Hải Phòng Thông tin ATGT - Hải Phòng là không lòng vòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

hp40

Xe tăng
Nói như cụ ấy, cụ đi sang đường 5 cũ xem có cái biển nào không? chắc chỉ có mình cụ đi kiểu đó, ở đây chả có gì là cảm tính, quan trọng vẫn là theo Luật mà đi, cái gì ko đúng Luật, QC, Thông tư, Nghị định thì ko có căn cứ nào xử phạt mà bắt dân phải tuân theo cả. Mời cụ chạy theo biển của cụ.
Em ít đi đường 5 cũ, có đi thì qua Quán Toan là e rít rồi vì biết chắc bên 5 mới có biển gạch chéo lô nhô, chứ bên 5 cũ này quả thật là e canh dòm mà ko thấy thật ạ.

wireless8668

Xe tải
nay cháu vừa bị các đồng chí 113 bắt láo ở đường gì vào trường cấp 3 Lê Hồng Phong với bể đúc Tân Long ý. vừa bơi xong, đi ra thì bị các chú tuýt. lỗi đi vào đường cấm. cái mả bố nhà các chú kêu cái biển cấm ô tô nó cắm ở cuối đường.và đầu đường (hướng cháu vào) thì có cái biển hướng ưu tiên xe ô tô (gồm 2 biển 403a và 407a). theo ý các chú ý cái biển đấy là chỉ cho ô tô đi vào, cấm ô tô đi ra.
cháu mắng cho 2 câu tắt mje nó điện. thời gian chưa quá 3p. trước cháu có khoảng 4-5 xe đang xếp hàng chờ xử lý nhanh

wireless8668

Xe tải
nếu có đúng biển thì theo nghị đinh xxx xử phạt vi pham quá tốc độ từ 5 đến 10 km 1 mức phạt của cụ là 55 vừa đúng bị phạt? ác nhỉ cái súng bắn chắc cũng có tý sai số, mà cái súng đó chác còn hạn kiểm định không? hay xxx chỉ cho cái tem nhập khẩu để loè các bác tài?
súng bắn sai số +-5km/h cụ nhé. nhưng giới hạn tốc độ là 50 tức là cụ ko được đi quá 50. nó cho đến 54 là nhắc nhở tức là để loại trừ cái sai số này còn j nữa cụ
vấn đề thằng nào bắn bằng cái biển kia thì là bố láo

wireless8668

Xe tải
Nói như cụ ấy, cụ đi sang đường 5 cũ xem có cái biển nào không? chắc chỉ có mình cụ đi kiểu đó, ở đây chả có gì là cảm tính, quan trọng vẫn là theo Luật mà đi, cái gì ko đúng Luật, QC, Thông tư, Nghị định thì ko có căn cứ nào xử phạt mà bắt dân phải tuân theo cả. Mời cụ chạy theo biển của cụ.
chính xác là nếu cụ đi 5 cũ mà cụ lại lạ đường(ở thành phố khác sang chẳng hạn) thì tốt nhất là "nên" đi 50 đến phú thái đấy. luật rõ ràng là có bất cập nhưng ko phải vì nó bất cập mà cụ có quyền làm theo ý cụ.

gau12884

Xe máy
nay cháu vừa bị các đồng chí 113 bắt láo ở đường gì vào trường cấp 3 Lê Hồng Phong với bể đúc Tân Long ý. vừa bơi xong, đi ra thì bị các chú tuýt. lỗi đi vào đường cấm. cái mả bố nhà các chú kêu cái biển cấm ô tô nó cắm ở cuối đường.và đầu đường (hướng cháu vào) thì có cái biển hướng ưu tiên xe ô tô (gồm 2 biển 403a và 407a). theo ý các chú ý cái biển đấy là chỉ cho ô tô đi vào, cấm ô tô đi ra.
cháu mắng cho 2 câu tắt mje nó điện. thời gian chưa quá 3p. trước cháu có khoảng 4-5 xe đang xếp hàng chờ xử lý nhanh
Cụ mắng thế nào hả cụ, cho em biết lần sau còn cãi. Tại vì theo em nghĩ là biển 407a và 403a kết hợp có nghĩa là nó báo cho mình biết đường này 1 chiều oto. Vì biển 407a là biển chỉ dẫn đường một chiều

wireless8668

Xe tải
Cụ mắng thế nào hả cụ, cho em biết lần sau còn cãi. Tại vì theo em nghĩ là biển 407a và 403a kết hợp có nghĩa là nó báo cho mình biết đường này 1 chiều oto. Vì biển 407a là biển chỉ dẫn đường một chiều
Ô. Thực sự là cháu bị lỗi chỗ này thật. Từ trước đên h cháu cứ nghĩ 407a là hướng đi ưu tiên,tức là kiểu mọi xe đều phải dạt ra cho cháu đi ý. Nay cụ nó cháu mới biết là cháu đã hiểu sai
Nhưng lý lẽ của cháu như sau: cháu đi vào,đến chỗ bể bơi đã rẽ,sau đó lại đi ra. Cho nên ko thể biết dc đầu kia có cắm biển. Cái biển 407a chỉ mang tính chất chỉ dẫn. Ko thể là căn cứ để phạt cháu
// mà đúng là nếu như cụ nói thì lý lẽ cháu cũng chưa thuyết phục lắm thật. Ăn may gặp mấy chú gà mờ thì chú ý cho đi. Để cháu ngâm cứu lại phát
// cụ nào thông thái cho cháu hỏi như trường hợp của cháu thì biển 407a có đủ làm căn cứ để phạt cháu dc ko?

wireless8668

Xe tải
Theo em biển 407a là biển chỉ dẫn có tác dụng hướng dẫn người đi, ko phải biển hiệu lệnh nên ko bắt buộc phải thực hiện. Muốn bắt xe quay đầu thì phải cắm biển 301c giống như trường hợp đường Chùa Hàng chiều từ Tô Hiệu vào em thấy là hợp lý.
Cụ chủ cãi là đúng.
Hix. Nhưng gúc thì nó lại ra thế này cụ ạ
"- Biển số 407(a, b, c) "Đường một chiều"
Biển chỉ dẫn những đoạn đường xe chạy một chiều, chỉ cho phép các loại phương tiện giao thông đường bộ đi vào theo chiều mũi tên chỉ, cấm quay đầu ngược lại (trừ các xe được quyền ưu tiên theo Luật Giao thông đường bộ)."
Như vậy tức là cấm quay đầu luôn rồi :|

fiestafun

Xe tải
Hix. Nhưng gúc thì nó lại ra thế này cụ ạ
"- Biển số 407(a, b, c) "Đường một chiều"
Biển chỉ dẫn những đoạn đường xe chạy một chiều, chỉ cho phép các loại phương tiện giao thông đường bộ đi vào theo chiều mũi tên chỉ, cấm quay đầu ngược lại (trừ các xe được quyền ưu tiên theo Luật Giao thông đường bộ)."
Như vậy tức là cấm quay đầu luôn rồi :|
Ờ há, em sai, em cũng xem lại ròi, nó là biển chỉ dẫn cho đường một chiều, chỉ được đi theo chiều mũi tên, cấm quay dầu (hiểm thế #:-s)

HoangTung76

Xe điện
chính xác là nếu cụ đi 5 cũ mà cụ lại lạ đường(ở thành phố khác sang chẳng hạn) thì tốt nhất là "nên" đi 50 đến phú thái đấy. luật rõ ràng là có bất cập nhưng ko phải vì nó bất cập mà cụ có quyền làm theo ý cụ.
Ô. Thực sự là cháu bị lỗi chỗ này thật. Từ trước đên h cháu cứ nghĩ 407a là hướng đi ưu tiên,tức là kiểu mọi xe đều phải dạt ra cho cháu đi ý. Nay cụ nó cháu mới biết là cháu đã hiểu sai
Nhưng lý lẽ của cháu như sau: cháu đi vào,đến chỗ bể bơi đã rẽ,sau đó lại đi ra. Cho nên ko thể biết dc đầu kia có cắm biển. Cái biển 407a chỉ mang tính chất chỉ dẫn. Ko thể là căn cứ để phạt cháu
// mà đúng là nếu như cụ nói thì lý lẽ cháu cũng chưa thuyết phục lắm thật. Ăn may gặp mấy chú gà mờ thì chú ý cho đi. Để cháu ngâm cứu lại phát
// cụ nào thông thái cho cháu hỏi như trường hợp của cháu thì biển 407a có đủ làm căn cứ để phạt cháu dc ko?
Hay quá ạ, cách cãi của cụ chắc có Thần khí nên xx mới sợ đến vậy, còn cụ trên thì nhắc em đi đến Phú Thái ko đi theo ý mình, dưới cụ lại tự đá vào *** mình vì cụ đi trong ngõ ra nên ko biết đầu đường có biển cấm nên không đủ căn cứ phạt cụ. Thật là nực cười, cái này mới gọi là chầy cối đây. em nghĩ rằng xx đăng nhiều món để vồ, cãi nhau với cụ phạt cụ xong lại mất mấy củ của các món khác mà thôi. Cụ xem lại mấy mục em bôi đỏ ấy xem Luật của cụ đến đâu.

wireless8668

Xe tải
Hay quá ạ, cách cãi của cụ chắc có Thần khí nên xx mới sợ đến vậy, còn cụ trên thì nhắc em đi đến Phú Thái ko đi theo ý mình, dưới cụ lại tự đá vào *** mình vì cụ đi trong ngõ ra nên ko biết đầu đường có biển cấm nên không đủ căn cứ phạt cụ. Thật là nực cười, cái này mới gọi là chầy cối đây. em nghĩ rằng xx đăng nhiều món để vồ, cãi nhau với cụ phạt cụ xong lại mất mấy củ của các món khác mà thôi. Cụ xem lại mấy mục em bôi đỏ ấy xem Luật của cụ đến đâu.
Gớm. Làm cái dek j mà phải đanh đá thế cụ. Cái mục cháu nói vs cụ là rõ ràng là luật nó như vậy. Cái mục cháu nói về cháu thì về sau cháu đã nhận sai luôn rồi. Đàn ông đàn ang cái j nó ra cái đấy. Bới móc như đàn bà thế để làm j?

HoangTung76

Xe điện
Gớm. Làm cái dek j mà phải đanh đá thế cụ. Cái mục cháu nói vs cụ là rõ ràng là luật nó như vậy. Cái mục cháu nói về cháu thì về sau cháu đã nhận sai luôn rồi. Đàn ông đàn ang cái j nó ra cái đấy. Bới móc như đàn bà thế để làm j?
Tai em thấy cụ bảo đi lối Quán Toan ko có biển hết Khu đông dân cư thì cứ phải đi 50 đến Phú Thái thấy ngứa tai quá nên em mới tăng xông thế ạ.

wireless8668

Xe tải
Tai em thấy cụ bảo đi lối Quán Toan ko có biển hết Khu đông dân cư thì cứ phải đi 50 đến Phú Thái thấy ngứa tai quá nên em mới tăng xông thế ạ.
chính xác là nó như vậy đấy cụ ạ. giả sử cụ ở Quảng Ninh sang(hoặc từ HP đi các tỉnh), hoàn toàn ko biết đoạn đường 5 cắt từ 5 cũ đến Phú Thái có thể chạy dc 80 thì tốt nhất cụ nên chạy 50 đến Phú Thái.trường hợp biết rồi cháu ko đề cập đến,bem thôi-cháu cũng thường xuyên chạy 5 cũ, đến ngã 3 là bem ạ
Nó khác với trường hợp của cháu là lúc đầu thực sự cháu ko biết cái biển 403a vói 407a nó là biển cấm và hoàn toàn đủ cơ sở để phạt cháu. trước đến nay cháu cứ nghĩ 2 cái biển đấy là biển ưu tiên, tất cả mọi xe phải dạt ra để cháu đi cơ ạ.(điều này cho thấy mấy chú CA cũng ngu bỏ mợ, ko chắc chắn mình có đúng ko nên tha cháu) Chỗ này cháu sai. cháu xin nhận
// trong lúc tranh luận cháu cũng hơi nóng. cụ cho cháu xin lỗi cụ

romantic_kt1

Xe tăng
XXX nên phạt cụ thêm 1 lỗi "đối tượng nguy hiểm gây ảnh hưởng đến công tác thực thi pháp luật" =))=))=))

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container
Đã là tranh cãi thì pải máu, các cụ cứ chém căng vào.

ddhung

Xe máy
Ngày 24/8 lúc 20:19 xe tôi vừa đi ngang qua chắn tàu hướng về Metro tàu hàng đi từ hướng Hà nội về đang chạy chậm cách xe chỉ còn khoảng 5 mét thì hú còi, mặ̣t tôi trắng bệch ra hú hồn, Không biêt các bác gác barie chỗ này đang làm gì lúc này, không hạ chắn tàu xuống. mình chủ quan không quan sát vì thường xuyên đi qua chỗ này có chắn tàu, giờ này trời tối cũng không nghe thây tiêng tàu và đèn pha tàu rọi tới chỗ này.

Doanhtuan

Xe hơi
Các bác để ý đoạn ngã tư Điện Biên sân bóng Cảng, vạch rất mờ nên các bác dễ ăn đòn lắm ah

Hùng shinhan

Xe đạp
Các cụ nhà mình chú ý khi đi lên Hà Nội nhé ngã tữ Ghẽ Hải Dương cắm biển đông dân cư nhiều cụ không để ý mát ga rụng như sung

tuuquy

Xe tải
Có câu chuyện nước bọt hầu các cụ.
Hôm 05/10/2015, em đi 4b chở ông bác hướng từ cầu vượt Lạch Tray ra sân bay Cát Bi giữa 12h trưa. Đến đoạn gần vòng xuyến BIG C có cái ngách bên phải chắn dải phân cách dành cho mô tô xe máy đi vào. Trong đầu em lúc đấy đinh ninh là ngách đấy lách vào để rẽ phải đi sân bay. Cũng cẩn thận ngó nghiêng quan sát xem có biển cấm 4b đi vào không thì không thấy có nên tự tin chui vào. Chưa kịp nhếch mép cười cho sự tự tin của mình thì 1 bóng áo vàng đột ngột xuất hiện với chiếc gậy kim cô xỉa thẳng vào mặt em. Lúc này em trộm nghĩ: "bỏ mợ, chẳng nhẽ có cái biển nào bị khuất mình không nhìn thấy?".
Chú xxx1 giơ tay chào nghiêm trang theo đúng điều lệnh, em mỉm cười nhẹ nhàng giả vờ: "Em lỗi gì anh nhở?"
xxx1: "Anh đi vào đường dành riêng cho mô tô, xe máy".
Em: "Ô, thôi chết, đoạn này không cho ô tô đi vào hả anh? Chết thật, em đưa ông bác ra sân bay sợ không kịp giờ bay, có cách nào xử lý nhanh không anh?"
xxx1: "Anh cứ đưa giấy tờ xe hoặc GPLX đây, tí anh quay lại giải quyết cũng được".
Cũng sát giờ bay rồi nên em không biện hộ gì thêm, rút GPLX đưa tạm trước.
Lát sau quay lại, đỗ xe ngay ngắn vào chỗ bóng mát hẳn hoi, xuống xe không nói không rằng rút ngay đi thoại phăm phăm đi về phía... trước đoạn rẽ vào cái ngách đó để xem biển bảng thế nào. "Ô, đếch có biển nào nói đoạn này chỉ dành cho mô tô, xe máy hay là cấm ô tô cả". Khấp khểnh mừng thầm em làm vài bô đoạn này, sau đó đi lên lại làm thêm mấy bô phía đường bên kia vòng xuyến. Rồi đến gặp chú xxx1.
xxx1 cười khẩy: "sao? anh chụp ảnh đầy đủ chưa?"
Em cười rất tươi: "vầng, ngon rồi anh ạ. Sao, nãy anh bảo em vi phạm lỗi gì nhở?"
xxx1: "anh đi sai làn, ô tô đi vào đường dành cho mô tô, xe máy"
Em: "Anh xem lại giúp em, trước đoạn rẽ vào đoạn này có cái biển báo nào đâu? Em không thấy nên mới rẽ vào cho đỡ cản trở giao thông cho xe đi thẳng. Chứ mà có biển rõ như bên kia thì em sẽ không đi vào đâu."
xxx1: "anh muốn thấy biển thì đi ngược lại phía qua cầu vượt chỗ rẽ Văn Cao sẽ thấy biển phân làn".
Em: "Ô, làm gì có chuyện ấy, đoạn đường ấy khác mà đoạn đường này khác, nó tách hẳn ra chứ có như đoạn trên đó đâu. Với lại, ý anh là cái vạch vàng kia là để phân làn chứ gì? Thế thì các anh không đúng rồi, cái vạch đấy chả có ý nghĩa gì cả. Dân người ta kiến nghị Sở GTCC kẻ sai theo QC của BGTVT lâu rồi nhưng họ chưa sửa, thế mà các anh vẫn còn bắt lỗi à. Mà em nhớ, trước đây đã từng có nhiều trường hợp như thế này rồi, anh em người ta đưa lên mạng phản ảnh, khiếu nại, cuối cùng các anh phải trả lại giấy tờ cho người ta đấy."
xxx1 ú ớ: "Thôi, anh đừng cãi cùn, chúng tôi làm CSGT thực thi pháp luật mà lại không nắm rõ luật bằng dân các anh à? Anh cầm giấy tờ vào bàn kia để cán bộ lập biên bản xử phạt"
Đến gặp xxx2 (to béo gấp 3 lần em, tên Duy thì phải): "Sao, anh bị lỗi gì đấy?"
Em: "Anh kia bảo em đi sai làn, nhưng em nói không sai vì không có biển báo trước khi rẽ vào đoạn này, và cái vạch vàng mà các anh bảo phân làn kia không có ý nghĩa vì nó không có trong QC41"
xxx2 vừa nói, tay vừa dí dí tờ giấy than kẹp vào quyển biên bản viết viết mấy chữ ngày... tháng ... rồi lựng khựng không viết nữa: "lỗi anh sai làn rõ ràng rồi, anh còn cãi gì nữa?"
Em: "Em nói lại là em không sai. Còn anh thích thì cứ lập biên bản đi. Nhưng mà em nói trước là em sẽ ghi rõ trong biên bản là không đồng ý với lỗi này và sẽ làm đơn khiếu nại lên P.CSGT thành phố đấy. Vấn đề này đã được phản ánh lên báo rất nhiều lần rồi mà các anh vẫn cố tình bắt lỗi".
Chú xxx2 nghe có vẻ chờn chờn, cuối cùng quyết định: "Thôi anh đi đi".
Không thấy nói 1 câu xin lỗi đã làm phiền anh, em cũng bực lắm, nhưng nghĩ giữa trưa nắng các chú cũng vất vả vì chỉ tiêu của lãnh đạo giao cho nên em đành tặc lưỡi bỏ qua: "Vâng, chào anh!".

Quangtrunghp

Xe tải
Em cũng cứ phi vào,vẫy em hỏi biển đâu,chảng thấy cấm oto vào ji cả,chúc mừng cụ rất cứng ,ko mất 5 lit

Trạng thái
Thớt đang đóng