[Thảo luận] Thoát xác ở cầu Kiền - Hải Phòng

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Chiều này em bị sập bẫy và thoát hiểm ngoạn mục ở cầu Kiền - Hải Phòng, xin chia sẻ kinh nghiệm cùng các cụ.
Em đi hướng Thủy Nguyên - Hải Phòng, chớm đến cầu thì thấy một xe tải đang bò nên theo đuôi một biển 16 đánh lái sang trái vượt luôn. Ngang thân với xe tải mới thấy bác tài thò tay ra vẫy rối rít nhưng muộn rồi, nửa thân xe em đã ở bên kia vạch liền. Qua đượcxe này thì cả đoàn bò với tốc độ con rùa lên cầu. Em vừa bò theo vừa lo ngay ngáy và y rằng... lưng chừng cầu có hai chú mặc thường phục, một dí cái camera HD theo xe em và một nhìn chằm chằm biển số rồi ghi ra giấy. Xong đời rồi.
Lúc thả dốc em mới thấy dẫn đầu đoàn rùa là một đầu ngang phành phạch chạy, mấy xe phía trước em nhao sang trái liên tục... xa xa một đám xxx gần như dàn hàng ngang ra đường. Đang rối trí thì thấy bác tải đằng sau nhá pha & còi liên tục, hết dốc em xi nhan dạt ngay vào lề tay hạ kính thò đầu ra, bác xe tải khoát tay một phát về phía bên phải hướng cầu đi xuống.
Em quay ngoắt 180 độ theo hướng đó và mò ra một cái ngõ phía dưới chân cầu. Lao vào một đoạn thấy ông cụ thò đầu ra hỏi xem có ra được Quán Toan hay đường 5 không, cụ ấy bảo đi được nhưng vòng vèo. Híc, thà vèo còn hơn nộp mạng... Em đi khoảng 15 phút thấy ra đến đường 5, lối ra sát bờ tường phía trên khu công nghiệp Nomura, thế là thoát xác :-h. Chạy một mạch về Hà Nội lòng phơi phới như vừa vớ được tiền. Cảm ơn bác tài xe tải vô cùng :x.
Bà cụ nhà em ngồi sau cứ hỏi mãi xem lỗi ấy phải nộp phạt bao nhiêu tiền, liệu có xin được không? Em lại tự hỏi không biết hôm nay xxx ở chân cầu có cãi nhau về vụ sổng này không? các chú ấy thất thu bao nhiêu? 8-}

Chỉnh sửa cuối:

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Thoát được mấy lít thì tối nay mời em cafe đi nhé. ;)

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
Thể nào mấy chú xxx đứng bắn tối nay cũng cãi nhau to với mấy chú xxx đứng thu xèng :-|

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Thoát được mấy lít thì tối nay mời em cafe đi nhé. ;)
Caffe thì thấm gì, chơi luôn :-bd
Đấy ! Các bác lần sau đừng chửi mấy ông xe tải nhé , người tốt cũng nhiều đấy chứ
Vâng, em mà biết cụ ấy ở đâu thì nhất định phải xách vodka đến hậu tạ
Thể nào mấy chú xxx đứng bắn tối nay cũng cãi nhau to với mấy chú xxx đứng thu xèng
Em cũng đang dự là như thế

Chỉnh sửa cuối:

tuvit77

Xe tăng
vui quá bác nhỉ xxx nó mà bắt được có mất tiền cũng mệt lắm...........:-|

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Chia sẻ với các cụ cái ảnh để sử dụng lúc cơ nhỡ. Trên Google Map nó không hiển thị đủ đường đi nhưng cứ theo vạch đen là thoát, đường tắt lại nhanh hơn mới hay chứ

khottabit

Xe container
Èo, tài già như bác rồi còn dính bẫy vượt lấn làn trên cầu. Bị túm rơi 5 lít là ít L-)

PhanhGap

Xe điện
Em thấy chuyện của bác chủ thớt rất hay. Rất giống chuyện Ếch vồ hoa mướp vàng.=))

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Èo, tài già như bác rồi còn dính bẫy vượt lấn làn trên cầu. Bị túm rơi 5 lít là ít L-)
Lâu lâu mới được về thăm quê ngoại, nhiều chuyện vui nên mất tập trung một tí cụ ạ. May là gặp quí nhân phù trợ chứ không thì...

tuan_hust

Xe hơi
haha, em mời cụ vodka nhé, cầu Kiền thì liên tục bắn đè vạch cụ ợ.

cái đường thoát xác của cụ hay quá!

chúc mừng cụ b-)

hành_khất_đêm

Xe điện
bác xe tải chắc ko muốn mình bị chửi là chim mồi nên mới nhiệt tình thế, chắc cũng bị xxx thịt vịt nhiều lên ức.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
em cũng xin kể 1 chuyện mà em vừa gặp tối qua: Tối qua tầm 8h em chạy trên đường Giải phóng thì thấy 1 chú Tac xi đi sau cứ nháy đèn, còi loạn hết cả lên, e cung chả để ý, 1 lúc chú ấy vượt lên bên phải và hạ kính lái xuống vẫy em, em thấy thế cũng hạ kính thì chú ấy bảo anh bật đèn lên đi, egiaatjj mình nhìn lại thì đúng là mình chưa bật đèn.Tý thì mất tiền, em cũng chả kịp nhìn biển số của chú ấy. Tự nhiên em thấy vui và rất hạnh phúc là XH vẫn còn rất nhiều người tốt ạ. Cảm ơn cụ taxi, nếu cụ mà là ofer thì em xin vote rượu cả năm luôn.

vietran

Xe ba gác
Hớ hớ ở doson đang có oánh nhau to do nghi kị nhau trong miếng ăn miếng ở kìa, hớ hớ

vietphan

Xe đạp
Em mà là xxx lại ngồi đọc được tin này thì chắ bỏ nghề bác ạ !

BốCuTôm

Xe buýt
Số bác quá đỏ. Chúc mừng bác thoát khỏi tay chã

xperia

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cầu Kiền hẹp,mà đg lại xấu!cụ vượt thế cũng nguy hiểm lắm cụ ah!dù sao cũng chúc mừng cụ!Mà em mở ngoặc cho các cụ về cái đg mà cụ chủ đa Thoát xác nhá,nó là đg Cổng phụ khu công nghiệp Nomura!

maxo368

Xe tải
nguy hiểm phết nhưng mà cụ đi như thế là SAI nhỉ

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Cầu Kiền hẹp,mà đg lại xấu!cụ vượt thế cũng nguy hiểm lắm cụ ah!dù sao cũng chúc mừng cụ!Mà em mở ngoặc cho các cụ về cái đg mà cụ chủ đa Thoát xác nhá,nó là đg Cổng phụ khu công nghiệp Nomura!
Vâng cụ, đúng là cổng hậu khu CN Nomura, nó là đoạn nối tiếp của đường phà Kiền cũ nên đi cũng khá tốt. Lúc ấy mới chớm vào cầu mà ngược chiều không có xe nên em mới vượt cái xe tải chứ lúc đi em cũng bò như rùa luôn. Giờ mới nhớ lúc đi cũng gặp em đầu ngang ì ạch thả dốc, đúng là chim mồi.
nguy hiểm phết nhưng mà cụ đi như thế là SAI nhỉ
Rõ là sai mới phải thoát xác chứ cụ, đúng thì còn chuyện gì để kể với các cụ nữa đây?

Chỉnh sửa cuối: