[Funland] Tay không giết 2 Hổ dữ !!!

angkorwat

Xe điện
Cụ Tòng say nát nhớ được gì. Chuyện oánh hổ chắc trong cơn sảng, hoặc có thật nhưng nạn nhân chỉ là con mèo nhưng cho là hổ. Chuyện người solo Hổ tay ko em ko tin vì chênh lệch quá lớn. Dù có khoẻ mạnh nhanh nhẹn vượt trội do tập võ thì cũng còn rất xa mới đạt được ngưỡng của hổ khi lực cắn của hổ có thể đạt tới hơn 1.000 pound, tương đương với trọng lượng của một chiếc ô tô nhỏ. Lực cắn đáng kinh ngạc này cho phép hổ dễ dàng nghiền nát xương và cơ con mồi, thậm chí bắt được con mồi chỉ bằng một cú cắn và khuất phục nó ngay lập tức.

Còn có vũ khí dài như giáo mác, tạo được khoảng cách không cho hổ áp sát được hoặc tự nhảy vào mũi giáo đầu chống đất, đầu chĩa lên. Hoặc lợi dụng địa hình địa vật, chạy vòng quanh gốc cây,... thì may ra có thể.
Ở những vùng nhiều hổ như Tà Khống ( giáp biên giới Việt - Lào) thì theo các cụ dân tộc thợ săn của đơn vị: khi đi trên đường nên vác một đoạn tre, nứa dài trên vai, đầu ghếch lên trời là thoải mái không sợ hổ vồ bất ngờ.

nowhereland

Xe điện
Hổ Việt Nam là Hổ Đông Dương, con cái khoảng 100-130kg, nếu gặp đúng con đang ốm yếu thì có khi một tay đại lực sỹ có thể hạ được, tất nhiên là hy hữu rồi. Còn mấy con Hổ tầm 150-200kg thì dù hổ nuôi em tin chả con người nào hạ được, làm quái gì có cách nào dùng tay làm nó chết.
Cho con mèo rừng 13kg cũng chưa chắc ông võ sư nào tay không ăn được nó chứ đừng nói con hổ. Hổ đông dương hay hổ gì thì trọng lượng, độ nhanh, mạnh và bản năng sát thủ của thú săn mồi nó cũng cho con người ra đi trong tích tắc thôi.

Hự.

Xe điện
Các cụ cứ lấy ví dụ truyền thuyết hay truyện Tàu, trong khi có 1 ví dụ người thật việc thật của Việt Nam là cụ Tạ Duy Hiển, ông tổ ngành xiếc thú, người đầu tiên thuần phục đè bẹp bản năng hoang dã của hổ để bắt nó diễn xiếc từ hồi 1922-1924. Mà hổ Đông dương lực lưỡng trưởng thảnh hẳn hoi chứ ko phải hổ phiên bản mèo rừng hay hổ say, hổ nhớ lại.

Để khuất phục hổ, cụ phải vào chuồng đối diện nó, tay cầm cái chĩa dài bằng gỗ lim. Hổ nhảy vào vồ thì cụ xuống tấn chống ngược cái chĩa lên. Gãy chĩa, hổ bật ra thì người ngoài chuồng lại đưa vào cho cụ cái khác. Cứ thế cho đến khi con hổ hộc máu, bỏ cuộc chạy vào góc chuồng vì đau quá. Rồi mới đến đoạn ép nó vào tiết mục. Thử hỏi chĩa chiếc đầy đủ ê hề, cụ ofer nào dám tự tin bước vào chuồng hổ?

Apache01

Xe tải
Đấu với lợn rừng thôi, em nghĩ cũng không có người nào tay không mà chơi lại... Nói gì đến chúa sơn lâm...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em thấy địc sư tử hà đông còn khó thắng ấy. Giỏi lắm trụ được 2 hợp 😁

kduc

Xe container
e nghĩ gặp cop

thi ngooif xuống tụt quần ỉa 1 bãi

cop nó thấy thối tự khắc bỏ đi
Có cụ nói (hình như thớt này). Gặp hổ thì tự quẩn ra ìa cho nó ăn mất ngon thôi.

BMW X11

Xe tăng
Cho con mèo rừng 13kg cũng chưa chắc ông võ sư nào tay không ăn được nó chứ đừng nói con hổ. Hổ đông dương hay hổ gì thì trọng lượng, độ nhanh, mạnh và bản năng sát thủ của thú săn mồi nó cũng cho con người ra đi trong tích tắc thôi.
Anh êm là anh Huỳnh Tuấn Kiệt, trưởng đại diện EVN, bác nhá.
2 hộ chứ 12 hộ, ảnh cân tất.

xedaprach

Xe điện
Cụ cứ tìm hiểu trên báo ấy ở vn có đầy vụ tay không chiến với hổ, còn có cả nhân chứng. Theo em nghĩ thì là tùy tình huống cụ thể, ví dụ hổ nó có sở trường là rình rập, bất ngờ tấn công từ đằng sau... Nó trong tối còn đám thợ săn ngoài sáng thì cần đông người là đúng rồi, còn nhiều trường hợp thì vì lý do nào đó mà hổ nó bị mất tính bất ngờ, nạn nhân cũng ko có cơ hội bỏ chạy nữa thì bắt buộc bản năng sinh tồn là phải chiến theo kiểu 1 sống 2 chết thôi. Có vụ ở vn ông kia đi phát cỏ hay sao ý bị hổ vồ, có 1 bà tình cờ thấy nên chạy ra cứu, sau có cả clip phỏng vấn cả 2 người, bà ý bảo chỉ làm theo bản năng thấy người bị nạn thì giúp thôi chứ cũng ko nghĩ gì nhiều, còn ông kia thì bảo nếu hôm ý ko có bà ấy ra cứu thì chết rồi. Cụ tìm lại trên youtube vì em xem từ năm ngoái rồi thì phải giờ lười tìm lại.
Em cũng lười tìm lắm cụ, chỉ suy nghĩ theo logic thôi. Cứ xem con mèo, phản xạ nó nhanh như điện cơ thể lại mềm dẻo, sức bật thì như lò xo bị nén.
Đây lại là con mèo khổng lồ, xác suất tay bo được nó là 0,001%. Tỉ lệ ăn được là do nó đau bụng bỏ đi thôi :D .
Còn nghe kể hoặc nhân chứng thì nó cũng giống như quái vật hồ locknet thôi cụ ơi.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em cũng lười tìm lắm cụ, chỉ suy nghĩ theo logic thôi. Cứ xem con mèo, phản xạ nó nhanh như điện cơ thể lại mềm dẻo, sức bật thì như lò xo bị nén.
Đây lại là con mèo khổng lồ, xác suất tay bo được nó là 0,001%. Tỉ lệ ăn được là do nó đau bụng bỏ đi thôi :D .
Còn nghe kể hoặc nhân chứng thì nó cũng giống như quái vật hồ locknet thôi cụ ơi.
Kiểu huyền thoại võ Tàu tuyền bịa. Gặp hội MMA là sml

vingraux

Xe tăng
Giả sử con hổ nó nằm im cho mình mặc sức làm gì thì làm. Ví dụ như nó đang bị tiêm thuốc mê chẳng hạn. Thế thì bằng tay không, làm thế nào để giết nó nhỉ các bác:

- Ra sức đấm thật mạnh vào đầu nó để gây tổn thương cho não nó. Cách này có phần giống hình ảnh minh họa trong link đã dẫn
- Hay là bóp cổ nó cho nó chết ngạt?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Giả sử con hổ nó nằm im cho mình mặc sức làm gì thì làm. Ví dụ như nó đang bị tiêm thuốc mê chẳng hạn. Thế thì bằng tay không, làm thế nào để giết nó nhỉ các bác:

- Ra sức đấm thật mạnh vào đầu nó để gây tổn thương cho não nó. Cách này có phần giống hình ảnh minh họa trong link đã dẫn
Kiếm cái túi ny lông bự thây kụ. Tay kụ yếu bỏ xừ so con hổ

nowhereland

Xe điện

Còn mỗi nước ị rồi lấy 2 cục c.t vít chặt hai lỗ mũi nó thôi.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Cả người con hổ là một khối cơ săn chắc. Có lẽ chẳng ông nào đấm nó chết được. Xẻ con hổ ra toàn thịt nạc đỏ hơn thịt bò, hầu như không có chút mỡ nào. Dân săn chuyên nghiệp còn không dám bắn trực tiếp vào hổ, chỉ tránh nó đi hoặc dùng bẫy mìn thôi.
Cụ ăn thịt hổ chưa ạ? Có ngon không?

datinh

Xe container
Anh êm là anh Huỳnh Tuấn Kiệt, trưởng đại diện EVN, bác nhá.
2 hộ chứ 12 hộ, ảnh cân tất.
cụ Kiệt thực ra thạo vịnh xuân. có video oánh mộc nhân rẻo phết
sau thế nào lại đi làm máy phát điện 3 pha

angkorwat

Xe điện
Cụ ăn thịt hổ chưa ạ? Có ngon không?
Em ăn rồi. Như thịt bò, thớ nó to hơn, có mùi hơi gây gây. Cũng chỉ một lần do đơn vị bẫy được hổ em gặp trực tiếp ( đã kể trong thớt này vài năm trước) hình ảnh chúa sơn lâm uyển chuyển chạy qua cây gỗ lớn đổ ngang suối thật ấn tượng. 🤓
Con hổ đó cả đại đội ăn 3 ngày mới hết.

Chỉnh sửa cuối:

Kia_fote

Xe điện
Cụ Tòng say nát nhớ được gì. Chuyện oánh hổ chắc trong cơn sảng, hoặc có thật nhưng nạn nhân chỉ là con mèo nhưng cho là hổ. Chuyện người solo Hổ tay ko em ko tin vì chênh lệch quá lớn. Dù có khoẻ mạnh nhanh nhẹn vượt trội do tập võ thì cũng còn rất xa mới đạt được ngưỡng của hổ khi lực cắn của hổ có thể đạt tới hơn 1.000 pound, tương đương với trọng lượng của một chiếc ô tô nhỏ. Lực cắn đáng kinh ngạc này cho phép hổ dễ dàng nghiền nát xương và cơ con mồi, thậm chí bắt được con mồi chỉ bằng một cú cắn và khuất phục nó ngay lập tức.

Còn có vũ khí dài như giáo mác, tạo được khoảng cách không cho hổ áp sát được hoặc tự nhảy vào mũi giáo đầu chống đất, đầu chĩa lên. Hoặc lợi dụng địa hình địa vật, chạy vòng quanh gốc cây,... thì may ra có thể.
Chuyện gì cũng có thể xảy ra, ví dụ gặp con hổ quá già, bệnh tật... (ko thể vồ đc hươu nai, đành vồ người). Nhưng bàn về tốc độ phản xạ mà nói, thời gian từ khi não ra lệnh cho đến khi tay/chân thực hiện xong lệnh đó, ở người là 210ms (mili giây) trong khi ở loài mèo (gồm cả hổ báo) chỉ là 70ms chưa nói đến sức mạnh kinh người của hổ, nên ở góc độ khoa học mà xem xét, thì quá khó để solo đc hổ trưởng thành!

Chỉnh sửa cuối:

BMW X11

Xe tăng
cụ Kiệt thực ra thạo vịnh xuân. có video oánh mộc nhân rẻo phết
sau thế nào lại đi làm máy phát điện 3 pha
Đi bán hàng thì phải quảng cáo thôi, chẳng làm khác được bác ạ.
Nó đừng hài hước quá, như đồng chí Kiệt điện, là được.