Hải Phòng Tất cả về Oto: Tính năng, nơi sửa chữa, độ xe, kinh nghiệm...

Naviman

Xe tăng
Theo em, những việc ko chuyên như thế thợ làm ko bằng mình đâu ạ vì họ kém mình khoản cẩn thận. Nếu cụ ko cần đánh bóng thì nên tự làm, kiếm miếng nhựa mềm gạt lực vừa phải ko xước kính, đủ để bong sơn là oke. em nghĩ chỉ khoảng 30p là xong.
Vâng, em cũng băn khoăn như cụ cái màu xanh ấy.

aq79

Xe container
Theo em, những việc ko chuyên như thế thợ làm ko bằng mình đâu ạ vì họ kém mình khoản cẩn thận. Nếu cụ ko cần đánh bóng thì nên tự làm, kiếm miếng nhựa mềm gạt lực vừa phải ko xước kính, đủ để bong sơn là oke. em nghĩ chỉ khoảng 30p là xong.
Vâng, em cũng băn khoăn như cụ cái màu xanh ấy.
Ấy ấy các cụ đừng dại mà tự làm nhé, lợn què thành lợn chết toi đấy cái món này pải có dụng cụ chuyên dụng, thợ gọi là đất sét, xoa nhẹ đều và kèm nc là hết, cụ lên mạn mê trô ấy. Và e đảm bảo gara họ làm tốt hơn các cụ nhé.

fiestafun

Xe tải
Ấy ấy các cụ đừng dại mà tự làm nhé, lợn què thành lợn chết toi đấy cái món này pải có dụng cụ chuyên dụng, thợ gọi là đất sét, xoa nhẹ đều và kèm nc là hết, cụ lên mạn mê trô ấy. Và e đảm bảo gara họ làm tốt hơn các cụ nhé.
Đây là vết sơn, ko phải vết bẩn cụ ạ, ko dùng lực đẩy bong thì cũng phải có dung môi hòa tan. Theo em cụ chủ cứ làm thử vài điểm, ko để lại dấu vết trên kính là oke.

aq79

Xe container
Đây là vết sơn, ko phải vết bẩn cụ ạ, ko dùng lực đẩy bong thì cũng phải có dung môi hòa tan. Theo em cụ chủ cứ làm thử vài điểm, ko để lại dấu vết trên kính là oke.
cụ đọc kỹ rồi hãy tư véo nhá, cụ Naviman có nói là xe bị bụi sơn nhé.

fiestafun

Xe tải
cụ đọc kỹ rồi hãy tư véo nhá, cụ Naviman có nói là xe bị bụi sơn nhé.
Em đọc kỹ mà, ko hiểu sai tẹo nào, nó là do sơn bay vào tạo thành những hạt nhỏ dính trên kính.
Ps: Em đã đọc kỹ và tư vấn theo ý của em!

tuanphamduy

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đơn giản thôi các cụ ạ

Naviman

Xe tăng
Mama phán chuẩn, chiều hôm qua em đã qua hàng rửa xe đầu Văn Cao có cái món đất sét, 02 thợ xử lý tầm 30 phút là xong.

Em đọc kỹ mà, ko hiểu sai tẹo nào, nó là do sơn bay vào tạo thành những hạt nhỏ dính trên kính.
Ps: Em đã đọc kỹ và tư vấn theo ý của em!
Em đã thử lấy cái miếng nhựa mà thợ chuyên dùng để gạt dán đề cán thì tẩy được sơn nhưng nguy cơ để lại vết xước trên kính khá cao mà lúc làm mắt thường chưa chắc đã nhìn thấy được cụ à. Món đất sét em thấy hiệu quả phết.

Đơn giản thôi các cụ ạ
Em mới xử lý được phần kính, còn món sơn chắc em làm BH xong sẽ qua cụ đánh bóng nhá :D.

CTV111

Xe máy
tốt nhất là cụ ra ga ra người ta làm cho không kính mà xước thì kho chịu lắm ạ

aq79

Xe container
Mama phán chuẩn, chiều hôm qua em đã qua hàng rửa xe đầu Văn Cao có cái món đất sét, 02 thợ xử lý tầm 30 phút là xong.

Em đã thử lấy cái miếng nhựa mà thợ chuyên dùng để gạt dán đề cán thì tẩy được sơn nhưng nguy cơ để lại vết xước trên kính khá cao mà lúc làm mắt thường chưa chắc đã nhìn thấy được cụ à. Món đất sét em thấy hiệu quả phết.

Em mới xử lý được phần kính, còn món sơn chắc em làm BH xong sẽ qua cụ đánh bóng nhá :D.
e chưa nói đến bụi sơn, mà xe bạn e chỉ bị ...phân chim khô lại, mà nó ko dùng nc, ngứa tay cậy cũng xước kính, bình thường ko sao nhưng lúc trời tối xe ngược chiều chiếu đèn mới khó chịu, cái gì cũng pải làm đúng quy trình, mềm mịn như đất sét mà họ pải tưới nc liên tục huống chi dùng miếng nhựa để cạo.

Naviman

Xe tăng
e chưa nói đến bụi sơn, mà xe bạn e chỉ bị ...phân chim khô lại, mà nó ko dùng nc, ngứa tay cậy cũng xước kính, bình thường ko sao nhưng lúc trời tối xe ngược chiều chiếu đèn mới khó chịu, cái gì cũng pải làm đúng quy trình, mềm mịn như đất sét mà họ pải tưới nc liên tục huống chi dùng miếng nhựa để cạo.
Chuẩn "men" (b)

pbvhp

Xe buýt
Chào các cụ OF Hải Phòng. Em mới tham gia từ năm ngoái thôi, nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm.
Chả là em mới mua xe được mấy tháng, xe Kia Forte 2009 Sli. Tuần trước xe báo lỗi đèn check engine. Em mang ra hãng kiểm tra thì hãng bảo xe em nó bốc hơi xăng thừa chưa hết và còn bảo em cứ đi rồi theo dõi thêm. Em không yên tâm nên mang xe ra Phuc Lam auto để check, cậu kỹ thuật của gara cũng phán y xì, còn nói thêm là nếu thay cảm biến xăng thì chỉ đi đơ]cj một thời gian nó sẽ lại báo lỗi, lỗi này rất hay xảy ra với dòng xe Hàn nhập.
Em đang buồn hết cả người, mua xe đã tốn kém rồi nay lại thêm bệnh nan y này nữa mới chán. Haiz, buồn quá.
Các cụ có cao kiến gì giúp em với, em mới đi xe lên kiến thức về xe còn lùn lắm. Các cụ giúp em mấy lời vàng ngọc nhé.
Em thanks trước các cụ nhé!
Em cũng bị lỗi y như cụ. Đang phải sống chung với lũ. Có lẽ do xăng VN mình chất lượng kém, xe nhập nó tiêu chuẩn cao hơn nên báo lỗi.
Đầu tiên em đổ A92, đi khám các gara và hãng đều bảo lỗi hơi xăng.
Sau đó em đổ A95, đi một thời gian nó tự hết lỗi, nhưng sau đó một thời gian nó lại bị. Có lẽ A95 giờ chắc cũng same A92.

Cái lỗi này thì không ảnh hưởng gì, chỉ ngại là đèn cứ sáng, nó ra lỗi khác mình không biết.
Cụ có thể thử xóa đèn bằng cách tháo cực âm ắc quy khoảng 1 phút rồi lắp lại. Thỉnh thoảng em làm thế, thì hết, đi vài hôm nó lại lên.

Có cao nhân nào có cao kiến về vấn đề này cho em thỉnh giáo với ạ.

tuanphamduy

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em cũng bị lỗi y như cụ. Đang phải sống chung với lũ. Có lẽ do xăng VN mình chất lượng kém, xe nhập nó tiêu chuẩn cao hơn nên báo lỗi.
Đầu tiên em đổ A92, đi khám các gara và hãng đều bảo lỗi hơi xăng.
Sau đó em đổ A95, đi một thời gian nó tự hết lỗi, nhưng sau đó một thời gian nó lại bị. Có lẽ A95 giờ chắc cũng same A92.

Cái lỗi này thì không ảnh hưởng gì, chỉ ngại là đèn cứ sáng, nó ra lỗi khác mình không biết.
Cụ có thể thử xóa đèn bằng cách tháo cực âm ắc quy khoảng 1 phút rồi lắp lại. Thỉnh thoảng em làm thế, thì hết, đi vài hôm nó lại lên.

Có cao nhân nào có cao kiến về vấn đề này cho em thỉnh giáo với ạ.
Cái này là bệnh chung của xe HÀN như KIA - HYUNDAI có bộ lọc hơi xăng (Không phải cảm biến) bộ này hoạt động một thời gian thì nó báo lỗi và thay mới. Còn thực ra để đi ko sao nhưng chẳng may nó lỗi cái khác mà cứ nghĩ là lỗi ở cái lọc hơi xăng đấy cũng nguy hiểm khi không xử lý. Hết :)

luuquangdai288

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, em mới lấy Kia K3, em đang định lắp thêm loa sub gầm nên nhờ các cụ tư vấn giúp em lắp loa gì hợp lý và lắp ở đâu ạ.

Kangoora

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, em mới lấy Kia K3, em đang định lắp thêm loa sub gầm nên nhờ các cụ tư vấn giúp em lắp loa gì hợp lý và lắp ở đâu ạ.
E nghĩ ko nên lắp, vì cũng ko cải thiện đc nhiều đâu cụ ợ. Nếu có đk thì thay cả dàn loa cánh cửa là ok.

ddhung

Xe máy
Có cụ nào giúp tư vấn cho em bây giờ đánh bóng 1 xe sendan màu đen tương đối tốt, hết cả vết xước nhẹ theo quy trình mà 1 chuyên gia về sơn cần phải làm ở Hải Phòng thì làm ở đâu? và chi phí bao nhiêu xèng, em cảm ơn các cụ quan tâm trả lời

luuquangdai288

Xe máy
E nghĩ ko nên lắp, vì cũng ko cải thiện đc nhiều đâu cụ ợ. Nếu có đk thì thay cả dàn loa cánh cửa là ok.
Thay cả dàn loa thì công phu quá cụ ah. Hôm trước em hỏi được con sub gầm Pioneer wx120a giá 5,5 củ. Em đang định lắp thêm em này cho xe nó rung rinh 1 tí

phamthanhtrung2

Xe buýt
Em cũng K3 ra Tuấn Hưng làm cái BMQ sư tử của tàu đút gầm ghế phụ đập mạnh phết