[Công nghệ] Thắc mắc về sự chính xác của phần mềm VietMap S1 cài đặt trên xe

legiasolution

Đi bộ
Website
legiasolution.com
Các cụ cho em hỏi chút. Nhà em mới cài VietMap S1 trên xe và hiện e đang gặp một số vấn đề như sau và thấy hơi bực mình, nhờ các Anh tư vấn giúp em ạ:

1. Cập nhật tốc độ cho phép trên một số tuyến đường không đúng.
Ví dụ
- TH1: Em đi đường trên cao đoạn Minh Khai thì có cắm biển giới hạn tốc độ là 80Km, nhưng trên màn hình xe liên tục báo e vượt tốc độ giới hạn là 60Km.
- TH2 (khu vực Thị xã Phú Thọ): Em đi qua đoạn đường Phố mới Phú Hà có biển cắm giới hạn tốc độ 50Km/h. Nhưng trên màn hình VietMap S1 lại thể hiện là giới hạn tốc độ cho phép 60km/h.
2. Lựa chọn điểm đến: Rất nhiều tuyến đường em không chọn được tên phố ở Hà Nội và cả ở tỉnh.
Ví dụ:
- Đi tới Km10 Hòa Lạc thì không chọn được, mà chỉ chọn được điểm đến là Hòa Lạc
- Đi tới vinhomes smart city thì không thể tìm được địa chỉ điểm đến này trên bản đồ VietMap S1

Em nhờ các cụ chỉ giáo cho em với ạ. Em cảm ơn nhiều !!!

Mũi tên bạc

Xe container
em dùng VietMap live thì đi qua một số đường trên cao cũng bị báo như cụ chủ; họ mới chỉ cập nhật ở dưới mặt đường chứ đường trên cao thì chưa. Đây là công cụ thỉnh thoảng đá mắt vào thôi chứ vẫn phải tập trung theo bỉm cụ chủ ạ

j23

Xe container
Các cụ cho em hỏi chút. Nhà em mới cài VietMap S1 trên xe và hiện e đang gặp một số vấn đề như sau và thấy hơi bực mình, nhờ các Anh tư vấn giúp em ạ:

1. Cập nhật tốc độ cho phép trên một số tuyến đường không đúng.
Ví dụ
- TH1: Em đi đường trên cao đoạn Minh Khai thì có cắm biển giới hạn tốc độ là 80Km, nhưng trên màn hình xe liên tục báo e vượt tốc độ giới hạn là 60Km.
- TH2 (khu vực Thị xã Phú Thọ): Em đi qua đoạn đường Phố mới Phú Hà có biển cắm giới hạn tốc độ 50Km/h. Nhưng trên màn hình VietMap S1 lại thể hiện là giới hạn tốc độ cho phép 60km/h.
2. Lựa chọn điểm đến: Rất nhiều tuyến đường em không chọn được tên phố ở Hà Nội và cả ở tỉnh.
Ví dụ:
- Đi tới Km10 Hòa Lạc thì không chọn được, mà chỉ chọn được điểm đến là Hòa Lạc
- Đi tới vinhomes smart city thì không thể tìm được địa chỉ điểm đến này trên bản đồ VietMap S1

Em nhờ các cụ chỉ giáo cho em với ạ. Em cảm ơn nhiều !!!
S1 vẫn update nhưng kém S2/LiveMap và sai nhiều, nên cụ lên S2 hoặc tốt nhất là mua gói LiveMap ổn hơn nhiều :)

hongquangqb

Xe tải
S1 hình như là dừng hỗ trợ rồi thì phải. Giờ Thay thế bằng S2 và vietmap live. Dữ liệu thì update bằng tay thôi, không biết nó còn cho update online nữa không. Muốn dữ liệu được update thường xuyên thì chỉ dùng Vietmap live thôi cụ. Tuy nhiên vẫn có sai số.

j23

Xe container
S1 hình như là dừng hỗ trợ rồi thì phải. Giờ Thay thế bằng S2 và vietmap live. Dữ liệu thì update bằng tay thôi, không biết nó còn cho update online nữa không. Muốn dữ liệu được update thường xuyên thì chỉ dùng Vietmap live thôi cụ. Tuy nhiên vẫn có sai số.
Em.vừa đi update cách đây hơn 1 tháng, vì cái nguồn nó chập chờn nên thay dây và tiện thể update luôn, ko rõ còn mở OTA ko hay buộc phải vác thẻ ra Khuơng Đình

poiuy

Xe cút kít
Em nghĩ cơ sở dữ liệu của Vietmap và của các app free đều lấy từ cục đường bộ nên đều không cập nhật được nhanh, vẫn có độ trễ.

nguyenvanuoc

Xe hơi
em định mua vietmap live mà nghĩ lại chả bằng mình đi google chú ý quan sát nữa là xong

legiasolution

Đi bộ
Website
legiasolution.com
Em.vừa đi update cách đây hơn 1 tháng, vì cái nguồn nó chập chờn nên thay dây và tiện thể update luôn, ko rõ còn mở OTA ko hay buộc phải vác thẻ ra Khuơng Đình
Em cũng bị như cụ. Cái cổng cắm USB hiện cắm có đèn nhưng không vào điện luôn.

legiasolution

Đi bộ
Website
legiasolution.com
Em nghĩ cơ sở dữ liệu của Vietmap và của các app free đều lấy từ cục đường bộ nên đều không cập nhật được nhanh, vẫn có độ trễ.
hình như còn loại khác cập nhật chính xác lắm cụ ạ mà em không nhớ. Trước đi trong Cần Thơ mà thấy có đoạn sửa đường cắm biển hạn chế tốc độ trước đó một chút mà trên Map cũng cập nhật ngay rồi. Nhưng xe công ty thuê lái chạy nên không nhớ hỏi phần mềm nào.

legiasolution

Đi bộ
Website
legiasolution.com
em dùng VietMap live thì đi qua một số đường trên cao cũng bị báo như cụ chủ; họ mới chỉ cập nhật ở dưới mặt đường chứ đường trên cao thì chưa. Đây là công cụ thỉnh thoảng đá mắt vào thôi chứ vẫn phải tập trung theo bỉm cụ chủ ạ
có quả đường cắm biển hạn chế tốc độ 50 nhưng trên Map lại báo cho phép 60km/h mới sợ cụ ạ,. Hôm em bị phạt nguội trong Quảng Trị 74/60 buổi tối cũng vì vậy. toi ngay 6 củ