Thảo luận Tiếng kêu cạch cạch ở hàng ghế sau mazda 3 2020

zum6789

Xe hơi
Các bác cho e hỏi chút:
Xe e mazda 3 2020 deluxe, đi vào đoạn đường sóc 1 chút là có tiếng kêu cạch cạch ở hàng ghế sau. E đã vào hàng kiểm tra, họ bảo là có thể do chốt cài hạ ghế, đã xử lý nhưng e đi vẫn kêu. E đã thử hạ cả hàng ghế sau xuống đi thử vẫn kêu. Tiếng cạch cạch rất khó chịu, các bác có kinh nghiệm giúp e với...

Europe

Xe buýt
Các bác cho e hỏi chút:
Xe e mazda 3 2020 deluxe, đi vào đoạn đường sóc 1 chút là có tiếng kêu cạch cạch ở hàng ghế sau. E đã vào hàng kiểm tra, họ bảo là có thể do chốt cài hạ ghế, đã xử lý nhưng e đi vẫn kêu. E đã thử hạ cả hàng ghế sau xuống đi thử vẫn kêu. Tiếng cạch cạch rất khó chịu, các bác có kinh nghiệm giúp e với...
Kiểm tra dưới gầm xe xem. Có một tấm cách nhiệt ở trên ống xả và nó có thể cong vênh và chạm vào gầm xe, gây tiếng kêu.

NguyenAn1219

Xe đạp
May xe em ko bị, chỉ khó chịu mỗi lần đi qua con lươn tiếng kêu dầm dầm.

Mrjack

Đi bộ
Các bác cho e hỏi chút:
Bạn vào hãng kêu họ hạ ghế sau , mở tấm chắn nhựa sau hàng ghế sau , bên trong có 1 miếng tole , tiếng kêu đó có thể xuất phát từ đây( mở hết đóng kia ra sẽ nghe rất rỏ ) , nếu đúng họ bơm keo lại là hêt .

formen

Xe lăn
đồ trong hốc. cụ thò hẳn tay vào tất cả các hốc để đồ nhé.

em bị một phát mà tìm mệt nghỉ, vào hãng tả hiện tượng nó bẩu tại khóa ghế- sửa hết 9 lít. e kệ

cuối năm đi làm mới lại nội thất e tháo hết ra kiểm tra thì hóa ra có 1 món đồ bọn trẻ con để quên trong hốc cửa, nó mầu đen nên không thể nhìn thấy mà chỉ có thò hẳn tay vào trong mới sờ đc. thế là im thít

SiNguyen

Đi bộ
Xe mình thì đi tốc độ chậm trên đường xấu 1 đoạn dài (đường cấp phối, bị bóc lớp nhựa nham nhở) thì bị tiếng rần rần lớn ngắt quãng (khi đủ độ rung), kiểu như tiếng 2 chi tiết nào đó nằm gần nhau khi rung va vào nhau kêu rồ rồ vậy.
Còn khi qua gờ giảm tốc, đường sốc, gập ghềnh lớn lại không bị mới đau.
Vào hãng băng bó các thứ vẫn còn, vì các đường thử gần hãng ko đúng "thế" để phát rõ tiếng kêu đó mới đau đầu.
Đang nghi khu vực các chi tiết lipo sau, chắn gầm phía sau hoặc taplo hàng ghế sau.
Các cụ ai có tình trạng giống miêu tả mà đã khắc phục được xin chia sẻ với!
Cám ơn các cụ nhiều ạ !