Thảo luận Thay đèn pha halogen bằng LED

german army

Xe máy
xe cụ có bi rồi thì cụ chỉ cần thay bóng là ok thôi ak.
- Xenon cụ thay ban đầu sẽ sáng hơn led nhưng về lâu về dài thì ánh sáng của xenon sẽ xuống dần, xenon như halogen đều gây nóng chóa nên đi lâu dài sẽ làm mờ lớp phản xạ trong chóa đi nên hiệu quả chiếu sáng giảm. Xenon có độ trễ nên cụ bật hoặc đá pha đèn sẽ không lên nhanh.
- Led ban đầu nếu so với xenon sẽ không sáng bằng nhưng theo thời gian độ sáng của led sẽ không bị giảm nhiều như xenon, led không gây nóng làm hại chóa nên cụ có bật cả ngày vẫn mát. Led không có độ trễ nên cụ đá pha rất sướng, một phát lên ngay. lắp đặt đơn giản như bóng zin.
Cụ ơi. Xe em Ford Ranger 2016 nên dùng loại bóng nào. Em đang có nhu cầu thay mà gà qua. Mong cụ tư vấn kỹ giúp. Em đội ơn cụ ạ.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Cụ ơi. Xe em Ford Ranger 2016 nên dùng loại bóng nào. Em đang có nhu cầu thay mà gà qua. Mong cụ tư vấn kỹ giúp. Em đội ơn cụ ạ.
Hi cụ,
Ranger của cụ 3.2 hay 2.2 nhỉ? E tư vấn theo phương án hạn chế độ chế nhất nhé.
Với 3.2, đèn cos Xenon là lựa chọn rất tốt. Dòng xe này có hệ thống Canbus nên cần sử dụng ballast có xử lý Canbus. Hiện chỉ có hàng Trung Quốc làm, nhưng công nghệ Xenon đã đạt tới tầm rồi, nên chỉ cần chọn đúng hàng công ty chất lượng thì ko phải lăn tăn nhiều về độ bền. Độ sáng cải thiện rõ rệt, cường độ hơn bóng zin tầm 3 lần, luồng sáng cho ra cũng rộng gấp đôi.
Với 2.2 thì phương án tốt nhất là độ lên Gương cầu. Nếu ngại độ chế thì lắp LED, chỉ có lựa chọn duy nhất là Philips Ultinon Essential thôi. Đèn cos cụ có thể lắp Xenon cũng được, độ sáng cải thiện được khá nhiều, nhưng vẫn có a/s gây chói cho xe đối diện.
Đèn pha, chưa có lựa chọn nào tốt cả.
Đèn gầm. Nếu đèn cos đủ sáng cho cụ rồi, thì gầm chỉ cần lên LED, chỉnh chóa đèn hơi cao lên chút là rất oke rồi. Còn phương án tốt nhất là độ lên Bi gầm. Với Ranger 3.2 cần chế lại mặt dưỡng. Với 2.2 thì lắp như zin thôi.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Ultra View mẫu mới đã về hàng chưa cụ? Dùng lá tản nhiệt thì chắc lắp vào pha của Vios 2019 ok thì e đặt gạch cụ 1 đôi.
Vios 2019 nếu bản G, đèn cos có gương cầu rồi thì nên lắp Xenon. Cos sáng hơn tầm 3 lần, độ rộng ánh sáng gần như gấp đôi.
Nếu bản E thì đèn cos lên LED khá oke.
Đèn gầm cụ nên cân nhắc thay thế bi gầm. Đèn pha Vios G e vẫn chưa thấy phương án nào ưng ý cả.
Ultra View đợt tới này chỉ về được chân H4 và H7 thôi cụ ạ :( Các chuẩn kia chưa có ra.

Nam_Liu

Đi bộ
xe em Kia K3 2.0 2015, đã có gương cầu rồi, nhờ cụ tư vấn ạ.

Tigerforce

Xe điện
xe em Kia K3 2.0 2015, đã có gương cầu rồi, nhờ cụ tư vấn ạ.

Xe bác lắp bộ này xenon yeaky or gtr, ballast gtr canbus chống báo lỗi, thêm bộ led pha cho đèn pha or bóng tăng sáng cho pha là ok,

mrQuick8x

Xe điện
Philips Ultinon Essential bên em thường tư vấn lắp xe máy hơn, mặc dù nhiều anh em vẫn lấy về cho ô tô. Độ sáng hơn bóng zin tầm 20-60% tùy vào bóng halogen theo xe sử dụng.
Philips +200% sáng gấp rưỡi so với Philips Ultinon Essential.
Đây là 2 dòng hàng hiệu Philips phổ biến nhất. Mà Philips +200% giá hơi cao, nhưng nếu cụ xác định đi xe lâu dài trên 3 năm, thì cũng ko phải đặt.
Ultra VIew là hàng bên TQ họ làm, nhưng độ gom rất tốt, cường độ sáng tương đương Philips +200%. Mẫu mới sẽ chuyển về dùng lá tản nhiệt và có 2 nhiệt màu rất đẹp là trắng ngà 5700K và vàng nắng 4300K. Thời gian bảo hành 1 năm.
Lắp đặt thì 3 loại trên ALtis đều như zin. Chưa đến 5' cho 1 cặp đèn. Tháo ra cắm vào thôi.
Có màu 4300k hay quá, em đang dùng ultra view của cụ được hơn năm rồi. Cụ có đổi các ko nhỉ :D em vẫn thích màu 4300k hoen màu 6000k trên xe em.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Có màu 4300k hay quá, em đang dùng ultra view của cụ được hơn năm rồi. Cụ có đổi các ko nhỉ :D em vẫn thích màu 4300k hoen màu 6000k trên xe em.
Bên cạnh cường độ sáng, khả năng gom sáng thì nhiệt màu đúng là quan trọng nhất. Hãng thì họ recommend nhiệt màu 5700K, nhưng đi thực tế đường trường thì màu 4300K e cũng thấy là hiệu quả tốt nhất.
UV thế hệ trước đúng là e cũng chưa ưng nhiệt màu :D Cùng 1 độ sáng với Xtreme Ultinon, nhưng cảm giác màu khiến UV ko bắt đường bằng.
Vụ đổi các hiện bên em chưa có làm được rồi. Để em nghiên cứu thêm xem, 1 số ae cũng có nhu cầu nâng cấp, nhưng quan trọng nhu cầu đèn cũ không bảo hành của ae lại ko nhiều. Vì đèn giá cũng ko phải cao như 1 cái điện thoại, nên hầu hết sẵn sàng bỏ ra mua mới luôn.

longdd_nhn

Xe máy
Cụ Tuanledt2 có thể tư vấn cho e lên bộ đèn cho Cerato 2016 chuẩn được ko ?

cuopbien05

Xe tải
Các cụ chuyên nghiệp tư vấn giúp mình: xe mình Santafe 2.7 đời 2007, đèn cos bi Halogen dạo này tối, pha vẫn tạm, thay loại tốt nhất thì nên thế nào, tổng thiệt hại bao nhiêu?

Tigerforce

Xe điện
Các cụ chuyên nghiệp tư vấn giúp mình: xe mình Santafe 2.7 đời 2007, đèn cos bi Halogen dạo này tối, pha vẫn tạm, thay loại tốt nhất thì nên thế nào, tổng thiệt hại bao nhiêu?
Xe bác thay bóng xenon yeaky và ballast denso tháo xe hàng nhật xịn dùng cực ngon, giá 1,6 triệu là ok

Tigerforce

Xe điện
Xe bác thay xenon kèm bộ kit kẹp bóng là ok, có 2 phương án thay xenon,
1 dùng ballast canbus gtr, 2 là dùng ballast denso tháo xe. Nếu dùng ballast denso tháo xe thêm rơ le nữa.

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Cerato 2016, xe này chóa đèn cos có gương cầu. Phương án Xenon là lựa chọn phù hợp nhất.
Xe có Canbus nên cần sử dụng ballast có Canbus hoặc chạy rơ le. Aozoom Canbus là ballast bên em hay dùng 3,4 năm nay, chất lượng rất ổn định. Cường độ sáng hơn bóng cũ tầm 1,5 - 2 lần, vùng sáng rộng gấp đôi bóng zin. Bóng Xenon thì chuẩn H hiện chỉ có hàng Trung Quốc, sau khi test rất nhiều loại, hiện em tin tưởng vào 2 dòng Heartray và GTR. Chất lượng tương đương nhau.
Nói chung gương cầu của Cerato đời này ko phải ngon lắm. Nên cụ cũng có thể cân nhắc độ thêm cả gương cầu. Tuy nhiên nếu chủ yếu chạy đường đồng bằng thì đa phần là đủ với các cụ rồi.
Xe cụ có sử dụng 1 cái chân phụ để giữ bóng khá đặc biệt. Mua đèn cần có thêm chân này mới lắp được. Hoặc phải khoét cái chân zin đi.
Đèn pha thì LED Ultra View hoặc Philips Xtreme ULtinon +200%.
Gầm Cerato cụ lên LED cũng hỗ trợ cho cos rất nhiều. Do bi cos của Cerato ko sáng bằng các bi khác, nên e cũng hay tư vấn cho các cụ lên thêm gầm. Độ lên Bi gầm cũng đc, nếu cụ chỉ cần quan tâm về a/s, ko ngại độ chế, vì Cerato phải chế lại mặt dưỡng.

Lehungfvl

Xe đạp
các cụ trong này có ai biết thông tin về 1 cụ hay bán bóng led khu vực âu cơ nghi tàm k ạ.
e chỉ nhớ mang máng là hình như nằm ở ngõ 124 âu cơ thì phải.
chả là e có cái bóng led muốn bảo hành mà jo k tìm đc contact
e cảm ơn cc.

cuopbien05

Xe tải

sadlife

Xe tải
Xe bác thay xenon kèm bộ kit kẹp bóng là ok, có 2 phương án thay xenon,
1 dùng ballast canbus gtr, 2 là dùng ballast denso tháo xe. Nếu dùng ballast denso tháo xe thêm rơ le nữa.

cụ cho cháu hỏi bộ 1tr6 và bộ gtr cụ đang rao thì có khác biệt nhau nhiều không?

Tigerforce

Xe điện
cụ cho cháu hỏi bộ 1tr6 và bộ gtr cụ đang rao thì có khác biệt nhau nhiều không?
Bộ ballast gtr là ballast canbus lắp cho xe hàn quốc và ranger, xe Đức. Bộ ballast denso tháo xe lắp cho xe Nhật. Nếu lắp cho mấy xe hàn phải dùng thêm rơ le bác ah

sadlife

Xe tải
Bộ ballast gtr là ballast canbus lắp cho xe hàn quốc và ranger, xe Đức. Bộ ballast denso tháo xe lắp cho xe Nhật. Nếu lắp cho mấy xe hàn phải dùng thêm rơ le bác ah
Vậy là xe em civic 2018 chỉ cần lắp bộ 1tr6 thôi đúng k ạ. Cụ cho e hỏi thời gian thi công có lâu không ạ

Tigerforce

Xe điện
Vậy là xe em civic 2018 chỉ cần lắp bộ 1tr6 thôi đúng k ạ. Cụ cho e hỏi thời gian thi công có lâu không ạ
Civic em lắp ballast thường có bị báo lỗi sau đó tháo cực âm ra nó tự xoá, lắp bộ ballast denso là ok bác ah.
Cụ ơi, bóng xenon santafe 2007 có lắp được cho xe sorento 2011 không a?
Nếu so bản dùng bóng halogen thì lắp được nhưng phải thêm part kẹp bóng.

sadlife

Xe tải
Civic em lắp ballast thường có bị báo lỗi sau đó tháo cực âm ra nó tự xoá, lắp bộ ballast denso là ok bác ah.
Nếu so bản dùng bóng halogen thì lắp được nhưng phải thêm part kẹp bóng.
không phải chế cháo gì cụ nhỉ. chứ dạo rồi xe cháy do độ đèn nên cháu cũng hoang mang lắm. mà đen halogen thì màu vàng xấu xấu nên muốn đổi màu trắng