[Funland] Theo các cụ trái đất là phẳng hay hình cầu ?

Tv1912

Xe tải
Thì trái đất nó chính xác có phải hình cầu đâu cụ.
Còn câu cuối của cụ hay lắm, nó như là tôi có thấy ô xy méo đâu? Cho nên ô xy làm gì tồn tại, cấp cứu chả cần dùng bình ô xy làm gì 😂😂😂
:D Với trình độ khoa học bây giờ hoàn toàn nhìn rõ từng phân tử oxi nhá! Tất nhiên trái đất cũng vậy, nhưng phải nhìn ở khoảng cách rất xa trong không gian! Nghĩa là hình ảnh vệ tinh thu được là vỏ bọc của trái đất chứ không phải trái đất, có thể nhìn xuyên qua lớp vỏ bọc này nhưng hình ảnh sẽ không chính xác, như chúng ta đang xem vật thể trong quả cầu nước vậy!

Bản thể trái đất có lẽ giống như hình ảnh thứ 2 của cụ, nghĩa là những người tin trái đất tròn trịa và xinh đẹp cũng không chắc đã thông thái hơn đội trái đất phẳng là mấy đâu! Trái đất có vẻ giống như củ khoai tây nhũn, với thực vật là nấm mốc còn động vật là vi trùng! :))

Mytv

Xe điện
Theo em, chẳng có gì cần bàn cãi. Thực ra Trái Đất, vũ trụ mà các cụ đang sống, kể cả cái otofun này đều do Thượng Đế mới tạo ra vào thứ Sáu tuần trước thôi. Những gì các cụ nghĩ là kiến thức, kỷ niệm, hồi ức ... đều do Thượng Đế tạo ra hết cả nhé ;))

Đố cụ chứng minh đc em sai!
E đồng ý. Có lẽ ko phải do thượng đế mà do Vương Lâm, 1 vị chân tiên tạo ra trong mộng nhằm mục đích hồi sinh bạn gái. Cụ đọc bộ Tiên Nghịch chưa ạ?:D

• Vodka
Reactions: cod

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
:D Với trình độ khoa học bây giờ hoàn toàn nhìn rõ từng phân tử oxi nhá! Tất nhiên trái đất cũng vậy, nhưng phải nhìn ở khoảng cách rất xa trong không gian! Nghĩa là hình ảnh vệ tinh thu được là vỏ bọc của trái đất chứ không phải trái đất, có thể nhìn xuyên qua lớp vỏ bọc này nhưng hình ảnh sẽ không chính xác, như chúng ta đang xem vật thể trong quả cầu nước vậy!

Bản thể trái đất có lẽ giống như hình ảnh thứ 2 của cụ, nghĩa là những người tin trái đất tròn trịa và xinh đẹp cũng không chắc đã thông thái hơn đội trái đất phẳng là mấy đâu! Trái đất có vẻ giống như củ khoai tây nhũn, với thực vật là nấm mốc còn động vật là vi trùng! :))
Nhìn đc phần từ ô xy á cụ 😂 hay nhìn qua các chỉ số trung gian như còm đầu em quote của cụ 🤣🤣🤣

formen

Xe lăn
hehe. thế cũng leo đc 12 trang từ hôm qua đến giờ. em hóng tiếp hình gì

phohien035

Xe buýt
Em nghĩ vấn đề mà em đưa về để các cụ nếu biết chỗ nào có phản biện về các quan điểm thế này để cung cấp, mở mang kién thức thậm chí có lúc cần để giải thích cho con cháu hay ai đó táy máy hỏi. Vấn đề có thể hiển nhiên ai cũng tự nhiên cho là vậy nhưng để thuyết phục người khác tâm phục khẩu phục ... thì cũng cần có cơ sở. Có thể ngay cách đặt vấn đề đã ko đúng, nhưng cũng cần phân tích lỗi dó.

formen

Xe lăn
Em nghĩ vấn đề mà em đưa về để các cụ nếu biết chỗ nào có phản biện về các quan điểm thế này để cung cấp, mở mang kién thức thậm chí có lúc cần để giải thích cho con cháu hay ai đó táy máy hỏi. Vấn đề có thể hiển nhiên ai cũng tự nhiên cho là vậy nhưng để thuyết phục người khác tâm phục khẩu phục ... thì cũng cần có cơ sở. Có thể ngay cách đặt vấn đề đã ko đúng, nhưng cũng cần phân tích lỗi dó.
e k chơi môn thuyết phục người khác tâm phục khẩu phục đâu cụ. hehe.

gúc mỏi tay, sắp xếp khoa học lý lẽ chặt chẽ.... ông nghe thả 1 câu đ..é...o tin, bọn mài toàn lừa tao.

chơi kiểu mũ ni che tai, không nhìn thấy ô xi chứng tỏ tôi đ...o....é thở bằng ô xi.

ninja lead chơi kiểu che mặt nên không thấy con công nó lù lù tiến tới đằng sau suy ra con công ten nơ đó không tồn tại nên bà cứ rẽ thôi. không chết đc.

mấy bố lý thuyết thế giới phẳng cũng vậy.
góp tiền vào phóng quả tên lửa để buộc 1 ông vào đó bay lên coi xem có đúng trái đất phẳng không. hehe. ông đc lợi nhất là ông nhận tiền. tiêu tẹt- thế giới phẳng đúng quá r còn gì.

vietdung_790

Xe đạp
Apollo 11 (10_5).jpg

Trái đất mọc lên từ đường chân trời Mặt trăng (nhìn từ Apolllo 11) tháng7/1969
Apollo 11 (16_29).jpg

Châu Phi và một phần châu Âu chụp từ Apolllo 11 ngày 16/7/1969 ở độ cao 180.000 km
Apollo 8 đã chụp ảnh Trái Đất như thế này trước cả Apollo 11 cơ, từ cuối năm 1968, năm đó ở Việt Nam vừa trải qua sự kiện Mậu Thân đấy.

Phi hành Đoàn Apollo 8 là những thực thể sống đầu tiên du hành đủ xa khỏi Trái Đất để có thể quay đầu lại và được trực tiếp nhìn thấy toàn cảnh hành tinh quê hương của mình ở giữa không gian sâu thẳm và từ đường chân trời của một thế giới khác(Mặt Trăng) bằng chính đôi mắt của mình chứ không phải thông qua chụp ảnh hay quay phim, 2 trong trong số 3 thành viên của đội này vẫn còn sống đến tận bây giờ luôn.

First.to.The.Moon.2018.1080p.AMZN.WEB-DL.DDP5.1.H.264-TEPES.mkv_snapshot_01.20.55_[2024.03.11_...jpg

First.to.The.Moon.2018.1080p.AMZN.WEB-DL.DDP5.1.H.264-TEPES.mkv_snapshot_01.36.47_[2024.03.11_...jpg

formen

Xe lăn
Apollo 8 đã chụp ảnh Trái Đất như thế này trước cả Apollo 11 cơ, từ cuối năm 1968, năm đó ở Việt Nam vừa trải qua sự kiện Mậu Thân đấy.

Phi hành Đoàn Apollo 8 là những thực thể sống đầu tiên du hành đủ xa khỏi Trái Đất để có thể quay đầu lại và được trực tiếp nhìn thấy toàn cảnh hành tinh quê hương của mình ở giữa không gian sâu thẳm và từ đường chân trời của một thế giới khác(Mặt Trăng) bằng chính đôi mắt của mình chứ không phải thông qua chụp ảnh hay quay phim, 2 trong trong số 3 thành viên của đội này vẫn còn sống đến tận bây giờ luôn.

View attachment 8409798

View attachment 8409797
Chả tin, mấy cái này photoshop.

Mấy cái apollo cãi nhau um tỏi là hàng holiwoood bao năm, k tin đc

Mấy ông thế giới phẳng sẽ nói vậy,

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nếu trái đất phẳng thì em sẽ không bỏ tiền du lịch Mẽo mà bỏ tiền đến rìa phẳng của cái đĩa trái đất xem ló da nàm thao

vietdung_790

Xe đạp
Chả tin, mấy cái này photoshop.

Mấy cái apollo cãi nhau um tỏi là hàng holiwoood bao năm, k tin đc

Mấy ông thế giới phẳng sẽ nói vậy,
Mình thấy cái hội trái đất phẳng vs hội apollo giả sao giống nhau thế =))

Mà nếu cái apollo mà là giả thì anh cả Liên Xô của chúng ta đã lật tẩy để làm bẽ mặt nước Mẽo rồi.

formen

Xe lăn

Mà nếu cái apollo mà là giả thì anh cả Liên Xô của chúng ta đã lật tẩy để làm bẽ mặt nước Mẽo rồi.
Chúng nó cùng 1 guộc hội tam điểm che mắt nhân loại đó cụ. Nga mẽo uýnh nhau vui như coca tẩn pepsi í mà.

formen

Xe lăn
Cc có thể thay các luận điểm phản biện của em bằng cách sau
1. Thuyết thứ 5 tuần trc. Nó đc tạo thứ 5 tuần trc, các thứ khác là giả đánh lừa cc đó
2. Giời sinh ra thế. Bất kỳ câu hỏi nào đều trả lời đc bằng câu này của cc tiền nhân.
....

PhongFood

Xì hơi lốp

Chả nhẽ em mở thêm thớt xem có; hội não phẳng không :))