[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

Bomva

Xe điện
À con chuyện đi chụp ảnh kỷ yếu nữa chứ, em thường cố gắng nếu sắp xếp được (thường là các lớp đều chụp ảnh cuối tuần) thì cả bố và mẹ đến đám chụp ảnh của con, em thắt cà vạt cho mấy thằng giai, vk em giúp trang điểm chỉnh đốn lũ gái, em cũng có khiếu chụp ảnh điện thoại nên phục vụ cả lũ, từ cô trò đến mẹ con các PH khác... Nhưng em để ý có những cháu, không ít, đi một mình không bố mẹ gì, ừ bận cũng chả sao, nhưng có chắc không vậy? CCCM ở đây có ai đi chụp ảnh kỷ yếu với con không?
Quan tâm con nó có thể nho nhỏ vậy thôi cũng tốt mà, chắc chặt chẽ lắm với kỳ kèo vài đồng nộp quỹ, chứ giầu nghèo gì chút ít đó.
Mợ ạ, mình khách quan. Mình còn vác máy chụp ảnh cho cả lớp, ....nhưng mình nghĩ khác mợ. Việc mình làm phù hợp với mình thấy vui đúng thì mình làm. Đừng có tí thế mà nghĩ mình quan tâm con hơn người khác. Mỗi người có cách quan tâm con khác nhau. Có những người có khi họ ko đi chụp ảnh kỷ yếu, nhưng họ quan tâm đến con bằng nhiều cách khác mà khi họ kể ra có khi mợ còn phải xấu hổ là tại sao mình ko làm được như thế nhỉ. ....Khiêm tốn cũng là cách đồng hành cùng con cái đúng ko mợ? Cha mẹ là tấm gương mà.

doctor76

Xe ba gác
Giờ cụ mới kể chi tiết hơn thì có thể thấy là quan điểm sống khác nhau, và cũng có va chạm trước và có sẵn định kiến về nhau rồi. Cô giáo thì rõ xử sự kém, hoặc là còn trẻ nên non kinh nghiệm. Phụ huynh lớp phân biệt đối xử khá nặng, có biểu hiện coi thường nhau, điều này sẽ ảnh hưởng tới các cháu thôi.

Nói thật là có thể cụ không nhận ra chứ kiểu nói "nhẹ nhàng" của cụ em đoán sẽ được nhóm kia diễn giải thành phê phán cạnh khóe mỉa mai đấy. Nên mới nói là cách nhìn đời khác nhau nó thành ra thế.
Kinh nghiệm họp phụ huynh mấy chục năm cho em thấy vị nào thường phát biểu các vị thế này các vị thế kia thường kèm thái độ phản đối có thể nhận ra được trong cách nói "nhẹ nhàng" của họ. Vả lại mới vào lớp 6 cụ đã tường tận gia thế nghề nghiệp phụ huynh cả lớp rồi thì cũng rất kỹ tính đấy.

Dùng cái sự kỹ tính ấy tổ chức hoạt động cho các cháu thì lại quá tốt.
Sau này em mới tìm hiểu thôi, chứ trước đó ko quan tâm gì cụ.
Nhất là vị đòi nổ địa chỉ là em nổ liền, hỏi anh em ra phút môt mà cụ.
Có lẽ các vị ấy có tí rượu thì hăng hái thế thôi, chứ em vẫn thế mà đến giờ có thấy gì đâu.
Lịch vui hè các cháu cụ có thể xem ở còm trên của em. Em tổ chức mà.

ntcntc

Xe tải
Cụ Đốc khỏe quá cơ, đến tham gia hội phụ huynh của con mà cũng cần cơ bắp thì ngoài đời được việc lắm.

Ama Công

Xe hơi
Câu chuyện sau mấy ngày của cụ Đốc lại có thêm tình tiết mới rồi à?
Không xét về tính chân thực, nếu cụ nói rõ ngay từ đầu thì có phải là câu chuyện khác đi rồi không?
Ko có gì là bột phát cả, tất cả đều là kết quả của cả một quá trình mà thôi.

Thích Nói Phét

Xe điện
Vợ cụ lôi con cụ giải nhất tỉnh ra thì mọi cánh cửa đã đóng lại rồi.
Giải nhất cấp tỉnh hay gì đi nữa nó cũng chỉ là 1 đường ranh giới chẳng nói được điều gì :)) , cụ quan trong hóa vấn đề rồi.

FANVIST

Xe tăng
F1 nhà em học trường tư, 1 năm quỹ lớp gần 5tr và ko có gì nữa, em thấy ổn rồi.

khanhtb

Xe điện
Dân lập học phí cao thế còn có quỹ thì Công lập bỏ sao được

sakai_yo

Xe lăn
Thế là BPH vẫn tồn tại bỏ mặc lời kêu gọi bỏ của 1 vài cụ ọp à cc :))
Bỏ BPH thì làm sao lắp được điều hòa, trời này không có điều hòa phụ huynh có ngồi lv được không nói gì đến trẻ ngồi học cụ nhỉ?
Hay những cụ đòi bỏ ban PH sẽ tài trợ luôn 2 điều hòa cho lớp?