Terios nhập khẩu

Fexx

Xe điện
Để e mời cụ thân sinh kuj Heosua_HN , xe 7 chỗ nhập hội nhé, keke

Hai Nguyen

Xe điện

xtriky

Xe máy
Tháng 10/2015 em sửa điều hòa ở 896 đường Láng, tiện thể nhờ họ mua lốc điều hòa Ter1.5 hết 5.7tr+VAT=6.27, đúng loại Denso có đề made in Japan hẳn hoi, mang đến chỗ bác Lợi thay tháng 2/2016, bác Lợi bảo đồ Tàu chính hiệu, chắng biết chỗ 896 đường Láng mua ở đâu. Lúc lắp thì tuột luôn cái bích hít, bác Lợi phải đi mua 1 cái lốc gin Japan cũ mất 2mill, tháo cái bích hít ra lắp vào cái Denso Tàu (tính phần em là 1tr) và chạy được đến bây giờ. Lúc ấy hỏi bác Dương, bảo lốc gin không dưới 20 củ nếu mua thi mới đặt. Được cái hàng Tàu vừa các chân bắt vào máy nên không phải khoan khoáy gì. Cái lốc cũ theo xe em vẫn giữ, bác Lợi bảo cứ để đấy lúc nào cần bác ấy sửa cho, giá rẻ bất ngờ. Điều hòa Ter1.5 hơi yếu, hôm nào nóng 37-38o là thấy hơi nóng nhưng đành phải chấp nhận. Bác thay cái khác công suất lớn hơn có khi lại mát hơn.
Xe em năm trước cũng mới thay cả dàn nóng và lốc ở Gara Tiên Phong 85 Láng Hạ. Tiếc là em không tìm được hoá đơn nên cũng không nhớ là giá cả ra sao

1. Dàn nóng thì lấy tạm của Ter 1.3 và chế cháo lại đưởng ra vào: Công suất chắc nhỏ hơn dàn nóng zin nên tản nhiệt sẽ kém hơn và sẽ ảnh hưởng đến lốc.
2. Lốc thay cái hàng Tàu chắc giống của bác h_mdc (ưu điểm là vữa khít): Hôm vừa rồi tháo ra thì dầu đen xì và có nhiều mạt. Cụ Lợi bảo nên thay cái khác thôi chứ sửa lại có được thì cũng không mát sâu.

Mấy hôm vừa rồi nóng 37-38oC thì em chạy test giữa trưa vẫn thấy rất mát. Lốc Tàu trước chạy hôm nắng toàn phải chơi gió nấc 3-4 nhưng giờ chỉ cần nấc 2 là đủ mát. Nhân tiện hôm vừa rồi em cũng tìm hiểu về các xưởng chuyên về điều hoà ô tô ở HN nên liệt kê luôn đây cho các bác tham khảo.

1. Lợi - Ngõ 109 Trường Chinh - 0913030465 / 0916189681
2. Dr. Cool - 26 ngõ 230 phố Lạc Trung - (024) 39873095 / 0913215979
3. Nguyên - 351-353, Trần Khát Chân - (024) 39 780 800 - 0903 215 725
4. Chung Tỵ - 1 Dương Đình Nghệ - 0977149689

bsphongnb

Xe container
Xe em năm trước cũng mới thay cả dàn nóng và lốc ở Gara Tiên Phong 85 Láng Hạ. Tiếc là em không tìm được hoá đơn nên cũng không nhớ là giá cả ra sao

1. Dàn nóng thì lấy tạm của Ter 1.3 và chế cháo lại đưởng ra vào: Công suất chắc nhỏ hơn dàn nóng zin nên tản nhiệt sẽ kém hơn và sẽ ảnh hưởng đến lốc.
2. Lốc thay cái hàng Tàu chắc giống của bác h_mdc (ưu điểm là vữa khít): Hôm vừa rồi tháo ra thì dầu đen xì và có nhiều mạt. Cụ Lợi bảo nên thay cái khác thôi chứ sửa lại có được thì cũng không mát sâu.

Mấy hôm vừa rồi nóng 37-38oC thì em chạy test giữa trưa vẫn thấy rất mát. Lốc Tàu trước chạy hôm nắng toàn phải chơi gió nấc 3-4 nhưng giờ chỉ cần nấc 2 là đủ mát. Nhân tiện hôm vừa rồi em cũng tìm hiểu về các xưởng chuyên về điều hoà ô tô ở HN nên liệt kê luôn đây cho các bác tham khảo.

1. Lợi - Ngõ 109 Trường Chinh - 0913030465 / 0916189681
2. Dr. Cool - 26 ngõ 230 phố Lạc Trung - (024) 39873095 / 0913215979
3. Nguyên - 351-353, Trần Khát Chân - (024) 39 780 800 - 0903 215 725
4. Chung Tỵ - 1 Dương Đình Nghệ - 0977149689
Thanks cụ đã chia sẻ, xe em làm 1 lần ở Dr Cool thấy rất ok, mỗi tội giá hơi cao chút.
Chỗ Dương Đình Nghệ thấy bảo cũng ok lắm, ngon bổ rẻ.

Mắt đen 69

Xe điện
Thanks cụ đã chia sẻ, xe em làm 1 lần ở Dr Cool thấy rất ok, mỗi tội giá hơi cao chút.
Chỗ Dương Đình Nghệ thấy bảo cũng ok lắm, ngon bổ rẻ.
Đốc tơ cun cũng chém khét phết. E thấy không có tâm mấy. Thermotas của em đang ngon xong bẩu hỏng rồi yêu xầu thay :(

bsphongnb

Xe container
Đốc tơ cun cũng chém khét phết. E thấy không có tâm mấy. Thermotas của em đang ngon xong bẩu hỏng rồi yêu xầu thay :(
Dàn nóng của em cũng gạ thay 3 củ nhưng em ko có xèng, đính 2 nốt xong luôn, chạy phe phé.
Nhưng quy trình và chất lượng ngon cụ ạ

Mắt đen 69

Xe điện
Dàn nóng của em cũng gạ thay 3 củ nhưng em ko có xèng, đính 2 nốt xong luôn, chạy phe phé.
Độ chuyên nghiệp thì được. Chất lượng cũng ok. Nhưng cứ thấy chém nhau là em chạy :))

Hero2009

Xe máy
Xe em hôm đi Bigoff thấy có tiếng kêu pulley, về đến nhà thì toi điều hòa. Mà em vừa mới thay cả dàn nóng và lốc được khoảng 1 năm. Bực mình quá nên em quyết tìm chỗ chuyên điều hòa làm dứt điểm ngon lành. Thế là em lọ mọ vào xưởng của bác Lợi ngõ 109 Trường Chinh. Bác này tính hơi nóng và chửi thợ ác luôn. Ai không quen thì có thể không thích nhưng em thì OK vì làm gì bác ấy cũng giải thích cặn kẽ nguyên nhân, phương án xử lý và giá cả luôn. Tóm lại là dàn nóng và lốc của em bị thay năm trước là hàng Tàu (hehe lốc có tem Denso Made in Japan hẳn hoi nhé nhưng không có mã vạch) mà công suất còn không phù hợp nên tèo là chuyện đương nhiên. Cuối cùng bác Lợi đưa ra phương án như sau:
1. Thay lốc bãi - 4tr
2. Thay dàn nóng Suzuki Grand Vitara mới - 4.5tr
3. Tuy ô: 1tr2
4. Nạp ga xịn: 500k
5. Công tháo lắp + chế cháo: 1tr5

May hôm đấy xưởng bác Lợi không đông khách lắm nên hầu hết thợ tập trung vào làm xe của em mà cũng mất từ 1h chiều đến tận 8h30 tối mới xong. Khoai nhất là khoản chế pad bắt lốc vì yêu cầu hệ thống puli phải cực kỳ thẳng hàng thì dây curoa mới chạy ngon được. Em túc trực từ đầu đến cuối và được xem tay nghề của bác Lợi, dù đã hơn 60 tuổi mà vẫn say sưa làm quên cả uống nước và đến mực tụt đường huyết. Ngoài ra xưởng của bác ấy cũng rất đầy đủ đồ nghề mà chưa thấy xưởng nào có như máy test gas, kiểm tra van tiết lưu, máy phay, tiện .... Nói chung em chạy thử 1-2 hôm nay lúc trời HN rất nóng thì thấy OK, điều hòa chạy rất êm cho lạnh sâu và nhanh. Dù sao thì cũng phải để thời gian chạy tiếp mới có thể khẳng định chất lượng thế nào nhưng ban đầu là em thấy ổn.

P/S: Có bác nào đã mua đồ của Thành Đồng http://www.phutungoto.net.vn/terios chưa ạ? Em thấy chỗ đấy có bán lốc điều hòa Terios 1.5 ghi là nhập chính hãng giá 3tr9 nhưng em gọi đến thì thấy trả lời kiểu mập mờ. Cửa hàng bảo hàng nhập Thái nhưng hỏi mã vạch thì bảo đến mà xem trực tiếp nên em nghỉ luôn.

Hình như có cụ h_mdc đã làm điều hòa ở chỗ này, nếu được cụ cho thêm vài nhời ạ
Xe nhạc cụ nhà em 1.5 AT cũng đang bị dính điều hòa, lúc bật điều hòa kêu to, đi một lúc lại bị tự ngắt rồi lúc sau mới chạy lại được, có lẽ ra bác Lợi ở Trường chinh thử kiểm tra cụ nhỉ, hình ảnh xe đây ạ

xtriky

Xe máy
Hero2009: OK cụ giống xe em rồi. Bác bảo cụ nhạc nên mang qua xưởng để bác Lợi kiểm tra cụ thể xem sao nhé

h_mdc

Xe điện
Theo như bác Lợi thì trước đấy bác ý làm chỗ Dr. Cool Lạc Trung, sau đấy có trục trặc gì đó mới chuyển về chỗ hiện nay.
Hồi đầu năm 2016, dàn nóng của xe em dính toàn bột đen đen, bác Hải ở Đông Quan nói là phải thay cỡ 3-4tr nhưng không phải đồ Ter, lúc đem đến bác Lợi thì bác ấy bảo mươi lít xăng là xong. Bác ấy súc rửa cũng lâu mới xong nhưng cơ bản là không mất gin và đỡ được ít xèng.

Hến Bột

Xe buýt
P/S: Có bác nào đã mua đồ của Thành Đồng http://www.phutungoto.net.vn/terios chưa ạ? Em thấy chỗ đấy có bán lốc điều hòa Terios 1.5 ghi là nhập chính hãng giá 3tr9 nhưng em gọi đến thì thấy trả lời kiểu mập mờ. Cửa hàng bảo hàng nhập Thái nhưng hỏi mã vạch thì bảo đến mà xem trực tiếp nên em nghỉ luôn.

Hình như có cụ h_mdc đã làm điều hòa ở chỗ này, nếu được cụ cho thêm vài nhời ạ[/QUOTE]

Điều hòa ô tô! nhà cháu chuyên làm chỗ bác Lợi, có 1 lần cùng cụ h_dmc làm ở chỗ Dr Cool (lần ấy do cứ tưởng bác Lợi vẫn ở đó nên rủ bác h_mdc cùng qua).
Về Thành Đồng nhà cháu đã đặt mua bi tỳ ở đó qua mạng có hình ảnh quảng cáo là của Ter 1.5. Nhà cháu alo được báo giá (800k) và công ship 100k. Nhưng khi nhận mang ra Minhhungauto để thay thì hàng là của xe 1.3 nên ko vừa cho vợ 1.5. Nhà cháu đã tới tận nơi (là 1 gara nhỏ mặt đường Phan Trọng Tuệ gần đối diện NM Phân lân Văn Điển) muốn tới chờ để đổi lại nhưng các Đ/c ấy xem, hẹn 1 tuần sẽ có hàng và ko muốn hoàn lại tiền...nhà cháu mang về, tuần sau alo lại thấy Thành Đồng báo chưa có, tháng sau alo vẫn vậy thế là nhà cháu mang tặng luôn ông bạn đạng chạy 1.3. Tại Thành Đồng nhà cháu thấy rất nhiều lốc điều hòa mới, cũ trong đó có của Ter 1.5, 1.3 hỏi sơ qua thấy báo tầm 2,5-3,5 củ. Tuy nhiên, qua vụ mua bi tỳ...rồi trực tiếp ngồi ở đó gần 120' thấy việc kinh doanh ko đáng tin cậy lắm.

bsphongnb

Xe container
P

Điều hòa ô tô! nhà cháu chuyên làm chỗ bác Lợi, có 1 lần cùng cụ h_dmc làm ở chỗ Dr Cool (lần ấy do cứ tưởng bác Lợi vẫn ở đó nên rủ bác h_mdc cùng qua).
Về Thành Đồng nhà cháu đã đặt mua bi tỳ ở đó qua mạng có hình ảnh quảng cáo là của Ter 1.5. Nhà cháu alo được báo giá (800k) và công ship 100k. Nhưng khi nhận mang ra Minhhungauto để thay thì hàng là của xe 1.3 nên ko vừa cho vợ 1.5. Nhà cháu đã tới tận nơi (là 1 gara nhỏ mặt đường Phan Trọng Tuệ gần đối diện NM Phân lân Văn Điển) muốn tới chờ để đổi lại nhưng các Đ/c ấy xem, hẹn 1 tuần sẽ có hàng và ko muốn hoàn lại tiền...nhà cháu mang về, tuần sau alo lại thấy Thành Đồng báo chưa có, tháng sau alo vẫn vậy thế là nhà cháu mang tặng luôn ông bạn đạng chạy 1.3. Tại Thành Đồng nhà cháu thấy rất nhiều lốc điều hòa mới, cũ trong đó có của Ter 1.5, 1.3 hỏi sơ qua thấy báo tầm 2,5-3,5 củ. Tuy nhiên, qua vụ mua bi tỳ...rồi trực tiếp ngồi ở đó gần 120' thấy việc kinh doanh ko đáng tin cậy lắm.[/QUOTE]
Mấy bố bán đồ cứ tưởng Terios toàn gà, định chăn dắt mãi sao đc cụ nhỉ?
Đồ đạc cho xe 1.3 bây giờ đã phong ohus nhiều rồi, hy vọng các bác chơi AT cùng nhau chia sẻ các thông tin hữu ích, để chúng ta chăm sóc bà 2 đỡ vất hơn.

Mr.Rio

Xe hơi
M dang chạy te thẤY RẤT ỔN

Hero2009

Xe máy
Xe em hôm đi Bigoff thấy có tiếng kêu pulley, về đến nhà thì toi điều hòa. Mà em vừa mới thay cả dàn nóng và lốc được khoảng 1 năm. Bực mình quá nên em quyết tìm chỗ chuyên điều hòa làm dứt điểm ngon lành. Thế là em lọ mọ vào xưởng của bác Lợi ngõ 109 Trường Chinh. Bác này tính hơi nóng và chửi thợ ác luôn. Ai không quen thì có thể không thích nhưng em thì OK vì làm gì bác ấy cũng giải thích cặn kẽ nguyên nhân, phương án xử lý và giá cả luôn. Tóm lại là dàn nóng và lốc của em bị thay năm trước là hàng Tàu (hehe lốc có tem Denso Made in Japan hẳn hoi nhé nhưng không có mã vạch) mà công suất còn không phù hợp nên tèo là chuyện đương nhiên. Cuối cùng bác Lợi đưa ra phương án như sau:
1. Thay lốc bãi - 4tr
2. Thay dàn nóng Suzuki Grand Vitara mới - 4.5tr
3. Tuy ô: 1tr2
4. Nạp ga xịn: 500k
5. Công tháo lắp + chế cháo: 1tr5

May hôm đấy xưởng bác Lợi không đông khách lắm nên hầu hết thợ tập trung vào làm xe của em mà cũng mất từ 1h chiều đến tận 8h30 tối mới xong. Khoai nhất là khoản chế pad bắt lốc vì yêu cầu hệ thống puli phải cực kỳ thẳng hàng thì dây curoa mới chạy ngon được. Em túc trực từ đầu đến cuối và được xem tay nghề của bác Lợi, dù đã hơn 60 tuổi mà vẫn say sưa làm quên cả uống nước và đến mực tụt đường huyết. Ngoài ra xưởng của bác ấy cũng rất đầy đủ đồ nghề mà chưa thấy xưởng nào có như máy test gas, kiểm tra van tiết lưu, máy phay, tiện .... Nói chung em chạy thử 1-2 hôm nay lúc trời HN rất nóng thì thấy OK, điều hòa chạy rất êm cho lạnh sâu và nhanh. Dù sao thì cũng phải để thời gian chạy tiếp mới có thể khẳng định chất lượng thế nào nhưng ban đầu là em thấy ổn.

Hôm nay em qua bác Lợi để xử lý vụ điều hoà rồi bác ạ, kết quả là do mấy lần trước nạp ga tàu nên lốc gần chết và kêu, bác Lợi đưa ra hai phương án: 1.thay lốc bãi denso giá 5tr + phụ kiện + nạp ga+ công hết 7,8tr
2. Thay lốc zin giống hệt phải đợi 10 ngày và mất hơn 20 Tr
E đã chọn pa 1: và sau 1 ngày( em bắt đầu làm từ 9h đến 5h chiều) bác Lợi đã xử lý xong hệ thống điều hoà, cảm nhận sau khi làm xong là điều hoà lạnh sâu, lốc ko còn kêu nữa. Rất hài lòng về pa bác Lợi tư vấn và trực tiếp xử lý. E cũng chụp lại đc quả lốc bác vừa thay tuần trước( lốc tàu mà bác thay ở phutungoto.net) và con lốc zin để các cụ biết và so sánh

Hero2009

Xe máy
Có cụ nào đã Refresh động cơ bằng máy tạo HHO để đốt cháy Carbon và muội than trong động cơ và bugi chưa, hôm vừa rồi có ông bạn giơi thiệu thấy hay nên e đưa vợ 2 đi thử, đối với xe chạy khoảng 6vạn trở lên thì nên đi làm sạch động cơ bằng pp này vừa an toàn ko phải mở máy lại hiệu quả cao, làm xong máy chạy bốc hơn và cũng đỡ xăng hơn ạ, một vài hình ảnh các cụ xem nhé( e có quay video mà ko up đc)

bsphongnb

Xe container
Có cụ nào đã Refresh động cơ bằng máy tạo HHO để đốt cháy Carbon và muội than trong động cơ và bugi chưa, hôm vừa rồi có ông bạn giơi thiệu thấy hay nên e đưa vợ 2 đi thử, đối với xe chạy khoảng 6vạn trở lên thì nên đi làm sạch động cơ bằng pp này vừa an toàn ko phải mở máy lại hiệu quả cao, làm xong máy chạy bốc hơn và cũng đỡ xăng hơn ạ, một vài hình ảnh các cụ xem nhé( e có quay video mà ko up đc)

Cháu hóng video và giá rổ

bsphongnb

Xe container
Mà cụ @Hẻo2009 chưa đổi biển à? Nhỡ năm sau nó tăng phí đấy cụ nhé