[Thảo luận] Tên hãng, Bỉm biếc rõ thế lày mà nhà xe còn cãi ko phải xe nhà nó

doivienxu81

Xe tải
VN hiện là bãi thải của xe khách .

phuonghuongngoc

Xe container
ai cãi và cãi cái gì cụ ơi???

lequang42dk

Xe tải
Rất may là không ai làm sao.. không thì lại...

WHITE TIGER

Xe container
Nhiều cụ phê phán xe khách thế lọ thế chạy.Cụ nào có giỏi chạy 80km/h làn xe khách đó là biết ngay tại sao liền.Tớ chạy xe khách 16 chỗ đã 6 năm.Mỗi khi phải đi làn giữa cho xe khách cực kỳ khó chịu do làn này tạo rãnh làm tay lái luôn lắc trái lắc phải do phải chạy trong rãnh.Nhưng rãng này lại quá to với bề ngang xe của em nên chỉ chân trên chân dưới.Cộng với phải đi nhanh trên 60km/h cho đúng tốc độ tối thiểu nên xe nào sử dụng lốp đường trường thì chả khác gì bay trên mặt đường,gặp hôm mưa thì khỏi cần bàn..Như clip tớ thấy là khi xe gãy là lúc nó trở lại làn.Nên khả năng khi chuyển nó bị vấp rãnh nên mới gãy.Khổ thân những người đóng tiền mà có phải được sử dụng được đúng yêu cầu đâu

FUGACA

Xe buýt
Nhiều cụ phê phán xe khách thế lọ thế chạy.Cụ nào có giỏi chạy 80km/h làn xe khách đó là biết ngay tại sao liền.Tớ chạy xe khách 16 chỗ đã 6 năm.Mỗi khi phải đi làn giữa cho xe khách cực kỳ khó chịu do làn này tạo rãnh làm tay lái luôn lắc trái lắc phải do phải chạy trong rãnh.Nhưng rãng này lại quá to với bề ngang xe của em nên chỉ chân trên chân dưới.Cộng với phải đi nhanh trên 60km/h cho đúng tốc độ tối thiểu nên xe nào sử dụng lốp đường trường thì chả khác gì bay trên mặt đường,gặp hôm mưa thì khỏi cần bàn..Như clip tớ thấy là khi xe gãy là lúc nó trở lại làn.Nên khả năng khi chuyển nó bị vấp rãnh nên mới gãy.Khổ thân những người đóng tiền mà có phải được sử dụng được đúng yêu cầu đâu
Cụ này chuẩn nhất. Ở ta mạng người rẻ lắm.

anhtho

Xe ngựa
Đường bên trong thì cũng có xấu hơn, nhưng bảo do đường xấu mà rơi bánh thì không thuyết phục và hàng bao nhiêu xe có mỗi ông dó bị. Ông xe khách này chuyển vào làn phải rồi mà vẫn ko thấy giảm tốc mấy. Xe khách giường nằm này em nghe mấy anh em tài xế bảo: khi cần là đóng 130 trên đường PV đấy các cụ ạ. Loại xe chở khách này chỉ nên hạn chế chạy max 80 thôi.
Lái xe tỉnh táo là phải biết đi đúng tốc độ phù hợp với tình trạng đường xá.

ngocdung6011

Xe tải
Lái xe biết bệnh xe mà các cụ, chẳng qua không muốn sửa thôi. Phải tự biết lo ấy. Trước em đi Sơn La, xe thủng lốp, lái xe vẫn chạy thêm 10km như xe chùa ấy. Ghê lắm ạ

mopmi

Xe tăng
(Dân trí) - Khi đang lưu thông trên đường cao tốc, chiếc xe giường nằm gãy trục sau, bánh xe văng sang làn đường bên cạnh.

Vụ tai nạn hy hữu xảy ra vào khoảng 11h trưa 23/11 trên cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ. Toàn bộ diễn biến sự việc được camera hành trình một chiếc xe con do một thành viên diễn đàn otofun ghi lại.

Tuy may mắn không gây ra thiệt hại về người và của, nhưng đoạn clip này vẫn khiến cư dân mạng hoảng hốt vì sự nguy hiểm mà chiếc xe khách giường nằm có thể mang lại cho chính hành khách trên xe, và các phương tiện khác xung quanh.

http://dantri.com.vn/su-kien/kinh-hoang-xe-giuong-nam-vang-banh-tren-duong-cao-toc-998870.htm
Xem clip và nội dung bài báo, có thấy nhà xe họ cãi và lên tiếng như nào đâu cụ?