[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

poiuy

Xe cút kít
Khu nhà em chó đi bậy nhiều. Em cũng bức xúc nhưng em không nghĩ trộm chó là giải pháp để chống thả rông và đi bậy. Vì chả biết tụi nó bắt thả rông được bao nhiêu nhưng ngay trong thớt này đã có những cụ mợ bức xúc vì bị bọn trộm nhảy vào tận sân hoặc dùng khều, thòng lọng các kiểu bắt chó ngay trong sân nhà họ. Lại còn mang hung khí. Em ủng hộ làm như ở quê, dân bắt được trộm chó tẩn hội đồng.
Số lượng chó bị bắt trong sân nhà rất ít, chủ yếu là chó thả rông. Bọn nó bắt cả chó sân nhà vì tiện thể thôi chứ nếu hết chó thả rông thì chúng sẽ không đi bắt chó trong sân nữa vì bắt được ít mà rủi ro cao.

XSim

Xe container
Tóm lại đây là vụ tai nạn giao thông có yếu tố cồn thôi các cụ nhỉ?

Kinh nghiệm rút ra ở đây là gì?

Đầu tiên tất nhiên là không uống rượu bia khi tham gia giao thông rồi.

Thứ hai là không nên tham gia giao thông vì có thể bị thằng say đâm, nhưng thế thì rộng quá, chắc phải có yếu tố chó thì mới sát. Vậy thì không nên dắt chó ra ngoài đường vậy.

datinh

Xe container
Vậy đó, nhưng tới lúc "người thân" cắn người hoặc gây tai nạn, hoặc bị phạt vì thả rông thì bỏ mặc "người thân" luôn dù trước đó tuyên bố "tao yêu nó như con", "muốn bước qua xác chó phải bước qua xác tao". Em đã từng thấy, một phong cách sống rất "chó".
hãi nhất cánh " người thân" lang thang ngoài đàng. lưỡi thè lè kinh bcm.

88Fun

Xe buýt
CA nhìn vụ này họ biết mà
Giờ là nâng lên đặt xuống thôi. Chia buồn với thân nhân các bác liên quan
Còn cãi nhau liên quan trộm chó bao năm rồi trên OF min mod biết hết đấy, ko xử đâu 😅

vieteuro

Xe container
Biết thì thừa biết .tiền thì vẫn cứ phải moi :))
CA nhìn vụ này họ biết mà
Giờ là nâng lên đặt xuống thôi. Chia buồn với thân nhân các bác liên quan
Còn cãi nhau liên quan trộm chó bao năm rồi trên OF min mod biết hết đấy, ko xử đâu 😅

NNS

Xe ngựa
Làm thế sẽ dễ tạo tiền lệ xấu, rồi sau này ai cũng leo lên xe khi có ý định với người khác ah?
thì rõ. tai nạn giao thông thì dù thảm khốc mấy diệu mấy thì nó vẫn là tain nạn, còn truy đuổi, ép xe, dí chết 2 thằng dù là trộm chó đi chăng nữa thì sang tội cố sát rồi.
vụ này đi cả 3 thằng cặn bã xh thôi, thằng đi oto ko căn chết người vô tội là may rồi, thế nào lại va đúng 2 thằng trộm chó

Kinnnnn

Xe tải
Đâu ra có sự trùng hợp oto say rượu đâm đúng 2 thằng trộm chó như vậy được. Trích suất camera cả đoạn đường là rõ ngay. Thông tin hiện tại các chú ca cho mình biết bao nhiêu thì biết thế đó thôi.

Kinnnnn

Xe tải
Lại có vụ chó thả rông cắn người, sót cho cháu bé quá. Em chẳng nuôi con gì hết, chung cư nhà em cùng tầng nhiều con nít cũng răn đe với 1 nhà có nuôi chó vì trước hay mở cửa nó chạy linh tinh ngoài hành lang.

.Bo My

Xe container
Đâu ra có sự trùng hợp oto say rượu đâm đúng 2 thằng trộm chó như vậy được. Trích suất camera cả đoạn đường là rõ ngay. Thông tin hiện tại các chú ca cho mình biết bao nhiêu thì biết thế đó thôi.
Lý do ban đầu thôi, còn điều tra xem 2 ông ngồi sau có hô cán chết nó đi không

Thắng Formosa

Xe tăng
Nhà em cũng từng bị trộm 2 con chó, mỗi lần như vậy e gọi vọng ra là "nhớ gửi cho tao đĩa dồi" mà chả lần nào có. Nghĩ cũng hơi buồn nhưng giờ thì chả nuôi nữa, ra quán mua cho nhanh.

XSim

Xe container
Ở miền Tây có ăn thịt chó không các cụ nhỉ? Nếu không ăn thì các bạn trộm chó bán cho ai, chẳng lẽ cho "thương lái" xuất ra HN cho bọn em xơi? Hình như chó các bạn này bắt về đều ngỏm cả, thế là phải đông lạnh chở ra HN à các cụ?

qhungtrinh92

[Tịch thu bằng lái]
Cảnh cáo: ngôn ngữ không phù hợp
Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
  • Vang
Reactions: NNS

tykhanguyenn18

Xe hơi
Theo tàu nhanh thì chủ xe ô tô chưa chắc đã có chó bị trộm.

Đang trên đường đi nhậu về thấy 2 thằng trộm chó thì "hành hiệp" vì muôn dân.

Tuyên dương anh Đạt.

Hành hiệp kiểu này thì vào tù thôi. Chả hiểu kiểu gì

Thắng Formosa

Xe tăng
vãi loằn, bỏ ăn thịt chó thì mới k có ng bắt chó nữa ông. Chó là bạn, luật thú cưng phải như ở mỹ thì VN mình may ra hết nạn bắt chó
Thì thế, e thà để chó nhà bị bắt còn hơn là ko ăn cụ ạ :D
Ai gạch đá j e nhận hết, đối với e vật nuôi chỉ là vật nuôi. Con người là quan trọng nhất.

juve99

Xe cút kít
Ở miền Tây có ăn thịt chó không các cụ nhỉ? Nếu không ăn thì các bạn trộm chó bán cho ai, chẳng lẽ cho "thương lái" xuất ra HN cho bọn em xơi? Hình như chó các bạn này bắt về đều ngỏm cả, thế là phải đông lạnh chở ra HN à các cụ?
Miền Tây ít ăn lắm cụ, có thể nói là k ăn cũng dc, e xuống hơn năm cũng chưa ăn lần nào cũng hiếm khi thấy ai rủ chén cày

Thắng Formosa

Xe tăng
Nhìn thấy tội, mà tội thằng chủ xe. 2 thằng đó chết thì bây giờ ông chủ xe đi tù chắc cũng phải trên chục năm là ít, chủ ý giết người mà
"Cố tình giết người trong trạng thái bị kích động mạnh" => nếu bác chủ mà "được" kết tội trong trường hợp này thì nhận từ 6-14 năm tù. Còn "không được" thì bị phạt từ chung thân đến tử hình. Khá buồn cho bác chủ

Opel Astra

Xe điện
vãi loằn, bỏ ăn thịt chó thì mới k có ng bắt chó nữa ông. Chó là bạn, luật thú cưng phải như ở mỹ thì VN mình may ra hết nạn bắt chó
Waw, Mỹ cấm thịt chó à bác?
Để tui bổ sung heo và bò vô Danh sách thú cưng của cậu Biden nha.

Thắng Formosa

Xe tăng
Em k thấy động cơ để bên CA họ phải làm thế ở vụ này, mà báo đã lên là uống tông khi có men, cơ hội thật mong manh, hehe.
Thôi xong, nếu bác chủ mà có men trong người thì sẽ bị kết tội cố ý giết người trong trạng thái bị "kích thích" chứ k phải là bị "kích động mạnh".
Căn cứ vào pháp luật thì tội cố ý giết người trong trạng thái bị "kích thích" sẽ là chung thân đến tử hình

Opel Astra

Xe điện
"Cố tình giết người trong trạng thái bị kích động mạnh" => nếu bác chủ mà "được" kết tội trong trường hợp này thì nhận từ 6-14 năm tù. Còn "không được" thì bị phạt từ chung thân đến tử hình. Khá buồn cho bác chủ
Không hạ xuống 30 tháng treo được hả bác?
Điều khoản giảm nhẹ thì đầy.