[Funland] Tham khảo cách đổi GPLX qua web dichvucong

wfun

Xe tăng
Giờ em mới biết vụ này, bằng em hết hạn tháng 9. Ở tỉnh chắc thủ tục cũng như cụ thớt trình bày, cảm ơn cụ.

congidc

Xe hơi
Giấy khám sức khỏe có hiệu lực trong bao lâu hả các cụ?

Xe_vip

Xe tải
Hồ sơ của em đang trong trạng thái "Đang xử lý" do e mới gửi lên web chiều hôm qua thôi.
còn theo kinh nghiệm của 1-2 cụ mà e đọc được thì là khoảng 3 ngày kể từ khi hồ sơ được duyệt thành công.
Tks cụ. Bằng của e giữa tháng 8 hết hạn, để cuối tháng 7 e làm là vừa.

BMZ_Z4

Xe điện
đọc danh sách bv liên thông ở gần nhà, thấy có BV ở quận Đống Đa,
search google ra ngay quả cấp giấy siêu tốc.
Để em đi ngay cho nó nóng.

RR Evoque

Xe tăng
Tính ra chỉ mất thời gian đến viện thôi, chứ e thấy tự làm rất nhanh.
Như bên Tràng an, e đi qua 3 phòng và lấy nước tiểu để XN nữa thôi.

Em đang từ B2 muốn chuyển sang B1 có được không các cụ?
Mục này e cũng ko rõ ấy. E ko thấy có mục đổi hạng.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em đang từ B2 muốn chuyển sang B1 có được không các cụ?
Cụ sẵn có B2 thì đương nhiên có B1 ở dòng trên, cụ hạ nó phí đi.
Em làm tại một cửa đến khai trực tiếp tuần trước: 8 giờ ở nhà chạy ra bv khám sk và xét nghiệm máu, 9 giờ chạy sang một cửa viết đơn và nộp 135K, 9 giờ 20 phút cộp ảnh và nộp luôn giấy phép sắp hết hạn, gửi giấy hẹn và 30K ở quầy gửi VNPT về nhà.

sky_driver

Xe buýt
Cụ sẵn có B2 thì đương nhiên có B1 ở dòng trên, cụ hạ nó phí đi.
Em làm tại một cửa đến khai trực tiếp tuần trước: 8 giờ ở nhà chạy ra bv khám sk và xét nghiệm máu, 9 giờ chạy sang một cửa viết đơn và nộp 135K, 9 giờ 20 phút cộp ảnh và nộp luôn giấy phép sắp hết hạn, gửi giấy hẹn và 30K ở quầy gửi VNPT về nhà.
B1 nó ko phải đổi bằng cụ à, mà em hỏi cho gấu nhà. Chứ em vẫn dùng B2 thôi.

BMZ_Z4

Xe điện
Giấy ksk chứng thực online ở chỗ khám, tức là vẫn cầm tờ giấy đi khám xong rồi bv sẽ scan lên và ra 1 cái link à các cụ

Cap Còm

Xe tăng
Tôi hôm qua đã nộp hồ sơ online ( mức độ ) trên Web DV công Cục đường bộ. Đã nộp phí 135k ( nộp chuyển khoản online ).
Và cho kết quả như này:

Thế nghĩa là đã xong hở các cụ ? Cụ nào đã từng làm online mức độ 4 và nhận GPLX chia sẻ thông tin nhé.

À....mà tôi đăng ký nhận GPLX tại nhà bằng Chuyển phát nhanh, nhưng chưa thấy thông báo thu tiền CPN là sao vậy nhỉ ? Cụ nào đã làm chia sẻ với. :)
Đây là nộp HS thành công, vài ngày dau cụ vào tra cứu xem sao.
Em cũng đã nộp như vậy và chờ, thỉnh thoảng vào tra cứu theo mã HS thì ko tìm thấy HS. 10 ngày ko thấy gì Sốt ruột em lên Cao Bá Quát định nộp trực tiếp thì có cán bộ đứng ngoài sân hướng dẫn tra cứu: vào tên TK của mình rồi chọn mục thông tin sẽ có danh sách hồ sơ của bạn và thông báo tình trạng. Của em có thông báo ảnh chân dung ko hợp lệ: đầu sát lề trên quá, 2 vai bị xén nhiều quá (ảnh này em dùng cho các việc khác vẫn OK nhé). Thế là em phải tự chụp cái khác theo đúng TC up lên mới đc, vài ngày sau là có shiper gọi lấy, mình nộp lại giấy cũ và 30k.
Vậy các cụ chụo ảnh lưu ý: MẮT Ở VỊ TRÍ 1/3, ĐẦU THẲNG, VAI HỞ HẾT CẢ BẢ VAI KHÔNG ĐƯỢC THIẾU, NỀN XANH LAM

BMZ_Z4

Xe điện
Và trước khi đi ksk thì vẫn phải đi chụp ảnh để lấy ảnh dán vào giấy ksk à các cụ?

RR Evoque

Xe tăng
Giấy khám sức khỏe có hiệu lực trong bao lâu hả các cụ?
Dạ 06 tháng cụ ạ, nhưng phải đúng là giấy khám sức khoẻ lái xe cụ nhé.

Giấy ksk chứng thực online ở chỗ khám, tức là vẫn cầm tờ giấy đi khám xong rồi bv sẽ scan lên và ra 1 cái link à các cụ
Nó là cái mã của tờ giấy khám sk thôi cụ ạ.
Khi cụ làm thủ tục trên web, cụ lấy mã điền vào rồiấn "tìm kiếm" là sẽ ra thông tin.
ví dụ như ảnh này

Em đăng ký làm HC cho gấu trên dichvucong mà chờ cả tháng nay vào vẫn trạng thái "đăng ký mới" vf chưa tiến triển gì cả, nản
Cụ làm cấp độ mấy ạ?

RR Evoque

Xe tăng
Và trước khi đi ksk thì vẫn phải đi chụp ảnh để lấy ảnh dán vào giấy ksk à các cụ?
Như em tới chỗ BV Tràng An thì thấy có cả dịch vụ chụp ảnh luôn cụ ạ, e quên ko hỏi chi phí.
+ Nếu cụ chụp mới thì xin file mềm lưu ở điện thoại, sử dụng để upload lên web nhé (bắt buộc ảnh chân dung nền xanh_
+ Nếu cụ chuẩn bị trước thì mang theo 1 cái 4 x 6 nhé.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Dạ 06 tháng cụ ạ, nhưng phải đúng là giấy khám sức khoẻ lái xe cụ nhé.

Nó là cái mã của tờ giấy khám sk thôi cụ ạ.
Khi cụ làm thủ tục trên web, cụ lấy mã điền vào rồiấn "tìm kiếm" là sẽ ra thông tin.
ví dụ như ảnh này
View attachment 7887911

Cụ làm cấp độ mấy ạ?
Cấp độ 4 hay sao ạ, online hoàn toàn ạ, đăng ký nhận HC tại nhà. Làm HC lần đầu ạ

Xe_vip

Xe tải
Em cụ làm xong cho thông tin lên xem chi phí và làm lâu ko nhé

TN1805

Xe điện
Đây là nộp HS thành công, vài ngày dau cụ vào tra cứu xem sao.
Em cũng đã nộp như vậy và chờ, thỉnh thoảng vào tra cứu theo mã HS thì ko tìm thấy HS. 10 ngày ko thấy gì Sốt ruột em lên Cao Bá Quát định nộp trực tiếp thì có cán bộ đứng ngoài sân hướng dẫn tra cứu: vào tên TK của mình rồi chọn mục thông tin sẽ có danh sách hồ sơ của bạn và thông báo tình trạng. Của em có thông báo ảnh chân dung ko hợp lệ: đầu sát lề trên quá, 2 vai bị xén nhiều quá (ảnh này em dùng cho các việc khác vẫn OK nhé). Thế là em phải tự chụp cái khác theo đúng TC up lên mới đc, vài ngày sau là có shiper gọi lấy, mình nộp lại giấy cũ và 30k.
Vậy các cụ chụo ảnh lưu ý: MẮT Ở VỊ TRÍ 1/3, ĐẦU THẲNG, VAI HỞ HẾT CẢ BẢ VAI KHÔNG ĐƯỢC THIẾU, NỀN XANH LAM
Đúng như cụ nói.
Hôm nay tôi vào kiểm tra trạng thái hồ sơ thì thấy báo " bổ sung ảnh nền xanh. Do trước đây không để ý, chụp ảnh thẻ toàn nền trắng....Hic
Lại phải lóc cóc ra chụp lại cái ảnh nền xanh, vừa up lại lên ....Bây giờ lại chờ ....:D

Axeco

Xe buýt
Dạ theo thông tư hướng dẫn thì nếu GPLX của cụ đang là vật liệu giấy và còn hạn trên 03 tháng, nếu đổi sang vật liệu nhựa PET thì không cần giấy khám sức khoẻ.

Chứ không phải "chỉ cần gplx còn hạn trên 3 tháng" thì không cần giấy khám sk.
Các cụ lưu ý điểm này ạ.
Thế thì của e đổi sang thẻ PET từ 2017 rồi