[TNGT] Thuộc về Tai nạn giao thông hay Thông báo khẩn cấp...??

NguoiGia

Xe tăng
Có thật thế này không ạ. Là đọc báo hộ các cụ ở đây

Nó như thế này để khỏi mất công click.

Dùng 'dế' làm gián điệp
Dịch vụ xác định vị trí thuê bao ra đời mục đích ban đầu là tạo điều kiện thuận lợi cho các bậc phụ huynh quản lý con em. Thế nhưng, nhiều bà vợ lại đang sử dụng để giám sát chồng.
Anh Vinh được bạn bè rủ đi "thư giãn" vào 2 ngày cuối tuần. Địa điểm vui chơi giải trí của cả nhóm là hồ câu cá nằm ở Sóc Sơn - ngoại thành Hà Nội. Anh nói với vợ phải đi công tác đột xuất tại Quảng Ninh, chiều thứ sáu đi, tối chủ nhật về.
Được cấp "visa" 2 ngày, anh hý hửng cùng với chiến hữu lên đường. Để vợ yên tâm, tối đến nơi anh còn nhắn tin cho nàng với nội dung rất tình cảm: "Anh đang rất bận rộn, công việc ngập đầu, rất nhớ em, anh sẽ sớm về thôi".
Tin nhắn vừa gửi đi, anh đã thấy chuông điện thoại reo vang, giọng vợ lanh lảnh từ phía đầu dây: "Em cho anh 30 phút, trừ cả 10 phút tắc đường để từ Hải Phòng về nhà". Anh Vinh chưa kịp phản ứng thì bà xã bồi thêm cú đúp: "Hải Phòng chuyển về Sóc Sơn từ khi nào nhỉ. Anh về đây sẽ biết tay em". Không nói được lời nào, anh Vinh chỉ biết cuốn gói đồ đạc để về nhà.
Suốt dọc đường, anh cứ thắc mắc mãi, không hiểu sao kế hoạch của mình bị lộ. Sau vài tuần tìm hiểu, anh mới biết bà xã đã bí mật cài dịch vụ theo dõi vị trí thuê bao FamilyCare của VinaPhone. "May mà tôi loanh quanh đi câu cá chứ đang ở đâu đó khó nói thì chắc phải mất cả tháng giải trình với vợ", anh Vinh chia sẻ.
VinaPhone bắt đầu cung cấp thử nghiệm dịch vụ xác định vị trí thuê bao di động từ 15/5 với mục đích giúp các bậc phụ huynh có thể quản lý được con cái mình (cả 2 số đều phải là VinaPhone). Người sử dụng chỉ cần soạn tin nhắn cung cấp số điện thoại rồi gửi tới tổng đài, hệ thống của VinaPhone sẽ tự động xác định chính xác vị trí của thuê bao cần tìm.
Thế nhưng, dịch vụ này lại đang được nhiều bà vợ có "máu hoạn thư" sử dụng để theo dõi chồng. Mới đây, chị Hoa ở Đống Đa, Hà Nội đã nổi cơn thịnh nộ và dọa sẽ làm đơn ra tòa ly dị vì cho rằng chồng thường xuyên nói dối mình. Anh Thái, chồng chị là chủ một doanh nghiệp tư nhân có trụ sở đóng ở đường Thái Hà, Hà Nội.
Do hay nghi ngờ, chị Hoa bí mật đăng ký dịch vụ xác định vị trí thuê bao để tiện theo dõi xem anh xã có "đi ngang về tắt" hay không. Chiều thứ bảy, anh Thái thông báo với chị là đi đánh tennis cùng với bạn. Gần 7h tối không thấy chồng về, chị Hoa bắt đầu nổi cáu. Gián điệp "dế" mật báo chồng chị đang ở đường Trần Duy Hưng. Chị Hoa vẫy taxi tới tận nơi để "mục sở thị" vị trí ông xã đang đứng có cái sân tennis nào không.
Đến nơi chị mới vỡ lẽ ở khu vực này có rất nhiều nhà nghỉ từ bình dân đến cao cấp, mà không có cái sân tennis nào. Tức thì sóng gió nổi lên, ông xã ra sức giải thích rằng sau khi kết thúc trận đấu, cả hội kéo nhau đi làm vài cốc bia ở quán gần đó nhưng chị vợ không tin...
Anh Cường, chủ một đơn vị kinh doanh vật liệu xây dựng cũng "cười như mếu" khi ai đó vô tình nhắc đến dịch vụ "gián điệp dế". Anh này vừa bị vợ tìm ra tận "tổ tò vò" khi đang cùng cô bạn gái tâm tình.
Biết chồng có tính trăng hoa nên chị Thủy - vợ anh Cường mua một chiếc điện thoại, cài đặt sẵn dịch vụ xác định vị trí thuê bao. Sau đó, chị để chế độ tắt tiếng, lén bỏ vào một ngăn nhỏ trên ôtô. Cứ thế, anh Cường đi đâu, chị cũng có thể theo dõi rất sát.
Sau cú bị "bắt tận tay, day tận mắt", anh Cường đã bớt tính trăng hoa. Còn những bạn "đồng môn" anh Cường nghe chuyện thì lập tức kiểm tra ôtô của mình hoặc dò hỏi vợ mình về "gián điệp dế".
Phan Linh Anh

Mạng miệc giờ cũng lá cải lắm cơ, chả biết thế nào. Có khi phải sang nhờ cụ Vòi dọn xe...:-s

Emesco

Xe điện
Chết tôi rồi

Hèn chi

Trời ơi là trời :102::102:

Chỉnh sửa cuối:

Equus

Xe buýt
Tình hình an ninh thế này thì nguy quá :-ss
Còn gì là an toàn giao thông 3:-O

Equus

Xe buýt
Mà không biết bọn Mobifone với viettel nó đã có cái món này chưa? Tự nhiên em lo quá các cụ ạ X_X

honda 67

Xe máy
Nguy hiểm thật, các kụ có cao kiến j ko?

FujiS5200

Xe điện
Cao kiến áh? Có ngay ạh. Mobile em đang dùng chưa có cái dịch vụ đó. Khi nào nó có thì ta lại tính tiếp. Ka ka.

vutamhoan

Xe tăng
Thôi xong, mấy cái nhà nghỉ mới đầu tư quả này thì vỡ nợ rùi hu hu hu

BảoLong

Xe hơi
May quá em không dùng vinaphone =))

Tuanphim

Xe điện
Ngoài ra em còn thấy 2 loại dịch vụ này nữa:

2. Gói dịch vụ FamilyFinder:

Dịch vụ FamilyCare (đọc là: pha mi ly ke) là dịch vụ cung cấp các tiện ích giúp cho các thuê bao VinaPhone có thể nhận được thông tin về vị trí (thông qua bản tin SMS) của người thân, thành viên trong gia đình như: Bố mẹ có thể tìm kiếm, quản lý vị trí của con cái hoặc của các thành viên khác…

3. Gói dịch vụ FamilyTracker:

Dịch vụ Family Finder là tiện ích giúp cho các thuê bao VinaPhone có thể nhắn tin yêu cầu tìm vị trí của các thuê bao VinaPhone khác. Dịch vụ được cung cấp cho toàn bộ thuê bao trả trước, trả sau mạng VinaPhone, khách hàng cần đăng ký trước khi sử dụng dịch vụ:
Link xem thêm đây ợ

honda 67
Nguy hiểm thật, các kụ có cao kiến j ko?​
Theo em cách tốt nhất là tẩy chay ứ dùng thằng Vina nữa, tạm thời thế đã :))

Getz5324

Xe điện
bọn vina tự đá vào *** mình rồi. em dự khối người bỏ vina cho mà xem :))

tptitoe

Xe tăng
Tiện đây mình kể câu chuyện có thật 100%. Số là hôm đó anh bạn mình cùng mấy cậu nữa chạy đi HP chơi, nói dối vợ là đi Hòa Bình công tác, chiều tối, vợ gọi:
- Anh về đến đâu rồi?
Phản xạ đầu tiên là anh ta nhìn ra ngoài xác định địa danh rồi thật thà như đếm:
- Bọn anh sắp qua Mao Điền rồi! (Cả bọn trên xe được mẻ cười và tin rằng tay này về chắc chắn bị xẻo tai)
Nhưng rất may chị vợ không biết rõ cái địa danh này nằm trên đường QL5 nên 2 tai hôm sau vẫn nguyên vẹn.
Tóm lại:
Thượng sách là tắt máy. Khi về: "Máy anh bị hỏng bất ngờ!"

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bác dùng mạng nào mà chẳng liên quan. Vợ bác mua 1 máy mới, lắp sim vina đã đăng ký dịch vụ tìm thuê bao và cất nó ở xe bác chứ có dùng máy của bác đâu.

bachkhoak40

Xe điện
Bác dùng mạng nào mà chẳng liên quan. Vợ bác mua 1 máy mới, lắp sim vina đã đăng ký dịch vụ tìm thuê bao và cất nó ở xe bác chứ có dùng máy của bác đâu.
Chính xác đấy, các bác chú ý nên dọn xe trước khi đi chơi nhé, em đang nghiên cứu thiết bị phát hiện điện thoại di động trên xe ô tô, có cụ nào muốn thử nghiệm không?

datinh

Xe container
Quân địch quả lắm thủ đoạn nham hỉm thật !!!! =)) Ngày xưa em ếch tin , giờ mới tin là có thật

Tuanphim

Xe điện
Ah thế thì em phải tìm mọi cách không cho Gấu nhà dùng mạng vina, cùng lắm chơi bửn thì gấu phải dùng đến 2 cái vina liền, kể ra cũng lách cách phết =)) :P

Vuvit

Xe tăng
Nguy quá, thế này Vina hại a e mình rồi~X(

NguoiGia

Xe tăng
Chậc chậc chậc... gay thật gay thật!

Em làm thử con số thống kê đến thời điểm này là: có 312 cụ nghía qua dưng chỉ có 18 cụ dũng cảm để lại dấu vết. (thực chất chỉ là 16 thôi, vì có 2 cụ sì pam 2 phát liền). Vậy là tỷ lệ Anh dũng/Quan tâm lo lắng chỉ chiếm có độ 5%.

Xin chúc mừng các cụ thuộc về 5% ít ỏi của thế giới! :D