Thay lốp cho VỊT

Viking

Xe điện
Em còn không phải chỉnh 1 con ốc con ác nào cả, cứ thế lên 235/75 mà không Ngõ Trạm 1 tẹo nào.

Em đồ rằng tất cả các Cụ bị chạm (trừ cụ Long chơi mâm lồi), thì hầu hết trước đó - khi còn chạy 4 quả Cầu Đá olagin - đã chỉnh các con ốc đó (kéo vào) cho xe cua được vòng hẹp hơn, tới khi lắp lên quả lốp bản to 235 thì đương nhiên bị chạm, nên lại phải chỉnh lại ốc hãm - nới ra. Đơn giản là vậy thôi ạ :)
Không phải ạ
Con ốc đó là con ốc chỉnh tay do thợ chỉnh từ nhà máy
Do chỉnh tay nên nó có độ sai lệch nhất định giữa các xe với nhau
Xe nhà bác là bị chỉnh sâu quá nên khi lắp lốp to vào thì là chuẩn luôn.
Nôm na là hầu hết các cụ khác được ăn mỗi ngày 5 bát cơm, khi thay lốp thì bị giảm khẩu phần xuống mỗi ngày 4 bát.
Còn nhà bác là bị ăn 4 bát ngay từ đầu nên thay lốp xong không bị giảm nữa :)) :)) :))

Sucukinhtrang

Xe tăng
Không phải ạ
Con ốc đó là con ốc chỉnh tay do thợ chỉnh từ nhà máy
Do chỉnh tay nên nó có độ sai lệch nhất định giữa các xe với nhau
Xe nhà bác là bị chỉnh sâu quá nên khi lắp lốp to vào thì là chuẩn luôn.
Nôm na là hầu hết các cụ khác được ăn mỗi ngày 5 bát cơm, khi thay lốp thì bị giảm khẩu phần xuống mỗi ngày 4 bát.
Còn nhà bác là bị ăn 4 bát ngay từ đầu nên thay lốp xong không bị giảm nữa :)) :)) :))
Nhà Viking sao bẩu đi Mẫu Sơn hay Nạng Sơn cơ mờ, buổi trưa định rủ ọp ẹp Bi a chui một tý mà không được, giờ đã vào đây giải thich rồi. Ghét thế, nhà chùa định nhờ vả chỉnh chọt, chọc ngoáy Vịt nhà chùa một tọe thôi mờ cũng không được.

nddu

Xe buýt
Nhà Viking sao bẩu đi Mẫu Sơn hay Nạng Sơn cơ mờ, buổi trưa định rủ ọp ẹp Bi a chui một tý mà không được, giờ đã vào đây giải thich rồi. Ghét thế, nhà chùa định nhờ vả chỉnh chọt, chọc ngoáy Vịt nhà chùa một tọe thôi mờ cũng không được.
Nhờ vả giề ngày hôm nay. Cụ chờ xíu ra Điểm hẹn 2 mà nhờ.

Viking

Xe điện
Vầng
Đêm trứoc cháu chạy MS, nhỡ chân ghé qua LS chỗ mấy thằng bạn thía là bị nó vật một trận diệu làm 1h30 đêm mới lên tới nơi, thấy toàn nước, chả có băng đâu, buồn quá lại ún diệu tiếp với vợ chồng cậu trông KH Yến Yến.
Hum sau cháu bị mấy thằng LS quây tiếp, lúc cụ NV gọi là cháu đang mải nhằn mấy viên hoa cải ra khỏi con cầy vòi.

Cháu yêu thiên nhiên nhưng tại cái giống ấy nó béo quá :(( :(( :((

Segovia77

Xe hơi
Mấy cái viên đen đen nầy mà nhằn nhầm phải thì cũng vỡ răng hàm nhỉ :P nghe Viking tả uốn diệu mà mềnh cũng phê qua' roài :)

raotro

Xe container
Thông báo lốp và la giăng tìm VIT!

Nhà cháu vừa được 1 lão gọi điện báo có một cái lốp sơ cua (cả la giăng) của VIT chả hiểu sao lại nằm trên đường Hồ Chí Minh...và một đám trẻ chăn trâu đã sở hữu nó...sau đó bán cho 1 chú taxi trên Xuân Mai....
Vậy nhà mình cúa ai biết về chú VIT rơi phao câu thì ới nhà cháu...cháu chỉ chỗ mà đi chuộc về!

Sucukinhtrang

Xe tăng

Nhà cháu vừa được 1 lão gọi điện báo có một cái lốp sơ cua (cả la giăng) của VIT chả hiểu sao lại nằm trên đường Hồ Chí Minh...và một đám trẻ chăn trâu đã sở hữu nó...sau đó bán cho 1 chú taxi trên Xuân Mai....
Vậy nhà mình cúa ai biết về chú VIT rơi phao câu thì ới nhà cháu...cháu chỉ chỗ mà đi chuộc về!
Vụ lày hay đây. Nhà chùa và Raotro đầu tư vụ lày đê, thế lào mờ chẳng kiếm được chục Bánh Trưng Tết. Dưng mờ bí mật nhé

Segovia77

Xe hơi
Trong trường hợp này, tụi trẻ chăn trâu lại tuổi nhỏ làm được việc lớn rồi các Cụ nhỉ? Chứ không có lẽ Cụ nào đi Vịt lại vặn ốc lốp sơ-cua lỏng thế :D

Viking

Xe điện
Trong trường hợp này, tụi trẻ chăn trâu lại tuổi nhỏ làm được việc lớn rồi các Cụ nhỉ? Chứ không có lẽ Cụ nào đi Vịt lại vặn ốc lốp sơ-cua lỏng thế :D
Khả năng thủng lốp trên đường, thay lốp sơ cua xuống chạy, còn lốp thủng treo lên.
Lúc treo lơ đễnh không để ý quyên bắt ốc, thế là rơi.
Cụ nào đi chuộc về nhờ trừ 50K tiền vá nhé :)) :))

raotro

Xe container

Đường HCM nên chắc chắn là chúng nó nhặt được thôi....lão nghĩ oan cho các cháu tội nó. Mà chả phải các kụ lái xe đâu, ngay bọn thợ nó còn quên xiết ống la giăng cơ. Cháu thề!

toanco_k32

Xe tăng
Thợ quên xiết ốc là chuyện thường. Hôm trước em đi xử lý quả chảy dầu hộp số, mấy chú thợ còn quên xiết ốc các đăng trước xe em. May sáng hôm sau ngó xuống gầm thấy 1 trong 4 con ốc gần rơi ra. Chui xuống xiết tạm rồi phi đến gara ăn vạ. Tháng sau quay lại thay dầu các chú thợ kêu bọn em vẫn còn run vụ của anh :((

nddu

Xe buýt
Thợ quên xiết ốc là chuyện thường. Hôm trước em đi xử lý quả chảy dầu hộp số, mấy chú thợ còn quên xiết ốc các đăng trước xe em. May sáng hôm sau ngó xuống gầm thấy 1 trong 4 con ốc gần rơi ra. Chui xuống xiết tạm rồi phi đến gara ăn vạ. Tháng sau quay lại thay dầu các chú thợ kêu bọn em vẫn còn run vụ của anh :((
Cháu nghe mà cũng thấy giun ợ.

fansi

Xe buýt
Cháu cũng sợ kinh cái chuyện nhỏ mà lớn là 'siết ốc' này. Có chú thợ thì lại mắm môi mắm lợi siết ốc, đến mức mình phải bảo nó siết vừa phải thôi. Vì thế nên có vào gara để thợ làm thì các cụ vẫn nên ngồi nhìn những công đoạn quan trọng cho nó chắc ăn.
Một kinh nghiệm là đừng nên giục giã thợ quá, nó sẽ làm ẩu, lại hay quên.

viper2007

Xe điện
mình còn quên nữa là thợ, em dạo này hay đãng trí. Lần mở capo ra thấy cái tovit, hôm thấy hộp RP7, hôm thì cái đèn pin bị kẹp ngay mép chố gần đèn pha #:-s hôm lắp xong ống thở, em phấn khởi phi xe ra khỏi nhà mà còn quên ko bấm remote hạ cửa cuốn xuống

Chỉnh sửa cuối:

tptitoe

Xe tăng
mình còn quên nữa là thợ, em dạo này hay đãng trí. Lần mở capo ra thấy cái tovit, hôm thấy hộp RP7, hôm thì cái đèn pin bị kẹp ngay mép chố gần đèn pha #:-s hôm lắp xong ống thở, em phấn khởi phi xe ra khỏi nhà mà còn quên ko bấm remote hạ cửa cuốn xuống
Đi khám xem có bị bệnh An-zây-mơ không? (Alzheimer)
Dạo này moa bị chứng nhớ dai, thù dai các toa cẩn thận nhá.

raotro

Xe container
Nhưng xịn nhất phải là cái thằng thợ nó quên quả thước chỉnh xu páp. (cháu đã chuyển cho Viking ngay khi lòng tham của cháu nổi lên và bị Viking phát hiện)
he he:D

viper2007

Xe điện
Nhưng xịn nhất phải là cái thằng thợ nó quên quả thước chỉnh xu páp. (cháu đã chuyển cho Viking ngay khi lòng tham của cháu nổi lên và bị Viking phát hiện)
he he:D
thước nào thế, xe bác chỉnh khe hở rồi ah

bo_vang

Xe tải
em hỏi ngu tí, lắp lốp 235 vào thì cũng phải thay cả lốp dự phòng là 235 ah, thế thì nhìn to quá nhỉ, tết này em định đi Tây Bắc mới sực nhớ ra là lốp dự phòng vẫn 195. Bác nào có dư ra chiếc 235 nào để lại cho em làm dự phòng với nhá