Thay đồ, bảo dưỡng ở gara Hà Thành 45 Võ Thị Sáu?

Subaru Legacy2

Xe máy
Nhân dịp cũng lâu ko bảo dưỡng xe, lại rảnh. Đọc bài các bác mục bảo dưỡng nói gara Hà thành 45 Võ Thị Sáu gần nhà em nên sau khi tự kiểm tra cùng 1 cậu e cũng khá về xe cộ, em mang ra đây thay 1 số đồ, cụ thể là thay luôn 4 cái giảm sóc trước sau (em đi cũng hơi phá, mới chạy đc 5 năm thôi) , 1 cặp rotuyn trục y,1 cặp bát bèo trước, thấy hơi chảy dầu nên thay luôn cả gioăng dàn cò động cơ ( dầu thằng bạn tặng 1 can 4l). Được cái Xe em Hàn xẻng nên đồ cũng rẻ và nhà thằng bạn lại bán đồ ô tô ở chợ giời nên đến ga ra thay là chính, tiện thể bảo dưỡng phanh. sau khi mang đến gara nhờ ktra, rồi đề xuất ý kiến (Thực ra cũng hỏi trước thay đồ luôn ở đó thế nào, nhưng ko ổn vì xe nhà đi thích thay đồ hãng luôn) thấy bác chủ có vẻ căng chút, nhưng em cũng khéo chém gió, nịnh nọt chút thì cũng ok.
Tổng thiệt hại: 850k công + 280k Giăng giàn cò. các bác chém xem thế có ổn ko?
Vì thực ra em chỉ cần đồ xe mình thay chính hãng, chính em ngồi kiểm tra lắp đồ luôn ( không nên giao xe 1 ngày rồi quay lại- xương máu đấy các bác ạ) nhưng lâu không thay, bảo dưỡng nên chẳng biết giá rổ thế nào? xin ý kiến các bác để cập nhật thời sự tí!

billnantes

Xe container
em FUN tí là :
1: nếu đắt thì cụ qua đòi lại tiền à?
2: nếu rẻ thì cụ cũng qua trả thêm tiền à?

Taihoatu

Xe lăn
Về công em không nói, Nhưng về gioăng nắp dàn cò cho xe Daewoo tại nhà máy là 230k/chiếc + công thanh 130k. Như vậy là cụ thay rẻ rồi, còn mỗi vấn đề chất lượng của Gioăng thôi

oto16ahn

Xe điện
Cụ chủ châc tính thế , cụ mang đồ gara họ thay v đã thoả thuận rồi . Nếu họ tính sai cụ định nhờ Of doạ gara ah

maxspeed_90

Xe máy
hahaa cụ chủ có vẻ hơi tính toán

Subaru Legacy2

Xe máy
Cảm ơn cụ góp ý! nhưng ý em chỉ muốn tham khảo xem gara nào ok thôi để lần sau mình đến cho thoải mái, còn đắt hay rẻ thì cũng xong rồi, nếu cụ hiểu ý
em FUN tí là :
1: nếu đắt thì cụ qua đòi lại tiền à?
2: nếu rẻ thì cụ cũng qua trả thêm tiền à?

Subaru Legacy2

Xe máy
Về công em không nói, Nhưng về gioăng nắp dàn cò cho xe Daewoo tại nhà máy là 230k/chiếc + công thanh 130k. Như vậy là cụ thay rẻ rồi, còn mỗi vấn đề chất lượng của Gioăng thôi
Cảm ơn cu góp ý bổ ích,đúng ý em là vì gioăng chất lượng ko biết ntn? (vì em thấy mép viền thay trông nham nhở quá!) còn giá thì bây giờ e đã biết

Subaru Legacy2

Xe máy
Cụ chủ châc tính thế , cụ mang đồ gara họ thay v đã thoả thuận rồi . Nếu họ tính sai cụ định nhờ Of doạ gara ah
lại cảm ơn cụ cũng góp ý! chắc cụ cũng biết mỗi lần rút kinh nghiệm để mình khôn hơn chút thôi, em cũng hết tuổi để đi dọa dẫm rồi, ít ra e ko phải kiểu quẳng xe ra họ làm j thì làm, thừa tiền nhưng thiếu nhiều thứ khác! dù sao cũng cảm ơn cụ

Subaru Legacy2

Xe máy
ít ra sau khi các cụ góp ý em thấy gara này cũng tạm ok, có thể mình có thêm địa chỉ tốt, gần nhà lúc cần bảo dưỡng! thanks all

longvu

Xe tăng
riêng Hà Thành này thì em cạch từ 3 năm có lẻ rồi ạ, giá thì đắt, kể cả công, chưa nói gì đến vật tư thay thế, quản lý thợ thì lem nhem, loạn cào cào cả lên.

Subaru Legacy2

Xe máy
riêng Hà Thành này thì em cạch từ 3 năm có lẻ rồi ạ, giá thì đắt, kể cả công, chưa nói gì đến vật tư thay thế, quản lý thợ thì lem nhem, loạn cào cào cả lên.
có lẽ bác cũng đã kinh nghiệm đúng, em thấy vụ vừa rồi công thay đồ xe em hết 850k (chỉ tính công thay đồ) cũng khá là chát, có lẽ e cũng ko qua gara Hà Thanh này nữa vì cũng có thêm khá nhiều lựa chon rồi

hatatthanh2008

Xe buýt
Mai em qua đây kiểm tra xe, em sẽ tường thuật cho các cụ nghe nhá

phutran120

Xe tải
Mang đồ mình mua đến thay thì họ tính công cao hơn là đúng rồi, chưa tính là thay xong thì chẳng nơi nào bảo hành cho cụ đâu. Mà hỏi giá cả thì viết chung chung là đc rồi, nhét thêm cái tên gara vào có ý đồ gì ? Mà tôi cũng đến lạ, ông nào cũng muốn đồ chính hãng mà chẳng bao h mang vào hãng làm là sao =))

trantuanlong

Xe tải
Mang đồ mình mua đến thay thì họ tính công cao hơn là đúng rồi, chưa tính là thay xong thì chẳng nơi nào bảo hành cho cụ đâu. Mà hỏi giá cả thì viết chung chung là đc rồi, nhét thêm cái tên gara vào có ý đồ gì ? Mà tôi cũng đến lạ, ông nào cũng muốn đồ chính hãng mà chẳng bao h mang vào hãng làm là sao =))
Hợp lí ý kiến cụ. Bào viết của chủ thớt nhiều điều cần suy ngẫm.

Stormyman

Xe tăng
Người OF
Mình cũng đã từng làm vặt vặt ở Gara này 2 lần. Điểm mình đánh giá cao là sự nhiệt tình của thợ (kể cả với công việc nhỏ trị giá vài trăm ngàn), có lần mình vào đó khi cửa hàng đang đóng cửa, dọn dẹp sạch sẽ hết rồi mà mấy cậu thợ nhỏ vẫn nhiệt tình làm. Công sá thì vì mình chưa làm nhiều nơi nên cũng không đánh giá được chính xác nhưng theo mình thì có lẽ cũng không chênh lệch nhiều so với mọi nơi (là các gara có uy tín khác chứ không nói đến những ông gì gì đó ở đường Láng nhé!). Với lại nói thật không biết các cụ nghĩ thế nào chứ mình nghĩ rằng với anh em đã đi 4b thì đắt rẻ vài chục ngàn cũng kg phải là vấn đề nếu tìm được gara thực sự uy tín và mình yên tâm, hài lòng khi giao xe cho họ.

Việc cụ mang phụ tùng nơi khác đến để họ thay thì đương nhiên phí sẽ cao rồi (tất nhiên cao ở mức hợp lý), cái đó không trách họ được. Cụ đi nhậu mà mang tài liệu vào phòng thi thì cũng thế thôi, service charge của quán còn cao hơn tiền rượu cụ mang đến ấy chứ..

MOODYCHU9289

Xe đạp
Mình cũng đã từng làm vặt vặt ở Gara này 2 lần. Điểm mình đánh giá cao là sự nhiệt tình của thợ (kể cả với công việc nhỏ trị giá vài trăm ngàn), có lần mình vào đó khi cửa hàng đang đóng cửa, dọn dẹp sạch sẽ hết rồi mà mấy cậu thợ nhỏ vẫn nhiệt tình làm. Công sá thì vì mình chưa làm nhiều nơi nên cũng không đánh giá được chính xác nhưng theo mình thì có lẽ cũng không chênh lệch nhiều so với mọi nơi (là các gara có uy tín khác chứ không nói đến những ông gì gì đó ở đường Láng nhé!). Với lại nói thật không biết các cụ nghĩ thế nào chứ mình nghĩ rằng với anh em đã đi 4b thì đắt rẻ vài chục ngàn cũng kg phải là vấn đề nếu tìm được gara thực sự uy tín và mình yên tâm, hài lòng khi giao xe cho họ.

Việc cụ mang phụ tùng nơi khác đến để họ thay thì đương nhiên phí sẽ cao rồi (tất nhiên cao ở mức hợp lý), cái đó không trách họ được. Cụ đi nhậu mà mang tài liệu vào phòng thi thì cũng thế thôi, service charge của quán còn cao hơn tiền rượu cụ mang đến ấy chứ..
Gara hà thành này có liên kết vs hãng bảo hiểm nào k cụ nhỉ?