[Funland] Thuốc mê, trò cũ nhưng em vẫn dính chưởng :((

sidecardesigner

Xe điện
Em năm nay sao Thái Bạch nên đen đủi nó cứ bám theo như đỉa đói ấy các cụ mợ ạ :(
Chả là em vốn nằm nhà cũng lâu lâu rồi, nhưng hôm nay bạn bán hàng nghỉ về quê, tiếc của cả ngày đóng cửa nên em mò ra trông hàng. Đúng là trời phụ người chăm chỉ nên em dính ngay 1 quả hãi hùng.
Em có ít quần áo Sale nên để ngoài cửa bán cho hết, khoảng 11h có 1 bà già nhỏ bé, đầu đội nón vào xem hàng, rồi bảo mua cho con, cháu.. em nhìn thương thương nên bán rất rẻ cho bà ấy 2 cái áo, sau đó bà ấy đi, 10p sau quay lại thì bảo áo rách. Đoạn này vớ vẩn nhất vì áo nhà em nhập về bán, có treo đàng hoàng, nãy bà ấy mặc thì không bị sao, giờ mang ra có 1 vết cắt bằng kéo :) nếu thử sẽ thấy ngay vì nó ở ngay cổ tay. Nên em ko cho đổi vì hàng sale ko trả, ko đổi, và cả em và bà ấy khi thử hàng đều ko có thấy vết cắt ấy. Cắt dài cả 5cm thì ai chả nhìn thấy cơ chứ. Thế là bà ấy lại chọn tiếp và trả tiền em. Cái chính là khi trả tiền cho em bà ấy cứ lấy cái áo bịt mũi, em tưởng bà ấy lau mặt nên bảo : "Cô đừng lau mặt vào hàng nhà cháu, bẩn mất, sau ko ai mua đâu!" Nhưng bà ấy cứ dí cái áo vào mũi rồi bảo : bụi quá.. =D>
Sau đấy khoảng 1 p em vào nhà và thấy váng vất, đau đầu, chóng mặt bèn ngồi xuống nền nhà và nằm ra lúc nào ko biết. Khi tỉnh dậy thì đã 1h20p
Thấy mệt quá, mở cửa kính ra ngoài ngó đồ sale thì thấy ngoài cửa có 1 đôi tông bẩn thỉu mua mới khoảng 20k.
Lạ quá, hỏi gần đấy ko ai biết của ai, em cũng ko để ý nữa vì vẫn đau đầu và mệt, vào rửa mặt rồi định lấy cái đt ra để lượn OF thì ko thấy đâu, mặc dù lúc em ngồi xuống thì có đt của bạn rai, em còn nghe 1 đoạn rồi mới lăn ra ngủ.
Không thấy điện thoại, mở ngăn kéo lấy túi định tìm thì ngăn kéo ko có rì bên trong.
Lúc này em mới biết mình bị trộm. Nhưng đầu óc lúc ấy rất nặng và ngu si, chả nghĩ được gì, cứ ngồi rồi ngủ gà gật tiếp. Mãi mới nghĩ ra, nó ăn trộm xong chạy chân đất đi cho nhanh chứ ko dám xỏ dép sợ mất thời gian.
Một lúc sau mới tỉnh ra hỏi hàng xóm có ai vào ko, abc... sau đó là lên công an Phường Đống Mác viết đơn trình báo( vừa viết vừa ngủ gật)
Kết thúc là mất thời gian ở công an Phường, biết là ko tìm được nhưng em thấy nhà em bị mất nhiều quá, nên đành phải lên báo cho các chú nắm được tình hình là khu các chú quản lí chán quá...
Cách đây mới 2 hôm em bán hàng nhà em bị trộm mất cái điện thoại. Em cảnh giác vô cùng thế mà vẫn dính đòn. Đang hỏi để lắp cái camera thì hôm nay bị 1 vố nữa, hãi quá. Đến giờ mắt vẫn díu lại người rủn ra, ko dám tự về phải nhờ người đưa về.
Ngoài ra con dao gọt hoa quả em cất dưới túi thì thấy xuất hiện trên mặt ngăn kéo. Bỗng dưng lúc ấy lạnh cả người, nhỡ khi ấy em tỉnh thì chắc nó xiên em 1 nhát mất.
Em kể để các cụ mợ cảnh giác vì trò này đã cũ lắm rồi, vậy mà giờ nó xuất hiện em vẫn bị dính như thường.

_HaTroc_

Xe điện
Khổ thân Mợ quá, thôi thì của đi thay người vậy....

xuantien_mobis

Xe lăn
Chia buồn với Mợ, thôi thì của đi thay người vậy, bài học để mọi người đề cao cảnh giác với bọn này

sidecardesigner

Xe điện
Mà bọn này độc ác quá, thật sự là liều thuốc mê của nó rất nặng mà em lại đang bầu bí to nên người yếu hơn người thường, nhỡ mà có sao thì chắc chết mất.

james88

Xe buýt
Thân gái buôn bán một mình cũng khổ nhỉ, rất hay bị rình rập ăn cắp !

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chia sẻ với mợ, nhất là lúc đang có bầu !
THeo em, mợ lắp luôn camera đề phòng bất trắc, trong lúc chưa lắp thì làm luôn cái biển treo trước cửa : cửa hàng có camera ghi hình.

sidecardesigner

Xe điện
Khổ thân Mợ quá, thôi thì của đi thay người vậy....
Chia buồn với Mợ, thôi thì của đi thay người vậy, bài học để mọi người đề cao cảnh giác với bọn này
Cám ơn mợ sid đã cảnh báo
Thân gái buôn bán một mình cũng khổ nhỉ, rất hay bị rình rập ăn cắp !
khổ thân cụ... thôi tự an ủi là của đi thay người vậy, cảm ơn cụ đã cảnh báo mọi người
Cảm ơn các cụ mợ, mất tiền thì em ko tiếc nhưng bực nhất là mất túi xách trong có sổ hàng, và vài thứ quan trọng cũng như mất điện thoại, điện thoại HTC còi thôi nhưng danh bạ và toàn bộ dữ liệu em lưu trong đó thì mất hết.
Đúng là đau đầu...

I am me

Xe tải
Chia buồn với mợ, nhưng mẹ con mợ an toàn là mừng rồi.

Huongdiep

Xe hơi
Ghê nhỉ, giang hồ hiểm ác, cháu đang nghĩ đến mợ nào mà oánh thuốc mê mấy thằng bọn cháu nằm vật ra đấy mà xử thì toi.

sidecardesigner

Xe điện
Có phải Cụ cũng nghĩ như em? :D

Thôi kiểu này, buôn bán quầy phải ít nhất 2 người mới được. Mà em không hiểu thuốc mợ bằng cách nào cả?
:) Em đang bầu bí rất to cụ ạ, đừng nghĩ linh tinh.
Ngoài ra em bị thuốc lúc bà ấy quay lại đổi hàng và trả tiền.
Lúc trả tiền cho em bà ấy đứng sát vào em xong cứ dí dí cái ví vào gần em, xong lấy tiền ra và cất ví đi thì vẩy vẩy tiền trong khi 1 tay cầm cái áo bịt mũi ( nói với em là đường bụi)
Sau đó em vào cửa hàng thì bị váng vất đầu óc và ngủ luôn. Vẫn nhớ là có đt của 1 cụ OF gọi cho em xong em bảo : em mệt quá, thôi ko nc nữa. và ko biết gì luôn.

sidecardesigner

Xe điện
Lòng tham...ghê sợ quá. Mợ nghỉ ngơi đi, thường dính thuốc ngủ thần kinh có bị ảnh hưởng đấy, mợ sẽ còn ngơ ngơ một vài ngày. Mợ mún ngủ nữa không, em ôm mợ ngủ ;)) (tranh thủ đang mê mê tí :)) )
:) Em giờ cứ nửa tỉnh nửa mê nên quyết định ko ngủ nữa vì ngủ cứ lịm đi, rất mệt.
E quen nằm 1 mềnh ròi, bụng toa, có người nằm cạnh là khó chịu vì ko được xoay đi xoay lại ợ :P

xuantien_mobis

Xe lăn
Nó tẩm ether vào cái áo vừa mua của Mợ, bản thân nó bịt mũi để không hít vào, còn Mợ thì hít nhiều nên gây choáng váng và buồn ngủ, khi Mợ đủ "ngấm" thì nó ra tay lục lọi khua khoắng.