/1 vái sau vẫn còn nguyên thì qua em nhận làm hết bệnh ngay ạ

Civic18AT

Xe hơi
Ok OK túm cái váy lại nếu chưa hết thì qua khoán cho em đúng 2h đồng hết bệnh không hết không tính tiền . Tội các cụ là chưa làm chưa thể biết tới khi hết đường muốn làm đã mất cả quyển tiền
- cụ thay lốt 4 cái roty lái cho đủ bộ giá nó chỉ 700-1,200/1 vái sau vẫn còn nguyên thì qua em nhận làm hết bệnh ngay ạ
Cảm ơn cụ Toán đã có nhời, để em lên lịch qua thăm cụ. Hy vọng hết bệnh sớm ạ.

toán mercedes

Xe tăng
Cảm ơn cụ Toán đã có nhời, để em lên lịch qua thăm cụ. Hy vọng hết bệnh sớm ạ.
OK cụ phần gầm nó chỉ có mấy thứ như cụ đã thay và nếu cụ đàm phán được với bên đã thay cho cụ thì qua em thay lại đúng mới thứ đó song hết bệnh luôn không hết cam keét tặng cụ luôn không tháo rã nửa nhé !! =))
- còn nếu khó quá thì em tính phương án khắc phục lại kiểu như vẫn dùng đồ của cụ nhưng làm cho hết kêu tuy nhiên cụ cứ tính bt công 1 triệu giờ trả thêm 1t= 2t cho công kỹ thuật nhé , 2h đồng hồ sẽ sử lý hết bệnh cho cụ

Civic18AT

Xe hơi
OK cụ phần gầm nó chỉ có mấy thứ như cụ đã thay và nếu cụ đàm phán được với bên đã thay cho cụ thì qua em thay lại đúng mới thứ đó song hết bệnh luôn không hết cam keét tặng cụ luôn không tháo rã nửa nhé !! =))
- còn nếu khó quá thì em tính phương án khắc phục lại kiểu như vẫn dùng đồ của cụ nhưng làm cho hết kêu tuy nhiên cụ cứ tính bt công 1 triệu giờ trả thêm 1t= 2t cho công kỹ thuật nhé , 2h đồng hồ sẽ sử lý hết bệnh cho cụ
Hì, cảm ơn cụ Toán trước, hy vọng sẽ xử lý hết tiếng kêu như cụ nhận định.

Nguyendung1987

Xe tải
Lại học bài của tôi rồi. Nhanh thế :)
Cụ ơi e không hề đọc của ai e đọc mỗi bài của cụ chủ thôi và không chép lại bài của cụ.bởi vì e cũng là thợ chuyên về mec.nhưng không dc nổi tiếng như các cao thủ lừng lẫy giang hồ.

wagoner

Xe buýt
Cụ ơi e không hề đọc của ai e đọc mỗi bài của cụ chủ thôi và không chép lại bài của cụ.bởi vì e cũng là thợ chuyên về mec.nhưng không dc nổi tiếng như các cao thủ lừng lẫy giang hồ.
Không nhận ra anh à? mới bôi mỡ bát bèo cho anh đã quên rồi?
Bát bèo vẫn kêu một tí đấy, chắc phải thêm mỡ em ạ

wagoner

Xe buýt
Cụ sao thế, đã qua 1 lần không hết bệnh, phán lung tung lại còn qua nữa làm gì? Để thay cả cái máy à :)

Nguyendung1987

Xe tải
Không nhận ra anh à? mới bôi mỡ bát bèo cho anh đã quên rồi?
Bát bèo vẫn kêu một tí đấy, chắc phải thêm mỡ em ạ
Hì hì e xl e không nhận ra e cũng không quan tâm ai bác thông cảm nhé.nhưng bệnh của bác kia e đoán % % là rôtuyn lái

luuth

Xe hơi
Em ghé nhờ chủ thớt chút, E300 W212 của em, khi cua gần hết và hết bên trái (ví dụ quay đầu xe, mà chỉ quay bên trái mới kêu) thì cũng có tiếng cục cục ở gầm, liệu có liên quan gì đến bệnh mà chủ thớt nêu ra không?

toán mercedes

Xe tăng
Cụ sao thế, đã qua 1 lần không hết bệnh, phán lung tung lại còn qua nữa làm gì? Để thay cả cái máy à :)
Nhiều ..., như cụ ngu lắm !! ... Mới tiền mất tật mang cứ tưởng gặp thằng nói hay mà tin =)) . Đọc cho kỹ nhé !!!
- bệnh này trên xe E-250 nếu chưa gặp thợ mer chuẩn thì còn nâu mới hết bệnh khà khà khà
- mà cũng hài vãi đang bị kêu phần gầm bảo thay cả máy à =))

Chỉnh sửa cuối: