Thủ tục đổi bằng lái xe ở Cao Bá Quát

karens

Xe buýt
Còn cái này đầy đủ, có cả mẫu đơn luôn:
http://csdl.thutuchanhchinh.vn/h_s_tthc/ha_n_i/t_hno_153795_tt
Thành phần hồ sơ
1. Người có GPLX do ngành GTVT cấp đến hạn cần đổi GPLX để tiếp tục lái xe tham gia giao thông đường bộ: trong vòng 60 ngày trước khi GPLX hết hạn, GPLX đã hết hạn nhưng chưa quá 30 ngày kể từ ngày GPLX hết hạn, GPLX bị hỏng được làm thủ tục đổi GPLX.
2. Hồ sơ gồm:
+ Đơn đề nghị đổi GPLX (Theo mẫu) có dán ảnh và có xác nhận của cơ quan chủ quản hoặc chính quyền địa phương.
+ Giấy chứng nhận sức khoẻ do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp theo quy định (theo mẫu) có dán ảnh và không quá 12 tháng kể từ ngày cấp.
Nơi cấp giấy chứng nhận sức khoẻ cho người lái xe ôtô: Các bệnh viện Trung ương, bệnh viện do các Bộ, Ngành quản lý. Hội đồng giám định y khoa Thành phố và các bệnh viện đa khoa Sanh Pôn, Đống Đa, Thanh Nhàn, Đức Giang, Bắc Thăng Long, Hoè Nhai, Tư nhân Tràng An, Tư nhân Thăng Long, Bệnh viện Nam Thăng Long, Phòng khám Đa khoa GTVT Gia Lâm. Đối với khu vực Hà Nội mở rộng: bệnh viện đa khoa cấp huyện.
+ Hồ sơ lái xe gốc phù hợp với GPLX đề nghị đổi (gồm: biên bản tổng hợp kết quả sát hạch lái xe; chứng chỉ nghề hoặc giấy chứng nhận tốt nghiệp khoá đào tạo lái xe)
+ Bản phôtô GPLX, CMND hoặc hộ chiếu. Xuất trình bản chính để đối chiếu.
+ 03 ảnh màu cỡ 3 x4 cm kiểu CMND

3. Không nhận hồ sơ đổi nếu GPLX có biểu hiện tẩy xoá, rách nát không còn đủ yếu tố cần thiết để đổi lấy GPLX, giấy phép lái xe không có trong sổ quản lý giấy phép lái xe.
Số bộ hồ sơ:
01

Tên mẫu đơn, mẫu tờ khai Văn bản qui định
1. Đơn đề nghị đổi GPLX; MẪU ĐƠN ĐỀ NGHỊ ĐỔI GIẤY PHÉP...
2. Giấy chứng nhận sức khoẻ (Điều khiển các phương tiện giao thông cơ giới); MẪU ĐƠN ĐỀ NGHỊ ĐỔI GIẤY PHÉP...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em sắp phải đổi bằng, bác nào có list các bệnh viện trong danh sách của CBQ thì post hộ cái, thank ạ:41:
Em cũng có nhu cầu như cụ DVG. Cái giấy khám sức khỏe là chiếm nhiều thời gian nhất ạ.

Keineem

Xe buýt
Em cũng có nhu cầu như cụ DVG. Cái giấy khám sức khỏe là chiếm nhiều thời gian nhất ạ.
Nếu tự đi làm :
Nơi cấp giấy chứng nhận sức khoẻ cho người lái xe ôtô: Các bệnh viện Trung ương, bệnh viện do các Bộ, Ngành quản lý. Hội đồng giám định y khoa Thành phố và các bệnh viện đa khoa Sanh Pôn, Đống Đa, Thanh Nhàn, Đức Giang, Bắc Thăng Long, Hoè Nhai, Tư nhân Tràng An, Tư nhân Thăng Long, Bệnh viện Nam Thăng Long, Phòng khám Đa khoa GTVT Gia Lâm. Đối với khu vực Hà Nội mở rộng: bệnh viện đa khoa cấp huyện.

diepnh81

Xe tăng
E bằng do cục đường bộ cấp, e không có time đi làm đổi bằng vì phải bận công tác ở HP, nên nhờ cò, cò bảo bằng bên cục đường bộ thì 600k còn bằng bên sở GT thig 400k thôi, giá rổ thế có ok k0 các cụ?

kevin.caovu

Xe tải
Cụ ơi cho em số của bác nào ở đấy để đổi giúp em với. Vì em chẳng có thời gian ạ

TÔN

Xe container
hôm rồi em ra 16 CBQ hỏi làm lại cái GPLX máy,em bị mất bằng,còn hồ sơ gốc
anh cò bảo 5 loét,em bảo thế để em làm cái bằng mới có 250k :))
thời đợi bao giờ có phôi bằng mới thì làm lại

codate

Xe tăng
ra bên cạnh có dịch vụ từ A-Z mừ các cụ, <400K (bao gồm cả giấy sức khỏe rồi) cho nó tiện

cargoman

Xe điện
Bệnh viện Hà Đông có ok ko các cụ?

blackcivic 2.0

Xe tăng
Cụ ơi cho em số của bác nào ở đấy để đổi giúp em với. Vì em chẳng có thời gian ạ
Ko phải số bác nào cả . Kụ cứ cầm HS gốc, bằng lái, mấy cái ảnh 3x4 gặp chị chủ quán ca fe bên phải cổng CBQ đó chị đó làm cho khỏe re lúc nào lấy chị ầy đưa tận tay chả lo gì cả, chứ riêng anh giấy sức khỏe cũng
Mệt rồi,còn xếp hàng chờ đợi, bị chúng nó hạnh họe nữa ôi....

bvhadelpiero

Xe lăn
Nếu ai có nhu cầu lần sau cụ cứ giới thịu sang quán caffe đối diện nhá, trc là 3 lít chả phải làm j, h không bít bn??? để lại số dây thép, cứ đến ngày là alo đến lấy

toanthangcs

Xe điện
Em mới làm thủ tục đổi và chuyển vùng Giấy phép lái xe hạng B1 (từ Thái Bình lên HN) tại 16 Cao Bá Quát. Trình tự như sau:
1. Bấm lấy số thứ tự tại cửa phòng thường trực (gần cổng ra vào);
2. Xuất trình GPLX để nhận 01 tờ đơn và 01 Giấy khám sức khỏe;
3. Chụp ảnh kiểu hồ sơ (nền ảnh màu xanh cũng được, ảnh làm hộ chiếu phải trên nền trắng), cỡ ảnh 3 x 4. Dán vào đơn 01 ảnh, Giấy khám sức khỏe 01 ảnh, 02 ảnh nộp rời cùng đơn;
4. Khám sức khỏe tại các bệnh viện theo quy định: Các bệnh viện Trung ương, bệnh viện do các Bộ, Ngành quản lý. Hội đồng giám định y khoa Thành phố và các bệnh viện đa khoa Sanh Pôn, Đống Đa, Thanh Nhàn, Đức Giang, Bắc Thăng Long, Hoè Nhai, Tư nhân Tràng An, Tư nhân Thăng Long, Bệnh viện Nam Thăng Long, Phòng khám Đa khoa GTVT Gia Lâm. Đối với khu vực Hà Nội mở rộng: bệnh viện đa khoa cấp huyện.
Em khám tại Phòng khám Đa khoa GTVT Gia Lâm, phí khám sức khỏe: 50.000 đ. Thủ tục nhanh gọn, nhiệt tình chỉ khoảng 20-30 phút là xong. Lưu ý: dán ảnh và điền các thông tin cá nhân trước khi bắt đầu khám.
5. Quay lại 16 Cao Bá Quát, ấn nút lấy số, ngồi chờ và nhân viên gọi xem xét hồ sơ, viết Giấy hẹn.
Số bộ hồ sơ 01 bộ, gồm:
+ Đơn đề nghị đổi, cấp lại GPLX (Theo mẫu).
+ Giấy chứng nhận sức khoẻ do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp theo quy định (theo mẫu) có dán ảnh và không quá 12 tháng kể từ ngày cấp.
+ Hồ sơ lái xe gốc (nếu có).
+ Bản sao chụp GPLX, CMND hoặc hộ chiếu còn thời hạn. Xuất trình bản chính để đối chiếu.
+ 02 ảnh màu cỡ 3 x4 cm kiểu CMND
Lưu ý: Nộp kèm bản sao CMND và Giấy phép lái xe, cắt tỉa bản foto gọn gàng, nhân viên tiếp nhận hồ sơ đưa kéo để người nộp cắt phần giấy trắng còn thừa sao cho bản foto càng gọn càng tốt.
Không yêu cầu giấy chuyển vùng như trước, Sở GTVT Hà Nội tự xác minh với đơn vị cấp Giấy phép lái xe lần đầu. đây quả là một nếp văn minh.
Không đổi GPLX đối với trường hợp GPLX có biểu hiện tẩy xoá, rách nát không còn đủ yếu tố cần thiết để đổi GPLX hoặc có sự khác biệt về nhận dạng.

Chỉnh sửa cuối:

namlieu102vnn

Xe điện
Hnay e vừa đi đổi bằng lái xe xong. Sau khi tham khảo kỹ thớt này e đã tự đi làm, nhanh và rẻ :)
- Đến xin tờ khai và tờ khám sức khỏe, về cq xin xác nhận
- Đến BV Giao Thông chỗ đường Láng, khám mất 30K (chả phải máu me nước tiểu gì hết :D)
- Photo bằng lái, CMT 2 mặt cắt nhỏ như bằng gốc rồi dán 2 mặt lại,hồ sơ gốc (k phải hộ khẩu)
- 8h sáng hôm sau đến 16 Cao Bá Quát, vào cổng có máy bấm số ở ngay chỗ bảo vệ, bấm vào lấy số (k phải viết tên vào sổ nữa). Số e là số 15, đang ngồi tự nhiên bác số 3 có việc thế là bác ý đổi cho e lên trc' :)
- Nộp giấy tờ 5' thế là e có giấy hẹn, 17/03 này có bằng mới.

Chi phí mới mất có 30K khám sức khỏe và mấy K gửi xe. Các bác cứ tự đi làm cho nó khỏe, việc gì phải mất tiền cho cò, k lâu lắm đâu.
cháu cũng sắp phải đi đổi bằng , up lên ? các cụ xem năm nay (bây giờ) làm thủ tục đổi bằng có khác gì với cụ này không
- thời gian
- chi phí
- thời gian .
cháu muốn tự đi làm để cho biết :D .

Santa2008

Xe tải
Các cụ cho hỏi thủ tục đổi GPLX tại 16 CBQ:

1. Bắt buộc phải lấy tờ khai và giấy khám sức khỏe của 16 CBQ? Dùng tờ khai tải trên web có được không?
  2. Tờ khai có bắt buộc lấy xác nhận của địa phương hay không? Trường hợp nào thì lấy xác nhận của cơ quan đang công tác?
  3. Có cụ nào biết giá, thời gian khám ở bệnh viện E hay không?
Rất mong các cụ chỉ giáo, xin chân thành cảm ơn.

Santa2008

Xe tải
Santa2008

Các cụ cho hỏi thủ tục đổi GPLX tại 16 CBQ:

[*]Bắt buộc phải lấy tờ khai và giấy khám sức khỏe của 16 CBQ? Dùng tờ khai tải trên web có được không?==>Được,tuy nhiên theo em Bác cứ ra tới nơi mà khai,đơn phát miễn phí==>sai ghi lại!

[*]Tờ khai có bắt buộc lấy xác nhận của địa phương hay không? => không! Trường hợp nào thì lấy xác nhận của cơ quan đang công tác?GPLX dân sự thì không cần xác nhận gì hết.

[*]Có cụ nào biết giá, thời gian khám ở bệnh viện E hay không?
Bác có thể khám bất kỳ BV-PHÒNG KHÁM,nhớ là phải mộc tròn-và lưu ý mẫu GPSK phải là mẩu có dòng đóng ngoặc mở ngoặc dưới dòng chũ GIẤY CHỨNG NHẬN SỨC KHỎE là dòng: (Điều khiển các phương tiện giao thông cơ giới)
Trước tiên xin cám ơn UPa098.
Báo cáo cả nhà tớ vừa làm các thủ tục xong nên phổ biến kinh nghiệm như sau đảm bảo NGON-BỔ-RẺ :) :

1. Đến thẳng các bệnh viện như quy định (tôi khám ở BV GTVT vẫn giá 30K) nêú tải mẫu Giấy khám sức khỏe lái xe thì đỡ tốn 2K :)- Chú ý, nếu mắt kém thì nên giải quyết ngay tại phòng khám mắt (mắt 6/10 là không đủ t/c lái xe)- chuẩn bĩ sẵn 1 ảnh để dán vào giấy khám SK nhé.
  2. Đến 16 CBQ, lấy số và vào xin tờ đơn rồi khai và nộp luôn vì kg phải xác nhận của CQ hoặc địa phương. Các y/c của hồ sơ thì các bạn ở trên đã nói rồi, hình như còn không cần cả hồ sơ gốc nữa cơ :) vì mình để HS gốc đấy mà họ chả xem, chả hỏi gì đến. (photo CMT và GPLX cũng nên photo sẵn cho rẻ vì hàng photo ở quanh 16 CBQ chém 2K 2 bản :) - Mẫu đơn có thể lấy trên mạng và khai sẵn cũng được.
Các bạn thực hiện đúng thứ tự trên thì chỉ mất 2 lần đến CBQ: nộp HS và nhận GPLX (bớt được 1 lần đến xin mẫu)
Cụ thể của tôi: 10h00 đến BV GTVT khám đến 11h40 xong (vì mắt tôi hơi kém nên phát sinh thêm 10K đo khúc xạ nhưng vẫn bị ghi 6/10 nên khâu KL bị chậm trễ)
Về ngủ trưa, 14h00 ra 16 CBQ với mục đích xin tờ khai, nhưng thấy tờ khai lân này y chang trên mạng (trước đây có nền hoa văn màu xanh) và kg thấy có mục xác nhận nên hỏi cậu CB nhận HS thì biết kg cần xác nhận thế là ngồi khai, dán ảnh chưa đầy 3' thì cầm giấy hẹn 25/7 ra lấy GPLX mới. Chiều nay có mỗi tôi ở bên làm thủ tục nộp HS, bên trả thì đông hơn khoảng 10 người thôi.
Báo cáo hết ! :)

songokuze

Đi bộ
Trước tiên xin cám ơn UPa098.
Báo cáo cả nhà tớ vừa làm các thủ tục xong nên phổ biến kinh nghiệm như sau đảm bảo NGON-BỔ-RẺ :) :

1. Đến thẳng các bệnh viện như quy định (tôi khám ở BV GTVT vẫn giá 30K) nêú tải mẫu Giấy khám sức khỏe lái xe thì đỡ tốn 2K :)- Chú ý, nếu mắt kém thì nên giải quyết ngay tại phòng khám mắt (mắt 6/10 là không đủ t/c lái xe)- chuẩn bĩ sẵn 1 ảnh để dán vào giấy khám SK nhé.
  2. Đến 16 CBQ, lấy số và vào xin tờ đơn rồi khai và nộp luôn vì kg phải xác nhận của CQ hoặc địa phương. Các y/c của hồ sơ thì các bạn ở trên đã nói rồi, hình như còn không cần cả hồ sơ gốc nữa cơ :) vì mình để HS gốc đấy mà họ chả xem, chả hỏi gì đến. (photo CMT và GPLX cũng nên photo sẵn cho rẻ vì hàng photo ở quanh 16 CBQ chém 2K 2 bản :) - Mẫu đơn có thể lấy trên mạng và khai sẵn cũng được.
Các bạn thực hiện đúng thứ tự trên thì chỉ mất 2 lần đến CBQ: nộp HS và nhận GPLX (bớt được 1 lần đến xin mẫu)
Cụ thể của tôi: 10h00 đến BV GTVT khám đến 11h40 xong (vì mắt tôi hơi kém nên phát sinh thêm 10K đo khúc xạ nhưng vẫn bị ghi 6/10 nên khâu KL bị chậm trễ)
Về ngủ trưa, 14h00 ra 16 CBQ với mục đích xin tờ khai, nhưng thấy tờ khai lân này y chang trên mạng (trước đây có nền hoa văn màu xanh) và kg thấy có mục xác nhận nên hỏi cậu CB nhận HS thì biết kg cần xác nhận thế là ngồi khai, dán ảnh chưa đầy 3' thì cầm giấy hẹn 25/7 ra lấy GPLX mới. Chiều nay có mỗi tôi ở bên làm thủ tục nộp HS, bên trả thì đông hơn khoảng 10 người thôi.
Báo cáo hết ! :)
Thankiu bác, thông tin rất hữu ích. Em hỏi chút là bằng lái của em theo hộ khẩu Nam Định thì có đổi được trên HN k? Theo em biết thì quy định mới có thể đổi bất cứ đâu!

nguyenkhang09

Xe tải
Cám ơn bác, đầu năm bằng lái xe em cũng hết hạn rồi, đổi trước 1,2 tháng cũng được phải không ạ

Santa2008

Xe tải
Thankiu bác, thông tin rất hữu ích. Em hỏi chút là bằng lái của em theo hộ khẩu Nam Định thì có đổi được trên HN k? Theo em biết thì quy định mới có thể đổi bất cứ đâu!
Chuẩn, đổi ở đâu cũng được cả bạn nhé.

CAODUONG

Xe hơi
topic hay quá vì e cũng sắp phải đổi bằng!