The New Touareg TDI Sắp Có Mặt Tại VN

hilux2012

Xe tải
Full thì cũng có nhiều loại full, cái chính theo cách cụ hiểu ntn thôi. Một dòng xe nó sẽ chia làm mấy phiên bản...
Như bác nói touareg 3.6 thiếu một lỗ bên phải là nút điều chỉnh nâng hạ gầm bằng bóng khí. Đi sướng nhưng ko bền bằng giảm xóc lò xo thường, mer S hay GL hay bentley dính như thường. Option bên tây full hay ntn thì em ko rõ nhưng vì VN môi trường nhiệt đới nên một số option ko đc đưa vào check list, có nghĩa là muốn đặt cũng chả đc. Bản về VN là đã đc chỉnh xuống xăng a95! Nên vì vậy ko bị như audi hay jaguar hay bmw nhập mẽo báo lỗi nhiên liệu. Giá tham khảo bản 3.6 xăng ở VN khoảng 2.6-2.7ty tùy xe. E chả phải seo đâu, ham xe nên chán lại vào hãng buôn chuyện thôi
theo ngu ý của em full thì phải đầy đủ các option trong xe, chứ cứ để lại mấy cái miếng nhựa và cổng chờ lắp thêm thì sao goi là full đc. đó là ngu ý của em thôi. chứ đựoc cái nâng hạ gầm và phuộc hơi thì đi đã cái thằng người lắm nhĩ?

coolpix8700

Xe ngựa
Xe dành cho ông rón rén trong phố đến ông chỉ thích nhảy qua các bãi đá, bãi bùn sẽ rất khác nhau. Nên dù nhà sx có muốn góp tất cả lại trong một cái xe thì vần sẽ thiếu cho ông này hay ông kia hoặc với cả 2 ông sẽ chẳng ông nào thấy đầy đủ... Vào trong trang bán hàng của các hãng họ chỉ chào bán theo gói. Người mua chọn theo gói từ từng phần đến gói đầy đủ, có nhiều gói loại trừ lẫn nhau, lắp cái này không lắp được cái kia. Chẳng thấy có chỗ nào họ quảng cáo là xe full cả. Còn nếu cứ hiểu theo nghĩa "full" tức là hãng có cái gì cho cái xe thì mua tất thỉnh thoảng mang ra thay lại thì lại khác!!!

Chỉnh sửa cuối:

tranvuhoang2005

Xe điện
Ở Vịt mềnh nhiều cụ hiểu full options là cứ phải có tất tần tật đủ các thứ từ cần tới thừa, rất lãng phí vì nhiều chức năng k cần đến. Do vậy ở bển do tính thực dụng nên khi mua, khách hàng họ chọn 1 cái xe bản tối thiểu theo tiêu chuẩn với giá rất rẻ rồi chọn các chức năng cần thiết sẽ cần cho nhu cầu. Nên giá có khi chênh nhau gấp đôi là như thế.

Có câu chuyện vui là chọn vợ thì cứ muốn mỗi thứ 1 tí, cuối cùng thì ế đến già, cho nên các cụ ngày xưa đa thê có lẽ để bù đắp cái 1 tí :))

ngamban

Xe điện
Chỉ ở VN em mới thấy có cái khái niệm full options. Có thể nó đúng với các dòng xe cấp thấp dạng city car khi options lắp thêm ko quá đa dạng về chủng loại hay tính năng. Ở nước ngoài đa phần các hãng xe bán theo gói và ko phải có bao nhiêu gói là đều gắn được hết lên xe ngần ấy. Gói cho người đam mê tốc độ chẳng hạn sẽ có một số options ko thể lắp lên xe khi người mua đã chọn gói comfort. Đơn giản như giảm sóc cứng thể thao thì chả có trong gói comfort chẳng hạn. Full trong package thì có chứ full options mà hiểu theo việc có bao nhiêu thứ gắn lên bấy nhiêu thì lại thành nhầm.

Sid

Xe tăng
theo ngu ý của em full thì phải đầy đủ các option trong xe, chứ cứ để lại mấy cái miếng nhựa và cổng chờ lắp thêm thì sao goi là full đc. đó là ngu ý của em thôi. chứ đựoc cái nâng hạ gầm và phuộc hơi thì đi đã cái thằng người lắm nhĩ?
Đây, theo cụ bản full ở đây là bản nào? Mỗi bản có trang bị khác nhau tùy vào nhu cầu mục đích cụ nhé, cụ nên đừng áp đặt suy nghĩ theo khái niệm của dân seo VN mình nhé

coolpix8700

Xe ngựa
Xe bán ở Đức thì có bản base (là bản cơ bản) rồi cho người mua chọn mầu sắc, cấu hình, rồi showroom mới đặt nhà máy đưa về. Xe mà mua thấy trực tiếp ở showroom được giảm giá khá nhiều vì đó là cái xe trưng bầy (không phải lúc nào showroom cũng bán). Còn bình thường bao giờ cũng phải đợi đưa từ nhà máy về và giá được cộng thêm cả tiền chuyên chở+công lập cấu hình ngoài cái giá của xe và giá các options được chọn. Có nhiều cái xe cấp thấp hơn nhưng khi mua nhiều options giá còn cao hơn khá nhiều so với dòng trên...!

hilux2012

Xe tải
Em chưa được sống ở nước ngoài nên không biết. Ở Việt mình thì thấy cứ quảng cáo là Full option, thi ra toàn nói xạo không? Đúng như các cụ chỉ giáo như thế nào là full? chính em cũng không hiểu, chỉ hiểu Full có nghĩa là cứ lắp đầy trên xe không còn chổ nào trống nữa mới là full. cám ơn các cụ.
Nếu tuoareg ở Việt nam mình có đặt thêm option được như ở Đức không các cụ?

Sid

Xe tăng
Em chưa được sống ở nước ngoài nên không biết. Ở Việt mình thì thấy cứ quảng cáo là Full option, thi ra toàn nói xạo không? Đúng như các cụ chỉ giáo như thế nào là full? chính em cũng không hiểu, chỉ hiểu Full có nghĩa là cứ lắp đầy trên xe không còn chổ nào trống nữa mới là full. cám ơn các cụ.
Nếu tuoareg ở Việt nam mình có đặt thêm option được như ở Đức không các cụ?
Cụ có nhã ý mua xe pho vê thì em nghĩ cụ đi giao lưu ọp ẹp một buổi với anh em cụ sữ vỡ ra đc nhiều cái, chỉ toàn lợi với ăn hại thôi :))
Touareg về VN bác muốn lắp thêm ốp sần thì có và giá thì gần như cụ đi mua xe áo đì ! Tất nhiên là vẫn có cách khác hạt dẻ hơn

hilux2012

Xe tải
Em ở xa quá, không ọp ẹp đc cụ ơi. em đang tìm hiểu các dòng xe nên vào đây chứ mua thì chưa chắc cụ ạ, hiện em đang dự định tháng 5 này mua xe SUV nhưng xe Đức thì chỉ giám nhìn thôi. Cũng thật lòng em kết VW sau Toi thôi, vì Toi dịch vụ rộng cụ ạ.
Tất nhiên là vẫn có cách khác hạt dẻ hơn
cách gì vậy cụ? Biết đâu sau này em cần

Sid

Xe tăng
Retrofit cụ ah! Tự mua các ốp sần về lắp

coolpix8700

Xe ngựa
Các bác không hiểu mỗi một điều xe nhập châu Âu thì giá châu Âu, bất kỳ option nào thêm 1 Euro thì về VN chuyển đổi phải nhân 3+trước bạ. Còn giảm tối tiểu (VW về an toàn không thiếu kể cả bản thấp nhất) rồi cái gì lắp thêm ở VN thì bớt cái nhân lên 3 rất nhiều!

hilux2012

Xe tải
Các bác không hiểu mỗi một điều xe nhập châu Âu thì giá châu Âu, bất kỳ option nào thêm 1 Euro thì về VN chuyển đổi phải nhân 3+trước bạ. Còn giảm tối tiểu (VW về an toàn không thiếu kể cả bản thấp nhất) rồi cái gì lắp thêm ở VN thì bớt cái nhân lên 3 rất nhiều!
Cái này cũng chỉ được một vài option thôi phải không cụ? Vì xe nhập về đã cơ bản như thế còn muôn thêm gì mình phải đặt ngoài và lắp là mình tự lắp đúng không cụ?